ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
นักเตะอบต.
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 24 Jun 2019
ตอบ: 672
โพสเมื่อ: Sun Apr 18, 2021 22:40
[RE: ยูเว่แย่แล้ว! อตาฯ ซัดชัย น.87 ถีบม้าลาย 1-0 เบียดขอบหลุด CL]
นาทีนี้เซฟเฮียปีร์โล​่ไม่ไหวล่ะ​ เกมรุกบ่มิไก๊จริงๆทั้งฤดูกาล​

จะเปลี่ยนโค้ชใหม่ก็ต้องใช้เวลาสร้างทีมใหม่อีก

งั้นลองไปอ้อนวอนพ่อกรี้คนคุ้นเคยกลับมาเถอะ​ อย่างน้อยก็เคยทำทีมไต่ระดับ​เข้าชิง​ ucl แถมช่วงนี้พ่อกรี้หยุดงานไปพักนึงคงมีไอเดียฟุตบอลเจ๋งๆมาใช้ได้เพิ่มเติม
5
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
กำเนิดดาวรุ่ง
Status: Vice-Chairman
เข้าร่วม: 14 Oct 2019
ตอบ: 1507
โพสเมื่อ: Sun Apr 18, 2021 22:51
[RE: ยูเว่แย่แล้ว! อตาฯ ซัดชัย น.87 ถีบม้าลาย 1-0 เบียดขอบหลุด CL]
จะให้พูดไงอะ ก็ดันให้ปิร์โลคุม
1
0
ดาวซัลโวยุโรป
Status:
เข้าร่วม: 01 Jun 2016
ตอบ: 13522
โพสเมื่อ: Sun Apr 18, 2021 23:13
ปีนี้ปีตำนานเอาชื่อมาทิ้งเหรอ

พี่จะตามรอยแลมพาร์ดเหรอฮะ
0
0
Status:
เข้าร่วม: 28 Dec 2017
ตอบ: 10623
โพสเมื่อ: Sun Apr 18, 2021 23:35
เล่นดีสุดให้กวาดราโด้ เลี้ยงลากเลื้อยพาบอล

ยูเว่ สิ่งที่ขาดเลย คือตัวสร้างสรรค์เกม ที่สามารถลากเลื้อย เลี้ยงบอล ไปกับบอลไวๆได้

ที่มีอยุ่ สภาพไม่ต่างกันเลย กลางกากอะผมว่า เปิดโยน ตัวใหญ่ๆก็โหม่งแพ้ กลางคือ ไม่มีอะไรได้เลย นอกจากส่งบอล ตัวใหญ่เอะอะล้มๆ

วันนี้ อัตาลันต้า มาดีมาก ทีมเวิคโหดแต่ไหนแต่ไร ยิงแถว 2 ก็น่ากลัว
3
0
ปลายอาชีพค้าแข้ง
Status: ♥Irene ♥Tzuyu ♥JiSoo ♥Kazuha ♥Karina ♥Sakura ♥Rose
ตอบ: 22293
ที่อยู่: ____________________ _________________________ _________________________ เข้าร่วม: 31 Feb 1994
โพสเมื่อ: Sun Apr 18, 2021 23:45
ดูทรงแล้ว รองแชมป์น่าจะเป็นอตาลันต้านี่แหละ
0
0
♥♥♥ WonYoung ♥♥♥
Status:
เข้าร่วม: 21 Sep 2013
ตอบ: 15384
โพสเมื่อ: Sun Apr 18, 2021 23:47
zebastian283 พิมพ์ว่า:
เล่นดีสุดให้กวาดราโด้ เลี้ยงลากเลื้อยพาบอล

ยูเว่ สิ่งที่ขาดเลย คือตัวสร้างสรรค์เกม ที่สามารถลากเลื้อย เลี้ยงบอล ไปกับบอลไวๆได้

ที่มีอยุ่ สภาพไม่ต่างกันเลย กลางกากอะผมว่า เปิดโยน ตัวใหญ่ๆก็โหม่งแพ้ กลางคือ ไม่มีอะไรได้เลย นอกจากส่งบอล ตัวใหญ่เอะอะล้มๆ

วันนี้ อัตาลันต้า มาดีมาก ทีมเวิคโหดแต่ไหนแต่ไร ยิงแถว 2 ก็น่ากลัว  

กลางยูเว่คู่นี้กากนานแล้วครับ ผมด่าประจำ
1
0
นักเตะตำบล
Status: The One
เข้าร่วม: 12 Aug 2016
ตอบ: 3183
โพสเมื่อ: Sun Apr 18, 2021 23:59
ไหนบางคน เห็นด้วยที่บอกขายโด้แล้ว นักเตะดาวรุ่งคนอื่นๆ
จะขึ้นมาเติมเต็ม โถ่ ....เห็นชัดเลยนัดนี้
0
0
แขวนสตั๊ด
Status:
เข้าร่วม: 15 Oct 2009
ตอบ: 66266
โพสเมื่อ: Mon Apr 19, 2021 00:17
Ekwangsoo พิมพ์ว่า:

กลางยูเว่คู่นี้กากนานแล้วครับ ผมด่าประจำ  

อันนี้อคติเกินไป

กลางมันเป็น mc แท้ ไม่ใช่ตัวสร้างสรรเลย

ยิ่งกับเบนทันคูร์นี่ผมว่าอคติกับเกินไปนะ
0
0
Status:
เข้าร่วม: 21 Sep 2013
ตอบ: 15384
โพสเมื่อ: Mon Apr 19, 2021 00:25
DelZaa พิมพ์ว่า:
Ekwangsoo พิมพ์ว่า:

อันนี้อคติเกินไป

กลางมันเป็น mc แท้ ไม่ใช่ตัวสร้างสรรเลย

ยิ่งกับเบนทันคูร์นี่ผมว่าอคติกับเกินไปนะ  

เอาตรงๆผมอคติแหละยิ่งช่วงตั้งแต่ปีใหม่ถึงเดือน3 ฟอมมันแย่จริงๆกลางคู่นี้ เดินเป้นนายแบบ แล้วยิ่งเบนนี่ชี้โบ๋ชี้เบ๋ตลอด ส่งคืนโกลจนเสียประตูก็ทำมาแล้ว มันเพิ่งเล่นดีได้นัด2นัดเอง ผมเลยไม่อยากรีบอวยครับ
0
0
นักเตะอบต.
Status:
เข้าร่วม: 03 Sep 2018
ตอบ: 2089
โพสเมื่อ: Mon Apr 19, 2021 00:26
ไม่มีโด้แล้วใครจะยิง
0
0
ซุปตาร์ยูโร
Status:
เข้าร่วม: 09 Aug 2009
ตอบ: 6710
โพสเมื่อ: Mon Apr 19, 2021 01:10
แพ้จนท้อเลยปีนี้

หมดลุ้นแชมป์อย่างไวไม่พอ เผลอๆทอปโฟร์จะหลุดอีก ...ไหวมั้ยปีร์โล่?
4
0
นักบอลถ้วย ก.
Status: Liverpool
เข้าร่วม: 05 Sep 2013
ตอบ: 6573
โพสเมื่อ: Mon Apr 19, 2021 02:06
น้ากั้ต น้าโล่ เอาชื่อมาทิ้งทั้งน้านนนนน
0
0

นักเตะอบต.
Status: Juventino
เข้าร่วม: 01 Oct 2005
ตอบ: 2157
โพสเมื่อ: Mon Apr 19, 2021 03:11
ยูเว่แย่แล้ว! อตาฯ ซัดชัย น.87 ถีบม้าลาย 1-0 เบียดขอบหลุด CL
มายูเว่ครั้งแรกสร้างประวัติได้แชมป์และต่อเนื่อง
มายูเว่อีกทีเลยอยากสร้างอีกประวัติ เสียแชมป์ต่อเนื่องงี้หรอ
ไม่นะะะะะะะะ
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
2
0
นักบอลถ้วย ง.
Status: อิตาลีเจอของจริงยังครับ “ผมว่าไม่”
เข้าร่วม: 03 Nov 2009
ตอบ: 1414
โพสเมื่อ: Mon Apr 19, 2021 07:14
อุ้ย 5555
0
0
فريق كرة القدم الإيطالي هو إله كرة القدم
Calcio Seria A คือ พระเจ้า
Football is coming Rome โว้ย
Status: Francis C.Xavier
เข้าร่วม: 01 May 2008
ตอบ: 11141
โพสเมื่อ: Mon Apr 19, 2021 07:57
อุตส่าห์เอาใจช่วยโด้ ว่าจะมาคว้า UCL กับทีมในกัลโช่ได้ซักครั้ง
ส่วนเรื่องแชมป์ลีก ผมมองว่าต่อให้ได้มา มันก็ไม่ได้น่าชื่นชมมาก (ก็ระดับ Juve อ่ะนะ)
แล้ว Juve(ก่อนหน้าที่โด้มา) ผมก็ว่าเป็นทีมที่มีศักยภาพจะคว้า UCL ได้

แต่กลายมาเป็นว่า...มาเจอซารี่
ซึ่งผมไม่เกตเลยว่าทีมที่อยากได้ UCL และควักเงินซื้อโด้มา แต่ทำไมไปเลือกใช้ซารี่
ผมดูซารี่ส่วนใหญ่คือสมัยคุมเชลซี คือถ้าผมเป็นแฟนเชลซี ผมคงดีใจที่แกออกไป

ผมดูเต็มๆเกมส์ไม่ทุกนัดนะครับตอนแกคุมJuve และChelsea
แต่ดูนัดไหนก็รู้สึกแย่ คือมันน่าเบื่ออย่างบอกไม่ถูกเลย

แล้วกลายเป็นว่าในสมัยของซารี่ UCL ก็ยิ่งดูห่างไกลออกไปอีก ยังดีว่าแชมป์ลีกยังรักษาไว้ได้

------------------------------------------------------------------------

ตอนแกออกก็หลงดีใจ ที่ไหนได้ ไปเลือก Pirlo มา ไม่ได้รู้สึกไว้ใจตั้งแต่แรกๆละ
แต่คิดว่าอาจจะเก่งก็ได้มั้ง เขาถึงเลือกมาคุม (แต่เห้ย ไหนว่าอยากได้ UCL ทำไมถึงเอาโค้ชมือใหม่)

จนถึงวันนี้ผมยังมองไม่เห็นเลยว่า ทีมระดับ Juve ทำไมใช้โค้ชแบบ Pirlo
ส่วนตัวผมว่าโอกาสที่ Pirlo ได้ มันน่าจะพอให้ตัดสินใจเปลี่ยนแปลงอะไรได้แล้วนะ
ผมยังไม่เห็นว่า มันจะมีอะไรให้ประทับใจ ฟอร์ม/การแก้เกมส์/รูปแบบการเล่น

------------------------------------------------------------------------

นอกเรื่องหน่อย : ผมจำไม่ได้ว่า ทำไมเลือก Pirlo หรอครับ?
คือประสบการณ์แกน้อยมากๆเลยนะ คือไปเทียบกับ Pep มันก็ไม่น่าได้
เพราะ Pep อย่างน้อยแกก็คุมชุดเล็กมาก่อน / หรืออย่าง ฟลิค(Bayern) แกก็มีประสบการณ์มานาน

แต่ Pirlo คือเหมือนโผล่มาเฉยๆเลย
ผมว่ามันดูข้ามขั้น ยิ่งกว่า Arteta อีกนะ คือพี่ต้าร์ก็มือใหม่มากๆ แต่แกยังเคยเป็นผู้ช่วยอยู่หลายปี
และอย่างน้อยที่สุดคือ แกคว้าแชมป์ให้ปืนได้แล้ว(ซึ่งมันงานช้างมากๆเลยนะผมว่า)

แต่กับ Pirlo ที่คุม Juv ผมยังมองไม่เห็นจุดที่จะชื่นชมได้เลยจริงๆ
เหมือนกับ เป็นคนที่ท่วงท่าการวางมาดรูปลักษณ์ดูดี ดูน่าจะเก่ง
แต่ผลงานในสนามมันไม่ใช่อ่ะ

คือถ้าแฟนบอลท่านไหน เห็นข้อดี หรือจุดที่ผมมองไม่เห็นในตัว Pirlo ช่วยบอกผมด้วยนะครับ
ผมอยากทราบเหมือนกัน เพราะผมอาจจะมองไม่แตกฉาน

2
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel