ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5, 6, 7
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
ดาวซัลโวยุโรป
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 01 Jun 2016
ตอบ: 13524
โพสเมื่อ: Mon Apr 19, 2021 20:37
[RE: แฟนบอลที่ต่างประเทศ ไม่มีใครเอา Super League เลย]
งั้นก็ต้องรวมตังค์กันซื้อหุ้นคืนแล้วบริหารกันเองล่ะครับถ้าจะมองแต่เรื่องจิตวิญญาณ ความผูกพันธ์ แต่ไม่มองเรื่องธุรกิจ

รายจ่ายทีมเหล่านี้มากกว่าทีมเล็กอย่างต่ำๆก็สี่เท่านะครับ หนักๆเลยก็ยูเว่ บาร์ซ่าที่มีสองสตาร์โลกค่าเหนื่อยมหาศาลอยู่

รายได้แฟนบอลเข้าชมไม่ได้ปีนึงนี่หลักร้อยล้านปอนด์นะครับที่สูญไป แต่ค่าแรงนักเตะที่ตัวนักเตะเต็มใจลดให้ก็เต็มที่คนละ20% ไม่เห็นข่าวเหรอครับ บาร์ซ่าคูมันอยากได้เดปาย อยากได้ดุมแต่ไม่มีตังค์ซื้อ

บัญชีทุกทีมที่เข้าร่วมESLนี่ติดลบหลักหลายสิบถึงร้อยกว่าล้านยูโรนะครับปีนี้(ยกเว้นลิเวอร์ที่ยังไม่แสดงผล)

คำถามที่จะถามคือแล้วแฟนบอลที่ปากร่ำรักในความเป็นทีมยื่นมือเข้าลดรายจ่ายอะไรหรือไม่ครับ

ไม่มีนะ มีแต่ด่าตอนสโมสรลดรายจ่ายนู่นนั่นนี่ เอาแค่ถ้าสโมสรบอกเราถังแตกแล้วขอเพิ่มค่าMerchandise 50%ช่วยพวกเราหน่อย จะยอมกันไหมดีกว่า บอกเลย ไม่มีทางด่าด้วยว่าทีมเห็นแก่เงิน

มองมุมกลับถ้าคุณเป็นเจ้าของทีมแล้วเห็นรายได้ติดลบขนาดนี้มีคนมาบอก ยู เข้าร่วมถ้วยนี้กับไอสิ ไอให้ยูเลยค่าแรกเข้า3ร้อยล้านยูโร

คุณจะไม่เอาเหรอครับ นี่แค่แรกเข้านะ ไม่นับสิ่งที่จะตามมาในอนาคต ในยามที่รายได้ทีมหายไปจำนวนมาก

แล้วก็บ่นปอดแปด ทีมตัวกากไม่ซื้อวะ

ก็นี่ไงหนทางได้เงิน

สรุป โลกนี้ขับเคลื่อนด้วยเงินตราครับ แฟนบอลโลกอุดมคติทั้งหลายอยากให้เป็นอย่างนั้นอย่างนี้ ระดมเงินไปซื้อหุ้นครับ จริงๆนะไม่ได้ประชด

ไหนๆก็รบกวนแนะนำทีมเหล่านี้ด้วยนะครับ จะหาเงินยังไง300ล้านยูโรได้ไวแบบนี้

แก้ไขล่าสุดโดย Salazao เมื่อ Mon Apr 19, 2021 20:37, ทั้งหมด 1 ครั้ง
นักบอลไทยพรีเมียร์ลีก
Status: เอ๊าะอ่อ
เข้าร่วม: 03 Mar 2019
ตอบ: 11871
โพสเมื่อ: Mon Apr 19, 2021 20:37
[RE: แฟนบอลที่ต่างประเทศ ไม่มีใครเอา Super League เลย]
แย่จัง ซื้อเสื้อบอลทุกปี ของ อฟช ก็ตามซื้อตลอด บอลก็ดูแทบทุกนัด ที่สนามก็เคยไปดู แค่ไม่ได้เป็นคนท้องถิ่นบ้านเฮา ก็เป็นแฟนบอลกลวงๆแล้วเหรอครับเนี้ย
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
นักเตะเทศบาล
Status:
เข้าร่วม: 03 Aug 2009
ตอบ: 6005
ที่เค้าด่ากันมีใครโทษยูฟ่ามั่งมั้ยครับ ตัวต้นเหตุเลยเนี่ย
1
0
ซุปตาร์ฟุตบอลโลก
Status:
เข้าร่วม: 16 Jan 2020
ตอบ: 15519
El Coco11 พิมพ์ว่า:
ผมเห็นด้วยกับESLนะ อยากให้เตะในลีกปกติส่วนอันนี้ก็ตั้งแยกจากUCL UCLจะเป็นไงก็ปล่อยๆไป ในกระทู้ก่อนๆก็พิมไปละว่าถ้ามันยุ่งยากกว่านี้ก็ไม่โอเค แต่ตอนนี้มันรู้แค่นี้ ผมอ่านดูละผมชอบ

แต่ผมก็ไม่ได้เชียร์ทีมจากความดัง ความสำเร็จ เป็น Glory Hunters อะไรนะ ตั้งแต่เชียร์มาเห็นทีมได้แชมป์ "เมเจอร์" 0ครั้งอ่ะ ละผมก็อินกับทีมผม ไม่ใช่แค่มาเชียร์เฉยๆ ก็เข้าใจว่าทำไมแฟนที่นั่นถึงไม่เอา แค่ผมชอบไอเดียนี้

สรุปผมไม่ใช่แฟนบอล "ของแท้" เหรอ  

นั่นสิครับ อย่างผมก็เริ่มเชียร์อาเซน่อลจริงจังตอนที่ไม่ใช่ทีมลุ้นแชมป์ เริ่มเชียร์ตอนทีมเริ่มขายนักเตะใช้หนี้สนามแล้ว

แชมป์แรกกว่าจะได้เห็นก็หลายปีมากๆ แล้วก็เป็นแค่ถ้วยเอฟเอด้วย
0
0

โค้ช C-License
Status:
เข้าร่วม: 12 Aug 2017
ตอบ: 8861
จิ๊กโก๋เฝ้าบอร์ด พิมพ์ว่า:
แฟนบอลไทยจะไปตีกับเค้ามั้ย  
ผมท่องเป็นแค่ abc จะไปตีกับเค้าได้ไหม
0
0
นักบอล ดิวิชั่น 1
Status: sometimes I wish I could...
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 4735
โพสเมื่อ: Mon Apr 19, 2021 20:39
[RE]แฟนบอลที่ต่างประเทศ ไม่มีใครเอา Super League เลย
แล้วตอนทีมใหญ่ของ EPL ขอโหวตให้เปลี่ยนตัว 5คนละ ทีมเล็กทีมไหนเห็นใจมั้ง จนนักเตะทีมใหญ่กรอบเป็นข้าวเกรียบเจ็บกันระนาว แถมทีมเล็กก็ใช่ว่าจะสอดขึ้นมาลุ้นแชมป์ได้อีก เค้าก็เอาทีมเค้าว่านะ.... อีกอย่าง ทีมที่เข้าร่วม ESL เค้าไม่ได้กะจะออกจากลีคในประเทศตัวเองเลย เค้าแค่จะออกจาก UCL ที่อุตริจะเปลี่ยน Format การแข่งขันให้มีโปรแกรมเยอะขึ้น โดยไม่สนสี่สนแปดใดๆ ว่านักเตะจะกรอบขนาดไหน เจ็บขึ้นมา ยูฟ่าจ่ายค่ารักษามั้ย ก็ไม่ แทนที่จะได้พักช่วงกลางหน้าหนาวยาวๆ เตะน้อยๆ กลายเป็นอาจจะมีแมตช์เพิ่มมากอีก 4-5แมตช์ในช่วงนั่น ตายห่าพอดี แถมปิดฤดูกาลจะมีสโมสรโลก Format ใหม่อีกนักกีฬาช้ำในกันพอดีอ่ะ.... ผมเชื่อว่าถ้า UCL คง format เดิม ESL ก็ไม่เกิดหรอกครับ......
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
2
0
ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 12 Aug 2017
ตอบ: 811
โพสเมื่อ: Mon Apr 19, 2021 20:39
ถูกแบนแล้ว
แฟนบอลดูเอามัน เอาแต่ใจ แต่ทีมบริหารสโมสรจะตายเอานะ
แต่ไม่ค่อยเห็นแฟนๆออกมาประท้วงเรียกรองเรื่องรางวัลให้ทีมบ้างเลย
0
0
ซุปตาร์โอลิมปิก
Status:
เข้าร่วม: 13 Jan 2011
ตอบ: 31928
โพสเมื่อ: Mon Apr 19, 2021 20:40
ว้าว

elite mindset สุดๆ

เฉพาะพวกกุเท่านั้นที่เป็นแฟนบอลจริง พวกมึงก็แค่ glory hunter

เออ เป็นแฟนบอลพลาสติกก็ได้วะ
We wished, without hesitation, that one day...
the two of us would be able to see the cherry blossoms...
together again.

ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 25 Jan 2021
ตอบ: 770
โพสเมื่อ: Mon Apr 19, 2021 20:41
ถูกแบนแล้ว
แฟนบอลต่างประเทศเป็นพวกกลวงๆวะซั่น

อยากรู้จังว่าช่วงโควิดเนี่ยแฟนบอลแท้ๆเขาช่วยอะไรสโมสรได้บ้างอะครับ

รากเหง้าและวัฒนธรรมมันทำให้แก้ปัญหาการเงินได้มั้ย

1
0
นักเตะตำบล
Status:
เข้าร่วม: 01 Jun 2018
ตอบ: 3254
โพสเมื่อ: Mon Apr 19, 2021 20:41
reddit ก็แค่ 1 community อะครับ จะใช้แทน "แฟนบอลต่างประเทศ" ก็คงไม่ใช่ นอกจาก uk และ us คนประเทศอื่นที่เล่น reddit ก็เป็นแค่ niche เล็กๆซึ่งเทียบไม่ได้กับจำนวน international fans เลย ซึ่งแน่นอน legacy fans ที่ uk และ us ซึ่งเป็นส่วนใหญ่ของ r/soccer ก็ต้องต่อต้านแน่นอนอยู่แล้ว ฝากไว้นิดนึงว่าการที่คุณ(พูดรวมๆ)เข้าถึงสื่อพวกนี้ และมีความคิดเหมือน "ฝรั่ง" uk us และทำตัวเป็น elitist เหยียดคนดูบ้านๆที่เขาอย่างดูบอลคุณภาพสูงๆ ไม่ได้ทำให้คุณมีความเท่แต่อย่างใด การเอามาเป็นมาตรฐานต่อแฟนกลุ่มอื่น และเอามาตีตราว่าเห้ย คนไทย(และคนชาติอื่นๆ)แม่งคิดไม่เป็นว่ะ คนไทยแม่งคิดไม่เหมือนฝรั่งว่ะ คนไทยแม่งคิดโลว์คลาสว่ะ เป็นสิ่งที่ไม่ถูกต้อง แน่สิบ้านกูไม่ได้เกิดอยู่ริมแม่น้ำเมอซี่นี่กูจะอินอะไรนักหนา เห็นมาหลายเม้นละแบบแอบๆแซะว่า คนไทยทำไมคิดงู้นคิดงี้ไม่เหมือนฝรั่ง ที่พูดนี่ไม่ได้เจาะจงที่ใครนะพูดรวมๆ

edit: นี่พิมตอบหลังจากอ่านแค่บรรทัดแรกนะ พอย้อนกลับไปอ่านเต็มๆ แม่งเอ้ย ตรงทุกจุด ความคิดของคนจำพวกนี้มันช่างเรียบง่าย
แก้ไขล่าสุดโดย KKomrade เมื่อ Mon Apr 19, 2021 21:33, ทั้งหมด 1 ครั้ง
ดาวเตะพรีเมียร์ลีก
Status:
เข้าร่วม: 16 Jan 2020
ตอบ: 5797
โพสเมื่อ: Mon Apr 19, 2021 20:42
หมั่งสีโส พิมพ์ว่า:
El Coco11 พิมพ์ว่า:
ผมเห็นด้วยกับESLนะ อยากให้เตะในลีกปกติส่วนอันนี้ก็ตั้งแยกจากUCL UCLจะเป็นไงก็ปล่อยๆไป ในกระทู้ก่อนๆก็พิมไปละว่าถ้ามันยุ่งยากกว่านี้ก็ไม่โอเค แต่ตอนนี้มันรู้แค่นี้ ผมอ่านดูละผมชอบ

แต่ผมก็ไม่ได้เชียร์ทีมจากความดัง ความสำเร็จ เป็น Glory Hunters อะไรนะ ตั้งแต่เชียร์มาเห็นทีมได้แชมป์ "เมเจอร์" 0ครั้งอ่ะ ละผมก็อินกับทีมผม ไม่ใช่แค่มาเชียร์เฉยๆ ก็เข้าใจว่าทำไมแฟนที่นั่นถึงไม่เอา แค่ผมชอบไอเดียนี้

สรุปผมไม่ใช่แฟนบอล "ของแท้" เหรอ  

นั่นสิครับ อย่างผมก็เริ่มเชียร์อาเซน่อลจริงจังตอนที่ไม่ใช่ทีมลุ้นแชมป์ เริ่มเชียร์ตอนทีมเริ่มขายนักเตะใช้หนี้สนามแล้ว

แชมป์แรกกว่าจะได้เห็นก็หลายปีมากๆ แล้วก็เป็นแค่ถ้วยเอฟเอด้วย  

ใช่มั้ยท่าน ผมอ่านละงงเลย ลืมเหรอว่าสเปอร์สโคตรร้างแชมป์ ไม่ใช่ทีมใหญ่อะไรเลย ทีมอื่นๆก็ด้วยบางคนเค้าก็ไม่ได้เชียร์เพราะแชมป์ป่าว

หรือเอาจริงๆถึงจะเชียร์เพราะแชมป์ เพราะดัง มันก็เป็นเรื่องปกติอ่ะ จะมายกว่าคนนี้ของจริงคนนี้ของปลอมเพื่ออะไร
2
0
COYS

ซุปตาร์ฟุตบอลโลก
Status:
เข้าร่วม: 08 Apr 2010
ตอบ: 10823
โพสเมื่อ: Mon Apr 19, 2021 20:43
แท้มากน่าจะเก็บไว้ดูคนเดียว ลองไม่มีเงินค่าลิขสิทธิ์ ค่าสปอนที่พวกเทียมๆ ซื้อเสื้อ ซื้อรองเท้า

ดูดิ๊ ค่าตั๋วจะพอจ่ายให้นักเตะแพงๆ ไหม
0
0
http://www.soccersuck.com/boards/topic/1991979
อยู่ในความทรงจำ แต่ไม่อยู่ในความเป็นจริง << หาได้ให้ 1,000 แผล่บ
ซุปตาร์ยูโร
Status:
เข้าร่วม: 28 Dec 2017
ตอบ: 15832
โพสเมื่อ: Mon Apr 19, 2021 20:43
ทำไมความเห็นของต่างปท.มันต้องยิ่งใหญ่นัก เห็นหลายยูสละ
9
0
ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 14 Nov 2020
ตอบ: 5564
โพสเมื่อ: Mon Apr 19, 2021 20:44
ถูกแบนแล้ว
บ้านของผมก็ไม่ได้เกิดที่ลอนดอนด้วยสิ กลายเป็นแฟนบอลกลวงแล้ว
1
0
ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 4903
โพสเมื่อ: Mon Apr 19, 2021 20:44
ถูกแบนแล้ว
ไอพวกนี้มันคิดว่าความคิดตัวเองถูกต้องที่สุดหรือไง แล้วแฟนบอลต่างชาติมันไม่มีคุณค่าเหรอ

0
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5, 6, 7
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel