ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
นักบอล ดิวิชั่น 1
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 22 Oct 2012
ตอบ: 3970
โพสเมื่อ: Tue Apr 20, 2021 00:29
[RE: ท่าทีของ เปแอสเช กับ ESL]
ZerberusZ พิมพ์ว่า:
มันเป็นบอลถ้วยแล้วทำไมต้องมีเลื่อนชั้นตกชั้น ไม่เข้าใจ  
ก็แข่งกันอยู่ 20 ทีม 15 ทีมตัวยืน แย่แค่ไหน ก็ยังได้เล่นอยู่เหมือนเดิม แล้วยิ่งมีข่าวว่าจะถูกขับออกจากระบบเกมลีกอีก ผมก็ไม่ค่อยแน่ใจครับว่าแผนในอนาคตจะเป็นยังไงกันต่อ แต่ผมก็รอดูความชัดเจนอีกนิดหน่อยนะครับ

อยากให้ทีมอื่นมาแข่งด้วย แต่ตัวเองการันตีเงิน 300 กว่าล้านทุกปี ส่วนคนอื่นอีก 5 ทีม ได้ปีนี้ ปีหน้าก็ไม่รู้ปีหน้าจะได้อีกป่าว ผมไม่รู้จริง ๆ ว่าใครจะยอมมาเสี่ยง จริง ๆ ผมอยากคอมเมนต์ให้ยาวกว่านี้ ถึงเหตุผลที่ผมมองว่า ESL มันคือการทำลายฟุตบอล ดต่ผมก็กลัวจะนอกประเด็น
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
นักเตะตำบล
Status: สวัสดีครับท่านผู้ชม .. ขอต้อนรับสู่ Island
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 07 May 2020
ตอบ: 391
โพสเมื่อ: Tue Apr 20, 2021 09:36
[RE: ท่าทีของ เปแอสเช กับ ESL]
dekbom09 พิมพ์ว่า:
ZerberusZ พิมพ์ว่า:
มันเป็นบอลถ้วยแล้วทำไมต้องมีเลื่อนชั้นตกชั้น ไม่เข้าใจ  
ก็แข่งกันอยู่ 20 ทีม 15 ทีมตัวยืน แย่แค่ไหน ก็ยังได้เล่นอยู่เหมือนเดิม แล้วยิ่งมีข่าวว่าจะถูกขับออกจากระบบเกมลีกอีก ผมก็ไม่ค่อยแน่ใจครับว่าแผนในอนาคตจะเป็นยังไงกันต่อ แต่ผมก็รอดูความชัดเจนอีกนิดหน่อยนะครับ

อยากให้ทีมอื่นมาแข่งด้วย แต่ตัวเองการันตีเงิน 300 กว่าล้านทุกปี ส่วนคนอื่นอีก 5 ทีม ได้ปีนี้ ปีหน้าก็ไม่รู้ปีหน้าจะได้อีกป่าว ผมไม่รู้จริง ๆ ว่าใครจะยอมมาเสี่ยง จริง ๆ ผมอยากคอมเมนต์ให้ยาวกว่านี้ ถึงเหตุผลที่ผมมองว่า ESL มันคือการทำลายฟุตบอล ดต่ผมก็กลัวจะนอกประเด็น  

ก็รอก่อนก็ได้ค่อยตัดสินใจโพส แต่ที่แน่ๆตอนนี้มันเป็นบอลถ้วยไงท่าน 5555 เขาวางแพลนมาให้เตะแทน UCL แค่นั้นเอง เรื่องอื่นชั่งมัน ผมงงแค่ที่ท่านบอกว่าต้องทีมีตกชั้นเฉยๆครับ
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel