ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
นักเตะตำบล
Status: หมาเฝ้าบ้านแมน
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 13 Jan 2015
ตอบ: 1323
โพสเมื่อ: Tue Apr 20, 2021 20:33
[RE: ร้าวไหม?....หงส์เซ็นเซอร์เกลี้ยงไร้บทสัมภาษณ์ JK เฉ่ง ESL]
ลาออกสิครับ เบื่อเหมือนกัน ผลงานห่วยแตก
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
นักบอลถ้วย ค.
Status:
เข้าร่วม: 14 Jun 2010
ตอบ: 5264
โพสเมื่อ: Tue Apr 20, 2021 20:34
[RE: ร้าวไหม?....หงส์เซ็นเซอร์เกลี้ยงไร้บทสัมภาษณ์ JK เฉ่ง ESL]
Bie the stars พิมพ์ว่า:
kw_madrid พิมพ์ว่า:
ลาออกสิครับบอส นักเตะก็ยกเลิกสัญญาไปเลย

แล้วตะโกนดังๆว่า
“พวกเราพอใจเท่านี้ แบบนี้”

ฮูลาๆๆๆๆๆๆ  

เห็นด้วย สำคัญตัวผิดกันทั้งนั้น สโมสรไม่มีคล็อป ถึงไม่ได้แชมป์ก็ไม่ตกชั้นอยู่ละนักเตะก็หาใหม่ได้ตลอด  

เวลาสโมสรลำบากขาดทุน ก็ไม่เห็นจะไปลดค่าเหนื่อยช่วย
จะต่อสัญญาแต่ละที ขอเพิ่มแต่ค่าแรงทั้งชาติ
พอทีนี้จะหาเงินมาเพิ่มมาให้ใช้ กลับต่อต้าน

งึดๆๆ
3
0
กำเนิดดาวรุ่ง
Status: 현재를 해칠 과거를 가져 가지 마라
เข้าร่วม: 12 Apr 2020
ตอบ: 2249
โพสเมื่อ: Tue Apr 20, 2021 20:46
ยังไงหมากเกมนี้มีแผลแน่ๆรอชมเลย
แก้ไขล่าสุดโดย BLACKICE78 เมื่อ Tue Apr 20, 2021 20:47, ทั้งหมด 1 ครั้ง
0
0
Shaken, not stirred ♥

Status: พึึ่งเริ่มเล่น
เข้าร่วม: 17 Mar 2020
ตอบ: 152
โพสเมื่อ: Tue Apr 20, 2021 20:54
[RE]ร้าวไหม?....หงส์เซ็นเซอร์เกลี้ยงไร้บทสัมภาษณ์ JK เฉ่ง ESL
VincenzE พิมพ์ว่า:
เจ้าของจะลงทุนเพิ่มต้องแจ้งพนักงานด้วยเหรอครับ  

สำหรับส่วนตัวผม สโมสรฟุตบอลไม่ใช่บริษัท มันคือผู้คน ที่รักชอบทีมเข้าไปเชียร์ไปสนับสนุนทีมที่รัก ถ้าไม่มีผู้คนเข้ามาเชียร์ มันก็ไม่ใช่นะ เมื่อคืนยังดูไปแบบเซ็งๆ เลย เห้อ...
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
0
0
นักบอลถ้วย ข.
Status:
เข้าร่วม: 29 Apr 2009
ตอบ: 8297
โพสเมื่อ: Tue Apr 20, 2021 21:02
zzazzster พิมพ์ว่า:
เจ้าของจะลงทุนเพิ่มต้องแจ้งพนักงานด้วยเหรอครับ  

สำหรับส่วนตัวผม สโมสรฟุตบอลไม่ใช่บริษัท มันคือผู้คน ที่รักชอบทีมเข้าไปเชียร์ไปสนับสนุนทีมที่รัก ถ้าไม่มีผู้คนเข้ามาเชียร์ มันก็ไม่ใช่นะ เมื่อคืนยังดูไปแบบเซ็งๆ เลย เห้อ...  

แล้วถ้าไม่มีเงินหมุนเวียนมาจนล้มละลายล่ะครับ คุณล้มไปกับเขารึเปล่า อยากเสริมทัพ ซื้อตัว เขาเสกเงินมาเหรอครับ ก็เห็นแฟนแต่ละทีมร้องให้บอร์ดซื้อตัวมาเพิ่มทั้งนั้น ถ้าไม่ทำเขาจะเอาเงินจากไหน แทนที่จะเตะกันลิ้นห้อยแต่ถูกยูฟ่าดูดเงินไปฟรี ๆ เขาจัดกันเองไม่ดีกว่าเหรอ

แล้วหน้าที่ ผจก คือคุมทีมครับ ไม่ใช่ให้ข่าวตีกับบอร์ดตัวเอง ถ้าไม่ได้บอร์ดชุดปัจจุบัน คุณคิดว่าด้วยนักเตะที่ซื้อเข้ามาไม่ใช่เกรดท็อปเหมือนตอนนี้ แต่ ผจก ยังเป็น JK ทีมคุณจะได้ UCL EPL ไหมครับ
แก้ไขล่าสุดโดย VincenzE เมื่อ Tue Apr 20, 2021 21:05, ทั้งหมด 1 ครั้ง
1
0
ดาวเตะกัลโช่
Status:
เข้าร่วม: 11 Jan 2011
ตอบ: 18415
โพสเมื่อ: Tue Apr 20, 2021 22:22
สรุปคลอปไปบาเหยิน ฟลิกมาลิวพรูล
2
0

ได้

ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 12 Aug 2017
ตอบ: 811
โพสเมื่อ: Tue Apr 20, 2021 22:35
ถูกแบนแล้ว
Salazao พิมพ์ว่า:
อันนี้ก็น่าเกลียดเกิน ทำอะไรอย่างน้อยก็ต้องบอกกันภายในก่อนหรือเปล่า

ถึงจะเข้าข้างESLมาตลอด แต่เคสนี้ยังไงฝั่งสโมสรก็ผิด  

เคสนี้ผมมองต่างนะครับ ระดับบริหารการตัดสินใจคือเด็ดเดี่ยวมากเเละเก็บเป็นความลับสุดๆ
ถ้ามาประชุมถามทุกคน ไม่มีจบง่ายหรอกครับ

ในเมื่อเป็นพนักงานเเล้ว ทำได้อย่างเดียวคือเชื่อมั่นในทีมบริหาร
สุดท้ายมีทางเลือก ไม่พอใจก็ลาออกไป แค่นั้น
สำหรับผมมองเรื่องนี้เป็นเรื่องธรรมชาติ

ถ้าการตัดสิินใจเรื่อง ESL ผิด ก็รู้ตัวคนผิดเลย จบง่ายกว่า
0
0
Status:
เข้าร่วม: 16 Aug 2008
ตอบ: 957
โพสเมื่อ: Wed Apr 21, 2021 00:02

แล้วทำไมต้องบอกก่อนอ่ะ เมื่อ ทีมอื่นเค้าก็ไม่บอก ระดับเจ้าของ เค้าประชุมกัน เป็นความลับ มาตลอด ถ้าข่าวรั่ว ละ
0
0

ดาวเตะพรีเมียร์ลีก
Status:
เข้าร่วม: 21 May 2011
ตอบ: 12540
โพสเมื่อ: Wed Apr 21, 2021 00:06
เจ้าของจะทำไรก็ได้ เออ ดี ต่อไปก็ให้ลูกค้าแบบนั้นเข้าไปดูเถอะ
0
0
Status:
เข้าร่วม: 12 Aug 2017
ตอบ: 2096
โพสเมื่อ: Wed Apr 21, 2021 00:10
ถ้ามันส่งผลกับ ผลการแข่งขันของนักเตะ

ก็ควรจะต้องบอกกับโค้ชให้เร็วที่สุดนะ เพราะเขาจะได้หาทางรับมือการเสียสมาธิของนักเตะได้ ในเรื่องนี้ นักเตะก็อาจจะรู้สึกว่าความสำคัญของการจบ top4 ต่ำลง มันก็กระทบกับ passion ในสนามได้

ส่วนตัวคิดว่าควรประกาศไปตอนลีคแข่งจบแล้ว
แก้ไขล่าสุดโดย Lost Love-13 เมื่อ Wed Apr 21, 2021 00:12, ทั้งหมด 2 ครั้ง
0
0
นักเตะเทศบาล
Status:
เข้าร่วม: 24 Apr 2009
ตอบ: 6469
โพสเมื่อ: Wed Apr 21, 2021 00:15
ร้าวไหม?....หงส์เซ็นเซอร์เกลี้ยงไร้บทสัมภาษณ์ JK เฉ่ง ESL
แย่จังที่ทำงาน commu ทิศทางบริษัทตลอดเลย ส่วนเรื่องลงทุนมันจะลงมาเป็นทอดๆทีละสเตปตามแต่ระดับความรับผิดชอบ อย่างน้อยๆระดับบริหารหรือหัวหน้าทีมจะต้องรู้ทิศทางเป็นอย่างน้อยเพื่อที่จะวางแผนหรือประเมินความเสี่ยงต่อหน้างานหรือลูกทีม

ซึ่งตำแหน่งอย่างคล๊อปหรือเทรนเนอร์ที่แม่งคลุกคลีกับนักเตะแล้วนักเตะมารู้เรื่องนี้แล้วแพนิคจะรับมือยังไงแค่ตอนไม่แพนิคก็ปวดหัวจะแย่

ถึงจะไม่ใช่บริษัทแต่มันคือรูปแบบorganize การสื่อสารองค์กรสำคัญเด้อ

ไม่มีใครใหญ่กว่า(เจ้าของ)สโมสร ฮ่าๆๆ

โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
0
0

อย่าอ้างความสำเร็จในอดีตที่ยิ่งใหญ่ที่คุณไม่ได้สัมผัส แล้วมาข่มผู้อื่นที่เค้าเคยสัมผัสกับความสำเร็จ แม้ไม่ยิ่งใหญ่เท่าแต่ก็อยู่ ณ โมเมนต์นั้นมาแล้ว การกระทำแบบนั้นมันทุเรศ
นักเตะอบจ.
Status:
เข้าร่วม: 05 Dec 2016
ตอบ: 12511
โพสเมื่อ: Wed Apr 21, 2021 03:15
ผมว่า FSG กับ คล็อป ค่อนข้างมีแนวทางเดียวกันในการทำงานนะครับ

ถ้าขัดกัน ผมว่าบอสเราลาออกแน่ๆ
0
0
นักบอลถ้วย ข.
Status:
เข้าร่วม: 06 Apr 2017
ตอบ: 6097
โพสเมื่อ: Wed Apr 21, 2021 09:36

แล้วถ้าไม่มีเงินหมุนเวียนมาจนล้มละลายล่ะครับ คุณล้มไปกับเขารึเปล่า อยากเสริมทัพ ซื้อตัว เขาเสกเงินมาเหรอครับ ก็เห็นแฟนแต่ละทีมร้องให้บอร์ดซื้อตัวมาเพิ่มทั้งนั้น ถ้าไม่ทำเขาจะเอาเงินจากไหน แทนที่จะเตะกันลิ้นห้อยแต่ถูกยูฟ่าดูดเงินไปฟรี ๆ เขาจัดกันเองไม่ดีกว่าเหรอ

แล้วหน้าที่ ผจก คือคุมทีมครับ ไม่ใช่ให้ข่าวตีกับบอร์ดตัวเอง ถ้าไม่ได้บอร์ดชุดปัจจุบัน คุณคิดว่าด้วยนักเตะที่ซื้อเข้ามาไม่ใช่เกรดท็อปเหมือนตอนนี้ แต่ ผจก ยังเป็น JK ทีมคุณจะได้ UCL EPL ไหมครับ  

อาจจะได้หรืออาจจะไม่ได้ ไม่มีใครรู้ มันก็ขึ้นอยู่กับบอร์ดอื่นว่าดีแค่ไหนครับ

ส่วนตัวมองว่าา เฟนเวย์ สปอร์ต กรุ๊ป ดีมาตลอดนะ

แต่ดีก็ส่วนดีครับ พลาดก็ส่วนพลาด แล้วเป็นไงล่ะ ถอนตัวกันหมด วงการฟุตบอลจะพังเอานะครับ เล่นผูกขาด คิดง่ายๆ ทีมเล็กเขาจะอยู่ยังไง มีโอกาสได้ลุ้นอะไรกับเขาไหม ไปกันใหญ่

การที่มีรายได้เพิ่มมามหาศาลอยู่ไม่กี่ทีม มันโอเคจริงๆ หรือครับ คิดตามโลกแห่งความเป็นจริง แล้วมันการันตีความสำเร็จยังไง ในเมื่อก็ทีมใหญ่ได้เพิ่มกันทุกทีม ทั้งเชลซี แมนยู แมนซิ อาเซ เสปอร์ ลิเวอร์

โลกทุกวันนี้มัน Equality ขึ้นไปทุกปีๆ อันนี้เห็นว่ามันถอยหลังชัดๆ บอร์ดยังไม่มาบอกผู้จัดการทีม แล้วผู้จัดการทีมต้องบอกบอร์ดด้วยหรอครับ ผมก็เป็นหัวหน้าคนนะ ไม่ได้ใหญ่โตอะไร แค่ผู้จัดการ แต่ทุกเรื่องผมควรมีสิทธิ์รู้นะ ถ้ามันกระทบกับงานของผมและองค์กรโดยรวม

ถ้าผมไม่แคร์องค์กรเลย ผมก็แค่ทำหน้าที่ไป ไม่จริงจังอะไร เรื่อยเปื่อย รับเงินไปวันๆ แต่ถ้าอยากพัฒนาไปด้วยกัน มันต้องแจ้งครับ อันนี้ชัดเจนอยู่แล้ว จากข่าวที่เพิ่งออกมาหลายๆ ข่าวว่า เขาพยายามปิดกัน เห็นเงินจนตาบอด โดยเฉพาะโควิดที่กระทบอย่างหนัก

แต่อยู่กับความจริงและมีคุณค่าในตัวเองบ้างก็ได้ครับ คุณเล่นพูดถึงขั้นล้มละลาย เอาตรงๆ นะ ถ้าลิเวอร์ล้มละลาย มันมีทีมในพรีเมียร์เกินครึ่งอ่ะ ล้อมหนักกว่าแน่นอน เพราะคล๊อปเขาซื้อขายเก่ง 4 5 ปี หลายคนไปจดจำราคาฟานไดร์ อลิซอน แต่ไม่ได้ดูโดยรวม เป็นทีมใหญ่ร่วมกับพวกเสปอร์อ่ะ ทีมซื้อขายเป็นบวก
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel