ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
ดาวซัลโวฟุตบอลโลก
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 14 Feb 2015
ตอบ: 6718
โพสเมื่อ: Thu May 06, 2021 13:30
[RE: คนที่เลือกพลังประชารัฐ เค้าจะผิดหวังกับพรรคที่เค้าเลือกมั้ย เรื่องผู้กองแป้ง]
คะแนนเสียงจำนวนมหาศาลมาจากตัวผู้สมัคสส.เขต ไม่ได้มาจากพรรคครับ เขาไม่ได้คาดหวังอะไรจากพรรค

เขาคาดหวังจากตัวผู้สมัคจะนำผลประโยชน์มาลงพื้นที่
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
ปลายอาชีพค้าแข้ง
Status: ยุคมืดของแทรรรร่...
เข้าร่วม: 04 Sep 2013
ตอบ: 7059
โพสเมื่อ: Thu May 06, 2021 13:41
[RE: คนที่เลือกพลังประชารัฐ เค้าจะผิดหวังกับพรรคที่เค้าเลือกมั้ย เรื่องผู้กองแป้ง]
Dr.Panda500 พิมพ์ว่า:
ผมก็ไม่รู้ว่าแรกเริ่มมันเกิดเรื่องแบบนี้ได้ไง  

แป๊ะลิ้ม คือจุดเริ่มต้นแห่งความหายนะจนถึงทุกวันนี้ครับ เป็นคนเริ่มกีฬาสี (แปลง่ายๆ คือการแบ่งฝั่งการเมืองเหลือง แดง เริ่มต้นวาทกรรมทักษิณขายชาตินั่นแหล่ะ) นำมาสู่ความขัดแย้งทางความคิดด้านการเมืองขั้นรุนแรงจนปัจจุบันยังคงคุกรุ่นเหมือนเดิม บวกกับนิสัยคนไทยที่เสียเงินได้ แต่เสียหน้าไม่ได้ด้วย อะไรที่ฝั่งตัวเองทำผิดก็จะคอยหาทางแถให้ดูดีเสมอ หรือถ้ามันแรงมากๆ ก็แค่เงียบ อินนอร์ มองข้าม แต่เลือกที่จะไม่ตำหนิหรือประนามการกระทำร้ายๆ ดังกล่าวของฝั่งตัวเอง
1
0

ไฟล์หมุด 2563.png .jpeg .ai
"Our Expectations for You Were Low But Holy F...!!!"
"Blue Billion-Pound Bottlejobs"
ดาวซัลโวยุโรป
Status:
เข้าร่วม: 03 Oct 2010
ตอบ: 34879
โพสเมื่อ: Thu May 06, 2021 13:59
PizZa พิมพ์ว่า:
TOTop2013 พิมพ์ว่า:
ผมว่าดักดานขนาดไม่รู้ตัวหรอกพวกนี้ เกินแก้แล้วล่ะ  

ส่วนตัวไม่เคยคิดที่จะเลือกลุงนะ แต่ที่ถามคนอื่นทำไมถึงเลือกคำตอบคือ อีกฝั่งคนแบบคุณมันเยอะเที่ยวดูถูกฝั่งตรงข้ามโชว์ว่าตัวเองฉลาดเป็นคนรุ่นใหม่ แต่ไม่เห็นผลงานอะไรเป็นรูปธรรม บางคนประสบการณ์ชิวิตยังไม่มีเลยแต่รู้ทุกเรื่องใครแสดงจุดยืนตรงข้ามต้องรวมหัวไปแบนไประรานไปทั่ว ทำให้ตัวเลือกมันมีแต่แย่ๆห่วยๆทั้งหมดไง ลุงแม่งห่วยหรือแย่แค่ไหนคนก็เลยเลือก

ถามจริงครับ ไอ้ข่าวที่ออก ๆ มาเนี่ยมันไม่ชัดพอเหรอครับ จากฝ่ายรัฐบาล

ผิดแล้วพ้นกี่รอบ จนนับไม่ไหวแล้วมั้ง เทียบกับทั้ง 2 ฝั่งความยุติธรรม เสมอภาคอะไรยังไง

ที่มันยังอยู่กันได้ก็เพราะมีคนแบบคุณไงครับ เถียงอะไรไม่ขึ้นเลยแถไปทั่วอ่ะ ถ้าไม่มีอะไรยกมาขัดก็อยู่นิ่ง ๆ ไปจะดูฉลาดกว่าครับ  

ไม่น่าเสียเวลาไปตอบเค้านะครับ ถ้าคิดได้เค้าคงไม่มาตอบแบบนี้ อาการแบบนี้คือเข้าขั้นเกินเยียวยาแล้วล่ะ
1
0
ดาวซัลโวโอลิมปิก
ไอดีเก่าโดนลบ
Status: AVATAR สวย ๆ WM ตามลบหมด เซ็ง
: 1 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 12 Aug 2017
ตอบ: 12274
โพสเมื่อ: Thu May 06, 2021 14:10
[-YNWA-] พิมพ์ว่า:
จังหวัดผม พปชร ทุกพื้นที่ แล้วได้คลุกคลีกับลูกค้าร้านผม

บัตรสวัสดิการแห่งรัฐนี่ชอบมาก กลัวรัฐบาลอื่นเป็นแล้วจะไม่ได้ เป็นบุญคุณของตู่

เลือกรอบที่ผ่านมาจ่ายหนักด้วยเช่นกัน  

สมุทรปราการหรอครับ
0
0
นักบอลถ้วย ค.
Status:
เข้าร่วม: 15 Dec 2008
ตอบ: 10169
โพสเมื่อ: Thu May 06, 2021 14:17
shirokami พิมพ์ว่า:
ผมว่าดักดานขนาดไม่รู้ตัวหรอกพวกนี้ เกินแก้แล้วล่ะ  

ส่วนตัวไม่เคยคิดที่จะเลือกลุงนะ แต่ที่ถามคนอื่นทำไมถึงเลือกคำตอบคือ อีกฝั่งคนแบบคุณมันเยอะเที่ยวดูถูกฝั่งตรงข้ามโชว์ว่าตัวเองฉลาดเป็นคนรุ่นใหม่ แต่ไม่เห็นผลงานอะไรเป็นรูปธรรม บางคนประสบการณ์ชิวิตยังไม่มีเลยแต่รู้ทุกเรื่องใครแสดงจุดยืนตรงข้ามต้องรวมหัวไปแบนไประรานไปทั่ว ทำให้ตัวเลือกมันมีแต่แย่ๆห่วยๆทั้งหมดไง ลุงแม่งห่วยหรือแย่แค่ไหนคนก็เลยเลือก

ถามจริงครับ ไอ้ข่าวที่ออก ๆ มาเนี่ยมันไม่ชัดพอเหรอครับ จากฝ่ายรัฐบาล

ผิดแล้วพ้นกี่รอบ จนนับไม่ไหวแล้วมั้ง เทียบกับทั้ง 2 ฝั่งความยุติธรรม เสมอภาคอะไรยังไง

ที่มันยังอยู่กันได้ก็เพราะมีคนแบบคุณไงครับ เถียงอะไรไม่ขึ้นเลยแถไปทั่วอ่ะ ถ้าไม่มีอะไรยกมาขัดก็อยู่นิ่ง ๆ ไปจะดูฉลาดกว่าครับ  

ไม่น่าเสียเวลาไปตอบเค้านะครับ ถ้าคิดได้เค้าคงไม่มาตอบแบบนี้ อาการแบบนี้คือเข้าขั้นเกินเยียวยาแล้วล่ะ  

พลาดเลยครับ ตอนนี้คงมุดกลับลงรูไปแล้วล่ะ
1
0
นักเตะกลางซอย
Status:
เข้าร่วม: 30 Jul 2006
ตอบ: 723
โพสเมื่อ: Thu May 06, 2021 14:23
ตรรกะสลิ่มคือหลับหูหลับตารักสถาบันครับ

ไม่ว่าจะเลวร้ายแค่ไหนเค้าก็รักครับ

เคยคุยกับเพื่อนสลิ่มคนนึง บอกเหมือนพ่อแม่มึงนิสัยไม่ดีมึงจะไม่รักหรอ

พ่อแม่แท้ๆยังมีบุญคุณ แต่สถาบันมีบุญคุณยังไง ผมยังมองไม่ออกเลย
0
0
นักเตะตำบล
Status:
เข้าร่วม: 05 Sep 2013
ตอบ: 2640
โพสเมื่อ: Thu May 06, 2021 16:54
Phantom Thieves พิมพ์ว่า:

ถ้าตามการเมืองมาตั้งแต่ปี 49 ผมจะบอกว่าไม่มีอะไรเลวร้ายกว่าสลิ่มแล้ว

เช่น
- ดูถูกคนภาคอีสานหรือเหนือ หรือคนชอบทักษิณว่าโง่
- ออกมาสะใจที่คนเสื้อแดงโดนยิงตาย ออกมาบิ๊กคลีนนิ่งเดย์
- ดูถูกฝั่งตรงข้ามว่าควายแดง ล่าสุดก็เรียกฝั่งตรงข้ามว่า 3 กีบ
- สะใจตอนมือปืนป๊อปคอนฆ่าคนอื่นๆในม็อบ กปปส

จะบอกว่าสลิ่มโดนระรานเลยต้องเลือกฝั่งที่ตัวชอบผมว่าไม่ใช่ละ ต่อให้ไม่มีใครไประรานมันก็เลือกประยุทธ์อยู่ดีเพราะมันกลัวทักษิณ

อีกอย่างก่อนเลือกตั้ง มันไม่ได้มีกระแสไปโจมตีสลิ่มขนาดนั้น มีแต่โจมตีทหาร ผมว่าคุณโดนสลิ่มปั่นมาอีกที

ประเด็นของผมคือจะไล่โจรแล้วได้โจรคนใหม่เข้ามาแทนหรือ ทำไมไม่ทำให้คนเห็นว่ามีดีกว่าคนเก่า ทุกวันนี้ใครโพสไม่เห็นด้วยก็ยัดเยียดให้เป็นสลิ่มแล้ว อยากจะเปลื่ยนอะไรที่ฝังลึกมากันหลายสิบปีแล้วทำแบบในปัจุบันมันจะสำเร็จหรือ

0
0
นักเตะตำบล
Status:
เข้าร่วม: 03 Mar 2021
ตอบ: 1903
โพสเมื่อ: Thu May 06, 2021 18:29
คนที่เลือกพลังประชารัฐ เค้าจะผิดหวังกับพรรคที่เค้าเลือกมั้ย เรื่องผู้กองแป้ง
เท่าที่ดูในกลุ่มสลิ่ม ส่วนใหญ่ก็ไม่ชอบ ธรรมนัส กับ ลุงป้อมกัน เท่าไรนะ
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel