ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
ซุปตาร์โอลิมปิก
Status: SS Blogger, Arsenal and Sunderland Lover.
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 05 Sep 2013
ตอบ: 7799
โพสเมื่อ: Tue Apr 20, 2021 11:12
[RE: ผิดไหมที่ไม่เอา ESL]
spideer13 พิมพ์ว่า:
แล้วผมผิดไหม ที่เอา ESL  

ไม่ผิดค่ะ เราทุกคนล้วนมีเหตุและผล
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 4903
โพสเมื่อ: Tue Apr 20, 2021 11:21
ถูกแบนแล้ว
ไม่มีใครผิดครับ

แต่มีบางยูสที่เห็นต่างและพยายามดูถูกคนอื่น ซึ่งมันทุเรสครับ
5
0
ดาวซัลโวฟุตบอลโลก
Status:
เข้าร่วม: 04 Nov 2006
ตอบ: 21658
โพสเมื่อ: Tue Apr 20, 2021 11:24
potdemo พิมพ์ว่า:
สวัสดีค่ะ เราเข้าใจว่าหลายๆ คนใน ss
อาจจะตำหนิเราที่เลือกแบบนี้ แต่โปรดเข้าใจว่า
เราเองก็ไม่ชอบการกระทำ uefa มานานแล้ว
ตามเหตุผลนี่เลยนะคะ

potdemo พิมพ์ว่า:
เราเป็นแฟนอาร์เซนอลเหมือนกันค่ะ เราอยากให้ทีมมีเงินมาต่อยอดพัฒนาก็จริง แต่ถ้าจะให้เข้าร่วม ESL เราก็ต้องค้านเหมือนกัน

อันดับแรกคือแฟนบอลท้องถิ่น เรายอมรับว่าอาจจะไม่รู้เรื่องวัฒนธรรมที่นู่นมากนัก แต่คนที่เชียร์มาตลอดหลายรุ่น เขาก็ต้องรู้สึกแหละว่าทำไมทีมรัก ถึงเลือกเงินมากกว่าแฟนบอล ฟุตบอลนอกจากเงิน แฟนบอลคือตัวแปรสำคัญเลย ไม่มีแฟนบอลก็ไม่มีความหมาย

อันดับสองคือเหลื่อมล้ำเลยค่ะ คุณอาจจะเห็นว่าทีมเล็กที่อุตส่าห์พยายามเล่นให้ดีกว่าทีมใหญ่ ถึงแม้จะมีลูกตุกติกมากไป แต่ก็นั่นแหละเพื่อความอยู่รอด ไหนจะค่าลิขสิทธิ์ที่ทีมเล็ก เผลอๆ จะได้อานิสงส์จากที่ได้เจอทีมใหญ่บ้าง แล้วถ้า 6 ทีมเข้าร่วม ESL แล้วเกิดถูกแบนจาก FA ล่ะ

อันดับสามคือผู้ที่ได้รับผลกระทบ นอกจากแฟนบอล ก็คือโค้ชและนักเตะ ผู้ที่ไม่รู้อีโหน่อีเหน่ใดๆ เลย แน่นอนว่าแฟนบอลนอกจากจะทัวร์ใส่บอร์ด แล้วโค้ชกับนักเตะ จะไม่โดนด่า โดนอะไรเหรอ เผลอๆ โดนยิ่งกว่านี้อีก

ทั้งนี้ทั้งนั้นเราเองก็ไม่เห็นด้วยกับวิธีการของยูฟ่า ไม่ชอบที่ยูฟ่าเอาเงินเข้ากระเป๋าโดยไม่เห็นหัวทีมใหญ่ แต่การที่ทีมเข้าร่วม ESL ล่ะ เห็นหัวแฟนบอลมาหรือเปล่า เท่านั่นแหละ  

เราเข้าใจว่าแฟนบอลในนี้อยากให้ทีมได้ดี มีเงินบ้าง เราเองก็อยากให้น่อลมีเงิน
ซื้อนักเตะที่ได้เกรดดีๆ ขึ้นมา แต่การที่ประกาศปาวๆ ว่าจะมี Super League กลางคันจะต้องมีคำนึง
ผู้ที่ได้รับผลกระทบนอกเหนือจาก Uefa ก็เป็นทีมกลางตารางไปจนถึงทีมหนีตกชั้น ที่พวกเขาไม่เข้าใจ
และไม่ได้ทันตั้งตัว รวมไปถึงโค้ชและนักเตะที่ไม่รู้อีโหน่อีเหน่

ต้องขอโทษและขออภัยที่เห็นต่างด้วยค่ะ  

ถ้าไม่ถูกแบนออกจากลีก ทีมเล็กก็ดีขึ้น

esl เป็นการเพิ่มมูลค่าทีมใหญ่ ก็ช่วยให้มูลค่าลีกเพิ่มขึ้น รายได้ทีมเล็กก็เพิ่มขึ้นตาม
1
0
ดาวเตะลา ลีกา
Status:
เข้าร่วม: 11 Feb 2017
ตอบ: 10160
โพสเมื่อ: Tue Apr 20, 2021 11:32
เอาตรงๆ เหตุผลของทีมเล็กมันดูเหมือนเกาะเค้ามากกว่านะ

ถ้าทีมเล็กสนใจฟุตบอลจริงๆ ควรจะให้ทีมที่ไม่อยากเล่น UCL ออกไปเล่นถ้วยเค้าแล้วยกระดับการเล่นของทีมที่เหลือใน UCL ให้สนุกขึ้น

แล้วการที่ทีมใหญ่ออกจาก UCL ไป ทีมเล็กบอกเดือดร้อน ผมยังงงอยู่เลย เดือดร้อนตรงไหนอะ คุณก็เตะกันเหมือนเดิมไปดิ

ทีมคุณก็มีลุ้นไป UCL มากขึ้นกันด้วยซ้ำ อันดับในลีคคุณก็อาจจะดีขึ้นก็ได้ถ้าคิดว่าพวกทีมที่ไปจะเทในลีค อันดับดีขึ้นรายได้ก็มากขึ้น ต่อให้สปอนเซอร์ UCL ลดลง แต่จากที่ทีมเล็กไม่มีโอกาสได้ ก็จะได้นะ

ถ้าคิดว่าเค้าไปกันแล้วไปฟาร์มเงิน มันก็ดีกับระบบการเงินในโลกฟุตบอลนะ ขนาดทุกวันนี้ทีมใหญ่จะซื้อตัวทีมเล็กยังโขกกันยับเลย ไม่เห็นมีทีมเล็กขายถูกๆช่วยๆทีมใหญ่สักทีม เห็นขูดกันหมดอะ

ยิ่งพวกนักเตะที่ออกมา ผมยิ่งไม่เข้าใจ ถ้าสโมสรเดินไปเอาสัญญาให้เซ็นลดค่าเหนื่อยสักครึ่งนึงเพิ่มระยะเวลาสัญญาไป 4 ปี จะเซ็นไหม จะได้ช่วยเรื่องค่าใช้จ่าย เห็นเวลาจะต่อสัญญา เรียกค่าเหนื่อยเพิ่มกันแทบทุกคน ไม่เห็นมีใครรักฟุตบอลอะไรแบบที่พูดเลย

4
0
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 20 Oct 2009
ตอบ: 379
โพสเมื่อ: Tue Apr 20, 2021 11:50
ผมนี้รอดูแผนว่าจะช่วยทีมเล็กยังไง แต่ถ้าทำรายได้มากกว่า UCL 2-3 เท่าตลอดจริง และแผนช่วยทีมเล็กชัดเจนนี้ จะเชียร์สุดตัว ตอนนี้ขอกั๊กไว้ก่อน เพราะยังไม่เห็นลายละเอียดซักเท่าไหร่เลย
2
0
ดาวซัลโวยุโรป
Status:
เข้าร่วม: 09 Sep 2013
ตอบ: 5219
โพสเมื่อ: Tue Apr 20, 2021 12:05
ตอบได้เลยว่า ไม่ผิดครับ

แต่ฝั่งนู้น ถ้าเขาจะจริงจัง ยังไงแฟนบอลอย่างเราๆก็ต้องปรับตัวให้ได้ครับ
1
0
นักเตะอบต.
Status:
เข้าร่วม: 03 Mar 2019
ตอบ: 1501
โพสเมื่อ: Tue Apr 20, 2021 14:58
ไม่มีใครผิดใครถูกหรอกครับ สุดท้ายมันก็แค่เรามองฟุตบอลในมุมไหน มองสถานการณ์ตอนนี้ในแบบไหน ก็แค่นั้นครับ

แต่คนที่มาแซะไม่ว่าจะฝั่งไหน สำหรับผมคือกระจอกครับ รับความเห็นต่างไม่ได้ก็ควรอยู่เงียบๆ
1
0

ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel