ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
นักบอลถ้วย ข.
Status: ตกบ่อปลาของน้ำใส
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 16 Jan 2020
ตอบ: 3117
โพสเมื่อ: Mon May 03, 2021 22:59
[RE: Mechanical Keyboard]
mongkoltot พิมพ์ว่า:
Mercwryy พิมพ์ว่า:
ไปอ่านในกลุ่มคัสตอมมา กดตัวหลักหมื่นไปเลย แล้วอยากเปลี่ยนไปใช้สวิตช์ไหนก็จัดไป (ราคาสวิตช์ต่อตัวก็ไม่แพง)  

ไม่แพงครับบบบ ชุดนึง ได้คีย์บอร์ดตลาดตัวสองตัวได้เลยนะ  

ผมเห็นขายแบบลูบแล้วไม่ถึงตัวละ 5 บาทนะ

รึว่าผมจำราคาผิด  

มันมีหลายราคาครับ ตอนนี้ ผมกำลังจะทำ Custom เองชุดนึง แต่ติดโควิทก่อน

เลยได้มาเฉพาะ Aluminium case แล้วงบหมดก่อน

เฉพาะ SW ที่เล็งไว้ จำนวน 100 ตัว ราคาที่ 5K ครับ 55555  

ตัวไหนเหรอท่าน ผมว่าคีย์บอร์ดตลาดไม่น่ามีสวิตช์ตัวที่ท่านจะใช้นะ  

ผมไม่ขัวร์ว่าราคานี้มั้ย แต่ตอนนั้นมันโผล่มาแว๊บนึง เดี๋ยวหาชื่อแปบครับ ช่วงนี้พวก 80 ตัว 2500+ ก็มีเพียบนะ
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน

โพสเมื่อ: Mon May 03, 2021 23:03
Spoil
ไปอ่านในกลุ่มคัสตอมมา กดตัวหลักหมื่นไปเลย แล้วอยากเปลี่ยนไปใช้สวิตช์ไหนก็จัดไป (ราคาสวิตช์ต่อตัวก็ไม่แพง)  

ไม่แพงครับบบบ ชุดนึง ได้คีย์บอร์ดตลาดตัวสองตัวได้เลยนะ  

ผมเห็นขายแบบลูบแล้วไม่ถึงตัวละ 5 บาทนะ

รึว่าผมจำราคาผิด  

มันมีหลายราคาครับ ตอนนี้ ผมกำลังจะทำ Custom เองชุดนึง แต่ติดโควิทก่อน

เลยได้มาเฉพาะ Aluminium case แล้วงบหมดก่อน

เฉพาะ SW ที่เล็งไว้ จำนวน 100 ตัว ราคาที่ 5K ครับ 55555  

ตัวไหนเหรอท่าน ผมว่าคีย์บอร์ดตลาดไม่น่ามีสวิตช์ตัวที่ท่านจะใช้นะ  

เป็น EV-02 Linear red sw ฮะ
1
0

นักบอลถ้วย ค.
Status: น้ำพึ่งเรือ เสือพึ่งตื่น
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 3934
โพสเมื่อ: Tue May 04, 2021 08:05
[RE]Mechanical Keyboard
คัสตอมคีบอดเหมือน วงการเครื่องเสียงอะ เข้าแล้วฉิบหายหมด 55
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
0
0
นักบอลไทยพรีเมียร์ลีก
Status:
เข้าร่วม: 02 Mar 2010
ตอบ: 7373
โพสเมื่อ: Tue May 04, 2021 20:57
[-_-]Twisted พิมพ์ว่า:
VodkaMartini พิมพ์ว่า:
ตอบข้อล่าง
cherry ถ้าไม่ใช่ retooled หรือตัว vintage ปีเก่ามาก ๆ จะไม่ smooth เท่า gateron หรือ kailh ครับ หรือมองในอีกแง่ที่น่าจะเข้าใจง่ายกว่าก็คือ gateron หรือ kailh โมลด์จะใหม่กว่าครับ  

พอดีเล็งๆ K4 ของ Xtrfy ไว้ แต่สวิชเป็นเคล ปัจจุบันน่าสนใจไหมครับสวิชของเคล หรือว่าไปใช้พวก Gateron ดีกว่า  

เบื้องต้นแนะนำว่าเน้นที่ feeling ครับ ชอบความรู้สึกตัวไหนก็เลือกตัวนั้น ถ้าหาลองไม่ได้ก็เน้นอ่านรีวิวเอา ที่อยากให้นึกไว้คือไม่มีตัวไหนดีกว่าตัวไหนครับ เวลาเลือกสวิตช์คือเลือกที่ feeling ล้วน ๆ ส่วน option อื่นถ้าสนใจก็ศึกษาเพิ่มเติมครับ แต่หลัก ๆ ก็คือ hot-swap แหละที่สมัยนี้จะเน้นกัน
1
0
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 30 Sep 2013
ตอบ: 972
โพสเมื่อ: Wed Jun 09, 2021 14:14
Tongnaldo7 พิมพ์ว่า:
ตอบข้อล่าง
cherry ถ้าไม่ใช่ retooled หรือตัว vintage ปีเก่ามาก ๆ จะไม่ smooth เท่า gateron หรือ kailh ครับ หรือมองในอีกแง่ที่น่าจะเข้าใจง่ายกว่าก็คือ gateron หรือ kailh โมลด์จะใหม่กว่าครับ  

พอดีเล็งๆ K4 ของ Xtrfy ไว้ แต่สวิชเป็นเคล ปัจจุบันน่าสนใจไหมครับสวิชของเคล หรือว่าไปใช้พวก Gateron ดีกว่า  

ผมว่า เพิ่มอีกนิด เอา Keychron น่าจะเวิรืกกว่าครับ ปล.ปัจจุบันใช้ Keychron K4 gatheron brown ใช้งานสบายดีครับ ใช้แรงกดนิดหน่อยก็ลงละ ตอนแรกลองRedมาแล้วรู้สึกลั่นบ่อยเลยมาจบที่ บราว  

ผมอยากได้รุ่นนี้มากเลย เบื่อเสียงดังของบลูสวิชแล้ว แนะนำช่องทางการซื้อหน่อยงับ หรือต้องรอกดจากเวป Keychron thai อย่างเดียว  

ถ้ารอกดเว็ปไทย ต้องรอของเข้าครับ มาแป๊บๆ Out of stock หมด

ผมกดจากเว็ปนอก Option มีให้เลือกเยอะกว่า แต่ ตอนนี้ Out of stock เช่นกัน ต้องรอจังหวะดีๆ

สั่งไทย เลือกได้แค่ สวิช RGB backlight ราคาที่ 4300

ส่วน กดสั่งเว็ปนอก ของผม Engkey (สวนตัวไม่อยากได้ ThKeyอยู่แล้ว)
ได้ White Backlight(ไม่ได้เปิดเลยไม่ซีเรียส) ไม่ได้เป็น Hot swap
ค่าส่ง 13USD (หาโค้ดส่วนลดได้จากคนในกลุ่มแต่ผมลืมขอมาอีก10USD)
รวมค่าส่งของผม 82USD ตามภาพด้านล่าง ก็ 2610 บาทครับ
รอของประมาน 1-2 อาทิตย์ ของผม วันที่ 8-9 นี่ล่ะถึงละ ไม่เสียภาษีเพิ่มครับ

ปล. แนะนำกลุ่ม
https://www.facebook.com/groups/193104677891626

แต่ระวังซักนิด อาจล้มละลายได้ฮะ

อันนี้ของผมเอง เปลี่ยนKeycap ของมาริโอ้ โดนเพิ่มอีก 800ฮะ

Spoil

พอจะมีโค้ดลดค่าส่งอยู่ไหมครับ
0
0
โพสเมื่อ: Wed Jun 09, 2021 15:08
Artz'Kub'Pom พิมพ์ว่า:
Tongnaldo7 พิมพ์ว่า:
ตอบข้อล่าง

ผมว่า เพิ่มอีกนิด เอา Keychron น่าจะเวิรืกกว่าครับ ปล.ปัจจุบันใช้ Keychron K4 gatheron brown ใช้งานสบายดีครับ ใช้แรงกดนิดหน่อยก็ลงละ ตอนแรกลองRedมาแล้วรู้สึกลั่นบ่อยเลยมาจบที่ บราว  

ผมอยากได้รุ่นนี้มากเลย เบื่อเสียงดังของบลูสวิชแล้ว แนะนำช่องทางการซื้อหน่อยงับ หรือต้องรอกดจากเวป Keychron thai อย่างเดียว  

ถ้ารอกดเว็ปไทย ต้องรอของเข้าครับ มาแป๊บๆ Out of stock หมด

ผมกดจากเว็ปนอก Option มีให้เลือกเยอะกว่า แต่ ตอนนี้ Out of stock เช่นกัน ต้องรอจังหวะดีๆ

สั่งไทย เลือกได้แค่ สวิช RGB backlight ราคาที่ 4300

ส่วน กดสั่งเว็ปนอก ของผม Engkey (สวนตัวไม่อยากได้ ThKeyอยู่แล้ว)
ได้ White Backlight(ไม่ได้เปิดเลยไม่ซีเรียส) ไม่ได้เป็น Hot swap
ค่าส่ง 13USD (หาโค้ดส่วนลดได้จากคนในกลุ่มแต่ผมลืมขอมาอีก10USD)
รวมค่าส่งของผม 82USD ตามภาพด้านล่าง ก็ 2610 บาทครับ
รอของประมาน 1-2 อาทิตย์ ของผม วันที่ 8-9 นี่ล่ะถึงละ ไม่เสียภาษีเพิ่มครับ

ปล. แนะนำกลุ่ม
https://www.facebook.com/groups/193104677891626

แต่ระวังซักนิด อาจล้มละลายได้ฮะ

อันนี้ของผมเอง เปลี่ยนKeycap ของมาริโอ้ โดนเพิ่มอีก 800ฮะ

Spoil

พอจะมีโค้ดลดค่าส่งอยู่ไหมครับ  

เดี๋ยวผมดูให้ แล้ว ถ้าหาเจอ จะลองPM ไปให้นะครับ
0
0

ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel