ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
นักเตะตำบล
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 26 Mar 2008
ตอบ: 1256
โพสเมื่อ: Thu May 06, 2021 13:45
ส.ส.พรรคเพื่อไทย ยุทธพงศ์ บอกว่า Pfizer เข้ามาประเทศไทยแล้ว
MemberMe พิมพ์ว่า:
๋JM พิมพ์ว่า:
เห็นมีเพจนึงเขียนไว้แบบนี้ครับ

ใช่มีการนำเข้า Pfizer เข้ามาในไทย
แต่มีให้เฉพาะทูตของสหรัฐอเมริกา
รัฐไม่สามารถตรวจค้นได้เพราะ

"พรบ. ว่าด้วยเอกสิทธิและความคุ้มกันทางทูต"
"อนุสัญญากรุงเวียนนาว่าด้วยความสัมพันธ์ทางทูต"

Link : https://www.facebook.com/songchetchet/photos/a.157672494876015/823372151639376/

ไม่รู้แถ หรือ ว่ามันเป็นไปได้ ลองดูครับ

ใช่ครับ ถูกตามนี้เลย.
เท่าที่ดู มาเป็นปริมาณไม่มากหลายรอบคับ.
แต่ก็พิสูจน์ได้ด้วยว่ามันสามารถเอามาได้ และถ้าจัดการให้ดี ไม่ต้องมี -70 ในไทยก็ได้.
เช่นสั่งเป็น Lot 1M โดส. แบ่งส่งมาฉีดเป็นรอบๆเอา.
วันละ 2000-3000 คน/พื้นที่ สบายมาก.

สนามบินบ้านเราเยอะแยะ คนอยากฉีดก็มาก ที่จอดรถสนามบินตอนนี้ก็ว่าง.
ทำได้อยู่แล้ว...

ถ้ามีคนยอมให้ทำอะนะ...

อันนี้ผมว่าตามทฤษฎีเป็นไปได้ แต่ทำจริงคงยากครับ เหมือนตอนนี้แมยูยังมีโอกาสเป็นเเชมป์โดยให้แมนซิตี้แพ้ทุกนัดที่เหลือเเล้วแมนยูต้องชนะรวดด้วยนั่นแหละครับ

การขนส่งกระจายตามพื้นที่ด้วยเครื่องบิน ผมว่าจะเหมือนสั่งข้าวผ่าน lineman เเล้วค่าขนส่งเเพงกว่าค่าข้าวนั่นละครับ คือมันทำได้แต่ใช้เงินเยอะสำหรับค่า logistics เเน่ๆ

เคยได้ยินว่ามันเก็บในอุณหภูมิที่เย็นน้อยหน่อยได้ แต่อายุจะเหลือ 7 วันนะครับ ถ้ากระจายไปเเต่ละท้องถิ่นน่าจะพอได้

เเต่ถ้าคำนวนไม่ตรง คงต้องทิ้งวัคซีนทันที ซึ่งคงน่าเสียดายมากถ้าต้องทิ้งวัคซีนยกลังทั้งๆที่มีคนรอฉีดที่อื่นอีกเยอะเเยะ เเละถ้าพื้นที่ไหนขาดวัคซีนเเค่ ร้อยสองร้อย เเต่ต้องเอาเครื่องบินไปส่ง ค่าขนส่งก็แพงเเน่ๆครับ

โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
2
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน

นักบอลถ้วย ง.
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 3202
โพสเมื่อ: Fri May 07, 2021 00:02
[RE: ส.ส.พรรคเพื่อไทย ยุทธพงศ์ บอกว่า Pfizer เข้ามาประเทศไทยแล้ว]
JoKe the Panda พิมพ์ว่า:
MemberMe พิมพ์ว่า:
๋JM พิมพ์ว่า:
เห็นมีเพจนึงเขียนไว้แบบนี้ครับ

ใช่มีการนำเข้า Pfizer เข้ามาในไทย
แต่มีให้เฉพาะทูตของสหรัฐอเมริกา
รัฐไม่สามารถตรวจค้นได้เพราะ

"พรบ. ว่าด้วยเอกสิทธิและความคุ้มกันทางทูต"
"อนุสัญญากรุงเวียนนาว่าด้วยความสัมพันธ์ทางทูต"

Link : https://www.facebook.com/songchetchet/photos/a.157672494876015/823372151639376/

ไม่รู้แถ หรือ ว่ามันเป็นไปได้ ลองดูครับ

ใช่ครับ ถูกตามนี้เลย.
เท่าที่ดู มาเป็นปริมาณไม่มากหลายรอบคับ.
แต่ก็พิสูจน์ได้ด้วยว่ามันสามารถเอามาได้ และถ้าจัดการให้ดี ไม่ต้องมี -70 ในไทยก็ได้.
เช่นสั่งเป็น Lot 1M โดส. แบ่งส่งมาฉีดเป็นรอบๆเอา.
วันละ 2000-3000 คน/พื้นที่ สบายมาก.

สนามบินบ้านเราเยอะแยะ คนอยากฉีดก็มาก ที่จอดรถสนามบินตอนนี้ก็ว่าง.
ทำได้อยู่แล้ว...

ถ้ามีคนยอมให้ทำอะนะ...

อันนี้ผมว่าตามทฤษฎีเป็นไปได้ แต่ทำจริงคงยากครับ เหมือนตอนนี้แมยูยังมีโอกาสเป็นเเชมป์โดยให้แมนซิตี้แพ้ทุกนัดที่เหลือเเล้วแมนยูต้องชนะรวดด้วยนั่นแหละครับ

การขนส่งกระจายตามพื้นที่ด้วยเครื่องบิน ผมว่าจะเหมือนสั่งข้าวผ่าน lineman เเล้วค่าขนส่งเเพงกว่าค่าข้าวนั่นละครับ คือมันทำได้แต่ใช้เงินเยอะสำหรับค่า logistics เเน่ๆ

เคยได้ยินว่ามันเก็บในอุณหภูมิที่เย็นน้อยหน่อยได้ แต่อายุจะเหลือ 7 วันนะครับ ถ้ากระจายไปเเต่ละท้องถิ่นน่าจะพอได้

เเต่ถ้าคำนวนไม่ตรง คงต้องทิ้งวัคซีนทันที ซึ่งคงน่าเสียดายมากถ้าต้องทิ้งวัคซีนยกลังทั้งๆที่มีคนรอฉีดที่อื่นอีกเยอะเเยะ เเละถ้าพื้นที่ไหนขาดวัคซีนเเค่ ร้อยสองร้อย เเต่ต้องเอาเครื่องบินไปส่ง ค่าขนส่งก็แพงเเน่ๆครับ

ต้องใช้การจัดการครับ.
ลงทะเบียน นัดวัน ซักซ้อม แค่นี้แทบตัดยอดทิ้งเป็น 0 ได้เลยครับ เวลามีพอ.
ส่งตรงจาก อเมริกามาสนามบินปลายทางเลย หรือจะดอนเมืองแล้วค่อยกระจายไปสนามบินท้องถิ่นอีกที ว่ากัน.
ไม่เน้นกระจายถึงมือ แต่ให้เดินมารับครับ คนละครึ่งทาง (ดีกว่าบินไปฉีด หรือรอเมื่อไหร่ไม่รู้)

ส่วนขี่ช้างจับตั๊กแตนหรือไม่นี่ไม่น่าห่วงครับ ถ้าสั่งได้จริงเข็มละ 10k หมด Stock แน่นอน.
Covid มันมากกว่าเรื่องชีวิต มันเป็นการเอาชีวิตปรกติคืนมา คนมีตังเอาชีวิตปรกติมากกว่าเงิน 10k แน่นอน.
เป็นผมก็จ่ายเพื่อให้ทำงานสะดวก ทุกวันนี้เข้าไป Present งานรัฐวิสาหกิจ ต้องมีใบตรวจ.
ครั้งละ 3500+400 เวลา 1-4 วันกว่าจะได้ Paper ,15 วันทำครั้ง แปบๆเกิน 10K ละครับ.

เงินที่ได้จะทำไรได้อีกแยะ ค่อยเอาไปกระจายวัคซีน(ตัวอื่น)ให้ทั่วถึงอีกที.
คิดหลักเอาตังคนมี ไปให้คนขาดคับ.

สุดท้ายก็แค่ฝันครับ จะดีหรือร้าย จะได้หรือไม่ ก็ไม่มีโอกาศลองครับ.
อาจารย์ที่สอนการจัดการมักถามว่า การจัดการกับวิธีการ สิ่งไหนเกิดก่อนกัน?
จนป่านนี้ผมก็ตอบแบบเป็น Logic ไม่ได้เลย.
แก้ไขล่าสุดโดย MemberMe เมื่อ Fri May 07, 2021 00:08, ทั้งหมด 1 ครั้ง
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel