ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
นักเตะตำบล
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 24 Jun 2019
ตอบ: 1218
โพสเมื่อ: Tue Apr 20, 2021 05:58
[RE: เวลาซื้อไอโฟน, ไอแพดควรซื้อ Apple care เพิ่มมั้ยครับ หรือไม่คุ้ม]
ต้องซื้อครับ

ปล. วันนี้มีงาน apple event คาดว่า ipad ตัวใหม่จะออก รอได้รอนะครับ

Spoil
https://www.apple.com/th/  
1
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 571
โพสเมื่อ: Tue Apr 20, 2021 06:14
[RE: เวลาซื้อไอโฟน, ไอแพดควรซื้อ Apple care เพิ่มมั้ยครับ หรือไม่คุ้ม]

ถ้าผมซื้อ apple care+ ให้ iPad ไป แล้วก่อนจะครบประกัน 2 ปี ผมทำให้เกิดอุบัติเหตุแล้วไปเคลมเครื่องใหม่ ท่านว่าเป็นความคิดที่ดี

ไหมครับ

สงสัยอีกอย่างคือเครื่องที่เค้าเอามาเปลี่ยนให้เรากรณีที่ใช้ apple care+ เป็นเครื่อง refurbished หรือเปล่า

0
0
ซุปตาร์ยูโร
Status:
เข้าร่วม: 17 Jan 2010
ตอบ: 5902
โพสเมื่อ: Tue Apr 20, 2021 06:39
เพชร กัญญา พิมพ์ว่า:

ถ้าผมซื้อ apple care+ ให้ iPad ไป แล้วก่อนจะครบประกัน 2 ปี ผมทำให้เกิดอุบัติเหตุแล้วไปเคลมเครื่องใหม่ ท่านว่าเป็นความคิดที่ดี

ไหมครับ

สงสัยอีกอย่างคือเครื่องที่เค้าเอามาเปลี่ยนให้เรากรณีที่ใช้ apple care+ เป็นเครื่อง refurbished หรือเปล่า

เกิน 7 วัน เป็น refurbished ทุกกรณีครับ ถ้าจำไม่ผิดนะ เพราะยกเลิกการเอาเครื่องใหม่ให้ไปหลายปีละ

แต่ผมไม่ได้เคลมนานละ ไม่แน่ใจว่า เดี๋ยวนี้เคลมเครื่อง ยังใส่กล่องขาวล้วนให้หรือเปล่า? ในกรณี Apple Store นะ

ถ้ากับ Apple Authorized Store น่าจะมาเป็นเครื่องเปลือยๆ ซีลห่อพลาสติกหุ้มมา
1
0
.
"If you tell the truth, you don't have to remember anything"

"It ain't what you don't know that gets you into trouble. It's what you know for sure that just ain't so."

– Mark Twain
Status:
ตอบ: 571
โพสเมื่อ: Tue Apr 20, 2021 06:45
Audere Est Facere พิมพ์ว่า:
เพชร กัญญา พิมพ์ว่า:

ไหมครับ

เกิน 7 วัน เป็น refurbished ทุกกรณีครับ ถ้าจำไม่ผิดนะ เพราะยกเลิกการเอาเครื่องใหม่ให้ไปหลายปีละ

แต่ผมไม่ได้เคลมนานละ ไม่แน่ใจว่า เดี๋ยวนี้เคลมเครื่อง ยังใส่กล่องขาวล้วนให้หรือเปล่า? ในกรณี Apple Store นะ

ถ้ากับ Apple Authorized Store น่าจะมาเป็นเครื่องเปลือยๆ ซีลห่อพลาสติกหุ้มมา  

ขอบคุณครับ
0
0
ดาวเตะลา ลีกา
Status:
เข้าร่วม: 11 Feb 2017
ตอบ: 10147
โพสเมื่อ: Tue Apr 20, 2021 06:45
IPad ผม 3 เจน ซื้อแค่ตอน ipad air 2

ส่วนตัวผม ผมไม่ซื้อแล้วอะ ไม่เคยตก ใช้ระวังด้วยมั้ง

Ipad ผมว่าใส่เคส ใส่ฟิมล์ ก็แข็งแรงนะมากแล้วนะ แล้วอันอย่างใหญ่ด้วย โอกาสทำตกต่ำมากอะ
0
0
แข้งเจลีก
Status:
เข้าร่วม: 05 Jun 2006
ตอบ: 4406
โพสเมื่อ: Tue Apr 20, 2021 06:59
ผมซื้อหมดเลยครับ

ไอโฟนนี่โคตรคุ้ม 2 ปีใกล้ๆหมดประกัน ผมทำเคลมเครื่องใหม่ เครื่องรีเฟอก็ช่าง แต่ได้เครื่องใหม่ ใช้ได้อีก 2 ปี เครื่องนึงใช้ 4 ปีคุ้มมากๆ
0
0
Status:
ตอบ: 17679
โพสเมื่อ: Tue Apr 20, 2021 07:32
ไอโฟนผมไม่ได้ทำ เพราะออกจาก shop ผมใส่เคส UAG เลย

แต่ macbook ทำ
0
0
ดาวซัลโวยุโรป
Status:
เข้าร่วม: 20 Sep 2013
ตอบ: 12504
โพสเมื่อ: Tue Apr 20, 2021 07:41
ผมไม่เคยทำสักอย่าง ใช้มาทุกอย่าง ไอแพด ไอโฟน แมคบุ๊ค แอปเปิ้ลวอช ไม่เคยส่งซ่อมเลย2-3ปีแรก แล้วก็ยังไม่เคยส่งซ่อมสักอย่างเลยด้วย
0
0

ปลายอาชีพค้าแข้ง
Status:
เข้าร่วม: 12 Jan 2015
ตอบ: 5251
โพสเมื่อ: Tue Apr 20, 2021 08:21
[RE]เวลาซื้อไอโฟน, ไอแพดควรซื้อ Apple care เพิ่มมั้ยครับ หรือไม่คุ้ม
ถามว่าคุ้มไหม มันคุ้มอยู่ละ เอาอะไรไปไม่คุ้ม ยกมาบอกทีว่าไม่คุ้มยังไง ผมยกตัวอย่างเคส iPad เสียมานะ พังมา เขาไม่ซ่อมให้นะครับ เขาจับเปลี่ยนทั้งเครื่องเลย ไม่ว่าปัญหาอะไรก็ตาม ถ้าเป็นเสียจากตัวเครื่องเอง อยู่ใน 1 ปี ก็โอเค ไม่ต้องจ่ายอะไร แต่เข้าปีที่สอง ถ้าไม่มี AppleCare+ คือจ่ายเกินหมื่นเลยนะ ในการเปลี่ยนเครื่องอะ

ซ้ำร้ายสมมุติหน้าจอแหก เครื่องตกเป็นแผลใหญ่ อยากซ่อม เขาก็จับเปลี่ยนทั้งเครื่องนะ ราคาก็นั่นแหละ เกินหมื่น แต่ถ้ามี AppleCare+ ราคาซื้อมันกับราคาซ่อม รวมกันยังถูกกว่าซ่อมแบบไม่มี AppleCare+ 2 ครั้งซะอีก ถามเรื่องความคุ้มมันคุ้มอยู่ละ แต่ถ้าถามเรื่องความจำเป็น ก็ต้องมานั่งดูไลฟ์สไตล์ หรือรูปแบบการใช้งานครับ ถึงจะเจาะจงได้ว่าจำเป็นไหม
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
0
0
Status:
เข้าร่วม: 02 Dec 2010
ตอบ: 803
โพสเมื่อ: Tue Apr 20, 2021 08:26
ไม่เคยซื้อครับ
ถ้าสำหรับผมไม่ซื้อก็ได้นะ ไอแพด ไอโฟน หรือมือถืออื่นๆผมเป็นพวกบ้าเคส + ไม่ค่อยทำตก
เรียกได้ว่าไม่เคยเคลมอุปกรณ์พวกนี้เลย ใช้นานจนหมดสภาพก็เปลี่ยน
0
0
นักเตะเทศบาล
Status:
เข้าร่วม: 24 Sep 2010
ตอบ: 2494
โพสเมื่อ: Tue Apr 20, 2021 09:06
ถ้าเกิดมันต้องใช้ขึ้นมาก็คุ้มครับ แต่ก็ลองดูตัวเองก่อนว่าใช้ถนอมมั๊ยทำตกบ่อยมั๊ย ถ้าใช้ถนอมไม่ทำตกไม่ต้องซื้อก็ได้
0
0
LIVERPOOL~
แข้งดัทช์ลีก
Status:
เข้าร่วม: 22 Oct 2012
ตอบ: 7231
โพสเมื่อ: Tue Apr 20, 2021 13:38
ควรครับ

ไม่ซื้อสุดท้ายไม่ได้ใช่ก็ไม่รู้สึกอะไร

แต่พอต้องใช้แล้วไม่ได้ซื้อ ของผมเหงื่อโง่ไหล่ไม่หยุดเลย เสียเพิ่มเป็นหมื่นกว่า
(ipad pro ตก)
0
0
Talent bringt dich an den start, Einstellung ans ziel.
พรสวรรค์นำคุณไปที่จุดเริ่มต้น ทัศนคตินำคุณไปสู่เส้นชัย

อวาตาร์&ลายเซ็นต์ผิดกฏ
Status: อวาตาร์&ลายเซ็นต์ผิดกฏ ตรงไหนวะ ?
ตอบ: 1976
โพสเมื่อ: Tue Apr 20, 2021 15:43
[RE]เวลาซื้อไอโฟน, ไอแพดควรซื้อ Apple care เพิ่มมั้ยครับ หรือไม่คุ้ม
ไอโฟนผม ไม่ซื้อ ac ไม่ใส่เคส ไม่เคยตกแบบแรงๆจนต้องเคลม ทุกอย่างปกติ
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
0
0
Democracy is authority of people.
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel