ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
แข้งเจลีก
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 31 Mar 2020
ตอบ: 10629
โพสเมื่อ: Tue Apr 20, 2021 22:36
[RE: [MiTH] 4 เกมส์ 8 แต้ม]
IGL ตกเมต้า แผนสมัยนู่นใช้งานไม่ได้แล้ว แต่ยังดันทุรัง
ทีมอื่นเขาก็มีเปลี่ยนสมาชิกนะ แต่ทำไมพวกเขาจูนกันได้ไวจัง??
4
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
แขวนสตั๊ด
Status: กูเชียร์ม้าหนีบบ
เข้าร่วม: 05 Sep 2013
ตอบ: 6170
โพสเมื่อ: Tue Apr 20, 2021 22:36
Sulyvahn พิมพ์ว่า:
กูเชียร์ม้าหนีบ พิมพ์ว่า:
momijiroo พิมพ์ว่า:
ต้องหาทางแก้ขัด ให้รอดตกชั้นไปถึงวันตลาดเปิดอะ

IGL Ezqelusia ผมยังเชื่อว่าพารอดโซนตกชั้นไหว

ส่วนตัวล้วนๆเพราะเคยสั่งชุด Ezqelusia Jowman Neotica Kchowmuch

เด็ดขาดไม่คิดเยอะ ไม่ไหวก็สั่งยิงให้จบๆไป ยิ่งมีคนทำการบ้านไลน์มูฟให้อยู่แล้วยิ่งสบายๆ  

แบบนี้จะมี IGL คนไหนที่สั่งคนๆนั้นได้ แบบมียูสหนึ่งบอก Muntoh ผมว่าถ้าหมั่นโถวมา ยิ่งแต่จะไม่ฟังเลยแหละครับ ต้อง IGL ที่มีบารมีพอสมควรอ่ะ แบบพวก Eaddy(อันนี้ผมยังไม่แน่ใจเลยจะเอาอยู่รึปล่าว) ผมคิดว่า น้าบอย พี่วู รู้แน่ปัญหาคืออะไร อยู่ที่ว่าจะกล้าลงมือไหม แค่นั้น  

น่าจะผมแหละที่จิ้ม หมั่นโถว แต่ที่ผมคิดคือเอามาแทนคนเก่าไม่ได้เอามาให้คนเก่ากด  

หนักใจแทนน้าบอย แทนพี่วูจริงๆครับ เหมือนต้องปรับทัศนคติทีมใหม่ทั้งหมดเลย
0
0
นักเตะอบจ.
Status: ยากแท้หยั่งถึง
เข้าร่วม: 06 Apr 2014
ตอบ: 7207
ต้องหาทางแก้ขัด ให้รอดตกชั้นไปถึงวันตลาดเปิดอะ

IGL Ezqelusia ผมยังเชื่อว่าพารอดโซนตกชั้นไหว

ส่วนตัวล้วนๆเพราะเคยสั่งชุด Ezqelusia Jowman Neotica Kchowmuch

เด็ดขาดไม่คิดเยอะ ไม่ไหวก็สั่งยิงให้จบๆไป ยิ่งมีคนทำการบ้านไลน์มูฟให้อยู่แล้วยิ่งสบายๆ  

แบบนี้จะมี IGL คนไหนที่สั่งคนๆนั้นได้ แบบมียูสหนึ่งบอก Muntoh ผมว่าถ้าหมั่นโถวมา ยิ่งแต่จะไม่ฟังเลยแหละครับ ต้อง IGL ที่มีบารมีพอสมควรอ่ะ แบบพวก Eaddy(อันนี้ผมยังไม่แน่ใจเลยจะเอาอยู่รึปล่าว) ผมคิดว่า น้าบอย พี่วู รู้แน่ปัญหาคืออะไร อยู่ที่ว่าจะกล้าลงมือไหม แค่นั้น  

+ igl ดีๆ ถ้าดุ๊กแมนแย่งสั่งก็ดรอปเป็นตัวสำรองเลย
0
0
นักเตะเทศบาล
Status:
เข้าร่วม: 12 Aug 2016
ตอบ: 9279

ตอนนี้เอากรีนสั่งอะจบ ถูไถไปก่อน อย่างน้อยคนสั่งยังเป็นตัวแบก เออเข้าวงไม่ได้ก็สั่งเดินยิงไปจบๆ กากๆเลยต้องมีเกมไม่ต่ำกว่า2-3แต้มอะ ไม่ใช่จะเข้าก็ไม่เข้า จะยิงก็ไม่ยิง ความคงเส้นคงวาไม่มี ไม่รอดหรอกในลีกแบบนี้

Yoshi ตอนนี้ผมว่าถ้ามาอะจบได้ ผมดูช่องyoshiบ่อยตอนซ้อม มีบ่นมีด่าแหละแต่ไม่หนักแล้วปิดเสียงคุยไปไม่มีใครรู้
0
0
นักบอล ดิวิชั่น 1
Status:
เข้าร่วม: 16 Jan 2020
ตอบ: 6008
โพสเมื่อ: Tue Apr 20, 2021 22:37
[MiTH] 4 เกมส์ 8 แต้ม
อาจจะฟังดูแรงไป​ แต่ผมคิดว่าMITH.PUBGจะไม่มีวันประสบความสำเร็จตราบใดที่ยังมีDUCKMANZเป็นIGL หรือศูนย์​กลางของทีม​ ผมเบื่อที่จะให้กำลังใจละ
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
นักบอลถ้วย ง.
Status: a lannister always pays his debts
เข้าร่วม: 19 Sep 2013
ตอบ: 3305
โพสเมื่อ: Tue Apr 20, 2021 22:38
4วันที่ผ่านมา IGLสั่งให้ไปเเต่ละที่ไม่โดนกดจนซุน ก็โดนลุมชื่อคนยิงขึ้นที2ทีมขั้นต่ำตลอด
เลือกพื้นที่ยังไงถึงมีมุมให้2ทีมยิงใส่ได้ เเค่อยู่ในที่ที่มุมเปิดต้องวัดกับ1ทีมก็ถือว่าพื้นที่ตรงนั้นห่วยเเล้ว

ไปฟังเป็ดพูด เค้าบอกไม่ว่าวงจะเน่าเเค่ไหนเค้าก็พาเข้าวงได้ เอาจากที่ตาเห็นเลยนะ ไลน์มูฟพอได้ เเต่ก็มีตกรถบ่อยอยู่นะ เเต่ที่ห่วยจัดๆคือการเลือกพื้นที่หลังจอดรถ เหมือนIGLไม่ชำนาญพื้นที่อะ
0
0
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 20 May 2010
ตอบ: 244
โพสเมื่อ: Tue Apr 20, 2021 22:38
เซ็งวะ เล่นแบบนี้ เชียร์ไม่ขึ้นเลย ไม่รู้จะแก้ไงละ ได้ทั้งพี่วูกับบอยมาโค้ชให้ บูทแคมป์ก็ตั้งหลายเดือน ตอนซ้อมก็มีทรง แต่ทำไมแข่งจริงเป็นแบบนี้

ซีซั่นนี่เอาไม่ตกชั้นก่อน และซีซั่นหน้า ปรับเปลี่ยนผู่เล่นซักคน(โบ๋) ให้เป็ดเป็น igl คนที่สอง หา igl คนใหม่มาแทน เพื่อได้ลุ้น top 3 top 5 กับเค้าบ้าง
แก้ไขล่าสุดโดย Poorin35 เมื่อ Tue Apr 20, 2021 22:42, ทั้งหมด 1 ครั้ง
0
0
Status: Just The Way I am.
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 111
Monco พิมพ์ว่า:
ทีมเขาใครไปเปลี่ยนไม่ได้หรอกครับ
เผลอๆเม้นวิจารณ์ไปอาจโดนสวนกลับมาว่าเรื่องของทีมเขาคนนอกอย่ามายุ่ง
คนนอกไม่มีทางเก่งไปกว่านักแข่งหรอก แต่ผลงานมันไม่หลอกใคร
ผมคนนึงเคยเชียร์มิทและผู้เล่นที่ผมเชียร์ถูกเอาออกด้วยเหตุผลไม่เข้ากับสไตลส์ ฟคผู้เล่นเหล่านั้นย่อมเสียใจ
จากนั้นผมนี่รอดูเลยครับว่าเอาคนใหม่ที่เข้าสไตลส์ igl มาเล่นแล้วจะดีขนาดไหน ดีสมกับที่เอาคนเก่าออกมั้ย
ถ้าไม่ดีจะอ้างอะไรอีก ต้องมีใครออกอีกมั้ย ต้องหาคนที่เข้าสไตลส์คนไหนมาอีกกี่คนถึงจะถูกใจถึงจะเข้าสไตลส์สักที

ต่อให้เอาชุดที่ดีที่สุด อย่าง DMG General Gaming มาช่วยก็ไม่รู้ผลงานจะดีรึเปล่า
บางทีสิ่งที่สร้างขึ้นมาเอง ทิฐิ อัตตา พวกนี้พอมีแล้วมันแก้ยากน่ะ
แก้ไขล่าสุดโดย Kaiter เมื่อ Tue Apr 20, 2021 22:39, ทั้งหมด 1 ครั้ง
0
0

นักบอลลีกภูมิภาค
Status:
เข้าร่วม: 28 Dec 2017
ตอบ: 4939
โพสเมื่อ: Tue Apr 20, 2021 22:39
ทีมเขาใครไปเปลี่ยนไม่ได้หรอกครับ
เผลอๆเม้นวิจารณ์ไปอาจโดนสวนกลับมาว่าเรื่องของทีมเขาคนนอกอย่ามายุ่ง
คนนอกไม่มีทางเก่งไปกว่านักแข่งหรอก แต่ผลงานมันไม่หลอกใคร
ผมคนนึงเคยเชียร์มิทและผู้เล่นที่ผมเชียร์ถูกเอาออกด้วยเหตุผลไม่เข้ากับสไตลส์ ฟคผู้เล่นเหล่านั้นย่อมเสียใจ
จากนั้นผมนี่รอดูเลยครับว่าเอาคนใหม่ที่เข้าสไตลส์ igl มาเล่นแล้วจะดีขนาดไหน ดีสมกับที่เอาคนเก่าออกมั้ย
ถ้าไม่ดีจะอ้างอะไรอีก ต้องมีใครออกอีกมั้ย ต้องหาคนที่เข้าสไตลส์คนไหนมาอีกกี่คนถึงจะถูกใจถึงจะเข้าสไตลส์สักที

ปัญหานี้ถ้าผมเป็นโค๊ช ผมคงหนักใจอ่ะ แก้ยาก ฉีกมาแพง (กลายๆว่าเป็นสตาร์อะ) ไม่มีใครกล้าดรอป

เอาจ่าเข้ามา กลายเป็นไม่กล้าสั่งจ้อย ผลงานมันบอกอยู่ในตัวอยู่แล้วครับ แต่ SS นี้ อย่างน้อยก็ได้กรีนมาแบก ถ้ากรีนฟอร์มตก คงเละเทะกว่านี้เยอะครับ  

ผมเข้าใจฟีลตอนนั้นนะ คนส่วนใหญ่ขาดหวังจากผลงานที่ลอนดอน
ถึงตอนนี้ผมว่าเขาก็ยังเก่งและยังแม่นอยู่ แต่ถามว่ามิทจะต้องใช้เวลาหาคนใหม่หรือปรับตัวให้เข้ากับคนๆเดียวไปอีกนานเท่าไหร่
แก้ไขล่าสุดโดย Monco เมื่อ Tue Apr 20, 2021 22:40, ทั้งหมด 1 ครั้ง
0
0
ซุปตาร์ยูโร
Status:
เข้าร่วม: 12 Aug 2010
ตอบ: 8257
โพสเมื่อ: Tue Apr 20, 2021 22:40
OneAaronRamsey พิมพ์ว่า:
4วันที่ผ่านมา IGLสั่งให้ไปเเต่ละที่ไม่โดนกดจนซุน ก็โดนลุมชื่อคนยิงขึ้นที2ทีมขั้นต่ำตลอด
เลือกพื้นที่ยังไงถึงมีมุมให้2ทีมยิงใส่ได้ เเค่อยู่ในที่ที่มุมเปิดต้องวัดกับ1ทีมก็ถือว่าพื้นที่ตรงนั้นห่วยเเล้ว

ไปฟังเป็ดพูด เค้าบอกไม่ว่าวงจะเน่าเเค่ไหนเค้าก็พาเข้าวงได้ เอาจากที่ตาเห็นเลยนะ ไลน์มูฟพอได้ เเต่ก็มีตกรถบ่อยอยู่นะ เเต่ที่ห่วยจัดๆคือการเลือกพื้นที่หลังจอดรถ เหมือนIGLไม่ชำนาญพื้นที่อะ  
ตั้งแต่ss ที่แล้วละครับแบบนี้ ชอบจอดเนินต่ำ ไม่ก็หลุม สุดท้ายโดยแซนวิชตายไม่ได้เล่น
0
0
นักบอลลีกภูมิภาค
Status:
เข้าร่วม: 28 Dec 2017
ตอบ: 4939
โพสเมื่อ: Tue Apr 20, 2021 22:42
Kaiter พิมพ์ว่า:

ต่อให้เอาชุดที่ดีที่สุด อย่าง DMG General Gaming มาช่วยก็ไม่รู้ผลงานจะดีรึเปล่า
บางทีสิ่งที่สร้างขึ้นมาเอง ทิฐิ อัตตา พวกนี้พอมีแล้วมันแก้ยากน่ะ  

เอาจริงๆผมเคยคิดเหมือนกันว่าหรือจะต้องยกชุด AG เก่ามาทั้งหมดให้ครบทุกคนเลยหรือเปล่า
แก้ไขล่าสุดโดย Monco เมื่อ Tue Apr 20, 2021 23:02, ทั้งหมด 1 ครั้ง
0
0
ซุปตาร์โอลิมปิก
Status:
เข้าร่วม: 23 May 2020
ตอบ: 9875
โพสเมื่อ: Tue Apr 20, 2021 22:42
Norrsing88 พิมพ์ว่า:
อาจจะฟังดูแรงไป​ แต่ผมคิดว่าMITH.PUBGจะไม่มีวันประสบความสำเร็จตราบใดที่ยังมีDUCKMANZเป็นIGL หรือศูนย์​กลางของทีม​ ผมเบื่อที่จะให้กำลังใจละ  

ไม่หรอก เขื่อว่าหลายคนก็คิดว่าถ้าไม่มีดั้กแมน ทีมจะไปไกลกว่านี้
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
0
0
Status:
เข้าร่วม: 15 Apr 2020
ตอบ: 202
อะไรที่มันไม่ได้ก็คือไม่ได้จริงๆ ผมว่ามิทชุดนี้ เพิ่มจาบี มาอีกคน ได้แค่นี้จริงๆ ก็สงสารเขานะ เขาก็พยายามทุกวิธีทางจริงๆ มันเหมือนรถบ้างรุ่นมันแรงสุดได้แค่นี้ไม่ว่าจะเร่งแค่ไหนเครื่องมันเเรงได้เท่านี้จริงๆ ฉะนั้นถ้าเจ้าตัวอยากได้รถที่มันแรงกว่าเดิมก็ต้องซื้อคันใหม่ รุ่นใหม่
0
0
นักเตะอบจ.
โพสเมื่อ: Tue Apr 20, 2021 22:43
Norrsing88 พิมพ์ว่า:

เอากรีนเป็นศูนย์กลางยังดีซะกว่า
0
0
นักเตะอบจ.
โพสเมื่อ: Tue Apr 20, 2021 22:43
Poorin35 พิมพ์ว่า:
เซ็งวะ เล่นแบบนี้ เชียร์ไม่ขึ้นเลย ไม่รู้จะแก้ไงละ ได้ทั้งพี่วูกับบอยมาโค้ชให้ บูทแคมป์ก็ตั้งหลายเดือน ตอนซ้อมก็มีทรง แต่ทำไมแข่งจริงเป็นแบบนี้

ซีซั่นนี่เอาไม่ตกชั้นก่อน และซีซั่นหน้า ปรับเปลี่ยนผู่เล่นซักคน(โบ๋) ให้เป็ดเป็น igl คนที่สอง หา igl คนใหม่มาแทน เพื่อได้ลุ้น top 3 top 5 กับเค้าบ้าง  

igl สอง ระวังแย่ง igl 1 สั่งนะครับ
1
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel