ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
ดาวเตะพรีเมียร์ลีก
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 24 Jun 2019
ตอบ: 3711
โพสเมื่อ: Wed Apr 21, 2021 13:32
[RE: สโมสรเล็กๆ ที่กำลังเดือดๆ ถ้ามีคนมาเสนอ]
ข้อตอบตามหลักง่ายๆ โดยไม่ต้องสนว่าเราทีมใหญ่ทีมเล็ก

เวลาตัดเค้กแบ่งกัน

วิธีที่จะทำให้แฟร์ที่สุดคือคนตัดเค้กนั้นจะได้ชิ้นที่เล็กที่สุด

1
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
ซุปตาร์ยูโร
Status:
เข้าร่วม: 22 Oct 2012
ตอบ: 11741
โพสเมื่อ: Wed Apr 21, 2021 13:37
[RE: สโมสรเล็กๆ ที่กำลังเดือดๆ ถ้ามีคนมาเสนอ]
tHecH@mp พิมพ์ว่า:
ทำไมไปดูถูกเขาแบบนั้นล่ะ  

เจตนาไม่ได้ดูถูกครับ แต่บางทีออกมาว่าทีมนู้นนี่อัปยศบ้างอะไรบ้าง

ถึงทีตัวเองมีเค้กมาวางตรงหน้า จะกลืนน้ำลายตัวเองกันไหมละ นี่คือเจตนาผม

แล้วผมเองก็ไม่เคยอยากได้ ESL ออกตัวตั้งแต่วันแรกแล้ว
0
0
ซุปตาร์ยูโร
Status:
โพสเมื่อ: Wed Apr 21, 2021 13:39
NariChi พิมพ์ว่า:

คิดว่าถ้าลีดส์โดน ESL ชวน ทีมท่านจะเข้าร่วมไหมครับ ? ถึงแม้ต้องทิ้งพรีเมียร์ (ความจริงไม่ได้ทิ้ง)
0
0
ซุปตาร์ยูโร
Status: Dog never lie
เข้าร่วม: 22 Nov 2008
ตอบ: 12019
โพสเมื่อ: Wed Apr 21, 2021 13:43
ThisIsMelo พิมพ์ว่า:
มองกลับกันว่า ผู้บริหารสโมสรใหญ่ๆที่เข้าร่วมรับผลประโยชน์ ถ้าคุณเป็นสโมสรเล็กๆก็จะออกมาโวยเหมือนกันรึเปล่า

ช่างสโมสรเหอะ กลับมาที่พวกเราแฟนบอล ลองคิดดูว่าถ้าเราเป็นแฟนบอลทีมเล็ก เราจะออกมาหนุนโปรเจคนี้แบบนี้มั้ย

เรื่องแบบนี้มันไม่ใช่ว่าจะมองว่า ทีมกูได้ประโยชน์ หรือทีมกูเสียปรโยชน์ (ไม่ได้หมายถึง จขกท.นะ)
ลองถอยออกมามองห่างๆ ในมุมที่ว่าเราเป็นแฟนบอลคนนึง ไม่ใช่แต่แฟนบอลทีมใหญ่หรือแฟนบอลทีมเล็ก
เรายังจะเห็นด้วยกับโปรเจคกินรวบผูกขาด ที่กระเทือนโครงสร้างใหญ่ของวงการแบบนี้อยู่มั้ย

แฟนบอลที่อังกฤษที่เค้าออกมาประท้วงเค้าก็รู้ทั้งนั้นแหละว่าทีมตัวเองได้ประโยชน์ จะรวยขึ้น มีเงินซื้อสตาร์มากขึ้น
ผมถึง respect พวกเค้าที่ไม่ได้มองแค่กลุ่มทีมตัวเอง ซึ่งเป็น % แค่เสี้ยวเดียวในวงการ (ในแง่ของจำนวน ไม่ใช่อิมแพ็ค)

ถ้าเรา loyal กับทีมในแง่ที่ว่าทีมกูได้ประโยชน์ก็เอา โครงสร้างระบบหรือคนอื่นจะเป็นจะตายยังไงช่างมัน เราจะต่างอะไรกับนายทุนหน้าเลือดที่ด่าๆกันตามข่าวทุกวันนี้อ่ะ แบบนี้พอเห็นภาพเลยว่าถ้าเราได้ประโยชน์บ้างเราก็จะทำแบบมันนั่นแหละ  

นี่ก็คือคำตอบทั้งหมด รวมถึงมู้ที่ผมตั้ง
เราควรมองในฐานะแฟนบอล ไม่ใช่หุ้นส่วนสโมสร
จะไป+-เป็นห่วงกำไรเขาเพรื่อออ ห่วงเงินในเป๋าตัวเองดีฟ่า

Rangsee พิมพ์ว่า:

เจตนาไม่ได้ดูถูกครับ แต่บางทีออกมาว่าทีมนู้นนี่อัปยศบ้างอะไรบ้าง

ถึงทีตัวเองมีเค้กมาวางตรงหน้า จะกลืนน้ำลายตัวเองกันไหมละ นี่คือเจตนาผม

แล้วผมเองก็ไม่เคยอยากได้ ESL ออกตัวตั้งแต่วันแรกแล้ว  

มันเป็นไปไม่ได้ไง และที่สำคัญก็ทำลายระบบเหมือนเดิม
ผมเน้นระบบปิรามิดมากกว่า ถ้าเป็นที่ท่านว่า ทีมเล็กก็ไม่ต้องทำอันดับ ได้ไปเล่นถ้วยVIPอยู่ดี
สโมสรอาจโอเค(เหมือนทีมที่ตกลงอะ) แต่แฟนบอล นักบอล ก็ไม่โอเคอยู่ดี ได้คำตอบมั้ยครับ
0
0
อบรมขอไลเซนส์
Status:
เข้าร่วม: 23 Oct 2010
ตอบ: 1059
โพสเมื่อ: Wed Apr 21, 2021 13:44
ทีมเล็กออกมาด่าตอนไหนเนี่ย งงแท้ เห็นมีแต่แฟนบอลทีมตัวเองกับนักเตะออกมาเรียกร้องไม่ใช่หรอ หรือผมตกข่าวอะไรไป

ถ้ามันหมั่นไส้ขนาดนั้น ผมก็อยากให้แยกๆไปเลยเหอะ อ่านมาทุกวันเลย เดี๊ยวปลิงบ้าง เห็บบ้าง จะไม่มีใครดูก็ช่างผมก็ตามดูอยู่เนี่ยแหละ หาดูไม่ได้เลยได้แต่เปิดไลฟ์สกอร์มันก็เรื่องปกติตอนตกชั้น

ออกมาพูดแบบนี้เหมือนอุปสรรคคือทีมเล็กเลย

ลองมองดูนะ ทั้งลีคไม่พูดคุยกัน กลับไปรวมหัวกันทำอะไรแบบนี้ขึ้นมา ใครมันจะเห็นด้วยอะ หรือว่าเพราะเงินเยอะกว่า แฟนบอลดูเยอะกว่าเลยมีสิทธิ์มากกว่าหรอ งั้นก็ลุยเลยครับ ทีมอื่นๆมันแค่พร๊อพ เปลี่ยนไปหาสิ่งที่ดีกว่าเถอะ
2
0

แข้งลีกเอิง
Status: #ทีมอาโออิ
ตอบ: 4704
โพสเมื่อ: Wed Apr 21, 2021 13:47
เห็นมีแค่ 12 ทีม ที่ป่าวประกาศ
สาวกเปลือกๆของทีมนั้นๆ ก็เย้วๆ สนับสนุนเห็นด้วย

แต่พอล่ม เผือกมาแขวะทีมเล็กๆ
กุขรรม เปลือก นี่แม่มก็เปลือกเสมอต้นเสมอปลาย จริงๆ
ไม่แปลกใจที่ทีมที่มันเชียร์สนับสนุนเย้วๆ ไม่เห็นหัว ยกเลิกเข้าร่วม ESL ซะงั้น

แก้ไขล่าสุดโดย EFCth เมื่อ Thu Apr 22, 2021 06:27, ทั้งหมด 5 ครั้ง
2
0
https://www.facebook.com/efcTH
เพจเอฟฯภาษาไทย ที่มีสีสันที่สุดใน 3 โลก

https://www.facebook.com/WhopperToffee
เพจ 3 แมว 3 สไตล์ .. โคตรหล่อ โครตแบ๊ว โครตน่ารัก
ซุปตาร์ยูโร
Status:
โพสเมื่อ: Wed Apr 21, 2021 13:47
talents1628 พิมพ์ว่า:
ThisIsMelo พิมพ์ว่า:
มองกลับกันว่า ผู้บริหารสโมสรใหญ่ๆที่เข้าร่วมรับผลประโยชน์ ถ้าคุณเป็นสโมสรเล็กๆก็จะออกมาโวยเหมือนกันรึเปล่า

ช่างสโมสรเหอะ กลับมาที่พวกเราแฟนบอล ลองคิดดูว่าถ้าเราเป็นแฟนบอลทีมเล็ก เราจะออกมาหนุนโปรเจคนี้แบบนี้มั้ย

เรื่องแบบนี้มันไม่ใช่ว่าจะมองว่า ทีมกูได้ประโยชน์ หรือทีมกูเสียปรโยชน์ (ไม่ได้หมายถึง จขกท.นะ)
ลองถอยออกมามองห่างๆ ในมุมที่ว่าเราเป็นแฟนบอลคนนึง ไม่ใช่แต่แฟนบอลทีมใหญ่หรือแฟนบอลทีมเล็ก
เรายังจะเห็นด้วยกับโปรเจคกินรวบผูกขาด ที่กระเทือนโครงสร้างใหญ่ของวงการแบบนี้อยู่มั้ย

แฟนบอลที่อังกฤษที่เค้าออกมาประท้วงเค้าก็รู้ทั้งนั้นแหละว่าทีมตัวเองได้ประโยชน์ จะรวยขึ้น มีเงินซื้อสตาร์มากขึ้น
ผมถึง respect พวกเค้าที่ไม่ได้มองแค่กลุ่มทีมตัวเอง ซึ่งเป็น % แค่เสี้ยวเดียวในวงการ (ในแง่ของจำนวน ไม่ใช่อิมแพ็ค)

ถ้าเรา loyal กับทีมในแง่ที่ว่าทีมกูได้ประโยชน์ก็เอา โครงสร้างระบบหรือคนอื่นจะเป็นจะตายยังไงช่างมัน เราจะต่างอะไรกับนายทุนหน้าเลือดที่ด่าๆกันตามข่าวทุกวันนี้อ่ะ แบบนี้พอเห็นภาพเลยว่าถ้าเราได้ประโยชน์บ้างเราก็จะทำแบบมันนั่นแหละ  

นี่ก็คือคำตอบทั้งหมด รวมถึงมู้ที่ผมตั้ง
เราควรมองในฐานะแฟนบอล ไม่ใช่หุ้นส่วนสโมสร
จะไป+-เป็นห่วงกำไรเขาเพรื่อออ ห่วงเงินในเป๋าตัวเองดีฟ่า

มันเป็นไปไม่ได้ไง และที่สำคัญก็ทำลายระบบเหมือนเดิม
ผมเน้นระบบปิรามิดมากกว่า ถ้าเป็นที่ท่านว่า ทีมเล็กก็ไม่ต้องทำอันดับ ได้ไปเล่นถ้วยVIPอยู่ดี
สโมสรอาจโอเค(เหมือนทีมที่ตกลงอะ) แต่แฟนบอล นักบอล ก็ไม่โอเคอยู่ดี ได้คำตอบมั้ยครับ  

ผมมองในฐานะแฟนบอลตั้งแต่แรกแล้วครับ ผมเห็นด้วย 100% กับคำพูดของคล็อปว่า ทำไมต้องมีลีคที่ให้ลิเวอร์เจอมาดริดทุกปี แล้วผมก็ไม่อยากให้มี ESL ด้วย ผมเม้นไว้ตั้งแต่แรกแล้วว่าให้การจับฉลาก UCL ว่าจะเจอทีมอะไรมันดูเป็นสิ่งพิเศษเถอะ ถ้าผมมองในมุมผู้บริหารผมคงหลับหูหลับตาเชียร์ ESL แล้ว เพราะได้เงินเยอะ

1
0
ซุปตาร์ยูโร
Status:
โพสเมื่อ: Wed Apr 21, 2021 13:53
ผักกะเพรา พิมพ์ว่า:
ทีมเล็กออกมาด่าตอนไหนเนี่ย งงแท้ เห็นมีแต่แฟนบอลทีมตัวเองกับนักเตะออกมาเรียกร้องไม่ใช่หรอ หรือผมตกข่าวอะไรไป

ถ้ามันหมั่นไส้ขนาดนั้น ผมก็อยากให้แยกๆไปเลยเหอะ อ่านมาทุกวันเลย เดี๊ยวปลิงบ้าง เห็บบ้าง จะไม่มีใครดูก็ช่างผมก็ตามดูอยู่เนี่ยแหละ หาดูไม่ได้เลยได้แต่เปิดไลฟ์สกอร์มันก็เรื่องปกติตอนตกชั้น

ออกมาพูดแบบนี้เหมือนอุปสรรคคือทีมเล็กเลย

ลองมองดูนะ ทั้งลีคไม่พูดคุยกัน กลับไปรวมหัวกันทำอะไรแบบนี้ขึ้นมา ใครมันจะเห็นด้วยอะ หรือว่าเพราะเงินเยอะกว่า แฟนบอลดูเยอะกว่าเลยมีสิทธิ์มากกว่าหรอ งั้นก็ลุยเลยครับ ทีมอื่นๆมันแค่พร๊อพ เปลี่ยนไปหาสิ่งที่ดีกว่าเถอะ  

ก็ถึงถามกลับนี่ไงว่า ถึงทีมท่านเป็นทีมเล็ก แต่ทีมท่านมีเค้กมาวางอยู่ตรงหน้า 200M + ไม่มีตกชั้น จะเอามั้ยละ

แล้วก็ข่าวออกประนามสโมสรร่วมเยอะแยะครับพวกเจ้าของทีมล่างอะ ทั้งข่าวภาษาไทยและภาษาอังกฤษคงหาได้ไม่ยากนะ

ทีมตัวเองไม่มีคนชวน เลยกลายเป็นพระเอกเลยงั้นสิ มีสิทธิ์จะด่าทีมที่พลาดไปแล้วยังไงก็ได้ ลองมีเค้กมาวางตรงหน้าจะกินมั้ย แค่นั้นแหละ
0
0
ซุปตาร์ยูโร
Status:
โพสเมื่อ: Wed Apr 21, 2021 13:54
EFCth พิมพ์ว่า:
เห็นมีแค่ 12 ทีม ที่ป่าวประกาศ
สาวกเปลือกๆของทีมนั้นๆ ก็เย้วๆ สนับสนุนเห็นด้วย

แต่พอล่ม เผือกมาแขวกทีมเล็กๆ
กุขรรม เปลือก นี่แม่มก็เปลือกเสมอต้นเสมอปลาย จริงๆ
ไม่แปลกใจที่ทีมที่มันเชียร์สนับสนุนเย้วๆ ไม่เห็นหัว ยกเลิกเข้าร่วม ESL ซะงั้น

ว่าใครเย้วๆ เห็นด้วยหรอครับ ขยายความที ?
0
0
นักบอลถ้วย ข.
Status:
เข้าร่วม: 30 Jan 2011
ตอบ: 7603
โพสเมื่อ: Wed Apr 21, 2021 13:58
ทีมเล็กก็อยากเป็นทีมใหญ่แหละ หิวเงินกันทุกทีม
ทุกวันนี้มันบริหารแบบกงสี พวกนึง(ส่วนน้อย)คิดว่าทำไมต้องแบ่งเข้ากงสีเยอะจังทั้งที่ทำเงินมากกว่า อีกพวกนึง(ส่วนใหญ่)ก็ไม่ยอมให้ยกเลิกกงสี ตอนนี้อากงอาม่า(ยูฟ่า)คุมอยู่ แต่นับจากนี้เริ่มรู้แล้วว่าเริ่มมีความไม่พอใจการจัดการกงสีแล้ว ถ้าอยากให้กงสีไม่ล่ม ก็แบ่งตามสัดส่วนหาได้เยอะได้แบ่งเยอะซิ
0
0
i mania
Status:
โพสเมื่อ: Wed Apr 21, 2021 13:59
ผักกะเพรา พิมพ์ว่า:

ก็ถึงถามกลับนี่ไงว่า ถึงทีมท่านเป็นทีมเล็ก แต่ทีมท่านมีเค้กมาวางอยู่ตรงหน้า 200M + ไม่มีตกชั้น จะเอามั้ยละ

แล้วก็ข่าวออกประนามสโมสรร่วมเยอะแยะครับพวกเจ้าของทีมล่างอะ ทั้งข่าวภาษาไทยและภาษาอังกฤษคงหาได้ไม่ยากนะ

ทีมตัวเองไม่มีคนชวน เลยกลายเป็นพระเอกเลยงั้นสิ มีสิทธิ์จะด่าทีมที่พลาดไปแล้วยังไงก็ได้ ลองมีเค้กมาวางตรงหน้าจะกินมั้ย แค่นั้นแหละ  

ถามผมหรอ ผมคงไม่เอา
แต่เจ้าของสโมสรผมน่าจะเอานะ

ไม่เกี่ยวว่า่กลายเป็นพระเอกเลยคุณ ลองมองดูนะว่าการกระทำแบบนี้แต่แรกมันแฟร์หรือเปล่า กับการออกไปทำอะไรกันแบบนี้โดยไม่คุยกัน หรือสุดท้ายคุณก็มองว่าทีมเล็กกลัวทีมใหญ่ได้ประโยชน์เจ้าของเลยออกมาด่ากัน
ยังงั้นหรอ?

ถึงตอนนั้นถ้ามีการแบ่งเค้กให้ทีมเล็กออกมาตั้งลีคจริง
แฟนบอลทีมผมก็คงออกมาโวยมั้งต่างประเทศ ผมก็ไม่รู้หรอก

แต่คุณมาพูดเหมือนผู้ร้ายก็คือทีมเล็กยังไงยั้งงั้น
0
0

คอมเมนเตเตอร์
Status:
เข้าร่วม: 08 Aug 2009
ตอบ: 33856
โพสเมื่อ: Wed Apr 21, 2021 14:00
เอาแค่เรื่องโหวตเปลี่ยนตัว​ 5​ คน​ ก็เห็นแล้วว่าพวกทีมกชางๆถึงเล็ก​ มันก็เห็นแก่ตัวหมดแหละ
0
0
Status:
โพสเมื่อ: Wed Apr 21, 2021 14:06
Gygee is the best พิมพ์ว่า:
เอาแค่เรื่องโหวตเปลี่ยนตัว​ 5​ คน​ ก็เห็นแล้วว่าพวกทีมกชางๆถึงเล็ก​ มันก็เห็นแก่ตัวหมดแหละ  

ทุกทีมก็มองถึงการรักษาผลประโยชน์ของตัวเองหมดนั่นแหละครับ
ทีมใหญ่ก็ต้องการให้นักเตะสด มีการปรับเปลีย่นนักเตะได้เพียงพอต่อโปรแกรมการเล่น

ทีมเล็กก็ไม่เห็นด้วยเพราะลำพังตัวหลักยังไม่แข็งพอ สำรองมาทดแทนได้แทบไม่มี การได้เปรียบ เสียเปรียบมันต่างกันอยู่แล้ว

ปัญหานี้จะหมดไปถ้าไม่ต้องโหวด แล้วพรีเมียร์ลีคกำหนดกฎนี้ขึ้นมาเลย พอมาให้ช่องทางในการทำแบบนี้ กลายเป็นทีมกลาง - เล็กกลายเป็นพวกขัดขวางไปโดยปริยาย
2
0

ดาวเตะพรีเมียร์ลีก
Status: It's not that I'm evil I just don't like to preten
เข้าร่วม: 01 Apr 2008
ตอบ: 25250
โพสเมื่อ: Wed Apr 21, 2021 14:08
มันเป็นข้อเสนอที่เป็นไปไม่ได้อะ เอาจริงๆผมจะตอบยังไงก็ได้ ตอบหล่อก็ได้

ผมไม่กินขี้หรอก ต่อให้มีคนให้เงิน ร้อยล้าน คือผมจะตอบยังไงก็ได้ เพราะมันไม่เกิดขึ้นอยู่แล้ว
0
0
นักเตะตำบล
Status: CR7
เข้าร่วม: 12 Oct 2013
ตอบ: 3178
โพสเมื่อ: Wed Apr 21, 2021 14:17
จะไปทำไม ไปให้ทีมใหญ่ตบหรอ ? ปกติก็ตบอยู่แล้วนิ แถมไปแล้วได้เงิน ก็ไม่รู้สิน่ะ เห็นก็ขายนักเตะกินได้อยู่แล้ว
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel