ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
นักเตะกลางซอย
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 01 Jun 2014
ตอบ: 1959
โพสเมื่อ: Wed Apr 21, 2021 09:48
[RE: ดิ้นอีกเฮือก! ESL แถลงไปต่อแต่ขอทบทวนโปรเจคท์ใหม่]
พวกสนันสนุนหน้าแหกหมดทำงี้ได้ไง​ ขอทางลงไว้ให้บ้าง
1
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 13 Mar 2018
ตอบ: 856
โพสเมื่อ: Wed Apr 21, 2021 09:56
ถูกแบนแล้ว
[RE: ดิ้นอีกเฮือก! ESL แถลงไปต่อแต่ขอทบทวนโปรเจคท์ใหม่]
EFCth พิมพ์ว่า:
ผู้ถือหุ้นทิพย์ ใน SS ยอมถอยได้งัย
55555555  

มีคนบอกเกมต่อรอง แต่แฟนๆ เอ้ย ผู้ถือหุ้นใน SS คิดจริงจังนะ 555555555
0
0
แข้งลีกเอิง
Status: #ทีมอาโออิ
เข้าร่วม: 22 Oct 2012
ตอบ: 4704
โพสเมื่อ: Wed Apr 21, 2021 09:57
messilingard พิมพ์ว่า:
ผู้ถือหุ้นทิพย์ ใน SS ยอมถอยได้งัย
55555555  

มีคนบอกเกมต่อรอง แต่แฟนๆ เอ้ย ผู้ถือหุ้นใน SS คิดจริงจังนะ 555555555  

เกมต่อรองอะไร
จะโดน ESL ฟ้องตูดบาน
0
0
https://www.facebook.com/efcTH
เพจเอฟฯภาษาไทย ที่มีสีสันที่สุดใน 3 โลก

https://www.facebook.com/WhopperToffee
เพจ 3 แมว 3 สไตล์ .. โคตรหล่อ โครตแบ๊ว โครตน่ารัก
นักบอลถ้วย ก.
Status:
เข้าร่วม: 09 Oct 2005
ตอบ: 17428
โพสเมื่อ: Wed Apr 21, 2021 10:04
คงเล่นได้แค่ออฟซีซั่น หรืออุ่นเครื่องละมั้งนะ
ปูแบบนี้แล้ว เป็นว่าต้องหาเวลากันเอง เป็นผมอยู่อีกฝ่ายทำตัวเป็นปรปักษ์ ก็มีแต่จะปิดกัน
ส่วนฝ่ายจะสู้ ก็ทำได้แค่ยกระดับให้คนรู้สึกว่าดีกว่า
0
0
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 04 Sep 2013
ตอบ: 485
โพสเมื่อ: Wed Apr 21, 2021 10:06
SPuRsKiDzZ พิมพ์ว่า:
มันเป็นแค่เกมส์ หลังยูฟ่าประกาศเพิ่มเงิน ก็ตามเกมส์ประกาศถอยกันหมด มันก็เป็นแบบนี้แต่แรกแล้วก็น่าจะรู้กันหมดคงไม่ตั้งจริงหรอก แหม่  

ลองดูสิครับ UEFA FIFA พรีเมียลีคจัดเต็มใส่ทีมที่เล่น ESL แน่ ไม่เกี่ยวกับการเพิ่มเงินสักนิด ไหนจะแฟนบอลไม่เอาด้วย นักเตะไม่เอาด้วย

เลือกเอาสิน จะเล่นลีกเดียว ESL

หรือจะเล่น พรีเมียลีก เอฟเอคัพ คาราบาวคัพ UEFA บอลยุโรป บอลโลก บอลโอลิมปิค

หรือ ESL จะจัดบอลโลกเอง จะจัดยังงัยละครับ จะเอาทีมจากไหนมาคัดบอลโลกในเมื่อ FIFA ไม่เอาด้วย

มีแต่เสียกับเสีย กะจะรวมตัวต่อลอง สุดท้ายไม่ได้สักบาท
0
0
Status:
ตอบ: 485
โพสเมื่อ: Wed Apr 21, 2021 10:07
kw_madrid พิมพ์ว่า:
รอดูกันต่อไป สนับสนุนเปเรชเหมืนเดิม

หมดราคาไปแล้ว
0
0
Status:
เข้าร่วม: 20 Aug 2008
ตอบ: 440
โพสเมื่อ: Wed Apr 21, 2021 10:07
ดิ้นอีกเฮือก! ESL แถลงไปต่อแต่ขอทบทวนโปรเจคท์ใหม่
ผมว่าเหมือนเล่นโป๊กเกอร์ เราจะลักไก่ก็ต้องมีไพ่ระดับนึง ถ้าเค้าขอดูไพ่แต่เรามือเปล่าก็โดน
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
0
0
Manchester United
นักบอลลีกภูมิภาค
Status:
ตอบ: 4070
โพสเมื่อ: Wed Apr 21, 2021 10:08
55555555  

ไม่น่าจะฟ้องนะครับ งานนี้มีเงินทุนหลายหมื่นล้านปอนด์เลย ผมว่าเค้ากลับไปพัฒนาโปรเจคใหม่ ให้ไม่มีทีมตัวยืนหลักในซุปเปอร์ลีค 15 ทีม แต่เป็นคัดแต่ทีมท็อปๆ จากอันดับแต่ละลีคใหญ่ในยุโรป และที่สำคัญต้องสร้างทัวร์นาเม้นต์ระดับชาติมาคานอำนาจ ของฟีฟ่าด้วยพร้อมกัน เหมือนสร้างองค์กรใหม่ แทนฟีฟ่า และยูฟ่า ไปเลย ไม่ใช่สร้างแค่ทัวร์นาเม้นต์ แล้วมาแข่งอย่างเดียวนะครับ ... อารมณ์คือ ใช้อำนาจเเงินที่มีมากมายมหาศาล กว่าฟีฟ่า และยูฟ่าเป็นร้อยเท่า เพื่อดึงดูทุกลีค ทุกดิวิชั่น มาแข่งขันใน ทัวร์นาเม้นต์ที่ องค์กรใหม่ที่กลุ่มทุนนี้สร้างขึ้นนะครับ เพราะปัญหาจริงๆ ของรอบนี้ คือการมีทีวาง 15 ทีม จาก 20 ทีมนะครับ ทีมกลางๆ ที่ทำผลงานดีกว่าพวกทีมวาง 15 ทีมกลับไม่สามารถมีส่วนร่วมได้ นะครับ ทุกอย่างถึงได้ถูกต่อต้านหนักมากๆ
0
0
ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 13 Mar 2018
ตอบ: 856
โพสเมื่อ: Wed Apr 21, 2021 10:12
ถูกแบนแล้ว
bankkok พิมพ์ว่า:
55555555  

ไม่น่าจะฟ้องนะครับ งานนี้มีเงินทุนหลายหมื่นล้านปอนด์เลย ผมว่าเค้ากลับไปพัฒนาโปรเจคใหม่ ให้ไม่มีทีมตัวยืนหลักในซุปเปอร์ลีค 15 ทีม แต่เป็นคัดแต่ทีมท็อปๆ จากอันดับแต่ละลีคใหญ่ในยุโรป และที่สำคัญต้องสร้างทัวร์นาเม้นต์ระดับชาติมาคานอำนาจ ของฟีฟ่าด้วยพร้อมกัน เหมือนสร้างองค์กรใหม่ แทนฟีฟ่า และยูฟ่า ไปเลย ไม่ใช่สร้างแค่ทัวร์นาเม้นต์ แล้วมาแข่งอย่างเดียวนะครับ ... อารมณ์คือ ใช้อำนาจเเงินที่มีมากมายมหาศาล กว่าฟีฟ่า และยูฟ่าเป็นร้อยเท่า เพื่อดึงดูทุกลีค ทุกดิวิชั่น มาแข่งขันใน ทัวร์นาเม้นต์ที่ องค์กรใหม่ที่กลุ่มทุนนี้สร้างขึ้นนะครับ เพราะปัญหาจริงๆ ของรอบนี้ คือการมีทีวาง 15 ทีม จาก 20 ทีมนะครับ ทีมกลางๆ ที่ทำผลงานดีกว่าพวกทีมวาง 15 ทีมกลับไม่สามารถมีส่วนร่วมได้ นะครับ ทุกอย่างถึงได้ถูกต่อต้านหนักมากๆ

เล่นใหญ่ขนาดนั้น มันจะต่างอะไรจากเดิม แค่ย้ายจาก UEFA เป็น Perez FA
แล้วทีมเยอะขนาดนั้นผลประโยชน์หารกันคุ้มหรอครับเมื่อเทียบกับ 15-20 ทีม
0
0
แข้งลีกเอิง
Status: #ทีมอาโออิ
เข้าร่วม: 22 Oct 2012
ตอบ: 4704
โพสเมื่อ: Wed Apr 21, 2021 10:12
bankkok พิมพ์ว่า:
55555555  

คุณคิดว่ากับจับมือกันของ 12 ทีมหน้าเงิน
ขนาดนี้
เค้าจะไม่ทีสปอนเซอร์ ผู้สนับสนุน ที่ตกลงอะไรกันไว้ล่วงหน้าเหรอครับ

ทุกอย่างเป็นเรื่องของผลประโยชน์
ฝ่ายที่เสียประโยชน์ในโลกธุรกิจ
เค้าคงไม่ทำแค่ ตบไหล่ แล้วบอกว่า ไม่เป็นไรหร๊อกมั๊ง
0
0
https://www.facebook.com/efcTH
เพจเอฟฯภาษาไทย ที่มีสีสันที่สุดใน 3 โลก

https://www.facebook.com/WhopperToffee
เพจ 3 แมว 3 สไตล์ .. โคตรหล่อ โครตแบ๊ว โครตน่ารัก
นักบอลถ้วย ค.
Status:
เข้าร่วม: 14 Jun 2010
ตอบ: 5269
โพสเมื่อ: Wed Apr 21, 2021 10:13
miopink1 พิมพ์ว่า:
kw_madrid พิมพ์ว่า:
รอดูกันต่อไป สนับสนุนเปเรชเหมืนเดิม

หมดราคาไปแล้ว  

อย่าว่าประธานผมนะ 555555
0
0
Status:
เข้าร่วม: 12 Aug 2017
ตอบ: 12
โพสเมื่อ: Wed Apr 21, 2021 10:21
[RE]ดิ้นอีกเฮือก! ESL แถลงไปต่อแต่ขอทบทวนโปรเจคท์ใหม่
เหมือนมาประท้วงขอเงินขึ้น 2วันปิดjobs ปั่นแฟนบอลทั่วโลก 5555
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
0
0
ดาวเตะพรีเมียร์ลีก
Status: Es gibt noch sehr viele Fische im Meer,,​​ ​,
เข้าร่วม: 20 Dec 2005
ตอบ: 7241
โพสเมื่อ: Wed Apr 21, 2021 10:35
กะเอาจริงนั่นแหละ แต่ไม่คิดว่าแฟนบอลจะต่อต้านเยอะแบบนี้

นี่ถ้าแฟนบอลเห็นด้วย คงเดินเรื่องยาวๆ
3
0

Andres D'alessandro
ดาวเตะกัลโช่
Status:
เข้าร่วม: 11 Jan 2011
ตอบ: 18415
โพสเมื่อ: Wed Apr 21, 2021 10:40
แทนที่แฟนบอลจะมองว่าโครงสร้างของระบบมันมีปัญหา
รวมพลังกับสโมสรเพื่อกดดันยูฟ่า ดันไปสู้รบกันเอง
นึกถึงการประท้วงแถวๆนี้เลย พูดไม่ถูกใจปุ๊บตีกันเอง

ยูฟ่าเห็นแล้วยิ้มเลย
1
0

ได้

Status:
เข้าร่วม: 01 Apr 2020
ตอบ: 86
โพสเมื่อ: Wed Apr 21, 2021 10:40
ดิ้นอีกเฮือก! ESL แถลงไปต่อแต่ขอทบทวนโปรเจคท์ใหม่
ถ้าเปลี่ยนมาใช้ระบบคัดเลือกทีมไปเล่นแบบเดียวกับ UCL จะพลิกอีกรอบมั้ยนะ

ยกแรก ทานอสได้ดีดนิ้วก่อนเว้ยย!!!
อเวนเจอร์ว่าไงยอมหรือไม่ยอม???
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel