ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
นักบอลลีกภูมิภาค
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 07 Oct 2020
ตอบ: 4348
โพสเมื่อ: Sat May 08, 2021 20:03
[RE: "อาซาร์" ขอโทษแฟนชุดขาวหลังเฮฮากับเพื่อนตอนทีมตกรอบ]
ojama55 พิมพ์ว่า:
PINCH_POINT พิมพ์ว่า:
อาซาเอ้ย ไม่ต้องพูดแล้ว ไปโชว์เอาในสนามเอา
และจะกลับเดอะบริดส์ราคามิตรภาพ ก็มาโลด(กำไรอยู่แล้ว)

อยู่ในฝันไม่สบายเท่าอยู่บ้านที่มีแต่คนรักหรอก
ทีมนั้นเค้าเสฟความสำเร็จจนชาชิน
จะเก่งจะตำนานแค่นั้น ก็เขี่ยทิ้งได้หมด(ไม่รุ้มีอะไรน่าเชียร์ นอกจากก่อตั้งทีมก่อนชาวบ้าน)

แฟนชุดขาวจะแอนตี้นักเตะรักของผมได้ ผมก็พร้อมไฟท์เหมือนกัน
อาซารพูดเพราะเห็นหัวพวกยูละนะ จะเอาอะไรกะมันอีก
ตอนอยากได้ อยากได้จนไข่สั่น พอไม่สมใจก็โยนเป็นแพะ ทั้งๆที่ทั้งทีม มีใครเด่นสุดไหม ก็ไม่มีปีนี้

เรื่องเจ็บมันโทษกันได้หรอ ถ้าจะอ้างนักเตะขาดวินัย
แต่ทะไมไม่อ้างความเสี่ยงการซื้อนักเตะบ้างละว่า ใช่ซื้อและจะปังไปหมด
ประวัติมาดริด ซื้อกี่คนละที่เหลว?  

เลอะเทอะ นักเตะกระจอก วินัยไม่มีหรือไม่จริง??กเห็นกันอยู่ ความเป็นมืออาชีพ = 0  

นักเตะกระจอกๆ แต่ก็มีทีมอึ่นๆ หิ้วไป100ก่าล้าน สัญญาก็นั่งยิ้มได้ยาวๆหลายปี
น่าจะมาหิ้วอีกนะ ราคางามแบบนี้ ชอบเลย

ฟอร์มตอนเชลซีเทพจริง ไม่เถียงเลยครับ ถึงยอมซื้อมาในราคานั้นไง
แต่ทัศคติมันไม่ไหว มือไม่อาชีพไม่มี ถึงจะบอกว่าอาการเจ็บมันโทษกันไม่ได้
เหอะๆ การไม่มีวินัยเนี่ยแหละที่มีส่วนโคตรๆ

edit : ตัววัดผลก็ง่ายๆ ไม่ต้องโด้หรอก ดูโมดริชนี่ 35 แล้วยังวิ่งเป็นม้า
ส่วนกระจอกผมไม่ได้หมายถึงฟอร์มนะ หมายถึงทัศนคติล้วนๆ ต่างกับโรนัลโด้ราวฟ้ากับเหว
แก้ไขล่าสุดโดย PINCH_POINT เมื่อ Sat May 08, 2021 20:06, ทั้งหมด 1 ครั้ง
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
ดาวซัลโวยุโรป
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 28 Dec 2017
ตอบ: 10685
โพสเมื่อ: Sat May 08, 2021 21:12
[RE: "อาซาร์" ขอโทษแฟนชุดขาวหลังเฮฮากับเพื่อนตอนทีมตกรอบ]
zebastian283 พิมพ์ว่า:
Spoil
HalaMadrid7 พิมพ์ว่า:
HalaMadrid7 พิมพ์ว่า:
อาซาเอ้ย ไม่ต้องพูดแล้ว ไปโชว์เอาในสนามเอา
และจะกลับเดอะบริดส์ราคามิตรภาพ ก็มาโลด(กำไรอยู่แล้ว)

อยู่ในฝันไม่สบายเท่าอยู่บ้านที่มีแต่คนรักหรอก
ทีมนั้นเค้าเสฟความสำเร็จจนชาชิน
จะเก่งจะตำนานแค่นั้น ก็เขี่ยทิ้งได้หมด(ไม่รุ้มีอะไรน่าเชียร์ นอกจากก่อตั้งทีมก่อนชาวบ้าน)

แฟนชุดขาวจะแอนตี้นักเตะรักของผมได้ ผมก็พร้อมไฟท์เหมือนกัน
อาซารพูดเพราะเห็นหัวพวกยูละนะ จะเอาอะไรกะมันอีก
ตอนอยากได้ อยากได้จนไข่สั่น พอไม่สมใจก็โยนเป็นแพะ ทั้งๆที่ทั้งทีม มีใครเด่นสุดไหม ก็ไม่มีปีนี้

เรื่องเจ็บมันโทษกันได้หรอ ถ้าจะอ้างนักเตะขาดวินัย
แต่ทะไมไม่อ้างความเสี่ยงการซื้อนักเตะบ้างละว่า ใช่ซื้อและจะปังไปหมด
ประวัติมาดริด ซื้อกี่คนละที่เหลว?  

กี่คนที่เหลวหละครับ ผมว่าก็ไม่เยอะนะถ้าเทียบกับซื้อมาละปังอะ ส่ววนตัวผมว่าอาซาร์แย่สุด แย่กว่ากาก้าอีก เพราะกาก้าเจ็บแต่พอกลับมาลงก็เล่นดีตลอด แถมของกาก้ามันซวยจริงๆไม่ใช่ขาดวินัยปล่อยตัวจนอ้วนฉุแบบอาซาร์ แฟนๆมาดริดก็เข้าใจอยู่น้ะ ตอนนั้นค่าตัวกาก้าก็สถิติอันดับ2โลกรองแค่โด้

ละบอกมาดริดเขี่ยตำนานทิ้งได้หมด ถามกลับว่าที่เชลซีเช็ค เทอรี่ แลมพาด ดรอกบา มีใครได้แขวนกับทีมบ้าง?  

เทอรรี่
แลมป
ดรอก
ไม่ได้แขวน แต่สโมสรไม่ได้สาปส่งนะ หลายคนกลับมาทำงานที่เดอะบริดสได้หมด

และที่บอกว่าซื้อไปเหลวน้อย นับแต่ราคาระดับโลกหรือ?
อย่าง
อเนลก้าคาตอนนั้นถ้าจำไม่ผิดก็แพงอยู่นะ ถ้าวัดราคาตอนนั้น20+ป่ะ
ฮันเตอร์อีก เทพกับชาลเก้ผม ก็ดึงไปสำรองตบยุ่ง
กราเวอร์เซน เอฟ ก็หิ้วเค้าไปเอฟไม่ได้ตังเท่าไหร่ทั้งๆทีฟอร์มปีนั้นอย่างโหด

ไม่รวมพวกไปละเจ็บอ๊อดๆแอดๆละกัน เม๊ดเซลเดอร,วูดเกต
เบลไม่พูดถึงละ เห็นอ้างกาก้าก็ข้ามไป

ทีมสิงห์ก็.ท้อมากากเยอะนะ แต่ไม่เห็นออกมางอแงเท่าทีมใหญ่ทีมนี้เลย เคสทุบรถมันตราตรึง

นักเตะเก่ามาดริดที่กลับมาทำงานกับมาดริดอยู่ตอนนี้ก็เยอะน้ะครับ เยอะกว่าเชลซีด้วยซ้ำ ทั้งชุดใหญ่และเยาวชน

ส่วนพวกที่ท่านยกมาอเนลก้า ฮันเตอร์ กราเวอร์เซ่น ก็ไม่ได้มีใครโดนไล่นะครับ เพราะระดับความคาดหวังมันต่างกัน

ก็คงเหมือนกรณีดิ๊งวอเทอร์ที่เอามาจากชุดแชมป์เลสเตอร์แต่ตอนนี้เร่ปล่อยยืมอะครับ หรือสุดยอดดาวรุ่งอย่างเดอบรอย ซาล่า ลูกากูก็ไม่เกิดกับเชลซีได้แต่นั่นตบยุงเช่นกัน ละเห็นตอนเชว่ากับตอร์เรสก็โดนแฟนเชลซีไล่เยอะอยู่นะ ไหนจะกรณีปาโต้ ออสการ์ ฯลฯ

ส่วนเรื่องทุบรถเบลเค้ายืนยันแล้วว่าเป็นแฟนแอตมาดริดนะครับ อัพแพทหน่อย  

ข้อมูลไม่อัพแพค ก็ยอมรับว่าเด้อเองตามนั้น
แต่ไม่ได้รุ้สึกผิดในความข้อมูลน้อยอะไร ก็ไม่ได้ตามลีคสเปน
ที่เม้นมู้นี้ เพราะอยากจะงอแงเหมือนแฟนชุดขาวบางคนบ้างแค่นั้น
พอดีอาซารมันกากเกินไป  

ราอูลคาสติย่า กูตีมาดริดยู คาลอส เอียโร่ คาสิยาส ฟิโก้ โด้อ้วน การอมเบอ โซลาลี่ บลาๆ ก็เห็นทำงานกับมาดริดนะครับ

ส่วนที่ทีมเสพติดความสำเร็จ มันไม่แปลกเท่าไหร่ เพราะยี่ห้อมาดริด จะอยุ่เฉยหรือยอมรับกับการอยุ่กลางตารางไม่ได้สัมผัสถ้วยนานๆไม่ได้
ทำให้ทีมมีแรงกระตุ้นอยุ่ตลอดเวลา แล้วก็อย่างที่เห็น ผลที่ตามมาคือ มาดริดประสบความสำเร็จ

ส่วนเรื่องอยากได้จนตัวสั่น แฟนมาดริดอยากได้ จริงครับตอนแรก แล้วเชลซีก็อยากต่อสัญญาด้วย แต่อาซาร์ไม่ได้เลือกเชลซี เลือกมาดริดแทนเพราะอาซาร์ก็อยากมามาดริด แต่พอมาถึงอาซาร์ไม่มีวินัย อันนี้ก็ต้องโทษนักเตะล้วนๆครับ  

ไม่แน่นะ ตอนนี้ท่านอาจจะยังรักอาซาร์ แต่ถ้าอาซาร์กลับไปเดอะบริดจ์ ในสภาพอ้วนจนพุงป่องปรีซีซั่น ค่าเหนื่อย เป็นแสนๆปอนด์
2 ฤดูกาล ลงไม่ถึง 30 นัด ยิงได้ไม่ถึง 10 ลูก เลี้ยงบอลไม่ผ่านใครเลย ในลีคแข่ง 38 นัด เจ็บซะ 25 นัด แล้วพอเชลซีต้องการซื้อนักเตะตัวใหม่ที่ต้องการ อย่างบับเป้ แต่มีภาระตรงอาซาร์อยุ่ ท่านอาจจะเปลี่ยนความคิดก็ได้นะ 555555555  

ส่วนตัวผมเฉยๆเลย ถ้ามันจะย้ายกลับมาเดอะบริดส์
เอาจริงๆผมเข้าใจความรู้สึกแฟนชุดขาวนะ แต่มู้นี้มันมู้อาซาร์ขอโทษ
และผมว่ามันแสดงออกได้ดีแล้ว กับต้นสังกัดปัจจุบัน แต่ผมก็ปกป้องอาซาในฐานะที่อาซาเคยทำให้เดอะบริดส์
ซึ่งทั้งการย้าย หรือการเสดงออกว่าอยากย้าย หลังจากเห็นราคาที่ได้จากอาซา มันเพียงพอแล้วที่จะเชิดชู

และมู้นี้ผมก็ไม่รุ้สึกอะไร มากกว่าแฟนชุดขาวผิวหวัง และงอแงเสียค่าโง่ไป100กว่าm+สัญญาหลายปี
กะนักเตะที่คุณคาดหวังสูงแค่นั้นเอง
ใจก็อยากให้มาshopทีมผมอีก ราคางามดี

ผมว่าลึกๆก็คงไม่อยากเสียไปหรอก คำว่าราคาดีงามอะ เหมือนตอนอาซาร์อะละ แฟนเชลซียังไม่อยากเสียเลย บอร์ดก็อยากต่อสัญญา

แต่อาซาร์ไม่ต่ออะ คุณก็แค่มารู้ถึงผลลัพตอนนี้ ถึงกล้าพูดมาช้อปเถอะราคาดี เราหลอกขายได้ ตัวอื่นๆมาแทนก็ฟอร์มดี

สมมติ ตอนนี้มาดริดจะเอาเม้าส์ 40 ล้านงี้ แฟนเชลซีอยากขายจริงหรอ? ก็ไม่หรอก แต่สมมติหมดทางเลือกขายให้มาดริดไปละเล่นไม่ออกห่วยแตก ก็จะวนลูปกลับมาแบบเดิม ว่าสมน้ำหน้ากูคุ้มโว้ยยยย หลอกขายได้

อาซาร์นี่สำคัญกว่าเม้าส์อีก ยิ่งปีนั้นยิ่งโคตรแบก นัดชิงยูโรป้าก็แบก ทุกอย่างไม่ได้เสียค่าโง่หรอก เป็นที่ วินัยนักเตะล้วนๆ
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel