ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
นักเตะตำบล
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 2966
โพสเมื่อ: Thu Apr 22, 2021 17:11
[RE: อ่วมเลย...พรีเมียร์ลีกเด้งตัวแทน 'บิ๊กซิกซ์" พ้นตำแหน่งระนาว]
มาแบบนี้ ผมนี่ตั้งตารอ Revenge of the 'Big Six' เลยฮะ
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
นักเตะกลางซอย
Status:
เข้าร่วม: 20 Jan 2008
ตอบ: 842
โพสเมื่อ: Thu Apr 22, 2021 17:32
[RE: อ่วมเลย...พรีเมียร์ลีกเด้งตัวแทน 'บิ๊กซิกซ์" พ้นตำแหน่งระนาว]
ที่ขวางก็เพราะรู้ตัวแหละว่า ถ้ากลุ่ม Big6 เค้าเลือกไปกันจริงๆ ลีกส์ของตัวเองจะเจอปัญหาอะไร พวกค่าถ่ายทอดลิขสิทธิ์ที่เคยต่อรองได้คงโดนกดจนมิด ซึ่งตอนนี้ Big6เค้าก็ยอมถอยให้แล้ว แทนที่จะนั่งหาทางออกร่วมกัน ยังจะมาเล่นเค้าต่อเพื่ออะไร
1
0
คอมเมนเตเตอร์
Status:
เข้าร่วม: 30 Oct 2014
ตอบ: 37407
โพสเมื่อ: Thu Apr 22, 2021 17:34
คนล้มต้องซ้ำให้หนักแบบนี้ ระวังเขาหมาจนตรอกละเดือดจนลุกขึ้นมาแลกเอานะ
0
0
ดาวเตะพรีเมียร์ลีก
Status: "SS ไม่ใช่สถานที่แต่มันคือผู้คน"
เข้าร่วม: 24 Mar 2009
ตอบ: 11177
โพสเมื่อ: Thu Apr 22, 2021 17:44
[RE]อ่วมเลย...พรีเมียร์ลีกเด้งตัวแทน 'บิ๊กซิกซ์" พ้นตำแหน่งระนาว
มีแก้แค้นคืนแน่งานนี้
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
0
0
นักบอลลีกภูมิภาค
Status:
เข้าร่วม: 26 Feb 2011
ตอบ: 1908
โพสเมื่อ: Thu Apr 22, 2021 17:58
อย่าทำปู่บรู๊ซ บักส์เค้าาาาา
เรื่องแบบนี้มันพลาดกันได้มะ แล้วอีกอย่าง บรรดา CEO หรือ ทีมบริหารก็รับคำสั่งมาจากหัวเรือใหญ่สุดอีกที
0
0
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 12 Jul 2014
ตอบ: 942
โพสเมื่อ: Thu Apr 22, 2021 18:00
Big six ลองคุยกันใหม่นะ ยังไงเราก็ยังมีอำนาจต่อรองอยู่นะ
อย่าให้เค้าได้ทีแล้วมากดเราไว้
0
0
Understanding the past...
Challenging the present...
Shaping the future...
ซุปตาร์ยูโร
Status:
เข้าร่วม: 16 Mar 2007
ตอบ: 7406
โพสเมื่อ: Thu Apr 22, 2021 18:02
Believe พิมพ์ว่า:
timematoom พิมพ์ว่า:
ไนซ์คุง พิมพ์ว่า:
ผมว่าFA ฉวยโอกาสเล่นใหญ่อ่ะ
คือผมอยู่ฝั่งไม่สนับสนุนESL นะครับ
เเต่คิดว่า FA ก็ฉวยโอกาสเกินไป เเทนที่จะช่วยกันกับบิ๊กซิกส์เรียกร้องความเป็นธรรมเเละค่าลิขสิทธิ์ที่ทีมควรได้มากขึ้นอย่างเป็นธรรม โดยไม่ต้องไปจัดลีกเองมากกว่าเเท้ๆ

เเต่ก็นั่นเเหละ This is FA !!!  

พรีเมียร์ลีก ไม่ใช่ของ FA ครับ FA เป็นแค่ส่วนนึงของพรีเมียร์ครับ  

แยกส่วนกันครับ

เอฟเอ - ดูแลเอฟเอคัพ และ ฟุตบอลทีมชาติ
พรีเมียร์ลีก - ดูแลเฉพาะพรีเมียร์ลีก
ฟุตบอลลีก - ดูแล ดิวิชั่น 1,2,3 และฟุตบอลถ้วย ลีกคัพ

ดูแลและจัดสรรกันคนละส่วนเลยครับ แต่ภาพรวม FA ยังดูเรื่องกฎอะไรพวกนี้ด้วยครับ

อ้างอิงจาก https://www.blockdit.com/posts/5c1253e526dee00fb0339d18  

หมายถึง FA เป็นส่วนนึงในการบริหารพรีเมียร์น่ะครับ ผมพูดไม่ชัดเจนเอง
1
0
ซุปตาร์ยูโร
Status:
เข้าร่วม: 16 Mar 2007
ตอบ: 7406
โพสเมื่อ: Thu Apr 22, 2021 18:03
คือผมอยู่ฝั่งไม่สนับสนุนESL นะครับ
เเต่คิดว่า FA ก็ฉวยโอกาสเกินไป เเทนที่จะช่วยกันกับบิ๊กซิกส์เรียกร้องความเป็นธรรมเเละค่าลิขสิทธิ์ที่ทีมควรได้มากขึ้นอย่างเป็นธรรม โดยไม่ต้องไปจัดลีกเองมากกว่าเเท้ๆ

เเต่ก็นั่นเเหละ This is FA !!!  

พรีเมียร์ลีก ไม่ใช่ของ FA ครับ FA เป็นแค่ส่วนนึงของพรีเมียร์ครับ  

ผมเข้าใจผิดเหรอครับเนี่ย นึกว่ากลับกันมาโดยตลอดเลยนะครับว่าพรีเมียร์ ลีกต้องขึ้นตรงกับสมาคมฟุตบอลอังกฤษ สมาคมถึงลงโทษสโมสรในพรีเมียร์ ลีกได้ อันนี้เป็นว่าสมาคมคือส่วนหนึ่งของพรีเมียร์ ลีกเหรอครับสรุป

ท่านไม่ได้อำผมเล่นใช่ไหม 555  

ผมหมายถึง FA เป็นส่วนนึงของฝ่ายบริหารพรีเมียร์ครับ ไม่ใช่ว่า FA เป็นลูกพรีเมียร์
0
0
แขวนสตั๊ด
Status: CFC,ACM,RMCF
เข้าร่วม: 18 Dec 2007
ตอบ: 52903
โพสเมื่อ: Thu Apr 22, 2021 18:06
โจโฉสั่งประหารอองเฮา
0
0
There is no good in anything until it is finished and Do not regret what you have done.
นักเตะท้ายซอย
Status:
เข้าร่วม: 13 Aug 2020
ตอบ: 526
โพสเมื่อ: Thu Apr 22, 2021 18:07
[RE]อ่วมเลย...พรีเมียร์ลีกเด้งตัวแทน 'บิ๊กซิกซ์" พ้นตำแหน่งระนาว
Kaito Daiki พิมพ์ว่า:
ไม่แปลกใจเลยที่ลีกอังกฤษไม่เคยซัพพอร์ตทีมจากชาติตัวเองเวลาไปเตะบอลยุโรปเลย

ขนาดเรื่องแบบนี้มันควรเป็นหัวหอกกดดันเรื่องให้ยูฟ่าเพิ่มเงินจัดสรรเงินให้เหมาะสมยังไม่ทำ แต่จะไล่เบี้ยเอาคืนแต่ทีมที่พยายามจะทำให้ทุกอย่างชัดเจนขึ้น  
นานๆทีพูดเข้าท่าเว้ยเฮ้ย
0
0
นักบอลไทยพรีเมียร์ลีก
Status: Exclusive Member
เข้าร่วม: 04 Sep 2013
ตอบ: 3377
โพสเมื่อ: Thu Apr 22, 2021 18:16
อยากให้ Big 6 รวมตัวกันงัดข้อ FA ซักครั้ง
หมั่นไส้มานานละ บริหารลีกอย่างห่วย
0
0
ดาวซัลโวฟุตบอลโลก
Status: ขายวิญญาณให้ยูไนเต็ด
เข้าร่วม: 20 Apr 2007
ตอบ: 11821
โพสเมื่อ: Thu Apr 22, 2021 18:52

ผมเข้าใจผิดเหรอครับเนี่ย นึกว่ากลับกันมาโดยตลอดเลยนะครับว่าพรีเมียร์ ลีกต้องขึ้นตรงกับสมาคมฟุตบอลอังกฤษ สมาคมถึงลงโทษสโมสรในพรีเมียร์ ลีกได้ อันนี้เป็นว่าสมาคมคือส่วนหนึ่งของพรีเมียร์ ลีกเหรอครับสรุป

ท่านไม่ได้อำผมเล่นใช่ไหม 555  

ผมหมายถึง FA เป็นส่วนนึงของฝ่ายบริหารพรีเมียร์ครับ ไม่ใช่ว่า FA เป็นลูกพรีเมียร์  

อ่ออออออออออออ โอเคครับ เกทเเล้ว ผมก็ตกใจหมด 55
0
0
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 09 Apr 2021
ตอบ: 227
โพสเมื่อ: Thu Apr 22, 2021 19:01
Kaito Daiki พิมพ์ว่า:
ไม่แปลกใจเลยที่ลีกอังกฤษไม่เคยซัพพอร์ตทีมจากชาติตัวเองเวลาไปเตะบอลยุโรปเลย

ขนาดเรื่องแบบนี้มันควรเป็นหัวหอกกดดันเรื่องให้ยูฟ่าเพิ่มเงินจัดสรรเงินให้เหมาะสมยังไม่ทำ แต่จะไล่เบี้ยเอาคืนแต่ทีมที่พยายามจะทำให้ทุกอย่างชัดเจนขึ้น  

ผมว่าถ้าทำตามปกติรวบรวมรายชื่อทีมหรือทำเรื่องยื่นอะไรคงไม่มีทีมไหนว่าอะไรครับ แต่รอบนี้ออกแนวจะหนีไปตั้งลีกกันเองโดยไม่ปรึกษาทีมอื่นในลีก คงไม่ใช่แค่ขู่หรอก กะจะเอาจริงแต่กลายเป็นว่ากระแสตีกลับเลยต้องยกเลิก
0
0

แขวนสตั๊ด
Status: คอมเมนท์ถูกต้อง มีเหตุผล แต่ก็ยังโดนรุมเรื้อนได้..
เข้าร่วม: 12 Jan 2009
ตอบ: 17508
โพสเมื่อ: Thu Apr 22, 2021 19:58
สมควรโดนแหละ กรณ๊ESLอ่ะ

แต่มันก็น่าเห็นใจนะ กับกรณีที่ไม่ได้เปลี่ยนตัว5คนเหมือนลีกอื่นๆเค้า มันอาจจะเป็นปมในใจที่ทำให้บิ๊ก6 รวมตัวกันเหนียวแน่นขึ้นตั้งแต่แรกแหละ

จริงๆ มันควรจะทำให้เหมือนสากลเค้า

ปีนี้ไม่ปกติ และไม่ใช่แค่ทีมใหญ่ที่เหนื่อย แต่ขนาดทีมเล็กเองยังเจ็บกันเพียบเลย
0
0
นักเตะตำบล
Status:
เข้าร่วม: 26 Oct 2009
ตอบ: 2882
โพสเมื่อ: Thu Apr 22, 2021 20:12
รู้สึกFAนี่ออกแนวกะลามากๆ

คือลีกแม้งดีสุดในโลก เงินเยอะสุด

แต่การบริหารแม้งเฮงซวยชิบหาย

standardการตัดสิน กรรมการ VAR ไรพวกนี้มันดูกระจอกมากอะ ไม่สมกับลีกอันดับ1ของโลกเลย
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel