ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3 ... 10, 11
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
นักบอลไทยพรีเมียร์ลีก
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 9231
โพสเมื่อ: Mon Apr 19, 2021 15:34
[RE: แถลงจัดตั้ง "ซูเปอร์ ลีก" อย่างเป็นทางการ "เปเรซ" นำทีมนั่งประธาน]
Yor.D.Wut พิมพ์ว่า:
สรุป ก็คือทีมบิ๊ก6 ของอังกฤษ กะเอาชัวร์ทางนี้ ดีกว่าต้องไปลุ้นท็อป4กันทุกปีสินะ ยิ่งบางทีมที่ห่างหายไม่ค่อยได้ไปเล่นแล้วด้วย

เห็นงี้แล้วก็ยอมรับในระบบกีฬาของเมกาเขาเลยนะ ที่เขาเน้นมองภาพรวมลีกเป็นหลัก เน้นความเท่าเทียม ลดความผูกขาด แบ่งผลประโยชน์เท่ากัน พากันรอดทั้งลีก มีข้อกำหนดเพดานค่าเหนื่อยเท่ากันทั้งลีกอีก  

บอลลีคในประเทศก็ยังเตะอยู่นะครับ
แค่มีบอลถ้วยเพิ่มมาอีกถ้วย
ส่วนucl/uel ถ้าผู้จัดไม่ขัดข้อง ทีมเหล่านี้ก็ยังไปเตะได้

แต่ทีมเล็กในลีคใหญ่ๆ ก็ไม่เกี่ยวกับ ucl/uel อยู่แล้ว
เพราะปกติก็ไม่ค่อยได้ไปเตะครับ

ส่วนที่เขาจะปรับ คือเพิ่มทีม ucl
โดยเพิ่มทีมจากลีคเล็กอื่นๆในยุโรป
ทำให้จำนวนนัดที่ต้องเตะเพิ่มขึ้น แต่ส่วนแบ่งรายได้ไม่เพิ่มตามที่ทีมใหญ่ต้องการ เขาก็เลยรวมกันออกมาแบบนี้
แต่ถ้าตกลงผลประโยชน์กันได้ เช่นเพิ่มเงินส่วนแบ่งมากขึ้น
สุดท้ายซุปเปอร์ลีค ก็อาจไม่เกิดครับ

0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
แข้งลีกเอิง
Status:
เข้าร่วม: 01 Jan 2014
ตอบ: 8934
โพสเมื่อ: Mon Apr 19, 2021 15:38
[RE: แถลงจัดตั้ง "ซูเปอร์ ลีก" อย่างเป็นทางการ "เปเรซ" นำทีมนั่งประธาน]
อัลไซเมอร์ พิมพ์ว่า:
SudsoiFC พิมพ์ว่า:
สายละ 5 เข้ารอบ สายละ 4

ทีมตกรอบนีอย่างเขิน

5555  
อ่านยังไงเป็นสายละ5ทีมเข้า4ทีมครับ สายละ10เข้า4ต่างหากครับ 555  

โทษทครับรีบไปหน่อย 5555555 เขินเลย
1
0
นักเตะกลางซอย
Status:
เข้าร่วม: 18 Sep 2007
ตอบ: 3579
โพสเมื่อ: Mon Apr 19, 2021 18:42
ยอบรับว่าติด soundtrack ประกอบ ucl มันดูมีมนต์ขลังยังไงไม่รู้ แต่ก็นะ โลกมันหมุนตลอดก็ต้องเดินหน้ากันไป
0
0
นักเตะท้ายซอย
Status:
เข้าร่วม: 08 Sep 2013
ตอบ: 1162
โพสเมื่อ: Mon Apr 19, 2021 20:53
spideer13 พิมพ์ว่า:
Yor.D.Wut พิมพ์ว่า:
สรุป ก็คือทีมบิ๊ก6 ของอังกฤษ กะเอาชัวร์ทางนี้ ดีกว่าต้องไปลุ้นท็อป4กันทุกปีสินะ ยิ่งบางทีมที่ห่างหายไม่ค่อยได้ไปเล่นแล้วด้วย

เห็นงี้แล้วก็ยอมรับในระบบกีฬาของเมกาเขาเลยนะ ที่เขาเน้นมองภาพรวมลีกเป็นหลัก เน้นความเท่าเทียม ลดความผูกขาด แบ่งผลประโยชน์เท่ากัน พากันรอดทั้งลีก มีข้อกำหนดเพดานค่าเหนื่อยเท่ากันทั้งลีกอีก  

บอลลีคในประเทศก็ยังเตะอยู่นะครับ
แค่มีบอลถ้วยเพิ่มมาอีกถ้วย
ส่วนucl/uel ถ้าผู้จัดไม่ขัดข้อง ทีมเหล่านี้ก็ยังไปเตะได้

แต่ทีมเล็กในลีคใหญ่ๆ ก็ไม่เกี่ยวกับ ucl/uel อยู่แล้ว
เพราะปกติก็ไม่ค่อยได้ไปเตะครับ

ส่วนที่เขาจะปรับ คือเพิ่มทีม ucl
โดยเพิ่มทีมจากลีคเล็กอื่นๆในยุโรป
ทำให้จำนวนนัดที่ต้องเตะเพิ่มขึ้น แต่ส่วนแบ่งรายได้ไม่เพิ่มตามที่ทีมใหญ่ต้องการ เขาก็เลยรวมกันออกมาแบบนี้
แต่ถ้าตกลงผลประโยชน์กันได้ เช่นเพิ่มเงินส่วนแบ่งมากขึ้น
สุดท้ายซุปเปอร์ลีค ก็อาจไม่เกิดครับ

เป็นไปไม่ได้มั้งครับที่จะมีถ้วยเพิ่มมาให้เตะ แค่นี้ก็โปรแกรมถี่ยิบแล้ว ทีมเหล่านั้นคงต้องเลือกสักทาง จะ UCL หรือ Super League

ส่วนเพิ่มทีม UCL มันคนลละเรื่องกันมั้งครับ ตรงนี้มันเป็นโปรเจ็คเดิมของยูฟ่า อยู่แล้ว

ยูฟ่า มันเป็นเสือนอนกินมานานแล้วครับ ที่เก็บเค้กก้อนโตไว้กินเองเยอะไป ทีมใหญ่เขาคงเห็นว่าส่วนแบ่งที่ให้พวกเขามันดูไม่แฟร์ กับสิ่งที่พวกเขาลงทุนกันแต่ละปีเพื่อมาเล่นในรายการนี้
0
0

นักเตะหมู่บ้าน
Status:
เข้าร่วม: 24 Oct 2009
ตอบ: 6640
โพสเมื่อ: Tue Apr 20, 2021 20:18
Jackie_Club[L] พิมพ์ว่า:
cressida พิมพ์ว่า:
ดูแค่ 5 ปี ก็น่าเบื่อแล้ว ทีมมันน้อยเจอกันเองบ่อย  

เอ่อ แล้วคุณดูพรีเมียร์มากี่ปีแล้วครับ เบื่อมั้ย?  

ดูมาตั้งแต่ปี 94 ครับ ถามว่าเบื่อไหมก็เบื่อ หลังแทบไม่ดูเลยถ้าไม่ใช่ทีมที่เชียร์แข่ง ผมก็แค่มองว่าทีมใหญ่มันเจอกันเองบ่อยมันอาจจะน่าเบื่อ ไอบอลนัดล้มยักษ์ไม่น่าจะมีให้เห็นในอนาคต แต่มันก็เป็นมุมมองของผมครับ ผมคิดแบบนี้ !!
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3 ... 10, 11
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel