ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
นักเตะกลางซอย
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 17 Jun 2007
ตอบ: 946
โพสเมื่อ: Sun Apr 25, 2021 15:43
[RE: ผมสัมผัสกับผู้เป็นโควิด-19 โดยตรง(ขอคำแนะนำ)]
naruofdark พิมพ์ว่า:
Silence พิมพ์ว่า:
คุณเป็นผู้สัมผัสใกล้ชิดตามนิยามแน่นอนครับ

ปัญหาคือที่ตรวจไม่พอ

ตอนแรกที่คุณสงสัย + เริ่มมีอาการ คุณควรหาที่ตรวจ ซึ่งมันก็หาไม่ได้หรอก เพราะอะไรก็รู้ๆกันอยู่

สิ่งที่พอทำได้คือกักตัว + หาที่ตรวจไปเรื่อยๆ

ถ้าผล negative คุณกักตัวต่อที่บ้าน

แต่ถ้าผล positive ตามกฏหมาย ณ ปัจจุบัน คุณต้องไป โรงพยาบาลสนาม ครับ ไม่สามารถกักตัวที่บ้านได้

ตอนนี้ผมกำลังทำแนวทางในการกักตัวที่บ้านในกรณีที่ไม่มีอาการเพื่อนำเสนออยู่ หวังว่าจะทำได้นะครับ ไม่รู้เหมือนกันว่าเค้าจะเอามั้ย  

รบกวนด้วยครับท่าน ผมว่าน่าจะได้ประโยชน์กันหลายฝ่ายเลย  

ผมเขียนไป 2 รอบแล้ว เค้าไม่เอา อันนี้รอบที่ 3

ผมถามท่านหน่อยดิ ประเด็นคือเค้ากลัวคนแหกกฏตอนที่กักตัวอยู่บ้าน กลัวออกไปเพ่นพ่านที่อื่น

ผมเลยคิดอยู่ว่ารอบนี้ให้เลือกได้ว่าจะนอนโรงพยาบาลสนาม หรือ จะ นอนบ้านแต่ติดกำไล EM แบบที่นักโทษที่ได้รับการปล่อยตัวแต่ให้กักบริเวณแค่ในบ้านอ่ะ

คนเราจะยอมติดกำไลนี้กันมั้ย

อันนี้ผมหาทางให้ไม่ต้องนอนโรงพยาบาลสนาม ให้นอนบ้านแบบสุดๆแล้วนะ  

ผมยอมติดครับถ้าเเลกกับการไม่ต้องไป รพ.สนาม การมีทางเลือกให้เเม้จะเเย่ทั้งคู่แต่ก็ยังดีกว่าไม่มีอะไรครับ  

อาจารย์หมอที่ผมเตรียมข้อมูลให้ เค้าไม่เอาด้วยอ่ะสิครับ บอกว่าอยากให้ home quarantine แบบที่ไม่ใช่จับประชาชนไปติดคุก

และก็ไม่เอาระบบคนไม่มีอาการไปโรงพยาบาลสนามด้วย

ให้ผมหาทางเขียนแนวทางให้พวก ศบค ยอมรับอีก

ยากชิบหาย  

อาจารย์หมอก็ดูมีเหตุผลครับ ผมเห็นด้วยเลยนี้มันสิทธ์พื้นฐานของคนนะ แต่นั้นเเหละผมขอเเค่ไม่ไป รพ.สนามจะให้ลงชื่อยินยอมอะไรก็ได้ คุณลองถามอาจารย์หมอไหมละครับถ้าผู้ป่วยรับกำไล EM นี่ได้ก็ต้องให้เค้าทำ
ส่วนคนที่ไม่ยอมก็ลองหาทางอื่น  

ลองเอาตัวอย่างจากต่างประเทศที่เค้าให้ home quarantine มาปรับใช้ดูได้ไหมอ่ะคับ ศคบ.เค้าก็ยังไม่เอาหรอคับ
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
แข้งดัทช์ลีก
Status:
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 7570
โพสเมื่อ: Sun Apr 25, 2021 15:47
[RE: ผมสัมผัสกับผู้เป็นโควิด-19 โดยตรง(ขอคำแนะนำ)]
เคสของผมก็โคตรเสี่ยงนะตอนก่อนหน้านั้น สมมติเพื่อนผมมี a กับ b นะ ตอนแรกวันที่2เพื่อนผมไอa มันไปผับโซนเอกมัยไปกับไอb ที่ผับแรก แล้วทีนี้ย้ายไปผับที่2 ซึ่งไอbมันไปคุยกับเพื่อนของเพื่อนในโต๊ะ ซึ่งมารู้ทีหลังว่า ผญ คนนั้นทำงานที่krystal เพื่อนผมไอbเลยติดมาด้วย ส่วนไอaนี่มันน่าจะเข้าไปผับ2ด้วยแต่ไม่ได้ไปคุยกับ ผญ ที่มาจากkrystal แล้วตัวผมมาเจอไอaตอนวันที่3 ตอนแรกก็ไม่ได้คิดอะไรทั้งหมด จนวันที่7ผลตรวจไอbออกว่าติด ส่วนไอaไปตรวจตอนวันที่6 ไม่เจอ ส่วนผมไปตรวจวันที่15 ผลออก16 ก็ไม่ติดสรุปก็คือโชคดีโคตรๆ ถ้าไอaแม่งไปคุยกับ ผญ ด้วยนี่ผมน่าจะติดมันมาต่อ
1
0
นักเตะตำบล
Status:
เข้าร่วม: 15 Mar 2020
ตอบ: 206
โพสเมื่อ: Sun Apr 25, 2021 16:45
ผมสัมผัสกับผู้เป็นโควิด-19 โดยตรง(ขอคำแนะนำ)
ตอนนี้สิ่งที่ทำได้​ คือหาข้อมูลเตียงสนามไว้ก่อนเลยครับ..

ตามเพจต่างๆที่ให้ลงชื่อ​ คนที่ติดแล้ว​ แต่ยังไม่ได้เตียง

เช่น​ หมอแล๊ป, จ่าดราม่า, ได๋ ไดอาน่าครับ

เพราะถ้าเหตุเกิดจริงๆ​ คุณจะได้ร่นเวลาหาข้อมูล​ครับ

ขออวยพรให้ไม่ต้องใช้ข้อมูลเหล่านั้นนะครับ
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
1
0
ChZ
แข้งเจลีก
Status:
เข้าร่วม: 26 Apr 2009
ตอบ: 4915
โพสเมื่อ: Sun Apr 25, 2021 19:15
[RE]ผมสัมผัสกับผู้เป็นโควิด-19 โดยตรง(ขอคำแนะนำ)
พี่ในทีมผมสองคนเป็นแฟนกันนอนด้วยกันทุกคืน
ผู้ชายมีอาการไป 3 วันตรวจถึงเจอ ผู้หญิงไปตรวจสองรอบก็ยังไม่เจอครับ งงกันทั้งทีม
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
0
0
นักเตะท้ายซอย
Status:
เข้าร่วม: 19 Jun 2020
ตอบ: 2101
โพสเมื่อ: Sun Apr 25, 2021 20:23
ทุกคนล้วนพร้อมรับมือกับการติดโควิด จะต้องทำอย่างโน้น อย่างนี้ แต่ลืมทำพินัยกรรม แล้วเมีย 20 กว่าคน จะอยู่กันอย่างไร คุก คุก คุก ไออีกแระ
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel