ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
นักบอล ดิวิชั่น 1
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 06 Sep 2013
ตอบ: 11810
โพสเมื่อ: Wed Apr 21, 2021 21:52
ชีวิตNew Normal ของผมที่แท้ทรู
ฟังเเล้วเสียวเลย ผมเป็นความดัน
เเต่กินยาบ้างไม่กินบ้าง คอเรสเตอรอล
ไตรกรีเซอไร เลยมาประปราย
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
1
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
ผู้ช่วยแมวมอง
Status: 4-3-3 is the best...
เข้าร่วม: 03 Jul 2006
ตอบ: 8683
โพสเมื่อ: Wed Apr 21, 2021 23:41
[RE: ชีวิตNew Normal ของผมที่แท้ทรู]
pockyza พิมพ์ว่า:
SilverCross พิมพ์ว่า:
รบกวนถามหน่อยครับ
คุณอายุเท่าไหร่ ที่ผ่านมาใช้ชีวิตลักษณะไหน

ของผมไม่ได้ไปหาหมอหลายปีแล้ว มากสุดก็แค่ไปคลีนิค
กลัวว่าวันนึงจะล้มด้วยโรคร้ายแรงเหมือนกัน  

35 ครับ จริงๆผมก็เป็นเบาหวานตั้งแต่15แล้ว แหละ ร่างกายเพิ่งมาแบบทรุดช่วง4-5ปีหลัง เตะบอลไม่ไหววิ่งไม่ไหว เดินยังเหนื่อย แรกๆก็เตะบอลุ้สึกว่าน่องมันนเริ่มล้าเร็วมาก ขาแข็งวิ่งแปบเดี๋ยวเมื่อยขามากเพราะขามันเกร็งตลอด หลังๆก็เริ่มเหนื่อยง่าย วิ่งไม่ไหว จนที่สุดแล้วก็เตะบอลไม่ไหวเตะได้5นาทีก็เหนื่อยแทบขาดใจ ช่วงหลังนี่คือเดินึ้นบันไดบ้านก็ขาตะคริวกินละ ค่าไตผมขึ้นเร้วมากประมาณสักไม่น่าเกิน2ปี น่าจะช่วงที่ตรวจมันประมาณ5สักปีกว่า แล้วมคที่่ผ่านมาตรวจได้8 ส่วนวันที่ไปนอนicuค่าไตขึ้น11 กว่า จริงๆอาการมันออกมาเยอะมากนะผมว่าแต่เวลาไปหาหมอ ประจำโรเบาหวานแกไม่ค่อยสนใจที่ผมพูด คือก็จะพูดตแต่ว่าก็เพราะโรคแบบนี้ๆแต่ไม่เคยแนะนำให้ทำอะไร ผมบอกประจำว่าผมแบบขาตะคริวกินน ขาไม่มีแรงอะไรแบบนี้ แต่แกไม่เคยส่งผมไปให้หมอไตตรวจต่อเลย เพราะวันที่ผมแอดมิทหมอไตบอกว่าทำไมไม่มีใครแจ่้งผมมาถ้าคนไข้ค่าไตสูงขนาดนั้นเค้าน่าจะต้องแจ้งไปทางหมอไตเฉพาะแล้ว  

ถึงเคยจะเถียงกันมา แต่ขอให้อาการดีขึ้นครับ ค่าไตที่บอก8 นิ0.8 หรือ 8 ครับ ถ้า8ทําไมสูงจัง
1
0
ปลายอาชีพค้าแข้ง
Status: มาเป็น บันนี่ส์ กันเยอะๆนะ
เข้าร่วม: 04 Sep 2013
ตอบ: 28924
โพสเมื่อ: Thu Apr 22, 2021 04:22
[RE: ชีวิตNew Normal ของผมที่แท้ทรู]
Fumiki48 พิมพ์ว่า:
ไตวาย นี้เกิดจากอะไรหรออะท่าน หมอได้บอกมั้ย  

ส่วนมากหมอจะชอบถามว่ากินยาสมุนไพรหรืออะไรพวกนี้ไหม แต่ของผมหมอยังฟันธงไมใ่ได้ว่าเกิดจากอะไรกันแน่อาจจะเกิดจากเบาหวานความดันอะไรก็ได้หรืออะไรเพราะผมเองก็ไม่ได้กินยาสมุนไพรยาหม้อยาต้มอะไร แต่ที่ไตวายเพราะติดเชื้อเลยทำให้มันวายจากที่มันก็ร่อแร่ๆอยุ่แล้ว  

ถ้าหมอฟันธงได้ว่าเกิดจากอะไรอย่าลืมาอัพเดทนะท่าน เป็นกำลังใจให้นะท่าน

เห็นท่านบอกว่าต้องต่อสายท่อปัสสาวะแล้วเรารู้สึกเครียดแทน
1
0

นักบอล ดิวิชั่น 1
Status:
เข้าร่วม: 25 Jun 2008
ตอบ: 9842
โพสเมื่อ: Thu Apr 22, 2021 10:25
เป็นกำลังใจให้ครับ มันจะต้องดีขึ้นครับ
1
0
ดาวเตะพรีเมียร์ลีก
Status: Wildly-Vet
เข้าร่วม: 15 Mar 2020
ตอบ: 6802
โพสเมื่อ: Thu Apr 22, 2021 12:14
ชีวิตNew Normal ของผมที่แท้ทรู
มาอัฟเดตอาการด้วยครับ ท่านจะได้รู้ว่ามีคนรอฟังผลอยู่ จะได้มีกำลังใจด้วยครับ
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
1
0

#ForzaMilan #ฉันภูมิใจที่เกิดในรัชกาลที่ ๙
นักบอลถ้วย ง.
Status: จิ้งจกเสพความเหงา
เข้าร่วม: 18 Feb 2021
ตอบ: 7383
โพสเมื่อ: Thu Apr 22, 2021 15:08
ผมมีคนใกล้ตัวเป็นโรคใต คุณภาพชีวิตโครตแย่ แกบอกตลอด ตายดีกว่าอยู่ ตัวบวม แขนมีแต่รูท่อ รูสายยาง ผิวคล้ำ อะไรที่อยากกินก็กินไม่ได้
และนี่ ก็ทำให้ผมเปลี่ยนพฤติกกรมการกิน การใช้ชีวิตไปตลอดกาล ผมหันมากินผักลวก น้ำพริก กินอารหาร รส จืด ฝาด ขม
เลี่ยง หวาน มัน เค็ม เน้นอาหารธรรมชาติ อาหารสังเคราะ แปรรุป มีผลต่อใตมาก
ผมไม่สนหุ่นตัวเราเท่าไร ผมเน้นผัก ผลไม้ บางทีกินทั้งมื้อเช้า มื้อเที่ยง กินน้ำ2.5Lต่อวัน กินน้ำน้อย โรคก็เยอะ เลือดข้น ต้องพอดีเสมอ
อาหารบนห้าง ผมตีเป็นjunk foodหมด รู้ไรไม่เท่ารู้งี้ ผมเห็นพฤติกรรมคนกินสมัยนี้ รับรอง80%ไม่ได้แก่ตายแน่ๆ อาหารทุกวันนี้เป็นตัวแปรเร่งตายจริงๆครับ
1
0
นักบอลถ้วย ง.
Status: จิ้งจกเสพความเหงา
เข้าร่วม: 18 Feb 2021
ตอบ: 7383
โพสเมื่อ: Thu Apr 22, 2021 15:16
ในชีวิตเรา หนีไม่พ้นโซเดียมก็จริง แต่ควรเลี่ยง กินให้น้อยลง
โซเดียมเป็นสารที่ร่างกายขจัดออกยากมาก
และช่วงกลางคืน ไม่ควรกินอะไร เป็นช่วงที่อวัยวะsleep เพราะทำงานหนักมาทั้งวันแล้ว
คนทำงานกลางคืน นอนกลาง พวกนี้อายุสั้น วัฏจักรเวลาชีวิตผิดพลาดหมด
ผมมีโอกาศได้คุยกับหมอ ใตเป็นอวัยวะที่พังแล้วพังเลย ถ้าฟอก ต้องฟอกตลอดชีวิต ไม่เหมือนตับ ฟื้นฟูได้ แต่ทุกส่วนมันจะมีเวลาของมัน
กินกิน การพักผ่อน ตัวแปรสำคัญมาก
แก้ไขล่าสุดโดย Zone Alone62 เมื่อ Thu Apr 22, 2021 15:21, ทั้งหมด 1 ครั้ง
2
0
ดาวซัลโวฟุตบอลโลก
Status: ไม่จำเป็นต้องตอบเอาหล่อเพื่อสร้างภาพไปวันๆ
เข้าร่วม: 21 May 2009
ตอบ: 33999
โพสเมื่อ: Thu Apr 22, 2021 19:03
4-3-3 พิมพ์ว่า:
คุณอายุเท่าไหร่ ที่ผ่านมาใช้ชีวิตลักษณะไหน

ของผมไม่ได้ไปหาหมอหลายปีแล้ว มากสุดก็แค่ไปคลีนิค
กลัวว่าวันนึงจะล้มด้วยโรคร้ายแรงเหมือนกัน  

35 ครับ จริงๆผมก็เป็นเบาหวานตั้งแต่15แล้ว แหละ ร่างกายเพิ่งมาแบบทรุดช่วง4-5ปีหลัง เตะบอลไม่ไหววิ่งไม่ไหว เดินยังเหนื่อย แรกๆก็เตะบอลุ้สึกว่าน่องมันนเริ่มล้าเร็วมาก ขาแข็งวิ่งแปบเดี๋ยวเมื่อยขามากเพราะขามันเกร็งตลอด หลังๆก็เริ่มเหนื่อยง่าย วิ่งไม่ไหว จนที่สุดแล้วก็เตะบอลไม่ไหวเตะได้5นาทีก็เหนื่อยแทบขาดใจ ช่วงหลังนี่คือเดินึ้นบันไดบ้านก็ขาตะคริวกินละ ค่าไตผมขึ้นเร้วมากประมาณสักไม่น่าเกิน2ปี น่าจะช่วงที่ตรวจมันประมาณ5สักปีกว่า แล้วมคที่่ผ่านมาตรวจได้8 ส่วนวันที่ไปนอนicuค่าไตขึ้น11 กว่า จริงๆอาการมันออกมาเยอะมากนะผมว่าแต่เวลาไปหาหมอ ประจำโรเบาหวานแกไม่ค่อยสนใจที่ผมพูด คือก็จะพูดตแต่ว่าก็เพราะโรคแบบนี้ๆแต่ไม่เคยแนะนำให้ทำอะไร ผมบอกประจำว่าผมแบบขาตะคริวกินน ขาไม่มีแรงอะไรแบบนี้ แต่แกไม่เคยส่งผมไปให้หมอไตตรวจต่อเลย เพราะวันที่ผมแอดมิทหมอไตบอกว่าทำไมไม่มีใครแจ่้งผมมาถ้าคนไข้ค่าไตสูงขนาดนั้นเค้าน่าจะต้องแจ้งไปทางหมอไตเฉพาะแล้ว  

ถึงเคยจะเถียงกันมา แต่ขอให้อาการดีขึ้นครับ ค่าไตที่บอก8 นิ0.8 หรือ 8 ครับ ถ้า8ทําไมสูงจัง  

ตอนเข้ารพล่าสุดนี่ 11 ครับ ได้8ตรวจตอนเดือน ธค.63 แต่อาการไม่ดีมาก่อนหน้านั้นแล้วครับ
1
0
ผู้ช่วยแมวมอง
Status: 4-3-3 is the best...
เข้าร่วม: 03 Jul 2006
ตอบ: 8683
โพสเมื่อ: Thu Apr 22, 2021 19:08
4-3-3 พิมพ์ว่า:

ตอนเข้ารพล่าสุดนี่ 11 ครับ ได้8ตรวจตอนเดือน ธค.63 แต่อาการไม่ดีมาก่อนหน้านั้นแล้วครับ  

เป็นกําลังให้ครับ ขอให้ดีขึ้นไวๆครับผม
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel