ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
แบบสำรวจ
ตัวเลือกไหนถูกใจสุด
ตัดแต้มแมนยู 3-9 แต้ม ฤดูกาลนี้
???
ลิเวอร์พูลชนะบาย 3-0
???
หาวันแข่งใหม่
???
แบนแฟนบอลเข้าสนาม5-10นัดแรก ฤดูกาลหน้า
???
ตัดแต้มฤดูกาลหน้า 3-9 แต้ม
???
คะแนนทั้งหมด: 223
ผู้ตั้ง
นักเตะตำบล
Status: ฉันเกิดในยุค 7-0
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 21 May 2011
ตอบ: 1632
โพสเมื่อ: Tue May 04, 2021 02:26
[vote]หาทางออกคู่ แมนยู-ลิเวอร์พูล แบบไหนเหมาะสมสุด
อยากรู้ว่าคนในSS คิดเห็นว่าทางออกไหนเหมาะสมที่สุด

ที่ไม่หนักเกินไปหรือเบาเกินไป เพื่อเป็นตัวอย่างสำหรับกลุ่มแฟนบอลทีมอื่นที่คิดจะทำตาม
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
โหวตเป็นกระทู้แนะนำ
นักเตะตำบล
Status: ตนเป็นที่พึ่งแห่งตน
เข้าร่วม: 30 Dec 2020
ตอบ: 3389
โพสเมื่อ: Tue May 04, 2021 02:31
[RE: [vote]หาทางออกคู่ แมนยู-ลิเวอร์พูล แบบไหนเหมาะสมสุด]
จขกท แฟนลิ้วพูล นี่เอง

เหมาะสมสุด แบบ ตามใจสินะครับ

เดี่ยวผลการสืบสวน สอบสวน ตามกฎ ผมจะกลับมานั่งอ่านกระทู้อีกทีนะครับ

ไม่รู้ใครจะขรรมกันดี ตามกฎหรือตามใจ
2
0
ซุปตาร์ยูโร
Status:
เข้าร่วม: 31 Oct 2014
ตอบ: 8756
โพสเมื่อ: Tue May 04, 2021 02:36
[RE: [vote]หาทางออกคู่ แมนยู-ลิเวอร์พูล แบบไหนเหมาะสมสุด]
ถ้าเพื่อเตือนแฟนบอลก็ห้ามเข้าสนาม
0
0
แขวนสตั๊ด
Status:
เข้าร่วม: 04 Sep 2013
ตอบ: 27217
โพสเมื่อ: Tue May 04, 2021 02:38
ผมคิดว่าปรับแพ้ลิเวอร์พูลอะไรงี้ไม่ดีแน่ๆครับ

เสียหายทุกฝ่าย แม้กระทั่งลิเวอร์พูล

ผมคิดว่ากลับมาแข่งนั้นดีที่สุด แต่แมนยูก็ต้องโดนโทษอะไรบ้าง

ปรับเงิน หรือปรับแต้ม อะไรก็ได้ครับ

แต่ที่ไม่ใช่ปรับให้แพ้ลิเวอร์พูล โดยที่ไม่มีการแข่งขัน
0
0
สสจ ที่ย่อมาจาก สะใจจัง

แข้งเจลีก
Status:
เข้าร่วม: 30 Oct 2014
ตอบ: 1452
โพสเมื่อ: Tue May 04, 2021 02:39
BabyHunter พิมพ์ว่า:

เดี่ยวผลการสืบสวน สอบสวน ตามกฎ ผมจะกลับมานั่งอ่านกระทู้อีกทีนะครับ

ไม่รู้ใครจะขรรมกันดี ตามกฎหรือตามใจ  

ใน5ตัวเลือก ไม่มีอันไหนที่ท่านจะเลือกได้เลยเหรอครับ ถ้าไม่มีเพราะอะไรครับ แล้วทางออกของเรื่องนี้ควรเป็นแบบไหนครับ
0
0
แข้งบุนเดสลีกา
Status: White 80
เข้าร่วม: 14 Oct 2019
ตอบ: 2605
โพสเมื่อ: Tue May 04, 2021 02:40
ฝั่งนั้นเค้ามีวิธีการ เหตุผล มีกฏ มีอะไรรองรับอยู่แล้วครับ
มาถามแฟนบอล ไม่ว่าฝั่งไหนก็ต้องเอาความรู้สึกมาผสมอยู่แล้ว
ไม่ได้คำตอบที่เป็นกลาง หรือว่าความเหมาะสมหรอก
รอแถลงเอาเถอะ อย่าคิดเองให้บาดหมางกันเลย
1
0

นักเตะตำบล
โพสเมื่อ: Tue May 04, 2021 02:45
BaqunavaZ พิมพ์ว่า:

ใน5ตัวเลือก ไม่มีอันไหนที่ท่านจะเลือกได้เลยเหรอครับ ถ้าไม่มีเพราะอะไรครับ แล้วทางออกของเรื่องนี้ควรเป็นแบบไหนครับ  

มีอยู่แล้วครับ จัดการแข่งใหม่

ส่วนที่ผมเม้นท์ ผมมาเบรกไว้ อันนี้คือเจตนา

และให้ตรอง ว่ากันไปตามกฎหรือตามใจ
0
0
คอมเมนเตเตอร์
Status: ^_^
เข้าร่วม: 01 Dec 2005
ตอบ: 15034
โพสเมื่อ: Tue May 04, 2021 02:49
จะออกทางไหนก็ออกไปเถอะ

แต่มันควรแยกประเด็น

ประเด็นแรก แมนยูจะโดนลงโทษอย่างไร ซึ่งต้องโดนอยู่แล้ว โดนปรับเงิน โดนห้ามแฟนบอลเข้าสนาม ตัดแต้ม อะไรก็ว่าไป ซึ่งก็ต้องทำตามกฏ เคยมีประเด็นมาแล้วรอบนึงสมัยโบโร่ที่ทางทีมไม่ยอมแข่งเอง เนื่องจากอ้างว่านักเตะป่วยเยอะ สุดท้ายโดนสั่งให้แข่งในวันรุ่งขึ้นทันที โดนตัดไป 3 แต้ม

ดังนั้น ตัดแต้มที่แฟนบอลบางคนมโน ก็เป็นไปได้อยู่ แต่คิดดูนะครับ ขนาดทีมตั้งใจไม่ลงเล่นเอง ยังโดนแค่ 3 แต้ม แต่ไอ้เรื่องอยากให้ตัด 10 แต้ม 9 แต้ม ผมว่ามโนล้วนๆ

ประเด็นที่สอง เอาไงกับคู่นี้ดี ปรับแมนยูแพ้ไปเลย หรือหาวันแข่งใหม่ อันนี้ก็เป็นอีกประเด็นนึง ไม่ควรเอามารวมในตัวเลือกกระทู้เดียวกัน
0
0
Never argue with an idiot. They will drag you down to their level and beat you with experience
แข้งเจลีก
Status:
เข้าร่วม: 30 Oct 2014
ตอบ: 1452
โพสเมื่อ: Tue May 04, 2021 02:54

ส่วนที่ผมเม้นท์ ผมมาเบรกไว้ อันนี้คือเจตนา

และให้ตรอง ว่ากันไปตามกฎหรือตามใจ  

อ่อครับ เห็นพูดเหมือนจขกท.เป็นเด็กหงส์ แล้วตั้งใจเอาแต่ตัวเลือกเข้าข้างทีมตัวเองมาให้โหวต

มันก็มีตัวเลือกที่กลางๆอยู่นี่เนอะ ไม่เห็นต้องไปยัดเยียดว่าจขกท.ตั้งโหวตมาเอาตามใจตัวเองเลย
3
0
นักเตะตำบล
โพสเมื่อ: Tue May 04, 2021 03:11

อ่อครับ เห็นพูดเหมือนจขกท.เป็นเด็กหงส์ แล้วตั้งใจเอาแต่ตัวเลือกเข้าข้างทีมตัวเองมาให้โหวต

มันก็มีตัวเลือกที่กลางๆอยู่นี่เนอะ ไม่เห็นต้องไปยัดเยียดว่าจขกท.ตั้งโหวตมาเอาตามใจตัวเองเลย  

คนตั้ง เดกหงส์ อันนี้คือข้อเท็จจริง ตัวเลือกก็ตามนั้นแหละครับ ไม่ได้มีผลอะไรกับ ตามกฎ อยู่แล้ว

ส่วนเรื่องยัดเยียด ไม่ได้ตั้งใจนะ ถ้าเข้าใจว่ายัดเยียดก็สุดแล้วแต่ แต่มาเบรกอ่ะใช่ อ่านก็มีคิดบ้างแหละ

แต่ผมไม่ได้ใช้คำที่ดูดีเท่านั้นเอง
0
0
นักเตะเทศบาล
Status:
เข้าร่วม: 24 Dec 2009
ตอบ: 30544
โพสเมื่อ: Tue May 04, 2021 03:12
โหวตให้หาวันแข่งใหม่

ไม่ใช่อะไร ยูเว่ ผม ก็เจอ นาโปลี กระทำแบบนี้

แม้ไม่ได้เกิดจากแฟนบอล มันคนละประเด็นกัน แต่สิ่งที่มัน อินเตอเซ็ค กันก็คือ ยูเว่ ต้องแบกโปรแกรม ไปยัดไว้กลางสัปดาห์ในช่วงปลายฤดูกาลกับสิ่งที่ตัวเองไม่ได้ก่อ ซึ่งถึงตอนนั้น ก็ไม่รู้ว่า โปรแกรมมันจะหนักขนาดไหน เตะกี่ถ้วย เกิดถ้วยยุโรป ได้เข้ารอบลึกหล่ะ? จะบริหารจัดการอย่างไร และมันก็ไม่ใช่เรื่อง ของ ยูเว่ เลย ที่ต้องมาแบกโปรแกรม ไม่แข่งตามเวลาแบบนี้ และ ยูเว่ ก็ไม่ได้ทำอะไรผิด เล่นตามกติกาทุกอย่าง

ถึงตรงนี้ คงจะเข้าใจ หัวอก คนที่โดนเลื่อนแล้วว่า มันเป็นอย่างไร เห็นตอนนั้น นาโปลี อุทธรณ์สำเร็จ จากแพ้บาย 0-3 กลายเป็น แข่งใหม่ เห็นหลายคนเลย มาเย้วๆ กัน ดีใจ ไอ่เราก็ไม่อยากขัด ทีนี้ ไหนลองพวกท่าน ทีมรัก เลื่อนโปรแกรมแข่งใหม่บ้างซิ จะเป็นอย่างไร ก็หน่ะ มาตรฐานเดวกันหน่ะคร๊าฟ แข่งใหม่
3
0
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 11 Feb 2017
ตอบ: 2971
โพสเมื่อ: Tue May 04, 2021 03:13

ไปเอาอะไรกับไอ่นี่ล่ะก็เห็นขี้แซะหงส์เรื่อยๆอยู่แล้ว อย่าไปสนใจมันก็หมดเรื่อง
0
0
นักบอลลีกภูมิภาค
Status:
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 2410
โพสเมื่อ: Tue May 04, 2021 05:24
A United statement read: "Following discussion between the Police, The Premier League, Trafford Council and the clubs, our match against Liverpool has been postponed due to safety and security considerations around the protest today.

Liverpool also released a statement, saying they were "in full agreement" with the decision to postpone.

A statement from the Premier League read: "Following the security breach at Old Trafford, the Manchester United vs Liverpool game has been postponed. This is a collective decision from the police, both clubs, the Premier League and local authorities.

แหม เค้าคุยกันตั้ง หลายฝ่าย ทั้งลีค ทั้งตำรวจ ทั้งผี ทั้งหงส์ สรุปแล้วว่าให้เลื่อน เพราะเหตุความปลอดภัย หลักๆน่าจะมาจากมาตรการ โควิท เพราะตำรวจ เคลียแฟนบอลออกไปตั้งแต่ก่อนเตะร่วมชั่วโมงแล้ว

ยังมา ปรับพ๊ง ปรับแพ้ เลอะเทอะ

เลื่อนก็คือเลื่อน ต้องเตะใหม่

ส่วนบทลงโทษคือลงโทษ ตัดเงิน ตัดแต้ม ก็ว่ากันไป แต่ไม่ใช่ไปแจกให้คู่แข่งฟรีๆ เพ้อเจ้อ มันไม่ใช่ความผิดโดยตรงของเจ้าบ้าน ไม่ใช่ว่า แมนยู พร้อมใจ ไม่แข่ง ไฟสนามดับ วางยาหงส์ ซะหน่อย

ถ้าปรับแพ้ ถ้าเกิดว่า มีใครสักคน แอบว่าจ้างม๊อบจัดตั้งไปประท้วงแมนซิ ทั้งปีแม่มเลย ในเมื่อเก่งจัด เอาให้โดนปรับแพ้ให้เข็ด แบบนี้ ดีมั้ย ?
2
0
ดาวซัลโวโอลิมปิก
ไอดีเก่าโดนลบ
Status: AVATAR สวย ๆ WM ตามลบหมด เซ็ง
: 1 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 12 Aug 2017
ตอบ: 12275
โพสเมื่อ: Tue May 04, 2021 06:24
ปรับตกชััน
0
0
นักเตะอบจ.
Status: อยากลืม...กลับจำ
เข้าร่วม: 01 Mar 2011
ตอบ: 3814
โพสเมื่อ: Tue May 04, 2021 06:27
จิงๆมันควรเลื่อนเปนคืนวันจันทร์ไม่ก้วันอังคาร เตะให้มันจบๆไป ไม่ต้องไปยัดโปรแกรมให้หงส์ หรือไปเตะหลังปิดฤดูกาล แมนยูท้อปโฟร์ก้ลอยลำ ยูโรป้าก้ตุนตั้ง4ลูก จัดชุดผสม2นัดคงไม่ไปแพ้โรม่าจนตกรอบหรอก
0
0

ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel