ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
แข้งเจลีก
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 15 Mar 2020
ตอบ: 6816
โพสเมื่อ: Mon Apr 19, 2021 23:15
ซุปเปอร์ลีกไม่ใช่กีฬาฟุตบอล แต่คือการแสดงโชว์ที่วัดกันด้วยมูลค่าทางการตลาด
ESL มันคือบอลถ้วยเหมือน ucl euro หรือ fa นั่นแหละครับ ซึ่งก็ไม่เห็นมีใครถามถึงทีมตกชั้น ต่อให้รวมคะแนนแล้วคุณคือบ๊วย แต่คุณจบท็อปโฟร์ ปีหน้าก็ยังได้ไป ucl อยู่ดี

เพราะงั้นรอบแรกของ ESL ที่แข่งเแบบลีกสองโซน ก็แค่หาทีมเข้ารอบน็อคเอาท์ ไม่ได้หาทีมตกชั้น

ส่วนใครที่มองว่ามันจะไม่สนุกจะเหมือนบอลอุ่นเครื่องเตะไปงั้นๆ ก็ลองสมมุติว่าลิเวอร์พูลไม่สามารถผ่านเข้ารอบน็อคเอาท์ได้เลยสามปีติดกันแถมอันดับก็รั้งท้ายตลอดสามปี มูลค่าของทีมจะลดลงแค่ไหน แฟนๆจะทับถมก่นด่ายังไง จะมีที่ยืนที่อยู่ในสังคมไหม นี่ล่ะครับที่จะไม่สนุก นี่ยังไม่นับเงินรางวัลที่จะได้มากขึ้นเป็นเงาตามตัวถ้าทีมได้แชมป์อีกนะ

สุดท้ายเรื่องประวัติศาสตร์ความขลังต่างไปนาๆที่เป็นห่วงกัน ผมว่าไม่ต่องห่วงหรอกครับ ขนาดลิเวอร์พูลผมคุยถึงเรื่องแชมป์ลีก ยังโดนแซะเลยว่าเพิ่งได้ EPL ครั้งแรกครั้งเดียวไม่ใช่เหรอ Story มันสร้างกันได้ครับ
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
นักเตะกลางซอย
Status:
เข้าร่วม: 14 Mar 2010
ตอบ: 851
โพสเมื่อ: Mon Apr 19, 2021 23:59
ซุปเปอร์ลีกไม่ใช่กีฬาฟุตบอล แต่คือการแสดงโชว์ที่วัดกันด้วยมูลค่าทางการตลาด
ปัจจุบันนี้คงไม่มีใครทำทีมเพื่อการกุศลมั้งครับ ในเมื่อ UEFA ไม่ตอบโจทย์ เรื่องรายได้ ก็ต้องหาทางหาเงินกันเอาเอง

นักลงทุน ลงทุนมาก็หวังผลกำไรทั้งนั้นล่ะครับ โลกทุนนิยมก็แบบนี้แหละครับ
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
2
0
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 19 Nov 2008
ตอบ: 1051
โพสเมื่อ: Tue Apr 20, 2021 01:12
[RE: ซุปเปอร์ลีกไม่ใช่กีฬาฟุตบอล แต่คือการแสดงโชว์ที่วัดกันด้วยมูลค่าทางการตลาด]
ถ้า 12 ทีมนี้ไม่ไปเตะ ชปล ความสนุกน่าจะลดไปเยอะเลยครับ ในเมื่อยูฟ่าไม่ตอบโจทย์เรื่องรายได้ ก็ตั้งบอลถ้วยเตะกันเองแล้วแชร์รายได้กันก็ดูแฟร์ดีนะครับ(ก็น่าจะเหมือน ชปล สมัยแรกๆที่มีไม่กี่ทีมเตะกัน)เพราะจริงๆแล้วบอลยุโรปก็พึ่งทีมใหญ่ๆในการดึงดูดนะครับ ในๆผมแอบคิดว่ามันเป็นการต่อรองเรียกรายได้เพิ่มจากการเตะบอลยุโรปมากกว่าคับ
แก้ไขล่าสุดโดย mlex5555 เมื่อ Tue Apr 20, 2021 01:14, ทั้งหมด 1 ครั้ง
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel