ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
นักเตะอบต.
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 14 Oct 2019
ตอบ: 2537
โพสเมื่อ: Thu Apr 22, 2021 16:35
[RE: Dota 2 บ่น ๆ หลัง ๆ ชอบ Sup กว่า Core]
Sup 4 เล่น Tusk สนุกสุดๆเอะอะบวกอย่างเดียว
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
ดาวเตะลา ลีกา
Status:
เข้าร่วม: 13 Mar 2006
ตอบ: 16489
โพสเมื่อ: Thu Apr 22, 2021 16:40
[RE: Dota 2 บ่น ๆ หลัง ๆ ชอบ Sup กว่า Core]
เด๊อนางเด่อป๊าปๆ พิมพ์ว่า:
หวาด Block camp อีกฝั่งได้อยู่ใช่ไหมครับ เหมือนมีคนบอกทำไม่ได้ละแพตนี้ผมละงง ไม่ได้เข้าเกมส์นาน  

ทำได้ครับ ที่มันแก้คือทำให้ดีนายหวอดฟ้าของฝั่งตัวเองได้ กันพวกgriefingก่อกวนทีมตัวเอง
1
0
Arselul / Lulldas Mavericks
แข้งเจลีก
Status:
เข้าร่วม: 12 Aug 2017
ตอบ: 3834
โพสเมื่อ: Thu Apr 22, 2021 16:42
เวลาลากครีฟ ควร stack หรือไม่ stack ตอนลาก ควรเลือกจากอะไรครับ กระแสครีฟหรอ ปกติผมเล่น 4 ก็จะลาก ตัดให้ ครีฟ มาหน้าป้อม ให้ 3 เราฟาร์มง่ายๆ ส่วน 5 ผม ไม่ค่อยได้เล่นทะไร เลยไม่รู้ว่าควรลากจังหวะไหนยังไงดี
0
0
แข้งลีกเอิง
Status: อกหักแต่บอกแฟนไม่ได้
เข้าร่วม: 01 Jun 2018
ตอบ: 3343
โพสเมื่อ: Thu Apr 22, 2021 16:56
สายฟรีเติมตังค์ พิมพ์ว่า:
เวลาลากครีฟ ควร stack หรือไม่ stack ตอนลาก ควรเลือกจากอะไรครับ กระแสครีฟหรอ ปกติผมเล่น 4 ก็จะลาก ตัดให้ ครีฟ มาหน้าป้อม ให้ 3 เราฟาร์มง่ายๆ ส่วน 5 ผม ไม่ค่อยได้เล่นทะไร เลยไม่รู้ว่าควรลากจังหวะไหนยังไงดี  

ถ้าเล่น 5 กองเล็ก ให้ Half pull 2 ตัว

ทำได้โดยลากวิที่ 19/49 ยืนให้ไกลที่สุด อย่าให้ครีปตีเรา

แล้วเดินไปหาครีปฝั่งเรา มันจะติดไป 2 ตัว

ถ้าเล่น 4 ได้หมด ครีปหมีแดงเคลีย์เวฟไวสุด แต่สแตคก็ได้

แต่ระวังศัตรูมาแย่ง
1
0
แข้งเจลีก
Status:
เข้าร่วม: 12 Aug 2017
ตอบ: 3834
โพสเมื่อ: Thu Apr 22, 2021 16:58
ChickenRun พิมพ์ว่า:

ถ้าเล่น 5 กองเล็ก ให้ Half pull 2 ตัว

ทำได้โดยลากวิที่ 19/49 ยืนให้ไกลที่สุด อย่าให้ครีปตีเรา

แล้วเดินไปหาครีปฝั่งเรา มันจะติดไป 2 ตัว

ถ้าเล่น 4 ได้หมด ครีปหมีแดงเคลีย์เวฟไวสุด แต่สแตคก็ได้

ทํา half pull ทุกรอบเลยไหมครับ แล้วทําถึงควรทํา half ครับ ปกติผมแสตคลากตลอดเลย
แก้ไขล่าสุดโดย สายฟรีเติมตังค์ เมื่อ Thu Apr 22, 2021 17:01, ทั้งหมด 1 ครั้ง
0
0
นักบอลถ้วย ง.
Status:
เข้าร่วม: 19 May 2011
ตอบ: 4239
โพสเมื่อ: Thu Apr 22, 2021 17:02
ทันไม่ใช่ว่า 4 5 ไม่เข้มหรอกคับ มันก้อพอๆกันหมด
แต่มันไม่เตมใจซัพไงคับ ซัพแบบชิวๆตามมีตามเกิด
เกิดทุ่มเต็มที่แล้วแครี่กระจอกก็หมดใจสิงี้
0
0
(ทัณฑ์บนครั้งที่ 1)

ซุปตาร์ยูโร
Status:
เข้าร่วม: 22 Oct 2012
ตอบ: 7633
โพสเมื่อ: Thu Apr 22, 2021 17:08
sup เป็นตำแหน่งที่สำคัญกับทีมมากครับ มี sup ดี มีชัยไปกว่าครึ่ง แต่แน่นอนว่าเซิร์ฟ SEA เราขึ้นชื่อเรื่องคนเล่นบ้าเล่นคอร์กัน 5555

สมัยก่อนผมเคยเล่นซัพนะ มีทีมมีเพื่อน เล่นสนุกดี แต่หลังๆพอเล่นคนเดียวแล้วต้องเปลี่ยนไปเล่นคอร์ เพราะบางทีซัพแคร์รี่ง่าวๆแล้วเซ็ง เหมือนสำนวนไทย "ขายวัว ส่งควายเรียน" ตอนนี้เล่นแคร์รี่/มิดถาวรละ
0
0
นักเตะอบจ.
Status:
เข้าร่วม: 10 Oct 2010
ตอบ: 3512
โพสเมื่อ: Thu Apr 22, 2021 17:12
Iiikung1 พิมพ์ว่า:
ผมเห็นด้วยว่าในDivine Bracket Supไม่เป็นงานจริง ปกติตอนไต่rankผมสแปมpos1เจอแต่5อะไรไม่รู้ เลี้ยงเลนเหมือนเอาส้นเท้าลูบหลัง ไอ้ตัวไหนมาลากครีปก็ลากทั้งวัน ไอ้ตัวไหนไม่ลากขนาดปิงมันก็ไม่ลาก wardไม่ทำ ครีปไม่stack เล่นแล้วปวดหัวมาก

พิมด่าไปก็ตามสูตร GG carry boboบลาๆ วันไหนPMAก็รอดไปวันไหนไม่PMAก็ชกตั้งแต่5น.นั่นแหละ

แต่แพทนี้4นี่มีผลกับเกมเยอะมากถ้าไม่เก่งนี่ทีมเล่นลำบากสุดๆ อย่างน้อยmidก็เหนื่อยอะ แต่ถ้า4เป็นงานนี่โอกาสชนะสูงจัดๆ ข้อเสียก็นั่นแหละเล่นยากขึ้นต้องrotateบ่อยๆถ้าtimingมั่วก็เรียบร้อยไม่มีเงินไม่มีเวล  

ตอนเล่น 1 แทบจะกราบเท้า มึงมาช่วยเทรดในเลน มาช่วยตอดฝั่งตรงข้ามหน่อยเถอะ

หวาดบล้อคแคมอย่าให้มันลากครีปเยอะ

ขอเยอะก็ด่าอีก

เล่น 4 มี sod กับ lens ผมวิ่งหมดอะ

ผมซื้อตั้งแต่นาทีที่ 0 จะได้ไม่ค้างสต้อกในคลัง  

เบื่อจะด่าละครับ หลังๆเล่นpos1นี่แทบจะเดินแก้wardเองด้วยซ้ำ pingบอกไปเหมือนคุยกับกำแพง แต่เอาให้ดีก็ชกมันตั้งแต่ต้นเกมล่ะครับ ถ้าปล่อยไปกลางเกมแล้วเงินช้านี่โดนล็อคเป้าแน่นอน
0
0

กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 14 Jun 2009
ตอบ: 752
โพสเมื่อ: Thu Apr 22, 2021 17:24
ซัพก็แยกไปอีกนะ 4 กับ 5 การเล่นก็ต่างกันเยอะมากๆ
ซัพ 4 มีอิสระในการเล่นที่สุดแล้ว จะเดินเกมส์เรียกไฟต์หรือฟาร์มแอบรวยก็ได้
สังเกตุทีมใหญ่ Sup4 โหดทุกคน GH,Crit,Yapzor,Jerax,fy,kaka
ทุกคนสกิลเพลย์โหดในระดับพลิกเกมส์ได้เลย ทีมจะไปถึงแชมป์ได้ Sup4 ต้องโหด
ซัพ 5 ก็เหมือนเบ๊ ซื้อ ward ลากครีพ ละก็จนที่สุด ตายเยอะที่สุด โดนด่าบ่อยสุด
จริงๆใน Pub ซัพเล่นโง่หลายคน ก็มักไปโวยวายว่า Carry กาก ทั้งๆที่ตัวเองก็กากเหมือนกัน
0
0
นักเตะท้ายซอย
Status:
เข้าร่วม: 18 Mar 2015
ตอบ: 588
โพสเมื่อ: Thu Apr 22, 2021 17:41
ทำไม SS ไม่สร้างกลุ่มไว้ทำทีมเล่นอ่ะครับ คนหัดเล่นจะได้มีทีมให้เล่นด้วย ดูแข่งแล้วอยากเล่นนะ แต่ไม่อยากเล่นคนเดียว
0
0
ปลายอาชีพค้าแข้ง
Status:
เข้าร่วม: 06 Apr 2014
ตอบ: 27155
โพสเมื่อ: Thu Apr 22, 2021 17:50
สำหรับผม sup เล่นยากกว่าแครี่เยอะ

แครี่แค่ฟาร์ม เลือกออกของให้ไปฆ่าคนอื่นได้โดยที่ตัวเองไม่ตาย เลือกตัวที่ต้องฆ่าในไฟต์ หลักๆ แค่นี้เลย

ส่วนซัพนี่มีไรให้คิดเยอะ ต้องเก๋าเกมด้วย เล่นไปเล่นมางงว่าตูต้องทำไรวะ 55

ผมจับซัพแพ้ชนะพอๆ กัน แต่ถ้าแครี่ชนะโคตรง่าย ยิ่งในแรงค์ต่ำๆ ยืนเลนให้เป็น ฟาร์มให้ไว เน้นเอาเงินฟาดหัว ไฟต์ยังไงก็ชนะ
0
0

นักบอล ดิวิชั่น 1
Status: โรคหัวใจกำเลิบเลิฟ เลิฟเลิฟยู
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 8170
โพสเมื่อ: Thu Apr 22, 2021 17:52
ตอนนี้ผมถอยมาเล่นเมนตำแหน่ง 5 สิ่งที่เจอคือตัวคอร์ใช้คำพูดเยอะไปมากๆ เช่นการสั่งให้ pull การสั่งให้กดดัน

เลน คือแบบสั่งเป็นลูกเลยทั้งๆที่ผมมองว่าตัวคอร์ในช่วง 1-25นาที บอกซัพมาเลยว่า 1-10 นาทีกูจะฟาร์มเลนนะ

ลากให้กูหน่อย ทำกระแสให้ครีปให้กูหน่อย นาที 11-20 กูจะฟาร์มป่าแล้วนะ แพลตเทริน์การฟาร์มของกูคือ วนจาก

ป่าล่าง ขึ้นสามเหลี่ยมนะ พอเข้านาที 20 ไปเนี่ยตัวคอร์ควรจะเริ่มพูดเยอะขึ้น และเริ่มสั่งซัพได้ละว่าจะเอาวิชั่นอะไร

ฟาร์มตรงนี้ เปิดไฟต์ตรงนี้ เพราะอะไรเพราะถ้าคุณฟาร์มผมว่า 20นาทีที่คุณฟาร์มอะมันต้องมีของที่พร้อมมาปิดฆ่า

ได้ละ แล้วประกอบกับมันจะตรงกับรอบเวลาของแผนที่ ที่มันจะกลับมาสว่างพอดี แล้วซับจะรู้ละว่าไปหวอดยังไง

หวอดเซฟดีไหม หรือหวอดแบบในป่าของศัตรู ในช่วง 20นาที สำหรับผมมันสำคัญมากที่คอร์ต้องพูดอ่ะ เพราะ

มันเป็นเวลาที่สามารถ SOD ไปหวอดได้ง่าย ไม่ใช่พอเข้านาที 25 มาสั่งให้ซัพทำวิชั่น ทำหวอดมันเป็นไปได้ยาก

มาก เพราะมันตอนกลางคืน แล้วแมพมันก็มืด แต่ถ้าคุณสั่งตั้งแต่ตอน 20 นาที ซัพก็มีเวลาให้คิดหวอด ต้อง 5

นาที จนกว่าแมพจะกลับไปเป็นกลางคืน แค่นี้ก็ Easy ละในการเข้าทำตอนนาที 25 ขึ้นไป

ป.ล.อีกอย่างที่เจอคือซัพ 4 ชอบออกไอเทมดาเมจมาเพิ่มทั้งๆที่ผมมองว่า ไอเทมขัด ไอเทมมูฟเมน แม้งโครตสำคัญ
0
0
นักบอล ดิวิชั่น 1
Status: โรคหัวใจกำเลิบเลิฟ เลิฟเลิฟยู
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 8170
โพสเมื่อ: Thu Apr 22, 2021 18:04

ทํา half pull ทุกรอบเลยไหมครับ แล้วทําถึงควรทํา half ครับ ปกติผมแสตคลากตลอดเลย  

ในมุมผมสิ่งที่ท่านทำมันถูกอยู่แล้วครับ แต่ผมมองว่าไม่จำเป็นต้องทำแบบนี้ทุกรอบการที่ครีปชนป้อมไม่ใช่ว่าไม่

ดีนะครับ แต่ตัวครีปมันจะตีโดนแครี่ถ้าแครี่เลี้ยงเลือดไม่เป็นก็จะซวยเอา(ยกตัวอย่าง สล๊าก) ผมมองว่าการลากค

รีปในความคิดผมนะ แค่ทำให้เลนตอน 5 นาที เราปกป้องรถถังของฝั่งเราให้ได้มากที่สุด จะสังเกตว่าในระดับสูงๆ

เขาจะรักษา รถถังที่ออกมาทุกๆ 5 นาทีมากๆ เพราะรถถังยิงป้อมแรงมาก การที่เราลากครีปมาตลอด เพื่อให้ครีป

ชนป้อมนั้นก็คือการที่ทำให้รถถัง ฝั่งตรงข้ามพังไว พอพังไวแครี่ก็จะฟาร์มได้สบายมากขึ้น แล้วพอเข้านาทีที่ 10

แครรี่ก็จะเริ่มพังรถถังได้ง่ายขึ้นเพราะ เงินน่าจะได้ระดับ 3800-4500
(อย่างน้อยก็ต้องได้ขาไม้ กับขาม่วงมาเพิ่มดาเมจ)

ดาเมจ)
1
0
ซุปตาร์ยูโร
Status: Liv'pool
เข้าร่วม: 18 Nov 2009
ตอบ: 4792
โพสเมื่อ: Thu Apr 22, 2021 20:02
แสดงว่าท่านยังไม่รู้จักการซับให้ควายฟาร์มสินะครับ
0
0

แข้งลีกเอิง
Status:
เข้าร่วม: 04 Sep 2013
ตอบ: 16464
โพสเมื่อ: Thu Apr 22, 2021 20:58
เพราะเล่นcore คุณก็ต้องหวังซัพที่ดี ถ้าเล่นซัพคุณก็หวังให้coreแบก เป็นเช่นนั้นแล สำหรับผมcoreง่าวๆน่าปวดหัวกว่าซัพเด๋อๆ
0
0
Do you hear the people sing ?
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel