ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
ดาวซัลโวฟุตบอลโลก
Status: In Poch We Don't Trust!
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 05 Sep 2013
ตอบ: 26592
โพสเมื่อ: Thu May 06, 2021 05:21
คิดยังไงกับQCชุดนี้ครับ
ถ้าคุณคิวมาอ่านนะอยากแนะนำครับไปดึง
Mhuntoh มาทีถ้าราคาไม่แพงนะครับ555
ผมว่าจะช่วยเสริมความแข็งแกร่งทีมได้มากเลย
ประสบการณ์โชกโชนฝีมือการยิงก็ยังใช้ได้อยู่เลย
ด้วยความเคารพ Valakz Imuma ฟอร์มตกมากๆเลย
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน

นักเตะกลางซอย
Status:
เข้าร่วม: 22 Jul 2020
ตอบ: 555
โพสเมื่อ: Thu May 06, 2021 07:49
[RE: คิดยังไงกับQCชุดนี้ครับ]
Ekwangsoo พิมพ์ว่า:
Line up
Sophiya ผ่าน
Imuma ไม่ผ่าน
Valakz ไม่ผ่าน
Kimsiva ผ่าน
ไหนๆคุณคิว xcrosz แกอ่านssอยู่ล่ะ สำหรับผมไม่ผ่านอ่ะ คือ ผลงานไม่โดดเด่นแถมค่อนข้างแย่ตามตารางคะแนน
ยิ่งช๊อตเกมสุดท้ายโดน1รุม3ยิงตายเด็ดสุดล่ะ ส่วนตัวเปลี่ยนValakz Imuma เอาstbenzกับrayedมาดีกว่าเลย
หวังว่าคุณคิวไม่โกรธน่ะครับ  

ที่ให้Sophiya666 แยกเล่นผมว่าส่วนหนึ่งด้วยเรื่องการสื่อสารป่ะครับ กะให้อีก3คนสื่อสารไปเลยจะได้ง่ายขี้น
0
0
แข้งบุนเดสลีกา
Status: ฮันเตอร์ ซง จิน วู
เข้าร่วม: 15 Jun 2008
ตอบ: 9874
ที่อยู่: แสงสีส้มแห่งความเจริญ กำลังถือกำเนิดขึ้นใน วันที่ 14 พค 66
โพสเมื่อ: Thu May 06, 2021 08:03
เห็น คุณบอมพูดตอนพากย์
ประมาณ อาทิ้ตย์ สุดท้ายนี้
เเกบอกว่า Sophiya เพิ่งรู้ว่ามีตกชั้น
เลยจะมาเร่ง เลยไม่ทัน

พอเพิ่งรู้ ว่ามีตกชั้น ฟอร์ม QC กลับมาดีเฉย
0
0
นักเตะท้ายซอย
Status: Once a Gunner, always a Gunner
เข้าร่วม: 11 Feb 2017
ตอบ: 736
โพสเมื่อ: Thu May 06, 2021 08:09
ตะล็อคต๊อกแต๊ก พิมพ์ว่า:
เเกบอกว่า Sophiya เพิ่งรู้ว่ามีตกชั้น

พอเพิ่งรู้ ว่ามีตกชั้น ฟอร์ม QC กลับมาดีเฉย  

ผมว่าฟังแล้วดูแปลกๆอ่ะครับ ในทีมไม่มีการคุยกันตั้งแต่แรกเลยหรอครับ แล้วยิ่งพูดแบบนี้ มันทำให้คิดได้ว่า แล้วตั้งแต่แรกคุณไม่ตั้งใจเล่นหรอ ?
1
0
Once a Gunner, always a Gunner
แข้งบุนเดสลีกา
Status: ฮันเตอร์ ซง จิน วู
เข้าร่วม: 15 Jun 2008
ตอบ: 9874
ที่อยู่: แสงสีส้มแห่งความเจริญ กำลังถือกำเนิดขึ้นใน วันที่ 14 พค 66
โพสเมื่อ: Thu May 06, 2021 08:11
MkdisReal พิมพ์ว่า:

ผมว่าฟังแล้วดูแปลกๆอ่ะครับ ในทีมไม่มีการคุยกันตั้งแต่แรกเลยหรอครับ แล้วยิ่งพูดแบบนี้ มันทำให้คิดได้ว่า แล้วตั้งแต่แรกคุณไม่ตั้งใจเล่นหรอ ?  

อันนี้ก็ไม่เเน่ใจ
เเต่ฟอร์มหลังจากรู้เหมือนคนละทีม เล่นดีขึ้นเยอะ
ได้เเต้มเยอะ เกือบไล่ทันเลย
0
0
นักเตะท้ายซอย
Status: Once a Gunner, always a Gunner
เข้าร่วม: 11 Feb 2017
ตอบ: 736
โพสเมื่อ: Thu May 06, 2021 08:15
MkdisReal พิมพ์ว่า:

อันนี้ก็ไม่เเน่ใจ
เเต่ฟอร์มหลังจากรู้เหมือนคนละทีม เล่นดีขึ้นเยอะ
ได้เเต้มเยอะ เกือบไล่ทันเลย  

นั่นแหละครับที่เสียดาย ผู้เล่นแต่ละคนฝีมือคือสุดจริงๆ ถ้าเล่นเต็มที่ตั้งแต่แรกก็คงไม่ตกชั้น
1
0
Once a Gunner, always a Gunner
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 12 Apr 2020
ตอบ: 1183
โพสเมื่อ: Thu May 06, 2021 08:47
เสียดายนะ ดูจากชื่อชั้นแต่ละคนและ เปิดมาวันแรกอย่างเอา แล้วก็ค่อยๆดรอปไปดื้อๆ Sophiya นี่ไปก่อนตลอด ไม่รู้ว่าที่แยกเดี่ยวเพราะเรื่องการสื่อสารหรือเปล่า
0
0
นักเตะหมู่บ้าน
Status: วาร์ป Kimmyyoy ไม่ต้อง PM คับ
เข้าร่วม: 30 Jan 2010
ตอบ: 1416
โพสเมื่อ: Thu May 06, 2021 08:54
Zhentarim พิมพ์ว่า:
เอาจริงแปลกใจตั้งแต่ดึงตัวต่างชาติเข้ามาล่ะ คือบ้านเราไม่ได้ใช้ภาษาอังกฤษเป็นnative
ยังไงกำแพงในการสื่อสารต้องมีแน่นอน

เอาจริงดึงSulabiมาอีกคนก็ชาปเปอไวท์เดิม ลองมาช่วยกันขึ้นโปรลีกอีกรอบดีมั้ย  

Sulabi เป็น CEO MG แล้วคับ(นั่งสำรองด้วย) ไม่น่าย้ายแล้วนะ

ผมก้อสงสัยเรื่องการสื่อสารเหมือนกัน เลยไปหาคลิปมาดู ก้ออารมณ์แบบคนไทยเล่นกับคนต่างชาติอะคับ พูดไทยคำอังกฤษคำ พอบทจะจวนตัวจริงน่าจะคิดคำพูดบอกกันไม่ทันนะ เช่น มีคนมาชาร์จแล้ว , อยู่ซ้ายมือใต้ตีน อะไรแบบนี้ ( โซฟีย่าก้อพูดไทยได้ไม่กี่คำ ขอบคุณคับ,มาร์ก 2 , เส้นเหลือง อะไร แค่นี้เอง )
0
0
ตะวันรอนที่...หนองหาร
นักบอลถ้วย ง.
Status:
เข้าร่วม: 24 Jun 2019
ตอบ: 1901
โพสเมื่อ: Thu May 06, 2021 10:49
ขอไม่พูดถึงฟอร์มส่วนตัวนะครับ ผมมองว่าภาษาคือตัวแปรสำคัญที่สุดเลยแหละ เอาง่ายๆเลยครับ ขนาดทีมคนไทยล้วน ยังคุยกัน สั่งแผนกันไม่รู้เรื่องเลยครับ อันนี้ไม่ได้จะพาดพิงทีมไหนนะ ผมแค่พูดไปตามความเป็นจริง คนไทยแท้ๆ call กันยังพลาด ยังไม่เข้าใจกันเลยครับ แล้วนับประสาอะไรกับคนไทยที่ใช้ภาษาไทย call กับคนต่างชาติที่ใช้ภาษาต่างชาติ
0
0
ซุปตาร์โอลิมปิก
Status: เล็กเรียวแหลมหลั่งเร็วไร้ลีลา
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 44020
โพสเมื่อ: Thu May 06, 2021 11:51
sophiya666ยิงดีมากคุมเป้าโคตรเนียนเหมือนปืนไม่มีแรงดีด หามุมเล่นฉลาดสไตล์ผู้เล่นยุโรปเลยเห็นเล่นกับibizaบ่อย
แต่ก็พลาดแยกตายบ่อยเหมือนกันไม่รู้ว่าคุยไม่เคลียรึป่าว สไตล์การเล่นโคตรเหมาะกับBRUเลย
ปัญหาผมว่าอยู่ที่IGLพาไปอยู่พื้นที่ไม่ค่อยได้เปรียบหลายครั้ง และต่างคนต่างเล่นบ่อยมาก แต่Kimsivaนี่ของจริงเลยปืนเคาะ
0
0
ดาวซัลโวฟุตบอลโลก
Status: ไม่ค่อยได้เล่น T.T
เข้าร่วม: 09 Oct 2010
ตอบ: 11134
โพสเมื่อ: Thu May 06, 2021 12:13
คิดยังไงกับQCชุดนี้ครับ
แยกเล่นแล้วครอสกันไม่ได้ อันนี้พลาดอย่างมากเลย
แถมทีมไฟต์ไม่ดีอีก โซฟีญ่าแยกเล่นอันนี้พอเข้าใจ
เรื่องภาษาการตัดสินใจเป็นสิ่งสำคัญ
แต่ คิม,วาลัค,อิมยูม่า เคยเล่นด้วยกันมากก่อน ไม่คิดเลยฟอร์มจะแย่ขนาดนี้
โดยเฉพาะ วาลัค,อิยูม่า. ฟอร์มตกอย่างเห็นได้ชัด
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
0
0

นักบอลไทยพรีเมียร์ลีก
Status:
เข้าร่วม: 04 Sep 2013
ตอบ: 8103
โพสเมื่อ: Thu May 06, 2021 12:18
[RE]คิดยังไงกับQCชุดนี้ครับ
ถ้าภาษาอังกฤษคล่อง ผมว่าน่าจะฟอร์มนิ่งกว่านี้
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
0
0
นักบอลลีกภูมิภาค
Status: I'm dead tired.
เข้าร่วม: 05 May 2014
ตอบ: 11603
โพสเมื่อ: Thu May 06, 2021 15:18
ถ้าบอกเพิ่งมารู้ว่ามีตกชั้น ก็ครึ่งฤดูกาลแล้ว พูดถึงช่วงหลังฟอร์มดีขึ้นเรื่อยๆ

อยากเห็น Lineup นี้อีกทีนึง
0
0
นักบอลถ้วย ข.
Status: ตกบ่อปลาของน้ำใส
เข้าร่วม: 16 Jan 2020
ตอบ: 3117
โพสเมื่อ: Thu May 06, 2021 16:22
ดูแล้ว น่าจะยังจูนกันไม่ติด และ เรื่อง ไลน์มูฟมีปัญหามากๆ

Sophiya นี่ถ้าได้ยิงอย่างคม แต่ส่วนใหญ่ แยกเล่นแล้วโดนสอย หรือ ช่วงมูฟ ก็ตกรถก่อน(อันนี้น่าจะซวย เพราะเกือบทุกครั้งมูฟกัน4 มีไร Alex แกตกรถก่อนคนแรกเกือบทุกครั้งเลย )
0
0

ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel