ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
ซุปตาร์ฟุตบอลโลก
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 09 Aug 2009
ตอบ: 11674
โพสเมื่อ: Sun Apr 18, 2021 10:01
ไม่เข้าใจเหตุผลของการปิด ยิม ภายในเวลา 3 ทุ่มจริงๆ
GreaN-Th พิมพ์ว่า:
งงใจในคนที่คิดจะไปเล่นมากกว่าหนะ แล้วกล้าเล่นต่อด้วยนะ ฆ่าเชื้ออุปกรณ์ดีแล้วหรือยังหนะ  

ผมยังไปนะ แต่ผมไปเวลาที่ไม่มีคนคือตอนพึ่งเปิด เห็นพนักงานเช็ดฆ่าเชื้อสดๆ

ส่วนตัวผมใส่แมสตลอดเวลาอยู่แล้วแม้แต่ตอนออกกำลังกาย (แนะนำ mask ของ under armour มันแจ่มจริงๆ) เวลาจะเล่นอะไร ผมก็มีผ้ามีสเปย์แอลกอฮอติดตัว เช็ดก่อนจับ

และมือหรืออวัยวะใดที่สัมพัส ผมจะไม่โดนหน้าเลย ใช้เจลแอลกอฮอร์ทั้งก่อนเล่นและหลังเล่น เรียกว่าใช้จนมือจะเปื่อยละ

แบบนี้ผมระวังพอรึยังคร้บ
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
2
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
นักเตะหมู่บ้าน
Status:
เข้าร่วม: 12 Aug 2017
ตอบ: 885
โพสเมื่อ: Sun Apr 18, 2021 10:19
[RE]ไม่เข้าใจเหตุผลของการปิด ยิม ภายในเวลา 3 ทุ่มจริงๆ
คนรู้จักที่ทำงาน ไม่ได้ไปไหนเลยนอกจากไปโรงพยาบาลพาคุณพ่อของเค้าไปหาคุณหมอ ยังติดโควิดกลับมา ผมว่า ทำความสะอาดก็ส่วนหนึ่ง แต่ไม่แน่ใจว่า เวลาเราออกกำลังกายเราต้องหายใจเข้าเยอะขึ้นมีผลทำให้โอกาสติดง่ายขึ้นมั้ยนะครับ
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
0
0
ดาวเตะพรีเมียร์ลีก
Status:
เข้าร่วม: 21 Nov 2014
ตอบ: 9357
โพสเมื่อ: Sun Apr 18, 2021 10:30
ไม่เข้าใจเหตุผลของการปิด ยิม ภายในเวลา 3 ทุ่มจริงๆ
Robyboon4 พิมพ์ว่า:
คนรู้จักที่ทำงาน ไม่ได้ไปไหนเลยนอกจากไปโรงพยาบาลพาคุณพ่อของเค้าไปหาคุณหมอ ยังติดโควิดกลับมา ผมว่า ทำความสะอาดก็ส่วนหนึ่ง แต่ไม่แน่ใจว่า เวลาเราออกกำลังกายเราต้องหายใจเข้าเยอะขึ้นมีผลทำให้โอกาสติดง่ายขึ้นมั้ยนะครับ  

มีผลครับ การอยู่ที่ใดที่หนึ่งเป็นเวลานานๆ เสี่ยงกว่าไปนู่นไปนี่ตลอด แต่แต่ละที่แค่ 5 นาทีซะอีก เพราะเชื้อมันต้องได้รับมาปริมาณนึง ปริมาณที่ antibody เราเริ่มต้านไม่ไหวและทะลุเข้าไปจับกับเซลล์เราได้ มันถึงจะติด มันไม่ใช่ว่าลอยเข้าจมูกแล้วติดเลย
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
0
0
ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 03 Sep 2018
ตอบ: 7246
โพสเมื่อ: Sun Apr 18, 2021 10:54
ถูกแบนแล้ว
[RE: ไม่เข้าใจเหตุผลของการปิด ยิม ภายในเวลา 3 ทุ่มจริงๆ]
ไม่ใช่แหล่งมั่วสุม..

ผมว่า ตัวเสี่ยงเลยยิมอะ
แก้ไขล่าสุดโดย Luckyy เมื่อ Sun Apr 18, 2021 10:55, ทั้งหมด 1 ครั้ง
1
0
ดาวซัลโวฟุตบอลโลก
Status:
เข้าร่วม: 03 Oct 2007
ตอบ: 43723
โพสเมื่อ: Sun Apr 18, 2021 11:06
[RE]ไม่เข้าใจเหตุผลของการปิด ยิม ภายในเวลา 3 ทุ่มจริงๆ
การใช้ชีวิตของแต่ละคนไม่เหมือนกัน เค้าไปยิมออกกำลังกายแล้วมันแปลกตรงไหนต่างอะไรกับการไปกินข้าวหรือนั่ง bts ไปทำงาน ผมไม่เห็นด้วยเรื่องจำกัดเวลา เพราะมันทำให้คนหนาแน่นขึ้นไปอีก ซึ่งเป็นความคิดที่ห่วยแตก เหมือนกับลดรอบรถเพื่อป้องกันโควิทอ่ะ
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
0
0
คอมเมนเตเตอร์
Status:
เข้าร่วม: 30 Oct 2014
ตอบ: 37042
โพสเมื่อ: Sun Apr 18, 2021 11:17
[RE: ไม่เข้าใจเหตุผลของการปิด ยิม ภายในเวลา 3 ทุ่มจริงๆ]
ไปเล่นแต่สิบโมงเช้าอะผม กลัวเจอคนเยอะ ยิมก็เป็นแบบเอาท์ดอร์ไม่มีแอร์
เล่น 10 - 11 โมง ร้อนจัดเลย

แล้วก็ลดวัน ขา หน้าท้อง แขน ออกเลย ( จะได้เหลือวันไปเล่นน้อยๆ อก ไหล่ หลัง แค่นี้ แล้วแทรกแขนเข้าไปในแต่ละวัน )
ซักเดือนนึง ให้สถานการณ์ปกติก่อนค่อยเล่นเหมือนเดิม

0
0
แข้งดัทช์ลีก
Status:
เข้าร่วม: 13 Oct 2009
ตอบ: 9311
โพสเมื่อ: Sun Apr 18, 2021 12:19
พึ่งกลับจากแมคโครแถวบ้าน คนโคตรแน่นมหาแน่น รถเข็นต้องเลาะๆเอา
วิ่งอยู่ในสวนยังโล่งกว่านี้เยอะ
0
0
กำเนิดดาวรุ่ง
Status: บะหล่อแต่ผ่อบะก้าย
เข้าร่วม: 15 Sep 2005
ตอบ: 1945
โพสเมื่อ: Sun Apr 18, 2021 15:17
Clovre พิมพ์ว่า:
งงใจในคนที่คิดจะไปเล่นมากกว่าหนะ แล้วกล้าเล่นต่อด้วยนะ ฆ่าเชื้ออุปกรณ์ดีแล้วหรือยังหนะ  

ผมยังไปนะ แต่ผมไปเวลาที่ไม่มีคนคือตอนพึ่งเปิด เห็นพนักงานเช็ดฆ่าเชื้อสดๆ

ส่วนตัวผมใส่แมสตลอดเวลาอยู่แล้วแม้แต่ตอนออกกำลังกาย (แนะนำ mask ของ under armour มันแจ่มจริงๆ) เวลาจะเล่นอะไร ผมก็มีผ้ามีสเปย์แอลกอฮอติดตัว เช็ดก่อนจับ

และมือหรืออวัยวะใดที่สัมพัส ผมจะไม่โดนหน้าเลย ใช้เจลแอลกอฮอร์ทั้งก่อนเล่นและหลังเล่น เรียกว่าใช้จนมือจะเปื่อยละ

mask รุ่นไหนเหรอครับ กำลังหาอยู่พอดี
0
0
ซุปตาร์ฟุตบอลโลก
Status:
เข้าร่วม: 09 Aug 2009
ตอบ: 11674
โพสเมื่อ: Sun Apr 18, 2021 17:49
keby พิมพ์ว่า:

mask รุ่นไหนเหรอครับ กำลังหาอยู่พอดี  

รุ่นนี้ครับมีรุ่นเดียว อีกรุ่นจะเป็น project rock ของ the rock ต่างกันแค่มี logo ไบสันเพิ่มมา

ป้ายยาเลยครับว่าคุ้ม ราคาแอบแพงไปหน่อย 990 แต่นวัตกรรมดีเลยทีเดียวครับ ใส่แล้วแนบชิดหน้าครับ ไม่มีรูให้รั่ว ใส่ออกกำลังกายได้ไม่หลุดครับ ผมวิ่ง zone 2 สบายๆครับ ใส่แว่นก็ไม่มีฝ้าขึ้นครับ

วัสดุดี ใส่แล้วหล่อครับ ซักไม่ยากครับ แช่น้ำเปล่าแล้วบีบๆรึผสมผงซักซอกอะไรก็ได้ ถ้าจะซื้อถ้าท่านหน้าเล็กเหมือนผู้หญิงไซส์ s ไปครับ ถ้าหน้าใหญ่ๆหน่อย แต่ท่านไม่ถึงกับอ้วน ไซส์ m พอครับ

เพราะ mask นี้มันทำมาไซส์ฝรั่งครับ ไซส์ L ขนาดหน้าผมบานๆยังหลวมเลยครับ แนะนำ m พอ กำลังสวยแนบชิดหน้าพอดีเลยครับ[/img]
1
0
กำเนิดดาวรุ่ง
Status: บะหล่อแต่ผ่อบะก้าย
เข้าร่วม: 15 Sep 2005
ตอบ: 1945
โพสเมื่อ: Sun Apr 18, 2021 20:31
keby พิมพ์ว่า:

รุ่นนี้ครับมีรุ่นเดียว อีกรุ่นจะเป็น project rock ของ the rock ต่างกันแค่มี logo ไบสันเพิ่มมา

ป้ายยาเลยครับว่าคุ้ม ราคาแอบแพงไปหน่อย 990 แต่นวัตกรรมดีเลยทีเดียวครับ ใส่แล้วแนบชิดหน้าครับ ไม่มีรูให้รั่ว ใส่ออกกำลังกายได้ไม่หลุดครับ ผมวิ่ง zone 2 สบายๆครับ ใส่แว่นก็ไม่มีฝ้าขึ้นครับ

วัสดุดี ใส่แล้วหล่อครับ ซักไม่ยากครับ แช่น้ำเปล่าแล้วบีบๆรึผสมผงซักซอกอะไรก็ได้ ถ้าจะซื้อถ้าท่านหน้าเล็กเหมือนผู้หญิงไซส์ s ไปครับ ถ้าหน้าใหญ่ๆหน่อย แต่ท่านไม่ถึงกับอ้วน ไซส์ m พอครับ

เพราะ mask นี้มันทำมาไซส์ฝรั่งครับ ไซส์ L ขนาดหน้าผมบานๆยังหลวมเลยครับ แนะนำ m พอ กำลังสวยแนบชิดหน้าพอดีเลยครับ[/img]  

จัดไปครับ
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel