ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
แบบสำรวจ
Playmaker/กลางรุก ที่ท่านคิดว่าเก่งที่สุด
Zidane
???
Kaka
???
Ronaldinho
???
Iniesta
???
Rivaldo
???
Modric
???
คะแนนทั้งหมด: 385
ผู้ตั้ง
กำเนิดดาวรุ่ง
Status: "Live the Life you Love"
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 13 May 2008
ตอบ: 329
โพสเมื่อ: Fri Apr 23, 2021 16:55
[RE: [โพล] Playmaker/กลางรุก ที่ท่านคิดว่าเก่งที่สุด]
Playmaker ความครีเอทีฟ จริงๆผมว่าจากลิสต์มันเหลือแค่ ซีดาน กับ ดิญโญ่ เท่านั้นแหละ
1
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
"Live the Life you Love"
นักเตะกลางซอย
Status:
เข้าร่วม: 24 Jun 2019
ตอบ: 1050
โพสเมื่อ: Fri Apr 23, 2021 18:22
[RE][โพล] Playmaker/กลางรุก ที่ท่านคิดว่าเก่งที่สุด
ซีดานแหละ

แต่ในวันที่องค์ลงจัด ๆ ถ้าผมเป็น กองหลัง ผมกลัว กาก้าว่ะ
ทิชชู่เปียกแน่ๆ กรุ หัวทิ่มหัวตำ 5555
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
1
0
ดาวเตะพรีเมียร์ลีก
Status: พร้อมจะลุยมานานแว้ว
เข้าร่วม: 05 Dec 2016
ตอบ: 15238
โพสเมื่อ: Fri Apr 23, 2021 19:16
[โพล] Playmaker/กลางรุก ที่ท่านคิดว่าเก่งที่สุด
song barca พิมพ์ว่า:
เมสซีไม่ติดโพลหรอครับ

รายนั้นการันตีเพลเมคเกอร์ยอดเยี่ยมติดกันหลายสมัยเลยนะ  

ถ้ามีเมสก็ไม่เรียกว่าโหวตครับ
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
2
0
ซุปตาร์ยูโร
Status:
เข้าร่วม: 01 Jun 2016
ตอบ: 5148
โพสเมื่อ: Fri Apr 23, 2021 19:17
[RE: [โพล] Playmaker/กลางรุก ที่ท่านคิดว่าเก่งที่สุด]
ส่วนตัวผมแบ่งเป็น 2 กลุ่มครับ

คือกลุ่มที่เป็น ST Zidane กับกลุ่มที่เป็น AMF

ST : Kaka'/Rivaldo/Ronaldinho
MF : Zidane/Iniesta/Modric

ถ้ามาแบบนี้ก็ต้องเป็น Zidane แหละ

ด้วยสไตล์การยืนแบบ 3/4 ในยุคเก่ามันต้องหาคนอื่นมาแทียบแบบ recoba/rui costa/riquelme ครับ
1
0
นักบอลถ้วย ข.
Status:
เข้าร่วม: 22 Oct 2012
ตอบ: 6101
โพสเมื่อ: Fri Apr 23, 2021 19:58
tonybua พิมพ์ว่า:
Incredible-Man พิมพ์ว่า:

รายนั้นการันตีเพลเมคเกอร์ยอดเยี่ยมติดกันหลายสมัยเลยนะ  

เมสซี่เป็นเพลย์เมกเกอร์ คงต้องเริ่มดูหลังจาก ชาบี้/อิเนสต้า ออกจากทีมแล้ว ซึ่งก็ทำผลงานได้ยอดเยี่ยม
แต่เข้ามาในกลุ่มนี้ก็อาจไม่ชนะโหวต เพราะกาก้ากับโรนัลดินโญ่ที่เป็นสายทะลุทะลวง คะแนนโหวตน้อยกว่า ซีดานกับอิเนสต้าที่เป็นสายบัญชาเกมอย่างเห็นได้ชัดเลย

ตอนแกได้รางวัลอีเนียสต้าก็ยังอยู่ในทีมนะครับ  

หมายถึงรางวัลบัลลงดอร์เหรอครับ
ตอนที่ยังมีชาบี้กับอิเนสต้ายังอยู่กับทีม ผมว่า 2 คนนี้เป็น Playmaker ของทีม ขณะที่เมสซี่เป็นศูนย์หน้ากึ่งปีก
ทำงานร่วมกัน 3 คนจนบาร์ซ่าครองโลก แต่พอขาด 2 คนแรกไป เมสซี่ก็รับบทเป็น Playmaker มากขึ้น  

https://www.posttoday.com/sports/408590
แกเริ่มได้ปีแรกตั้งแต่ปี​ 2015 แล้วครับอีเนียสต้ายังอยู่ครับ
2
0
........................Buffon............................
Cafu Beckenbauer bobby moore Maldini
.......................Robson...........................
.......Maradona...Zidane...Ronaldinho .......
................... Pele Messi......................
นักเตะเทศบาล
Status:
เข้าร่วม: 22 Oct 2012
ตอบ: 1559
โพสเมื่อ: Fri Apr 23, 2021 21:00
ถ้าฟุตบอลต้องตัดสินที่การยิงประตูก้เหยินน้อยกับกาก้า เพราะเด้วกรูลากเข้าไปจัดเองถ้าคิดไรกันไม่ออก
1
0

กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 1424
โพสเมื่อ: Fri Apr 23, 2021 21:16
อิเนสต้าครับ เป็นนักเตะที่เสียบอลยากที่สุดคนนึงเท่าที่เคยดูมา เรื่องจ่ายบอลก็ไม่เป็นรองใคร ฉลาดเป็นกรด
1
0
ปลายอาชีพค้าแข้ง
Status: ♥Irene ♥Tzuyu ♥JiSoo ♥Kazuha ♥Karina ♥Sakura ♥Rose
ตอบ: 22311
ที่อยู่: ____________________ _________________________ _________________________ เข้าร่วม: 31 Feb 1994
โพสเมื่อ: Fri Apr 23, 2021 22:05
โรนัลดินโญ่เท่านั้น
1
0
♥♥♥ WonYoung ♥♥♥
ดาวเตะกัลโช่
Status:
เข้าร่วม: 05 Dec 2016
ตอบ: 6762
โพสเมื่อ: Fri Apr 23, 2021 22:11
[RE][โพล] Playmaker/กลางรุก ที่ท่านคิดว่าเก่งที่สุด
จอร์จี้ ฮาจี้ ครับ ชอบส่วนตัว 5555
1
0
ดาวซัลโวโอลิมปิก
Status:
เข้าร่วม: 22 Aug 2008
ตอบ: 15976
โพสเมื่อ: Fri Apr 23, 2021 22:28
เอาซีดานออก จะดีเบทกันมันกว่านี้ ตำแหน่งนี้ไม่มีใครเทียบซีดานหรอก
0
0

นักบอลถ้วย ค.
Status: Deportivo La Coruna Til I Die!
เข้าร่วม: 12 Aug 2017
ตอบ: 4286
โพสเมื่อ: Sat Apr 24, 2021 03:49
ฆวน การ์ลอส บาเลรอน ของฉันล่ะ :’(
0
0
นักเตะท้ายซอย
Status: ยินดีที่ได้รู้จัก
เข้าร่วม: 12 Aug 2016
ตอบ: 16949
โพสเมื่อ: Sat Apr 24, 2021 12:04

เมสซี่เป็นเพลย์เมกเกอร์ คงต้องเริ่มดูหลังจาก ชาบี้/อิเนสต้า ออกจากทีมแล้ว ซึ่งก็ทำผลงานได้ยอดเยี่ยม
แต่เข้ามาในกลุ่มนี้ก็อาจไม่ชนะโหวต เพราะกาก้ากับโรนัลดินโญ่ที่เป็นสายทะลุทะลวง คะแนนโหวตน้อยกว่า ซีดานกับอิเนสต้าที่เป็นสายบัญชาเกมอย่างเห็นได้ชัดเลย

ตอนแกได้รางวัลอีเนียสต้าก็ยังอยู่ในทีมนะครับ  

หมายถึงรางวัลบัลลงดอร์เหรอครับ
ตอนที่ยังมีชาบี้กับอิเนสต้ายังอยู่กับทีม ผมว่า 2 คนนี้เป็น Playmaker ของทีม ขณะที่เมสซี่เป็นศูนย์หน้ากึ่งปีก
ทำงานร่วมกัน 3 คนจนบาร์ซ่าครองโลก แต่พอขาด 2 คนแรกไป เมสซี่ก็รับบทเป็น Playmaker มากขึ้น  

https://www.posttoday.com/sports/408590
แกเริ่มได้ปีแรกตั้งแต่ปี​ 2015 แล้วครับอีเนียสต้ายังอยู่ครับ  

โอ้ว ผมนึกว่าพูดถึงบัลลงดอร์ ผมเพิ่งทราบว่ามีรางวัล Playmaker ยอดเยี่ยมแห่งปีด้วย ขอบคุณครับ
1
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel