ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 15 Mar 2020
ตอบ: 514
โพสเมื่อ: Wed May 05, 2021 10:26
[RE: "ริโอ" หนุนแฟนบอลประท้วงทีม เชื่อเดี๋ยวมาอีกเรื่อยๆ]
ให้มันจบที่รุ่นเราครับ อยากให้ แมนยูชิบหายจนเกลเซอขายทีมเร็วๆจริง
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
นักบอลถ้วย ข.
Status:
เข้าร่วม: 05 Dec 2016
ตอบ: 2306
โพสเมื่อ: Wed May 05, 2021 10:40
[RE: "ริโอ" หนุนแฟนบอลประท้วงทีม เชื่อเดี๋ยวมาอีกเรื่อยๆ]
การชุมนุมนี้คือการตอบสนองเมื่อคุณพยายามจะเทคโอเวอร์สโมสรเพื่อเอามันไปจากแฟนบอล

นี่คือการมโนเข้าข้างตัวเองอย่างไร้สติ ถ้าเอาตามที่ท่านว่า ผมก็เปย์ไอดอลตามดูเป็นแฟนพันธุ์แท้ ผมก็กลายเป็นเจ้าของวงไอดอลได้งั้นสิ [/b]
0
0
นักบอลลีกภูมิภาค
Status:
เข้าร่วม: 22 Mar 2009
ตอบ: 7913
โพสเมื่อ: Wed May 05, 2021 11:11
อาชญากรรมอะไร มันคือสิ่งจำเป็นเลยล่ะ ESL

ทุกคนโอเคจริงๆเหรอที่จะยอมให้ยูฟ่าทำตัวเป็นเสือนอนกิน ขี้งกไม่ยอมลดเงินทีมเล็กมาเพิ่มทีมใหญ่ที่แบกรายการอย่างเหมาะสม ทีมที่ไม่สร้างรายได้เลยก็ลดๆเงินบ้าง SWISS MODEL นี่เลวร้ายกว่าอีก ทีมใหญ่เตะเยอะขึ้น แต่เงินที่ได้มาไม่คุ้มค่าเลย เพราะยูฟ่าอมไว้และเอาไปช่วยทีมเล็กๆหมด
0
0
Status: หัวล้านใจน้อย ขอบาร์โค้ดน้อยๆให้คอยปัดแกว่ง
เข้าร่วม: 02 Aug 2020
ตอบ: 867
โพสเมื่อ: Wed May 05, 2021 11:29
UCL ที่กินตำแหน่งนี้นานๆมีศรัทธากับผู้คน กับตัวนักเตะสมัยก่อน แล้วมันจะต่างอะไรกับศรัทธาบ้านเรา แต่ของเราเหมือนจะลดความเป็นคน ของเค้ามีแค่ความคลั่งในกีฬา สิ่งที่เค้าเชื่ออ่าเนอะ ผมเข้าใจนะ เวลาเดินถอยออกมาจะเห็นปัญหา เหมือนเราไม่ได้อยู่ในปัญหาตรงนั้น เหมือนฝรั่งมองบ้านเรานั่นแหละ เค้าเห็นปัญหาเราทั้งหมด แต่ก็ทำได้เพยงเป็นผู้ชม ครั้งนี้เราเป็นผู้ชมบ้างจะเป็นไรไป แต่จะเห็นหรือไม่เห็นมันก็อยู่ที่ประเทศเรามีอะไรน่าสนใจให้เค้าเห็น 555+ เหมือนจะมีแต่มวยไทย แต่พอกลับมาเรื่องบอล ยังไงการแบ่งรายได้ที่เหมาะสมกับทีมใหญ่ที่ลงทุนกับนักเตะมหาศาล มันควรมากกว่านี้จริงๆแหละครับ
0
0
นักบอลถ้วย ข.
Status:
เข้าร่วม: 21 May 2011
ตอบ: 4108
โพสเมื่อ: Wed May 05, 2021 11:31
monktoon พิมพ์ว่า:
ตำนานพวกนี้ คิดเอาแต่ปัจจุบันไม่สนอนาคตกันเลย ถ้าจะบีบให้เจ้าของขายทีม มันก็ต้องให้ทีมวิกฤติระดับเดียวกับที่หงส์แดงเจอ นั่นคือวิด ๆ จะล้มละลาย กับแมนยูที่สปอนเซอร์เยอะ แฟนบอลทั่วโลกเยอะ ค่าโฆษณาเยอะ จะวิกฤตระดับนั้นคงต้องตกชั้นสัก 2 ปี แล่้วค่าเสียหายจากการทำธุระกิจเขาพังละใครจ่าย แฟนบอลจ่าย หรือตำนานที่เอาแต่พูดอะไรก็ไม่รุจ่าย  

จริงๆเพราะได้อะไรเยอะแยะตามท่านว่าแต่ไม่ยอมเอาตังมาซื้อผู้เล่นดีๆนี่แหละที่แฟนบอลเค้าบอกนะ แบบเค้าบอกว่าแบรนด์ก็ดังตังก็เข้าเยอะ ไมไม่ลงทุนบ้างไรงี้
0
0
ดาวซัลโวฟุตบอลโลก
Status:
เข้าร่วม: 12 Aug 2017
ตอบ: 7157
โพสเมื่อ: Wed May 05, 2021 11:42
ปัญหาการประท้วงมันไม่ได้มีคนสันติแค่กลุ่มเดียวงัย มันมีสายฮาร์ดคอด้วยนี่แหละที่คนเค้ากลัวว่าจะทำให้เกืดความเสียหายมากกว่า หรืออยากไล่ ถึงจะเกิดความเสียหายไปถึงคนที่ไม่เกี่ยวข้องด้วยก็ยอมรับได้ ซึ่งตรงนี้แหละที่คนเป็นห่วงกัน

คือถ้าประท้วงกดดัน แต่ไม่ไปทำร้ายใคร ไปลากเค้ากระทืบ ตีเค้าหน้าแหก ซึ่งคนพวกนี้เค้าก็มากั้นตามหน้าที่ ต้องมาเจ็บตัวความรู้สึกครอบครัวคนพวกนี้จะเป็นยังงัย แล้วถ้าบานปลายคุมไม่อยู่รุนแรงกว่าเดิมหล่ะ จะรุนแรงตบตีไม่ไปลงที่เกลเซอร์โดยตรง นี่แหละที่คนนอกเค้ามองว่า ถ้าจะสนับสนุนมันต้องคุมได้

อันนี้คุณสนับสนุน แต่ใช้แค่ลมปากว่าต้องสันติวิธี แต่หน้างานตอนนี้ วิธีการคุณไม่สามารถควบคุมได้ แนวทางชัดเจนก่อนที่จะสนับสนุนคืออะไร นี่แหละที่คนนอกเค้ามองกัน

คือถ้าวันนี้มันมีวีแววว่าจะควบคุมฝูงชนตัวเองให้สันติวิธี 100% ได้ ก็โอเครนะ ทุกคนสนับสนุนเต็มตัวผมว่า แต่หน้างานจริงๆ รอบแรกทำให้เห็นว่ามันมีคามเสี่ยงอยู่ว่าจะเกิดความรุนแรงได้อยู่เลย พูดสนับสนุนตอนนี้มันพูดง่ายแต่หน้างานมันเสี่ยงงัย

เพราะแค่รอบแรกก็เห็นชัดเจนแล้วว่ามันมีความรุนแรงด้วย ห้ามยากจะตาย เข้าไปก็โดนลากไปทุบสะงั้น
แก้ไขล่าสุดโดย GOSSIPMAN11 เมื่อ Wed May 05, 2021 11:50, ทั้งหมด 3 ครั้ง
0
0
Status:
เข้าร่วม: 14 Oct 2019
ตอบ: 864
โพสเมื่อ: Wed May 05, 2021 12:01
"ริโอ" หนุนแฟนบอลประท้วงทีม เชื่อเดี๋ยวมาอีกเรื่อยๆ
GOSSIPMAN11 พิมพ์ว่า:
ปัญหาการประท้วงมันไม่ได้มีคนสันติแค่กลุ่มเดียวงัย มันมีสายฮาร์ดคอด้วยนี่แหละที่คนเค้ากลัวว่าจะทำให้เกืดความเสียหายมากกว่า หรืออยากไล่ ถึงจะเกิดความเสียหายไปถึงคนที่ไม่เกี่ยวข้องด้วยก็ยอมรับได้ ซึ่งตรงนี้แหละที่คนเป็นห่วงกัน

คือถ้าประท้วงกดดัน แต่ไม่ไปทำร้ายใคร ไปลากเค้ากระทืบ ตีเค้าหน้าแหก ซึ่งคนพวกนี้เค้าก็มากั้นตามหน้าที่ ต้องมาเจ็บตัวความรู้สึกครอบครัวคนพวกนี้จะเป็นยังงัย แล้วถ้าบานปลายคุมไม่อยู่รุนแรงกว่าเดิมหล่ะ จะรุนแรงตบตีไม่ไปลงที่เกลเซอร์โดยตรง นี่แหละที่คนนอกเค้ามองว่า ถ้าจะสนับสนุนมันต้องคุมได้

อันนี้คุณสนับสนุน แต่ใช้แค่ลมปากว่าต้องสันติวิธี แต่หน้างานตอนนี้ วิธีการคุณไม่สามารถควบคุมได้ แนวทางชัดเจนก่อนที่จะสนับสนุนคืออะไร นี่แหละที่คนนอกเค้ามองกัน

คือถ้าวันนี้มันมีวีแววว่าจะควบคุมฝูงชนตัวเองให้สันติวิธี 100% ได้ ก็โอเครนะ ทุกคนสนับสนุนเต็มตัวผมว่า แต่หน้างานจริงๆ รอบแรกทำให้เห็นว่ามันมีคามเสี่ยงอยู่ว่าจะเกิดความรุนแรงได้อยู่เลย พูดสนับสนุนตอนนี้มันพูดง่ายแต่หน้างานมันเสี่ยงงัย

เพราะแค่รอบแรกก็เห็นชัดเจนแล้วว่ามันมีความรุนแรงด้วย ห้ามยากจะตาย เข้าไปก็โดนลากไปทุบสะงั้น

การรวมตัวของคนหมู่มากมันมีความเสี่ยงทุกอย่างอยู่แล้วครับ​ ไม่ว่าจะประท้วง​หรือ แฟนบอล2ทีมตีกัน​ มันไม่สามารถควบคุมได้100%ครับ​ แต่การที่ตำนานออกมาสนับสนุนการประท้วงย่อมทำได้และทั่วโลกที่เป็นประชาธิปไตยควรสนับสนุนการประท้วงแต่ควรจะประนามความรุนแรงทุกรูปแบบ​ และควรถูกดำเนินคดีตามกฏหมาย
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
0
0
ดาวซัลโวยุโรป
Status: 손주연: 이젠 날 안 묶어둘래 좀 더 자유롭게 진짜 날 찾을래
เข้าร่วม: 07 Aug 2008
ตอบ: 17003
โพสเมื่อ: Wed May 05, 2021 12:02
ตีกันๆ ชอบๆ
0
0
우주소녀: LAST SEQUENCE
Status:
เข้าร่วม: 05 Sep 2013
ตอบ: 32
โพสเมื่อ: Wed May 05, 2021 12:22
monktoon พิมพ์ว่า:
การชุมนุมนี้คือการตอบสนองเมื่อคุณพยายามจะเทคโอเวอร์สโมสรเพื่อเอามันไปจากแฟนบอล

นี่คือการมโนเข้าข้างตัวเองอย่างไร้สติ ถ้าเอาตามที่ท่านว่า ผมก็เปย์ไอดอลตามดูเป็นแฟนพันธุ์แท้ ผมก็กลายเป็นเจ้าของวงไอดอลได้งั้นสิ [/b]  

เปรียบซะผมเห็นภาพเลยครับ 555+

งั้นลองคิดในมุมอื่นดูนะ สมมุติว่ามีวงไอดอลวงนึงชื่อ UTD48 เป็นวงที่โด่งดังมากในช่วงนั้น
อยู่ดีๆมีใครก็ไม่รู้ ที่ไม่รู้จักเลยว่าวงการไอดอลคืออะไร เเต่มันมองเห็นช่องทางทำเงินกับน้องๆพวกนี้
มันเลยไปกู้เงินธนาคารมาซื้อกิจการวง โดยที่ภายหลังจากซื้อโยนหนี้สินทั้งหมดให้เป็นภาระวง
พูดง่ายๆ น้องๆออกไปแสดง ออกไปโชว์ ดึงสปอนเซอร์เข้ามา ขึ้นราคาค่าบัตรเชกิ ค่าสินค้า officialต่างๆ ซึ่งวงหาได้มาเท่าไรไอ้เจ้าของบ้านี้เอาหมด
ในทางกลับกันอีกวงนึงชื่อ CITY48 วงนี้ตอนเเรกก็ไม่ได้ดังเท่าไรหรอก เเต่มีเจ้าของมาทุ่มซื้อเเล้วเค้ามีใจรักมีความสนใจ ลงทุนให้น้องๆไปเรียนเต้นกับครูดีๆ สร้างเธียร์เตอร์ดีๆให้น้องได้เเสดง พูดง่ายๆ ว่ามีใจรักซัพพอร์ตเต็มที่ พอเห็นเเบบนี้กลุ่มแฟนคลับของ UTD48 ก็เริ่มไม่พอใจจึงเริ่มตั้งกระทู้ใน SS บอกเจ้าของวงว่า "เห้ยมึงทำอย่างงี้ได้ไง ใช้น้องเยี่ยงทาส ใช้ชื่อเสียงของวงหากินอยู่ตลอด แต่วงไม่เคยได้รับผลตอบเเทนที่สมควร แถมอยู่ดีๆจะเอาวงไปแสดงเอวี เพราะเห็นว่าทำเงินให้กับตนเองได้ดี โดยไม่สนใจแฟนๆเลยสักนิด " เมื่อเจ้าของวงได้ยินเเบบนั้นจึงตอบกลับไปว่าสิ่งที่แฟนคลับทำนั้นมันเเค่"คันๆหว่ะ ไม่เอาไปแสดงเอวีก็ได้จบๆกันไปนะ" ตรงนี้แหละที่มันทำให้แฟนคลับพวกนี้โกรธ เลยก่อเหตุการณ์เหล่านี้ขึ้น

ซึ่งสำหรับตัวผม ผมมองว่าเค้าผิดนะเเฟนคลับกลุ่มนี้อ่ะ ที่ใช้วิธีการเเสดงออกเเบบนี้ ไม่สมควรโดยอย่างยิ่ง เเต่ก็เข้าใจเค้าเหมือนกันที่ต้องการจะเรียกร้องให้เกิดการเปลี่ยนแปลงกับสิ่งที่พวกเค้ารัก ที่พวกเค้าคอยติดตามมาตลอด อาจไม่ต้องถึงขั้นขายทิ้งก็ได้ เเค่เปลี่ยนแปลงปรับปรุงอะไรให้มันดีขึ้นกว่าเดิม ไม่ต้องถึงขั้นลงทุนเยอะเเบบ CITY48หรอกครับ เเค่สูบเลือดสูบเนื้อกันให้น้อยลงกว่าเดิม เเละรักษากลุ่มเเฟนคลับทั้งหมดให้อยู่กับวงไปเหมือนเดิม เเค่นั้นก็น่าจะพอเเล้วหล่ะครับ...

ขอบคุณครับ

0
0

แข้งเจลีก
Status:
เข้าร่วม: 12 Aug 2017
ตอบ: 16493
โพสเมื่อ: Wed May 05, 2021 12:58
"ริโอ" หนุนแฟนบอลประท้วงทีม เชื่อเดี๋ยวมาอีกเรื่อยๆ
คนที่ไปอย่าให้รู้ว่าติดโควิดนะ
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
0
0
นักบอล ดิวิชั่น 1
Status:
เข้าร่วม: 07 Nov 2013
ตอบ: 6862
โพสเมื่อ: Wed May 05, 2021 13:12
Famingoeiei พิมพ์ว่า:
dutchman8 พิมพ์ว่า:
ถ้าเหตุการณ์นี้เป็นจุดเปลี่ยน ให้กลายเป็นทีมกลางตารางของจริง พวกนี่สนับสนุนนี้อยากได้ไหม เจอเจ้าของทีมใหม่แย่ๆ หน่อยเถอะ จะฮาให้  

อย่าเอากับของทีมของตัวเองมาเปรียบสิครับ แฟนบอลที่ประท้วง ด้วย 2 เหตุผลหลักๆๆคือ

ต้องการไล่ เกเซอร์ออก และ ยังค้างกับการเข้าร่วม ซุปเปอร์ลีค

เนื่องจากแฟนบอลทนมา 16 ปี กับตระกูลนี้ ที่มาทำธุรกิจ ไม่ใช้มีการพัฒนาด้านการฟุตบอล

นำหนี้มาสู่สโมสร ฟางเส้นสุดท้ายคือการเข้าร่วม ซุปเปอร์ลีค จนทำให้แฟนบอลออกมาทำแบบนี้

การกระทำแบบนี้อาจไม่เหมาะครับ แต่มันเป็นการส่งสัญญาณไปเตือน เจ้าของทีม ซึ่งผมว่ามันมีผลแน่ๆ

อย่างน้อยหุ้นในตลาดหุ้นตก เจ้าของทีมเมื่อคิดว่าไม่ได้กำไรแล้ว ก็จะหาทางขายออก

ปล อย่าเอา ของทีมคุณมาตัดสินเลยนะ ทำทีมคุณจนเป็นทีมกลางตารางของจริง  

ทีมผม บาซ่า ?? ผมชอบ Berkamp ครับแต่ไม่ได้เชียร์อาร์เซน่อลครับ
ปล. แฟนบอลมีสิทธิแสดง การต้องการไล่ได้ไครับ แต่ไม่ใช่วิธีนี้ ผมมองยังไงแฟนบอลก็ผิดครับ บอกข้อถูกของการกระทำนี้ให้ผมซักข้อหน่อยครับ
แก้ไขล่าสุดโดย dutchman8 เมื่อ Wed May 05, 2021 13:18, ทั้งหมด 1 ครั้ง
0
0
Forex เทรดแหกคอก ง่ายแต่ได้จริง https://www.facebook.com/fxhaekkok
ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 13 Jan 2021
ตอบ: 1479
โพสเมื่อ: Wed May 05, 2021 13:39
ถูกแบนแล้ว
ถ้าเหตุการณ์นี้เป็นจุดเปลี่ยน ให้กลายเป็นทีมกลางตารางของจริง พวกนี่สนับสนุนนี้อยากได้ไหม เจอเจ้าของทีมใหม่แย่ๆ หน่อยเถอะ จะฮาให้  

อย่าเอากับของทีมของตัวเองมาเปรียบสิครับ แฟนบอลที่ประท้วง ด้วย 2 เหตุผลหลักๆๆคือ

ต้องการไล่ เกเซอร์ออก และ ยังค้างกับการเข้าร่วม ซุปเปอร์ลีค

เนื่องจากแฟนบอลทนมา 16 ปี กับตระกูลนี้ ที่มาทำธุรกิจ ไม่ใช้มีการพัฒนาด้านการฟุตบอล

นำหนี้มาสู่สโมสร ฟางเส้นสุดท้ายคือการเข้าร่วม ซุปเปอร์ลีค จนทำให้แฟนบอลออกมาทำแบบนี้

การกระทำแบบนี้อาจไม่เหมาะครับ แต่มันเป็นการส่งสัญญาณไปเตือน เจ้าของทีม ซึ่งผมว่ามันมีผลแน่ๆ

อย่างน้อยหุ้นในตลาดหุ้นตก เจ้าของทีมเมื่อคิดว่าไม่ได้กำไรแล้ว ก็จะหาทางขายออก

ปล อย่าเอา ของทีมคุณมาตัดสินเลยนะ ทำทีมคุณจนเป็นทีมกลางตารางของจริง  

ทีมผม บาซ่า ?? ผมชอบ Berkamp ครับแต่ไม่ได้เชียร์อาร์เซน่อลครับ
ปล. แฟนบอลมีสิทธิแสดง การต้องการไล่ได้ไครับ แต่ไม่ใช่วิธีนี้ ผมมองยังไงแฟนบอลก็ผิดครับ บอกข้อถูกของการกระทำนี้ให้ผมซักข้อหน่อยครับ

ไม่มีข้อถูกครับ ผิดเต็มๆๆ แต่ ถ้าไม่ทำแบบนี้ ก็คงจะเป็นแบบนี้ตลอดไป
0
0
นักเตะกลางซอย
Status:
เข้าร่วม: 04 Sep 2013
ตอบ: 1064
โพสเมื่อ: Wed May 05, 2021 13:39
สนับสนุนเช่นกันครับ จากแฟน แมนซิตี้

0
0
Status:
เข้าร่วม: 14 Oct 2019
ตอบ: 864
โพสเมื่อ: Wed May 05, 2021 14:00

เขาสนับสนุนการประท้วงนะครับ​ ไม่ได้สนับสนุนความรุนแรง
0
0
ดาวซัลโวฟุตบอลโลก
Status:
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 27369
โพสเมื่อ: Wed May 05, 2021 14:24
รวมตัวประท้วงได้

ผมก็สนับสนุนด้วยซ้ำ

แต่ถ้าจะประท้วงแล้วไปก่อความวุ่นวายให้ทีมเสียหายอันนี้ผมโครตรับไม่ได้
0
0
<___คนธรรมดา___>
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel