ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 13 Mar 2018
ตอบ: 95
โพสเมื่อ: Wed May 05, 2021 17:44
[RE]#NotAPennyMore!แฟนผีบี้ต่อแบนสปอนเซอร์กดดัน 'เกลเซอร์'
Vitas พิมพ์ว่า:
เริ่มคิดละเอ็ดมันฉลาดโครตๆ มองขาดเลยที่ออกไปก่อน ปัญหารุมเร้ามากๆ  

เอ็ดออกสิ้นปีครับ
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
นักเตะตำบล
Status:
เข้าร่วม: 21 Jul 2020
ตอบ: 1972
โพสเมื่อ: Wed May 05, 2021 17:44
[RE: #NotAPennyMore!แฟนผีบี้ต่อแบนสปอนเซอร์กดดัน 'เกลเซอร์']
กดดันแบบนี้โอเครกว่าใช้กำลัง โอเคร
0
0
ดาวเตะกัลโช่
Status:
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 9159
โพสเมื่อ: Wed May 05, 2021 18:10
[RE: #NotAPennyMore!แฟนผีบี้ต่อแบนสปอนเซอร์กดดัน 'เกลเซอร์']
ถ้าแบบนี้โอเคเลยครับ ดีกว่าไปบุกสนามขโมยของทำลายข้าวของ
0
0
ดาวเตะกัลโช่
Status:
เข้าร่วม: 08 Oct 2006
ตอบ: 11706
โพสเมื่อ: Wed May 05, 2021 18:19
[RE]#NotAPennyMore!แฟนผีบี้ต่อแบนสปอนเซอร์กดดัน 'เกลเซอร์'
ลุยครับ ปีหน้าว่าจะซื้อเสื้อตัวนึง ผมของดก่อน นึกแล้วก็เจ็บใจที่เคยจ่ายเงินให้ปลิงดูด ประท้วงแบบนี้ผมเห็นด้วย
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
0
0
ซุปตาร์ยูโร
Status: ตอบมาได้ไงฟร่ะ ขำแฟ่บ
เข้าร่วม: 04 Jul 2010
ตอบ: 9016
โพสเมื่อ: Wed May 05, 2021 18:26
#NotAPennyMore!แฟนผีบี้ต่อแบนสปอนเซอร์กดดัน 'เกลเซอร์'
ถามว่าต้องให้แฟนๆจำนวนเท่าไรถึงจะเห็นผล
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
1
0
แข้งเจลีก
Status:
เข้าร่วม: 12 Aug 2017
ตอบ: 16493
โพสเมื่อ: Wed May 05, 2021 18:49
#NotAPennyMore!แฟนผีบี้ต่อแบนสปอนเซอร์กดดัน 'เกลเซอร์'
Vitas พิมพ์ว่า:
เริ่มคิดละเอ็ดมันฉลาดโครตๆ มองขาดเลยที่ออกไปก่อน ปัญหารุมเร้ามากๆ  

ท่านมองว่าเอ๊ดมาก่อนกาล อ่านขาดว่าทุกอย่างจะเกิดขึ้นตั้งแต่ ESL ล่มจนถึงแฟนผีบุกประท้วงล่าสุด??
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
0
0
แขวนสตั๊ด
Status: ಥ_ಥ
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 8753
โพสเมื่อ: Wed May 05, 2021 19:10
มองในมุมเกลเซอร์คงคิดว่าก็กรูเป็นเจ้าของอะ นี่ทรัพย์สินกรู

แต่ในความเป็นจริงคือใช่มันเป็นทรัพย์สินก็จริง แต่มันยึดโยงกับหลายสิ่งเกินกว่าจะทำอะไรกับมันก็ได้แม้จะเป็นเจ้าของก็เถอะ
1
0
CGM48
••••••••••••••••••••••••••

นักเตะท้ายซอย
Status:
เข้าร่วม: 13 Mar 2006
ตอบ: 1254
โพสเมื่อ: Wed May 05, 2021 19:21
PRO TONY พิมพ์ว่า:
เอาให้สุด

ตีเหล็กให้ตีตอนร้อน

แต่จริงๆผมว่า โครเอนเก้ นี่ก็หนักกว่าอีกนะ

ติดชาร์ตคนรวย แต่ไม่ทุ่มเลย

มันปลิงดูดเลือดชัดๆๆๆๆ
0
0
ทัณฑ์บนครั้งที่ 1
Status:
เข้าร่วม: 06 Sep 2006
ตอบ: 2712
โพสเมื่อ: Wed May 05, 2021 19:49
คนไทยเราช่วยต่อต้านมานานละนะ ซื้อเสื้อเกรดเอกันเพียบ
0
0
นักบอลถ้วย ง.
Status:
เข้าร่วม: 22 Oct 2012
ตอบ: 15682
โพสเมื่อ: Wed May 05, 2021 19:49
เสร็จแล้ว มาช่วยไล่ของน่อลด้วยนะ ทำงาน กันเด็ดขาดมาก ถือว่าช่วยๆ กัน
0
0
นักเตะอบจ.
Status:
เข้าร่วม: 14 Feb 2014
ตอบ: 1215
โพสเมื่อ: Wed May 05, 2021 20:34
ถามหน่อยครับ

ทำไมแฟนแมนยูถึงไม่ชอบตระกูลนี้ครับ

ผมเห็นแมนยูก็ทุ่มซื้อตัวดีๆได้เยอะนะ

อันนี้ไม่รู้จริงๆนะครับ ไม่ได้กวน

คือแบบอาน่อลผมรู้เรื่องโครเอนเก้ อันนั้นสุดจริง

แต่เคส้กลเซอนี่ยังไม่รู้รบกวนทีครับ
0
0
นักเตะอบจ.
Status: Mihael Keehl
เข้าร่วม: 22 Oct 2012
ตอบ: 2991
โพสเมื่อ: Wed May 05, 2021 20:37
แบบนี้เข้าท่าหน่อย
0
0
“ Nothing is certain except for death and taxes. ”
ดาวเตะลา ลีกา
Status:
เข้าร่วม: 25 Nov 2010
ตอบ: 8495
โพสเมื่อ: Wed May 05, 2021 22:17
1234Y พิมพ์ว่า:

ทำไมแฟนแมนยูถึงไม่ชอบตระกูลนี้ครับ

ผมเห็นแมนยูก็ทุ่มซื้อตัวดีๆได้เยอะนะ

อันนี้ไม่รู้จริงๆนะครับ ไม่ได้กวน

คือแบบอาน่อลผมรู้เรื่องโครเอนเก้ อันนั้นสุดจริง

แต่เคส้กลเซอนี่ยังไม่รู้รบกวนทีครับ  

เกลเซอร์กู้เงินมาซื้อทีมครับ ผ่านบริษัท holding ของตัวเอง
เล่นแร่แปรธาตุทางตัวเลข หนี้ไปอยู่กับแมนยู ตัวมันสบาย ลอยตัว

ได้กำไรมา ก็ปันผลเข้าตัว
ไม่ได้กำไรก็ปันผลเข้าตัวเองอยู่ดี
ได้เงินมากก็ไม่ล้างหนี้ให้สโมสร ปล่อยคาไว้ 4-5ร้อยล้าน เอาไว้ลดภาษีตัวเอง
แมนยูหารายได้มากได้ก็จ่ายดอกไปสิ มันก็นอนกินปันผล

ได้ยินมาว่า facilities ของแมนยูก็ไม่ดี ไม่พัฒนา
ชุมชนรอบๆ old trafford ก็ไม่พัฒนาด้วย (อันนี้คือแฟนบอลท้องถื่นแกจะอินมาก)

ให้เงินซื้อตัวก็ใช่แหละครับ แต่ด้านการบริหารแกสนใจแต่เงินได้จริงๆ
คือเข้ามากอบโกยเลยแหละ ไม่ได้มีเป้าหมายทางฟุตบอลแต่อย่างใด
1
0

นักเตะอบจ.
Status:
เข้าร่วม: 14 Feb 2014
ตอบ: 1215
โพสเมื่อ: Wed May 05, 2021 23:36
Vyse พิมพ์ว่า:
1234Y พิมพ์ว่า:

เกลเซอร์กู้เงินมาซื้อทีมครับ ผ่านบริษัท holding ของตัวเอง
เล่นแร่แปรธาตุทางตัวเลข หนี้ไปอยู่กับแมนยู ตัวมันสบาย ลอยตัว

ได้กำไรมา ก็ปันผลเข้าตัว
ไม่ได้กำไรก็ปันผลเข้าตัวเองอยู่ดี
ได้เงินมากก็ไม่ล้างหนี้ให้สโมสร ปล่อยคาไว้ 4-5ร้อยล้าน เอาไว้ลดภาษีตัวเอง
แมนยูหารายได้มากได้ก็จ่ายดอกไปสิ มันก็นอนกินปันผล

ได้ยินมาว่า facilities ของแมนยูก็ไม่ดี ไม่พัฒนา
ชุมชนรอบๆ old trafford ก็ไม่พัฒนาด้วย (อันนี้คือแฟนบอลท้องถื่นแกจะอินมาก)

ให้เงินซื้อตัวก็ใช่แหละครับ แต่ด้านการบริหารแกสนใจแต่เงินได้จริงๆ
คือเข้ามากอบโกยเลยแหละ ไม่ได้มีเป้าหมายทางฟุตบอลแต่อย่างใด  

โอ้โห อย่างเปรตเลยแบบนี้

ไม่ค่อยจะต่างกะโครเอนเก้เลยนี่หว่า

สมควรโดนไล่ละ

เทียบกะเลสเต้อนี่คนละเรื่อง
1
0
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel