ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
นักบอลถ้วย ง.
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 20 Apr 2008
ตอบ: 3206
โพสเมื่อ: Thu May 06, 2021 14:37
[RE: RO GGT รอบนี้แจกหนัก คอสฟ้ามาแล้ว]
Operation Meetinghouse พิมพ์ว่า:
pom14830 พิมพ์ว่า:
คอสฟ้ามางี้
อยากกลับไปเล่นกิโย แต่ของแพงเกิน
จะเล่นเรนเจอร์ก็เบื่อ อีกอย่างผมไม่อยากเดินเควสกระดาน
อยากหาเงิน ตีมอนโง่ๆ เบื่อก็เลิก ง่วงก็นอน
พรุ่งนี้เข้าไปเล่นใหม่  

ตรงนี้ไม่ได้หมายถึงคุณนะ ผมเห็นคนเล่น RO บ่นกันเยอะนะเรื่องไม่อยากเดินเควสบอร์ด ทั้งๆที่ดันกับ map ที่ใช้เก็บ Lv. ตอนนี้ก็มีให้ถึง 175 แล้ว ไม่ได้เหมือนเมื่อก่อนที่ map กับดันต่างๆยังมีน้อยเลยต้องเน้นเควสบอร์ดเป็นหลัก ผมไม่เข้าใจเลยว่าคนพวกนี้ต้องการอะไรเควสบอร์ดก็ไม่อยากเดิน Lv. ก็ไม่อยากเก็บแต่บ่น  

ผมเลิกเล่นไปเพราะเควสกระดานนี่แหละ
เลิกงาน เปิดคอมเพื่อนชวนเควสกระดานกัน
ทำซ้ำๆทุกวัน โคตรเบื่อ เบื่อจนเล่นไปแล้วหลับ
จนวันหลังๆเก็บเควสไม่เคยครบ
แล้วตอนนั้นเล่นซาร่า อย่างร้าง
ผมเลิกเลย และโคตรเสียดาย
ผมมีเป๋า greed ตั้งแต่เซิฟเปิด
แก้ไขล่าสุดโดย pom14830 เมื่อ Thu May 06, 2021 14:38, ทั้งหมด 1 ครั้ง
1
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
ดาวซัลโวยุโรป
Status: ื❤️Niya❀janrybnk48❀❤️my january & Niya.
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 12028
โพสเมื่อ: Thu May 06, 2021 14:44
[RE: RO GGT รอบนี้แจกหนัก คอสฟ้ามาแล้ว]
Operation Meetinghouse พิมพ์ว่า:
คอสฟ้ามางี้
อยากกลับไปเล่นกิโย แต่ของแพงเกิน
จะเล่นเรนเจอร์ก็เบื่อ อีกอย่างผมไม่อยากเดินเควสกระดาน
อยากหาเงิน ตีมอนโง่ๆ เบื่อก็เลิก ง่วงก็นอน
พรุ่งนี้เข้าไปเล่นใหม่  

ตรงนี้ไม่ได้หมายถึงคุณนะ ผมเห็นคนเล่น RO บ่นกันเยอะนะเรื่องไม่อยากเดินเควสบอร์ด ทั้งๆที่ดันกับ map ที่ใช้เก็บ Lv. ตอนนี้ก็มีให้ถึง 175 แล้ว ไม่ได้เหมือนเมื่อก่อนที่ map กับดันต่างๆยังมีน้อยเลยต้องเน้นเควสบอร์ดเป็นหลัก ผมไม่เข้าใจเลยว่าคนพวกนี้ต้องการอะไรเควสบอร์ดก็ไม่อยากเดิน Lv. ก็ไม่อยากเก็บแต่บ่น  

ผมเลิกเล่นไปเพราะเควสกระดานนี่แหละ
เลิกงาน เปิดคอมเพื่อนชวนเควสกระดานกัน
ทำซ้ำๆทุกวัน โคตรเบื่อ เบื่อจนเล่นไปแล้วหลับ
จนวันหลังๆเก็บเควสไม่เคยครบ
แล้วตอนนั้นเล่นซาร่า อย่างร้าง
ผมเลิกเลย และโคตรเสียดาย
ผมมีเป๋า greed ตั้งแต่เซิฟเปิด  

ตอนนี้พวก Dungeon กับ map เก็บLv. ใหม่ๆเข้ามาเยอะแล้วครับ map เก็บ Lv. มีครบหมดแล้วตั้งแต่ 100-175 เลือกเอาได้เลยถ้าไม่อยากเดินเควสบอร์ด
1
0

เสาหลักเจ้าหญิง NIYA BNK48
นักเตะเทศบาล
Status:
เข้าร่วม: 12 Aug 2016
ตอบ: 9279
โพสเมื่อ: Thu May 06, 2021 14:49
captain price พิมพ์ว่า:
momijiroo พิมพ์ว่า:
อย่าแซงกูกูรีบ พิมพ์ว่า:
MeowMeow พิมพ์ว่า:
เอาเรื่องเลย เรนเจอร์นี่เหมาะกับสายฟรีอย่างแท้จริง ถ้าเอาแบบเรื่อยๆ อัดvip กดมะละกอเฉพาะวันว่าง นี่ก็เหลือๆแล้ว แล้วค่อยไปฟาม กั้มกล่องกิจกรรม

ปล.เป๋ากรี้ด เคออสเท่าไหร่หรอครับ  

ราคาโค๊ทละ 2000 - 2500 ครับ  

ผมเห็นเวล120 จะแจกใบ+7 เอามาบวกกระเป๋าไว้ฟามแมกยังเวิคอยู่มั้ยครับ เห็นตอนนี้เอมละ 24-25 บาท  

ถ้าจะฟาร์มแมกม่าก็แมคคานิคครับง่ายดีไม่ต้องลงทันกระเป๋า  

ขอบใจมากครับ แล้วมีเซตแนะนำที่ต้องมีมั้ยครับ สำหรับฟาร์มที่นี่  

แนะนำไม่ต้องlava ใช้ tornado ดีกว่าคับถ้ามีพระ ชนแก้ว 1ทีก็ตายเลย(ผมใช้ขวานtornado axe ออฟเปลี่ยนธาตุเป็นHoly) ไม่มีชนแก้ว2ทีตายตัวม้าดำ ของที่ใส่ก็เซ็ตmechanic tornado axe ไรเวิดใหม่นะจะดูดsp hp สบายเลย

แอสผมว่ามันพริ้วกว่าตรงfleeมันเยอะ ไม่ต้องดองเวลอยู่แต่แมกม่า คือถ้าหาเงินแมกม่ากับเวลไปด้วยจนของไม่ดรอปแล้วก็เปลี่ยนไปที่อื่นได้ อย่าง120ก็ไปstealปั่นในgeffenia เลยจากนั้นก็ลงดันรายวันได้อีก

ผมมีของดูด sp อยู่ครับ ยิ่งมัพมังกรถูกแบบนี้ยิ่งดูดดี แต่ผมสงสัยว่าถ้าใส่คอสฟ้า ฮิตมันจะน้อยมาก สายใส่คอสฟ้าเค้าลง dex เท่าไหร่กันครับ  

ผมว่าก็ต้องอัพDEXนะครับ อัพได้ถึง100แล้วแต่สะดวก ผมก็ใส่dexไป100เลย
1
0
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 18 Jun 2020
ตอบ: 1033
โพสเมื่อ: Thu May 06, 2021 15:14
แจกเยอะขนาดนั้นจะมีที่เวลไหมเนี่ย
1
0
แข้งดัทช์ลีก
Status:
เข้าร่วม: 01 Apr 2009
ตอบ: 6729
โพสเมื่อ: Thu May 06, 2021 15:21
[RE]RO GGT รอบนี้แจกหนัก คอสฟ้ามาแล้ว
azhimeblog พิมพ์ว่า:
แจกเยอะขนาดนั้นจะมีที่เวลไหมเนี่ย  
ถ้าChaosก็คงต้องหาหน่อย ยิ่งตอนมีSpotlightแมพดีๆเจ้าที่มาโครยึดแน่ ยังไม่นับแลคนับหน่วงอีก แค่ปกติก็แลคจะแย่ กิจกรรมมาเผลอแมพบัคเหมือนรอบก่อน
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
0
0
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 18 Jun 2020
ตอบ: 1033
โพสเมื่อ: Fri May 07, 2021 15:15
Ecolizer พิมพ์ว่า:
ถ้าChaosก็คงต้องหาหน่อย ยิ่งตอนมีSpotlightแมพดีๆเจ้าที่มาโครยึดแน่ ยังไม่นับแลคนับหน่วงอีก แค่ปกติก็แลคจะแย่ กิจกรรมมาเผลอแมพบัคเหมือนรอบก่อน  

ถ้าพวกเชิฟโอดินผมจะมีตี้ไหมเนี่ย

0
0
แข้งดัทช์ลีก
Status:
เข้าร่วม: 01 Apr 2009
ตอบ: 6729
โพสเมื่อ: Fri May 07, 2021 18:43
Ecolizer พิมพ์ว่า:

ถ้าพวกเชิฟโอดินผมจะมีตี้ไหมเนี่ย

โอดินไม่มีตี้ แต่จะรวมเซิฟกับไอริสแล้ว ซึ่งไอริสมันก็มีตี้เรื่อยๆ ตี้ป้ายผมเล่นอยู่ก็มีคนรับเรื่อยๆช่วงเช้าคนน้อยอาจจะรอนิดหน่อย15-30นาที ส่วนตี้เก็บเวลถ้าไม่มีกิจกรรมช่วงไม่ไม่ถึง100ไม่ค่อยมีแต่ก็มีอยู่บ้าง แต่ช่วง100+ก็มีเรื่อยๆ ถ้าตอนกิจกรรมครั้งก่อนคนก็เยอะอยู่ เอาเป็นว่าลองลงไปดูเลยจะลงเซิฟไหนเหมาะ ถ้าทนความแลคกับเจ้าที่ในChaosได้ ก็ถือว่าเป็นเซิฟที่ควรลงไปเล่นที่สุด
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel