ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
(ทัณฑ์บนครั้งที่ 1)

ซุปตาร์ยูโร
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 22 Oct 2012
ตอบ: 7633
โพสเมื่อ: Mon May 03, 2021 16:10
[RE: รักนะ อย่าโกรธ..."น้ามู" บอกพร้อมรับงานคุมทีมอริ "งูใหญ่"]
ถามแฟนยูเว่ครับ ถ้าไม่เอาน้ามู แล้วอยากได้ใครมาคุมครับ โค้ชระดับท็อปๆตอนนี้ยังเหลือใครอีกบ้าง
ปล.คงไม่ไปดึงอัลเลกรีกลับมาหรอกใช่ไหม?
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
ดาวเตะพรีเมียร์ลีก
Status:
เข้าร่วม: 12 Aug 2016
ตอบ: 9183
โพสเมื่อ: Mon May 03, 2021 16:19
[RE: รักนะ อย่าโกรธ..."น้ามู" บอกพร้อมรับงานคุมทีมอริ "งูใหญ่"]
N'Square พิมพ์ว่า:
ถามแฟนยูเว่ครับ ถ้าไม่เอาน้ามู แล้วอยากได้ใครมาคุมครับ โค้ชระดับท็อปๆตอนนี้ยังเหลือใครอีกบ้าง
ปล.คงไม่ไปดึงอัลเลกรีกลับมาหรอกใช่ไหม?  

- กาสเปริินี่
- ถ้าเสี่ยงจากทีมเล็กก็เดอ แซร์บี้
- ถ้าจะเอาอัลเลกรี้กลับมา เชื่อว่า ส่วนมาก ยอมรับกันได้
3
0
แข้งบุนเดสลีกา
Status:
เข้าร่วม: 04 Sep 2013
ตอบ: 5685
โพสเมื่อ: Mon May 03, 2021 19:18
[RE]รักนะ อย่าโกรธ..."น้ามู" บอกพร้อมรับงานคุมทีมอริ "งูใหญ่"
เป็นโค้ช ประเภทมือปืนรับจ้าง ทำงานไปตามจ็อบ ๆ ไป แต่ตามประวัติงานแล้ว ผมว่าหากมีทีมใหญ่ที่ยอมจ้างนี่ ผู้บริหารอาจมีปัญหาเรื่อง วิสัยทัศน์

เรื่องถ้วย มันเป็นอดีตอะ แต่เรื่องการบริหารทีม และเงินที่จะต้องเสียไป และในแง่ภาพลักษณ์ที่ไปอยู่ทีมไหน ทีมนั้นมีคาแรกเตอร์ที่ค่อนข้างติดลบ และที่สำคัญคือ มันไปทำลายโครงสร้างทีม ทีมจะได้นักเตะที่มาด้วยเงินค่าเหนื่อยสูงๆ สปิริตทีมหาย ซื้อสตาร์ใกล้เลยจุดพีคมาไม่จบไม่สิ้น เด็กได้รับโอกาสน้อย นี่เป็นโค้ชตัวเลือกที่ไม่เห็นน่าลงทุนด้วยเลยในยุคนี้

นอกจากคุณเป็นทีมกลางๆ ที่ลุ้นไปบอลยุโรปแล้วหิวแสงอยากยกระดับโดยอาศัยชื่อเสียงน้า มาให้คนติดตามหรือรู้จักทีมคุณมากขึ้น แล้วพอถึงปีที่ 2 ปีที่ 3 ก็แยกทางกัน

ยูเว่ ผมว่า ปีร์โล่ มีบาร์มีในการบริหารทีมได้นะ อย่างน้อยบรรยากาศในทีม เขาดึงศักยภาพโรนัลโด้ออกมาได้มากกว่า ซาร์รี่ แล้วได้เห็นนักเตะใหม่ๆ เข้ามา สำหรับผม ปีแรกผมอยากให้เวลาปีร์โล่ก่อน ผมอดทนได้ เพราะนี่ก็แค่การเสียแชมป์ลีกครั้งแรกในรอบ 10 ปี มันไม่ได้เลวร้ายขนาดนั้น
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
แก้ไขล่าสุดโดย Bia Koyuki เมื่อ Mon May 03, 2021 19:20, ทั้งหมด 1 ครั้ง
0
0
คอมเมนเตเตอร์
Status:
เข้าร่วม: 12 Oct 2009
ตอบ: 21809
โพสเมื่อ: Mon May 03, 2021 19:19
ยูเว่ละดิจังหวะนี้ 5555555
0
0
นักบอลไทยพรีเมียร์ลีก
Status: Always a Red
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 3337
โพสเมื่อ: Mon May 03, 2021 20:08
[RE]รักนะ อย่าโกรธ..."น้ามู" บอกพร้อมรับงานคุมทีมอริ "งูใหญ่"
Roronoa_Solo พิมพ์ว่า:
ด้วยความไม่ค่อยเคารพ​ มูริญโย่ผมว่าแท็คติกตกยุคไปแล้ว​ แกปรับตัวตามบอลยุคนี้ไม่ทัน​ ไม่มีความน่าดึงดูดใดๆเหลืออีกแล้ว​ ใครกล้าจ้างนี่คือเสี่ยงพังมากๆ  

ไม่ตกยุคหรอกครับ ตอนต้นฤดูกาลฟอร์มดีขนาดนั้นเพราะแท็คติกที่ใช้ได้ทุกยุคสมัยแต่มาแผ่วเอาเพราะยังไม่ได้ทีมที่ต้องการ
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
0
0
นักเตะอบจ.
Status: Urlando contro il cielo
เข้าร่วม: 02 Oct 2005
ตอบ: 2651
โพสเมื่อ: Mon May 03, 2021 20:09
ถ้าน้า มู มาจริงนี้ ดาร์บี้ อิตาเลีย น่าจะเดือด ได้ข่าว น้าคอน น้า มู ตอนอยุ๋ EPL งัดกันอย่างบ่อย
1
0

ดาวเตะพรีเมียร์ลีก
Status:
เข้าร่วม: 12 Aug 2016
ตอบ: 9183
โพสเมื่อ: Mon May 03, 2021 20:32
Tayacha พิมพ์ว่า:
ถ้าน้า มู มาจริงนี้ ดาร์บี้ อิตาเลีย น่าจะเดือด ได้ข่าว น้าคอน น้า มู ตอนอยุ๋ EPL งัดกันอย่างบ่อย  

1
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel