ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3 ... 26, 27, 28
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
ดาวเตะกัลโช่
Status: • Glorious Purpose •
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 26 Jan 2008
ตอบ: 9904
โพสเมื่อ: Wed Apr 21, 2021 22:35
[RE: [PUBG] PUBG Thailand Series 2021 Day 5]
10.10 พิมพ์ว่า:
Cmaj7 พิมพ์ว่า:
AAA คะแนนแซง Sharper

kill แซง BRU ละด้วย  

ต้องลบจาก FW ไปซัก 20-30 ตัว

ปล. รู้ว่าลงสู้ AAA ไม่ได้ ก็ไปแจก AAA รัวๆทุกเกมส์
ก็ไม่เข้าใจ FW เหมือนกัน ดีที่มายอมเปลี่ยนเกมส์ที่ 20

บอกตรงๆ PUBG ทัวร์ระดับนี้ A-Tier คือรอง S-Tier ละ
ไม่มีทีมไหน ในระดับมืออาชีพทำแบบนี้แน่นอน

อย่างมากก็ 5-8 เกมส์ ถ้าพวกเขาสู้ไม่ได้ก็ถอยละ
นี้ FW ลากยาวมา 19 เกมส์ ถึงยอมเปลี่ยนจุดโดด

กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 21 Apr 2009
ตอบ: 1237
โพสเมื่อ: Wed Apr 21, 2021 22:37
[RE: [PUBG] PUBG Thailand Series 2021 Day 5]
sabernon พิมพ์ว่า:
GGxDEATHMHK พิมพ์ว่า:
คิวฟีดไม่แม่นเลย mith

จ่าสั่งรื้อ เป็ดขัด

ช็อตนั้นเอาจริงๆเสี่ยงคับ กรีนบอกเองเลยว่าโชคดีถ้าบีนไม่ซ้ำบี อาจจะน็อค2  

เสี่ยงจริงครับเป็ดห้าม แต่จ่า W ค้างไปแล้ว ดีที่ปิดบีนได้
นักเตะอบต.
Status:
เข้าร่วม: 28 Sep 2010
ตอบ: 724
โพสเมื่อ: Wed Apr 21, 2021 22:39
กรีนถึงกับน้ำตาไหล น่าจะเกิดจากความกดดัน
วันนี้ดูช่องเป็ด ชอบช็อตหนึ่งเกมส์ที่เป็นเเชมป์ เป็ดสองจิตสองใจ บีเเทรกมาเลยว่า
ให้เอาเด็ดขาดไปเลย อย่าคิดเยอะ ผลคือได้บ้านวงสุดท้ายปิดเเชมป์
โบ๋นี้ไม่เป็นตัวของตัวเอง ได้เเค่ตาม ต้องเค้นฟอร์มหน่อย
บีนี้ละคือ Leader ควรนำทีมจริงๆเพราะผู้นำเด็ดขาด ส่วนเป็ดก็ focus เรื่องวงช่วงเเรกพอ
ส่วนกรีนพยายามจะทำตัวเป็นคนกลาง ประสานระหว่างน้องๆ ทำตัวเป็นคนที่ ego น้อยสุด

หวังว่าจะรักษาผลงานเเบบนี้ให้ได้ เพราะวันนี้ถือว่ามาถูกทางเเล้ว
แก้ไขล่าสุดโดย lotuzshin เมื่อ Wed Apr 21, 2021 22:44, ทั้งหมด 3 ครั้ง
นักบอลถ้วย ง.
Status: a lannister always pays his debts
เข้าร่วม: 19 Sep 2013
ตอบ: 3305
โพสเมื่อ: Wed Apr 21, 2021 22:39
LuFi3rZe พิมพ์ว่า:
OneAaronRamsey พิมพ์ว่า:
OneAaronRamsey พิมพ์ว่า:
วันนี้mithเล่นดีทุกเกมส์ พรุ่งนี้อย่ายวบนะขอร้อง555+  

พรุ้งนี้หยุดครับ ย้ายเข้าแคมป์พอดีด้วย  

เเข่งอีกทีวันไหนครับ ผมไม่รู้ตารางเลย เปิดรอตอน1ทุ่มตลอด  

ตารางคือ ศุกร์ เสาร์ อาทิตย์ อังคาร พุธ ครับผม  

ขอบคุณครับ
แข้งดัทช์ลีก
Status:
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 7547
โพสเมื่อ: Wed Apr 21, 2021 22:41
duckman น่าจะกลับมาละ ได้ยิงจากเกมนี้น่าจะมั่นใจมากขึ้น วันนี้น่าจะรู้ละว่าทีมงัดทีมอื่นไหว วันก่อนหน้านั้นเน้นเซฟเกินไป
นักเตะเทศบาล
Status:
เข้าร่วม: 26 Nov 2014
ตอบ: 4972
โพสเมื่อ: Wed Apr 21, 2021 22:48
GGxDEATHMHK พิมพ์ว่า:
คิวฟีดไม่แม่นเลย mith

จ่าสั่งรื้อ เป็ดขัด

น่าจะไม่อยากให้เสียครับ เพราะคิดว่า day สองคน

เก็บฟรีดไม่แม่นจริงๆนั้นแหละ แต่ก็อย่างว่า มันต้องโฟกัสอย่างอื่นไปด้วยอะนะ  

อาจจะพิมห้วนๆไป ผมจะสื่อว่ามันเป็นปัญหาของทีม ที่ยังขาดๆเกินๆ

แล้วคิวฟีด มันสำคัญ ต้องมีคนทำงานหนักเพิ่มขึ้น คุ้นๆว่าทุกครั้งที่มีการยิงกันบุรีรัมจะแจ้งว่าทีมไหนเหลือกี่คนๆ

Once a Red, always a Red!
นักบอล ดิวิชั่น 1
Status:
เข้าร่วม: 28 Feb 2011
ตอบ: 3779
โพสเมื่อ: Wed Apr 21, 2021 22:49
บีจังหวะจะฆ่า Conaxy (ใช่ปะวะ?)ไม่ได้ผิดเรื่องการตัดสินใจ (แต่ไม่ได้ล็อกเป้าทั้งๆที่สโมคปิดซ้ายผมก็ว่าแย่นะ)
คือต้องไม่ลังเลแบบนั้นแหละ บอกกรีนตาม ปิดไปเลย

เป็ดบางทีเบรกบีได้ แต่บางทีก็จะดูเป็นใจเย็นและลังเลมากเกินไป

แต่ตานี้ที่ได้ไก่คือสื่อสารกันเยอะนะ
แก้ไขล่าสุดโดย DiaryDoll เมื่อ Wed Apr 21, 2021 22:50, ทั้งหมด 1 ครั้ง

Status:
: 0 ใบ : 1 ใบ
เข้าร่วม: 15 Apr 2020
ตอบ: 792
โพสเมื่อ: Wed Apr 21, 2021 23:07
ถูกแบนแล้ว
วันนี้ LP 5 แต้มด้วยป่าวเนี่ย
นักเตะหมู่บ้าน
Status:
เข้าร่วม: 16 Mar 2020
ตอบ: 801
โพสเมื่อ: Thu Apr 22, 2021 02:19
lotuzshin พิมพ์ว่า:
กรีนถึงกับน้ำตาไหล น่าจะเกิดจากความกดดัน
วันนี้ดูช่องเป็ด ชอบช็อตหนึ่งเกมส์ที่เป็นเเชมป์ เป็ดสองจิตสองใจ บีเเทรกมาเลยว่า
ให้เอาเด็ดขาดไปเลย อย่าคิดเยอะ ผลคือได้บ้านวงสุดท้ายปิดเเชมป์
โบ๋นี้ไม่เป็นตัวของตัวเอง ได้เเค่ตาม ต้องเค้นฟอร์มหน่อย
บีนี้ละคือ Leader ควรนำทีมจริงๆเพราะผู้นำเด็ดขาด ส่วนเป็ดก็ focus เรื่องวงช่วงเเรกพอ
ส่วนกรีนพยายามจะทำตัวเป็นคนกลาง ประสานระหว่างน้องๆ ทำตัวเป็นคนที่ ego น้อยสุด

หวังว่าจะรักษาผลงานเเบบนี้ให้ได้ เพราะวันนี้ถือว่ามาถูกทางเเล้ว  

นี่แหละสิ่งที่ผมชอบเลย และ MiTH ควรมี คือถ้าจะเข้าทำต้องเอา ไปคือไป หยุดคือหยุด ลุยคือลุย ถ้าตัดสินใจว่าจุดนี้สวยได้แล้วจะมีโอกาสได้แชมป์มันก็ต้องเอา ต่อให้มีคนอยู่ก็ต้องตี แบบ pgi.s ที่เราจะเห็นรอบคัด บางบ้านทิ่มกัน 4 - 5 ทีม คือทีมต้องซ้อมและเซ็ตกันเลยว่า ถ้าเลือกจุดแล้วมีคนจะเล่นแบบไหน จะชนหรือจะหลบ ถ้าจะหลบจุดสำรองคือจุดไหน มันคือการศึกษาพื้นที่เลย ในระดับสูงๆที่เราดูจะเห็นเลย เค้าเคลื่อนที่นี่คือจะไม่มีลังเลเลย อาจมีพลาดตายหมดบ้าง ก็ค่อยปรับกันใหม่ แต่โอกาสได้คะแนนเยอะกว่า ลังเลไม่เด็ดขาดสองจิตสองใจ จนกลายเป็นต้องเล่นพื้นที่ๆเล่นยากก็แตกพ่ายง่ายๆแบบแทบไม่ได้อะไรแบบก่อนหน้า

วันนี้ MiTH ทำดีมากครับ ขอชมเลย ที่เหลือคือแต่ละคนค่อยๆเรียกความมั่นใจกลับมา และปรับปรุงการเล่นให้ดีขึ้น ที่ต้องชมเลยคือวันนี้ยืนตำแหน่งกันดีมาก มีเสียวตอนชาร์จใส่ BRU หวาดเสียวไปหน่อยวิ่ง line เดียวกันโอกาสโดนลากลงไปคู่สูง ดีที่เค้าตัดสินใจซ้ำไม่งั้นน่าจะล้มสองเลย ก็ค่อยๆปรับค่อยแก้กันไป วันนี้ดีขึ้นกว่าเดิมมากครับ
แก้ไขล่าสุดโดย PsBaimali เมื่อ Thu Apr 22, 2021 02:20, ทั้งหมด 1 ครั้ง
Status:
เข้าร่วม: 02 Apr 2021
ตอบ: 3
โพสเมื่อ: Thu Apr 22, 2021 05:22
AingLFC พิมพ์ว่า:
ิฺBRU ทำอะไรแต่แรกไม่รู้ตอน MG มูฟไปบ้านบน ไม่เข้ากลางแมพ ปล่อยให้ Mith แย่งไป  

ถือว่าเป็นครั้งแรกที่ภูพิมใน Ss 55555 ใจผมกะจะมาเล่นนานแล้วตั้งแต่เกาหลีอยากจะเข้ามาพูดคุยด้วยสนุกดีครับแลกเปลี่ยนกัน
ช็อตนี้คือเราไม่รู้เลยครับว่ากลางวงเขากั้กกันเป็น Mg มูฟออกไปและจุดที่เราอยู่คือ Low ground เชคใครไม่ได้แล้วและเราอยู่ในกลางวงสองก่อนวงเปลี่ยน ยังไงสะบ้านนั้นก็มีคนและเราไปมากกว่านี้ไม่ได้แล้วเพราะมี Qc ด้านหลังเราฮะไม่สามารถเชคต่อได้ ต้องเล่นเท่าที่เล่นได้ตรงนั้นฮะอยากย้อนเวลาไปและรู้มากเลยว่า Mg แยกเล่นแล้วมูฟออก เสียดายครับบ
แก้ไขล่าสุดโดย Eaddy_ เมื่อ Thu Apr 22, 2021 05:26, ทั้งหมด 1 ครั้ง
Status:
เข้าร่วม: 21 Oct 2020
ตอบ: 1000
โพสเมื่อ: Thu Apr 22, 2021 07:44
Eaddy_ พิมพ์ว่า:
ิฺBRU ทำอะไรแต่แรกไม่รู้ตอน MG มูฟไปบ้านบน ไม่เข้ากลางแมพ ปล่อยให้ Mith แย่งไป  

ถือว่าเป็นครั้งแรกที่ภูพิมใน Ss 55555 ใจผมกะจะมาเล่นนานแล้วตั้งแต่เกาหลีอยากจะเข้ามาพูดคุยด้วยสนุกดีครับแลกเปลี่ยนกัน
ช็อตนี้คือเราไม่รู้เลยครับว่ากลางวงเขากั้กกันเป็น Mg มูฟออกไปและจุดที่เราอยู่คือ Low ground เชคใครไม่ได้แล้วและเราอยู่ในกลางวงสองก่อนวงเปลี่ยน ยังไงสะบ้านนั้นก็มีคนและเราไปมากกว่านี้ไม่ได้แล้วเพราะมี Qc ด้านหลังเราฮะไม่สามารถเชคต่อได้ ต้องเล่นเท่าที่เล่นได้ตรงนั้นฮะอยากย้อนเวลาไปและรู้มากเลยว่า Mg แยกเล่นแล้วมูฟออก เสียดายครับบ  

สู้ๆครับภูท๊อป3แน่นอนจากแฟนMithครับ ตอบเครียร์เลยถ้าไม่อยู่ในมุมผู้เล่นหรือไม่ได้ศึกษาพื้นที่mapจะไม่รู้จริงๆว่าเช็คไม่ได้
ดาวเตะกัลโช่
Status: • Glorious Purpose •
เข้าร่วม: 26 Jan 2008
ตอบ: 9904
โพสเมื่อ: Thu Apr 22, 2021 09:11

ตัวจริง เสียงจริงใช่ไหมเนี่ย ต้าวภู
พี่ก็คอย Sub ช่อง Twitch เรื่อยๆ อยู่นะ

ยินดีต้อนรับนะครับ เน้นเรื่องวิธีการเล่นเยอะๆ ครับ
นอกนั้นไม่มีอะไรต้องห่วงเลย BRU ยิงสู้ได้ทุกทีม

แต่ระดับโลก เขาเหนือกว่าเราแค่เรื่อง Tactical นี้ละครับ
ถ้ามุมนี้โค้ช Max สามารถทำให้ทีมเล่นแน่นๆ ขึ้นได้ก่อนทัวร์ PCS4 ก็มีลุ้นเลยครับในกฏ SUPER แบบใหม่

ซุปตาร์โอลิมปิก
Status: เล็กเรียวแหลมหลั่งเร็วไร้ลีลา
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 44015
โพสเมื่อ: Thu Apr 22, 2021 09:43

เห้ยยย ภูมาเองเฉย 5555 ยินดีต้อนรับสู่ SS นะครับ
ไปอยู่เกาหลีผมดูVlogทุกคลิปเลย
Status:
เข้าร่วม: 24 Jun 2019
ตอบ: 230
โพสเมื่อ: Thu Apr 22, 2021 12:08

อธิบายเคลียร์มาก มุมมองนักแข่งมันน้อยกว่าคนดูอยู่แล้วครับ เอาใจช่วยทั้ง MiTH/BRU เต็มที่ครับสำหรับ 40 เกมส์ที่เหลือ

นักบอลลีกภูมิภาค
Status: I'm dead tired.
เข้าร่วม: 05 May 2014
ตอบ: 11602
โพสเมื่อ: Thu Apr 22, 2021 13:49

ปกติเรื่องหาข่าวต่างๆ BRU จะเทพ ไม่รู้ว่าจุดที่อยู่เป็น Low ground ขอบคุณที่มาอธิบายนะ

มุมมองคนดูเลยไม่รู้ อย่าคิดมากนะยังไงพี่ก็เชียร์ตลอดจ้า
แก้ไขล่าสุดโดย AingLFC เมื่อ Thu Apr 22, 2021 13:50, ทั้งหมด 1 ครั้ง
ไปหน้าที่ 1, 2, 3 ... 26, 27, 28
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel