ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
นักเตะหมู่บ้าน
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 05 Dec 2016
ตอบ: 751
โพสเมื่อ: Fri Apr 23, 2021 21:41
[RE: รถซ่อมไม่จบ ควรบอกอาการคนซื้อดีไหมครับ (ไม่บอกก็ไม่สบายใจ)]
ขายเต๊น ให้เขาประเมินเอง ตามสภาพจบ
1
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 05 Nov 2008
ตอบ: 4992
โพสเมื่อ: Fri Apr 23, 2021 22:08
[RE: รถซ่อมไม่จบ ควรบอกอาการคนซื้อดีไหมครับ (ไม่บอกก็ไม่สบายใจ)]
ใจเค้าใจเราครับ ถ้าขายรายย่อยโดยตรง ควรจะบอกตรงๆนะครับ ขายแบบตรงไปตรงมาไม่งั้นก็ไม่ต่างกับโจรนะครับ ถ้าเค้าต่อเกินราคาที่ตั้งมาก จะขายไม่ขาย เราเลือกลูกค้าที่พร้อมจ่ายและยอมรับได้ แต่ถ้าขายเต๊นท์รถ บอกก็ได้ไม่บอกก็ได้ ช่างเต๊นท์รถโคตรเซียน บางทีเรายังไม่ทันบอกเค้าดูสภาพฟังเสียงหรือลองขับก็รู้แล้ว
แก้ไขล่าสุดโดย darkofmurder เมื่อ Fri Apr 23, 2021 22:11, ทั้งหมด 1 ครั้ง
1
0
นักเตะท้ายซอย
Status:
เข้าร่วม: 02 May 2008
ตอบ: 454
โพสเมื่อ: Fri Apr 23, 2021 22:10
คนขายอยากได้ราคาดี
คนซื้อก็อยากได้ราคาถูก
.
ในโลกความเป็นจริง รถมือสองไม่มีใครบอกอาการลึกๆหรอกครับ ขึ้นอยู่ที่คนซื้อเองว่าเป็นรถมั้ย??
.
เป็นผม ตั้งให้ถูกกว่าราคาตลาด บอกอาการคร่าวๆที่เห็นๆ อาการลึกๆก็ไม่ต้องไปพูดลงรายละเอียดอะไรมาก แล้วก็อ้างบอกไป รถน้องเมีย รถเพิ่อนพ่อฝากขาย ให้คนซื้อดูเอาเองว่าชอบมั้ย???...เพราะเวลามีปัญหาเราอ้างได้ว่ารถเค้าฝากผมมาขาย เค้าลงขายตามเว็บไม่เป็น ผมก็ไม่รู้เหมือนกัน ตามนั้นครับ
แก้ไขล่าสุดโดย ballhub เมื่อ Fri Apr 23, 2021 22:12, ทั้งหมด 1 ครั้ง
1
0
ปลายอาชีพค้าแข้ง
Status: Silence makes us understand ourselves.
ตอบ: 10416
โพสเมื่อ: Fri Apr 23, 2021 22:12
darkofmurder พิมพ์ว่า:
ใจเค้าใจเราครับ ถ้าขายรายย่อยโดยตรง ควรจะบอกตรงๆนะครับ ขายแบบตรงไปตรงมาไม่งั้นก็ไม่ต่างกับโจรนะครับ แต่ถ้าขายเต๊นท์รถ บอกก็ได้ไม่บอกก็ได้ ช่างเต๊นท์รถโคตรเซียน บางทีเรายังไม่ทันบอกืเค้าดูสภาพฟังเสียงหรือลองขับก็รู้แล้ว  

ขอบคุณครับ เดี๋ยวลองเอาไปเต๊นท์ตีราคาดู อาจจะสบาย+สะดวกที่สุด
ปล.คามิฮจจังหรอครับ
1
0

Status: Silence makes us understand ourselves.
โพสเมื่อ: Fri Apr 23, 2021 22:39
รถซ่อมไม่จบ ควรบอกอาการคนซื้อดีไหมครับ (ไม่บอกก็ไม่สบายใจ)
ballhub พิมพ์ว่า:
คนขายอยากได้ราคาดี
คนซื้อก็อยากได้ราคาถูก
.
ในโลกความเป็นจริง รถมือสองไม่มีใครบอกอาการลึกๆหรอกครับ ขึ้นอยู่ที่คนซื้อเองว่าเป็นรถมั้ย??
.
เป็นผม ตั้งให้ถูกกว่าราคาตลาด บอกอาการคร่าวๆที่เห็นๆ อาการลึกๆก็ไม่ต้องไปพูดลงรายละเอียดอะไรมาก แล้วก็อ้างบอกไป รถน้องเมีย รถเพิ่อนพ่อฝากขาย ให้คนซื้อดูเอาเองว่าชอบมั้ย???...เพราะเวลามีปัญหาเราอ้างได้ว่ารถเค้าฝากผมมาขาย เค้าลงขายตามเว็บไม่เป็น ผมก็ไม่รู้เหมือนกัน ตามนั้นครับ  

ขอบคุณครับ
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
0
0

กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 05 Nov 2008
ตอบ: 4992
โพสเมื่อ: Fri Apr 23, 2021 22:53
ทาสรักสาวตัวเล็ก พิมพ์ว่า:
ใจเค้าใจเราครับ ถ้าขายรายย่อยโดยตรง ควรจะบอกตรงๆนะครับ ขายแบบตรงไปตรงมาไม่งั้นก็ไม่ต่างกับโจรนะครับ แต่ถ้าขายเต๊นท์รถ บอกก็ได้ไม่บอกก็ได้ ช่างเต๊นท์รถโคตรเซียน บางทีเรายังไม่ทันบอกืเค้าดูสภาพฟังเสียงหรือลองขับก็รู้แล้ว  

ขอบคุณครับ เดี๋ยวลองเอาไปเต๊นท์ตีราคาดู อาจจะสบาย+สะดวกที่สุด

ใช่ครับ แต่ไม่ได้ตามนานแล้วครับ น้องยังไม่แกรดใช่ไหมครับ 555
1
0
โพสเมื่อ: Fri Apr 23, 2021 23:19
รถซ่อมไม่จบ ควรบอกอาการคนซื้อดีไหมครับ (ไม่บอกก็ไม่สบายใจ)
ทาสรักสาวตัวเล็ก พิมพ์ว่า:

ใช่ครับ แต่ไม่ได้ตามนานแล้วครับ น้องยังไม่แกรดใช่ไหมครับ 555  

ประกาศเกรดแล้วครับ ผลงานสุดท้ายก็ photobook
ปล.หลังจากฮจจังเกรด ซิงล่าสุดก็ไม่มีรุ่นสองคนอื่นแทนฮจจัง แต่ดันรุ่นสามกับสี่แทน
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
1
0

นักบอล ดิวิชั่น 1
Status: I may not be your first But I plan to be your last
เข้าร่วม: 12 Aug 2009
ตอบ: 10702
โพสเมื่อ: Sat Apr 24, 2021 06:20
ถ้าขายคนที่ไม่ใช่มาจากเต็นท์รถ บอกเขาไปเถอะ เป็นผมก็สงสาร

ถ้าเขาต่อราคามากจนเรารับไม่ได้ก็ไม่ต้องขาย
1
0
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel