ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
นักเตะอบจ.
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 25 Aug 2007
ตอบ: 6693
โพสเมื่อ: Thu Apr 22, 2021 23:45
[RE: ผีป่วน!แฟนบุกไล่ 'เกลเซอร์' ถึงสนามซ้อม - เฮียยิ้มนำทีมเจรจา]
namkengz พิมพ์ว่า:
REdTurtle พิมพ์ว่า:
namkengz พิมพ์ว่า:
หุ้นสโมสรตอนซื้ออาจจะง่าย แต่ถ้าต้องอัดฉีดเพิ่มทุนตลอด จะไหวไหมนั่นก็อีกเรื่อง ถ้าจะให้สโมสรอยู่ได้ด้วยตัวเอง จะมีเงินซื้อสตาร์ฤดูกาลละเท่าไหร่ จะแข่งขันไหวไหม  

คิดว่าที่ผ่านมา เงินซื้อนักเตะแมนยูฯ ได้จากเงินส่สนตัวเกลเซอร์เหรอครับ  

แล้วตอนมีปัญหาจะให้ใครอัดฉีดทีมดีครับ แฟนบอลทั่วไปจะไหวรึป่าว อย่างโควิด บาลานซ์แดงนานๆจะอยู่ยังไง  

มุมมองส่วนตัวผม สโมสรต้องบริหารรายรับรายจ่ายตนเองให้ได้ครับ ไม่ใช่ไปหวังพึ่งเงินเจ้าของ ถึงไม่มีเงินซื้อนักเตะดังๆ ก็ทำใจรับได้ครับ

เคสโควิด เป็นวิกฤติที่มีเข้ามา ถ้าขาดเงินสด จำเป็นก็ต้องกู้เงินมาหมุนเวียน ซึ่งผมคิดว่าเงินต้องกู้มาเพื่อดำเนินกิจการต่อไป มันน้อยกว่าหนี้ที่เจ้าของกู้มาซื้อสโมสร แล้วมาโปะในงบดุลสโมสรตอนนี้แน่ๆ เรื่องงบลงทุนซื้อนักเตะ คนอื่นคิดไงไม่รู้ แต่สำหรับผม ถ้าเงินมันไม่มี ก็ต้องลดงบลง ค่าเหนื่อยนักเตะก็ต้องจำกัด จะมาใช้จ่ายเกินความสามารถในการหารายได้มันไม่ถูก
1
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 07 Sep 2020
ตอบ: 186
โพสเมื่อ: Fri Apr 23, 2021 06:05
[RE: ผีป่วน!แฟนบุกไล่ 'เกลเซอร์' ถึงสนามซ้อม - เฮียยิ้มนำทีมเจรจา]
12ooney8 พิมพ์ว่า:
zasd พิมพ์ว่า:
ไล่เกลเซอร์แล้วจะเอาใครเข้ามาแทน

ถ้าเจอคนแบบ โครเอนเก้ หรือ ฮิคกับยิลเลตล่ะ หนักกว่าเกลเซอร์อีกนะ

เจ้าของทีมแบบอากู๋โรมัน มันไม่ได้หาได้ง่ายๆนะครับ

ถ้าพวกคุณต้องการเป็นเจ้าของทีม 51% ก็รวมเงินกันมาซื้อหุ้น

สมมติทีมมีราคา 3000 ล้าน คุณก็หาเงินมาซื้อให้ได้ 1530 ล้าน  

ผมว่าไม่ใช่ไม่มีใครมาซื้อหุ้นให้ถึง51เปอเซ็นต์ ผมว่าเกลเซอร์ไม่ปล่อยหุ้นจำนวนนั้นให้มากกว่า เหมือนในเยอรมัน ให้คนทั่วไปถือหุ้น51เปอร์เพื่อรับประกันว่านายทุนจะไม่มีอำนาจในการตัดสินใจทุกอย่าง

ที่ซื้อขายกันในตลาดหลักทรัพย์ก็เป็นหุ้นที่หมุนเวียนของผู้ถือหุ้นนอก ไม่ได้เกี่ยวกับเกลเซอร์ถือเลย  

ถ้าเอาโมเดลนี้มาใช้จริงนี่ สนุกเเน่ ผมคนนึงที่อยากให้ปรัปโมเดลเจ้าของเป็นเเบบในเยอรมัน คงจะดีไม่น้อย
1
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel