ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5, 6
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
นักเตะเทศบาล
Status: ❤™
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 12 Aug 2014
ตอบ: 1526
โพสเมื่อ: Thu May 06, 2021 23:03
[RE: อุอิ... "เมาท์" หวังความพ่ายแพ้ต่อสิงห์หลอน "โครส" จนหลับไม่ลง]
อาซาร์ พิมพ์ว่า:
qu4rtzsp พิมพ์ว่า:
ตลกดี โครสเขาก็ตอบนักข่าวที่นักข่าวถามว่าประหม่าหรืออะไรยังไงไหม แค่ว่าเฉยๆ ไม่มีอะไรพิเศษ ไม่มีนัดไหนที่แพ้ไปแล้วจะผิดหวังนอนไม่หลับ (เปรียบเปรย) ไม่ได้พูดกระทบใครด้วยซ้ำ

ปากเอาเรื่องดีจริงๆเมสัน เมาท์ นี่ถ้าไปร่วงรอบชิงขึ้นมา เกิดโครสมันจะสวนนี่พังเลยนะ 55555555  

ดับเบิ้ลสแตนดาร์ดจัง
ไอ้โครสตอบนักข่าว=ปกติ
ไอ้เม้า(โดนนักข่าวถามเรื่องนี้)ตอบแบบนี้=ปากดี
อะไรกันครับเนี่ย  

ไม่ได้ชวนตีนะครับ แต่มันชัดเจนอยู่แล้วตรงที่เป้าของคำพูดโครสไม่ได้เจาะจงครับ(แต่จะมีเจตนาแซะแอบแฝงรึเปล่าผมก็ไม่อาจเดาใจเขาได้ครับ) แต่การที่เมาท์ยกโควทคำพูดโครสมาโยงไปแบบนี้ มันก็ชัดเจนหรือเปล่าครับว่าเมาท์ไปเปิดเขาก่อนตรงๆ ซึ่งผมก็ไม่ได้จะบอกว่าเมาท์นิสัยไม่ดีนะครับ จะสื่อว่าเป็นคาแรคเตอร์คนเอาเรื่องครับ
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5, 6
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel