ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3 ... 8, 9, 10, 11
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 17 Oct 2006
ตอบ: 2041
โพสเมื่อ: Sun Apr 18, 2021 02:20
[RE: เรือหมดท่า! ซีเยคนำชัย 'สิงห์' ปราบ 1-0 ทะลุชิง 2 ปีติด]
แต่แอบเซ็งแทนแมนซิ นะ... เป้ปมาอินดี้อะไร เกมนี้หนอ.... อีกก้าวเดียวนัดชิงละ ควรอัดตัวจริงฟูลทีม แล้วไปพักเกมลีค น่าจะดี ...

ก็ไม่ทราบเหตุผลที่แท้จริง แต่ที่ลือกันว่า อินดี้ ... น่าจะจริง
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
นักบอลไทยพรีเมียร์ลีก
Status:
เข้าร่วม: 05 Dec 2016
ตอบ: 8810
โพสเมื่อ: Sun Apr 18, 2021 02:22
[RE: เรือหมดท่า! ซีเยคนำชัย 'สิงห์' ปราบ 1-0 ทะลุชิง 2 ปีติด]
tichala พิมพ์ว่า:
kkuuee พิมพ์ว่า:
พวกที่ด่า เฆซุส กับ สเตอริ่ง ผมว่าสำหรับเกมนี้ไม่ค่อยถูกเท่าไหร่เกมสู้กันตรงกลาง กับ ด้านข้างด้วยซ้ำ ถ้าจะด่า ริ่งกับซุส ทางเชลซีตัวรุกก็เงียบนะครับ มันเล่นกันด้วยแท็คติค เชลซีรับอย่างแน่น ต่อบอลอย่างดี มีช่วงนึงแมนซิก็หาบอลไม่เจอ ผลัดกันเข้าทำ นั่งดูบอลแทบไม่ถึงเฆซุส กับ ริ่งเลย โยนเข้ามากลางก็โดนดักเก็บหมด
เล่นดีทั้งคู่แล้ว ชิงจังหวะกัน ครับ เหมือนหาแพะเลย จังหวะเข้าทำประตูของแมนซิแบบจังๆ ที่ควรจะเป็นประตู ผมยังไม่เห็นเลยนะครับวันนี้ อย่าหาแพะเลยครับ ต่อให้เปลี่ยนมาเรซ ลง มาไม่รู้เกมจะดีขึ้นไหม ไม่ได้พูดเข้าข้างทีมตัวเองนะครับ แต่วันนี้เชลซีแกะเพรซดี แถม ยังไล่เพรซได้ดีด้วย จังหวะชิงจังหวะ แค่วันนี้เป็นของเชลซีเองครับ  

สเตอริ่งมันได้บอลละเอาบอลไปถวายถึงตีนนักเตะเชลซีอ่ะครับ ที่เขาด่ากันมันเสียแทบทุกจังหวะเลยไม่เชื่อหาดูย้อนหลังได้

อันนี้พอเห็นบ้างครับ ผมว่าจริงๆเกมนี้ที่เเปลี่ยนเพราะเดอบรอยเจ็บครับ ตัวจ่ายบอลเทพไม่อยู่เกมบบนี้ผมว่าตัวเลี้ยงใช้ประโยชน์ได้ไม่เต็มหรอกครับ เชลซีรับดี แถมยังมีกลางรับอีกสองคนพวกเลี้ยงๆไม่น่ารอดครับ บอลเข้าถึงตัวเร็ว ผมเห็นโฟเด้นพยายามจะเลี้ยงลุยเจอก็องเตวิ่งไล่ดมหูเลยครับ ลองดูแวเนอร์กับซีเยคครับ ถ้าไม่จ่ายลูกยิงและยิง วันนี้ก็ไม่มีอะไรสำคัญเลยแบบจังหวะอื่นเด่นๆก็ไม่มีครับ ผมเลยบอกว่าเกมชิงจังหวะครับ โผมมมม  
เขาด่าเพราะมันกากมาหลายนัดแล้วครับ นัด​นี้ก็ยังกากไม่เลิก
0
0
ผู้จัดการทีม
Status: FCB - Mia San Mia !!
เข้าร่วม: 14 Feb 2014
ตอบ: 7155
โพสเมื่อ: Sun Apr 18, 2021 02:22

เชลชีทำดีมาก ตัดแมนซิ่ออกจากวงการทริปเปิ้ลแชมป์ปีนี้ได้ ฮ่า ๆ ๆ

1
0
นักบอลถ้วย ค.
Status: ...Blue Till I Die...
เข้าร่วม: 07 Sep 2013
ตอบ: 1181
โพสเมื่อ: Sun Apr 18, 2021 02:23
[RE]เรือหมดท่า! ซีเยคนำชัย 'สิงห์' ปราบ 1-0 ทะลุชิง 2 ปีติด
ถ้วยนี้ขอเถอะ
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
0
0

นักเตะท้ายซอย
Status:
เข้าร่วม: 10 Nov 2018
ตอบ: 264
โพสเมื่อ: Sun Apr 18, 2021 02:23
wazenteq พิมพ์ว่า:
กลางเชลซีไม่หมูนะครับ จอร์ กองเต้ เมาส์ โควาสิส วิ่งใส่ทุกตัว ทุกเกม ...จอร์ร่างทอง...แกะเพลสดีด้วย

หลุดไปก็เจอเซนเตอร์อีก เจาะเชลซีชุดนี้ ทีมไหนก็ลำบากอยู่ครับ

เชื่อว่า จอร์ โควา กองเต้ จะสู้กับกลางมาดริดได้สูสี ... เมาส์ ยืน false9

ตั้งแต่ทูเคิ่ลมาคุม หลังห่วยนัดเดียว คือนัดก่อนในลีค โดนแดงด้วย หลุดฟอรม์กันด้วย ยิงดีเวอร์ด้วย.  

แมท กบ เวสบรอม ผมนึกว่าร่างทรงบาซ่า โรบิบสันยิงอย่างกะโรนัลโด้
1
0
นักบอลไทยพรีเมียร์ลีก
Status:
เข้าร่วม: 05 Dec 2016
ตอบ: 8810
โพสเมื่อ: Sun Apr 18, 2021 02:24
Dhoko พิมพ์ว่า:
ไหนว่า4แชมป์  
ใครว่า?
0
0
นักเตะท้ายซอย
Status:
ตอบ: 264
โพสเมื่อ: Sun Apr 18, 2021 02:24
BaPaKub พิมพ์ว่า:
kkuuee พิมพ์ว่า:
พวกที่ด่า เฆซุส กับ สเตอริ่ง ผมว่าสำหรับเกมนี้ไม่ค่อยถูกเท่าไหร่เกมสู้กันตรงกลาง กับ ด้านข้างด้วยซ้ำ ถ้าจะด่า ริ่งกับซุส ทางเชลซีตัวรุกก็เงียบนะครับ มันเล่นกันด้วยแท็คติค เชลซีรับอย่างแน่น ต่อบอลอย่างดี มีช่วงนึงแมนซิก็หาบอลไม่เจอ ผลัดกันเข้าทำ นั่งดูบอลแทบไม่ถึงเฆซุส กับ ริ่งเลย โยนเข้ามากลางก็โดนดักเก็บหมด
เล่นดีทั้งคู่แล้ว ชิงจังหวะกัน ครับ เหมือนหาแพะเลย จังหวะเข้าทำประตูของแมนซิแบบจังๆ ที่ควรจะเป็นประตู ผมยังไม่เห็นเลยนะครับวันนี้ อย่าหาแพะเลยครับ ต่อให้เปลี่ยนมาเรซ ลง มาไม่รู้เกมจะดีขึ้นไหม ไม่ได้พูดเข้าข้างทีมตัวเองนะครับ แต่วันนี้เชลซีแกะเพรซดี แถม ยังไล่เพรซได้ดีด้วย จังหวะชิงจังหวะ แค่วันนี้เป็นของเชลซีเองครับ  

สเตอริ่งมันได้บอลละเอาบอลไปถวายถึงตีนนักเตะเชลซีอ่ะครับ ที่เขาด่ากันมันเสียแทบทุกจังหวะเลยไม่เชื่อหาดูย้อนหลังได้

อันนี้พอเห็นบ้างครับ ผมว่าจริงๆเกมนี้ที่เเปลี่ยนเพราะเดอบรอยเจ็บครับ ตัวจ่ายบอลเทพไม่อยู่เกมบบนี้ผมว่าตัวเลี้ยงใช้ประโยชน์ได้ไม่เต็มหรอกครับ เชลซีรับดี แถมยังมีกลางรับอีกสองคนพวกเลี้ยงๆไม่น่ารอดครับ บอลเข้าถึงตัวเร็ว ผมเห็นโฟเด้นพยายามจะเลี้ยงลุยเจอก็องเตวิ่งไล่ดมหูเลยครับ ลองดูแวเนอร์กับซีเยคครับ ถ้าไม่จ่ายลูกยิงและยิง วันนี้ก็ไม่มีอะไรสำคัญเลยแบบจังหวะอื่นเด่นๆก็ไม่มีครับ ผมเลยบอกว่าเกมชิงจังหวะครับ โผมมมม  
เขาด่าเพราะมันกากมาหลายนัดแล้วครับ นัด​นี้ก็ยังกากไม่เลิก  

อ่อ โอเคครับ ไม่ได้ตามดูเรือ นึกว่ามาด่ากันเกมส์นี้ครับผม
0
0
Status:
เข้าร่วม: 21 Sep 2013
ตอบ: 15389
โพสเมื่อ: Sun Apr 18, 2021 02:48
Ekwangsoo พิมพ์ว่า:

ท่านได้ดูจนบอลจบเปล่า เกมสู้กันตรงกลาง??
ตอนเชลซีนำแล้วแมนซิแทบจะขึงเกมบุก เชลซีรอสวนอย่างเดียว เพื่อนได้บอลมาจ่ายให้ไอริ่ง ไอริ่งเลี้ยงเข้าไปทำเสียบอลเกือบตลอด  

ดูจบสิท่านไม่สู้ตรงกลางกับข้างแล้วสู้ตรงไหนหรอครับ ตอนเชลซีนำก็นาที 55 แล้ว แล้วเกมแบบนี้พอนำ ก็รับรอสวน ไม่แปลกที่แมนซิจะขึงนะครับ คุณอะดูบอลเป็นเปล่า อย่างงั่ง  

ผมบอกว่าตอนเชลซีนำแล้ว เกมแมนซิบุกขึง เพื่อนจ่ายให้ไอริ่งเลี้ยงไปทำเสียตลอด ต้องให้เน้นไหมครับว่าตอนเชลซีนำอ่ะครับ อีกอย่างเชลซีรอสวนอย่างเดียวไม่บุกแลกแล้ว ท่านอย่างงั่งเลย
0
0
นักเตะกลางซอย
Status: Again.
เข้าร่วม: 12 Aug 2014
ตอบ: 1108
โพสเมื่อ: Sun Apr 18, 2021 02:49
Siyingtui พิมพ์ว่า:
earthchelsea พิมพ์ว่า:
ไว้ไป4แชมป์ปีอื่นนะจ้ะ  

เป๊ปเบื่อก่อนละครับ งอน กลับสเปน 4 ถ้วยคงไม่เกิดขึ้น แต่อาจเฉียดไปเฉียดมาประมาณนี้  

เหมือนแกพึ่งต่อสัญญานิครับถ้าจำไม่ผิด​ ดูน่าจะอยู่ต่ออีกหลายปีอยู่นะ
0
0
ลิเวอร์พูล หนึ่งเดียวในใจ <3
นักเตะเทศบาล
Status:
ตอบ: 3089
โพสเมื่อ: Sun Apr 18, 2021 02:56
เรือหมดท่า! ซีเยคนำชัย 'สิงห์' ปราบ 1-0 ทะลุชิง 2 ปีติด
ทำทุกอย่างเพื่อได้ลุ้นทุกถ้วย แต่รอบรองจัดทีมประมาทแปลก ๆ แฮะ
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
0
0
ดาวซัลโวฟุตบอลโลก
Status:
เข้าร่วม: 06 Apr 2017
ตอบ: 12188
โพสเมื่อ: Sun Apr 18, 2021 03:01
[RE]เรือหมดท่า! ซีเยคนำชัย 'สิงห์' ปราบ 1-0 ทะลุชิง 2 ปีติด
เหลือบ ไร ที่ชอบตามแซะตามแขวะเชลซี มู้นี้ไม่มาเสนอหน้าหน่อยเหรอ
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
1
0
แขวนสตั๊ด
Status: ಥ_ಥ
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 8753
โพสเมื่อ: Sun Apr 18, 2021 03:02
เล่นดีทุกคนโดยเฉพาะติโม ได้บอลพาแนวรับซิตี้เหนื้อยตลอด

เอาใจช่วย
0
0
CGM48
••••••••••••••••••••••••••

แขวนสตั๊ด
Status: ಥ_ಥ
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 8753
โพสเมื่อ: Sun Apr 18, 2021 03:06

ท่านได้ดูจนบอลจบเปล่า เกมสู้กันตรงกลาง??
ตอนเชลซีนำแล้วแมนซิแทบจะขึงเกมบุก เชลซีรอสวนอย่างเดียว เพื่อนได้บอลมาจ่ายให้ไอริ่ง ไอริ่งเลี้ยงเข้าไปทำเสียบอลเกือบตลอด  

ดูจบสิท่านไม่สู้ตรงกลางกับข้างแล้วสู้ตรงไหนหรอครับ ตอนเชลซีนำก็นาที 55 แล้ว แล้วเกมแบบนี้พอนำ ก็รับรอสวน ไม่แปลกที่แมนซิจะขึงนะครับ คุณอะดูบอลเป็นเปล่า อย่างงั่ง  

ผมบอกว่าตอนเชลซีนำแล้ว เกมแมนซิบุกขึง เพื่อนจ่ายให้ไอริ่งเลี้ยงไปทำเสียตลอด ต้องให้เน้นไหมครับว่าตอนเชลซีนำอ่ะครับ อีกอย่างเชลซีรอสวนอย่างเดียวไม่บุกแลกแล้ว ท่านอย่างงั่งเลย  

ใจเย็นวัยรุ่น อย่าต่อยกัน

ใจร่ม ๆ
0
0
CGM48
••••••••••••••••••••••••••

นักบอลลีกภูมิภาค
Status:
เข้าร่วม: 03 Mar 2019
ตอบ: 1397
โพสเมื่อ: Sun Apr 18, 2021 03:07
STFT พิมพ์ว่า:
เหลือบ ไร ที่ชอบตามแซะตามแขวะเชลซี มู้นี้ไม่มาเสนอหน้าหน่อยเหรอ  

เด็กไก่ขี้เถียงคนนั้นใช่ไหม คนเดียวกันใช่ไหม
0
0
Status: Football is my life.
เข้าร่วม: 09 Nov 2020
ตอบ: 646
โพสเมื่อ: Sun Apr 18, 2021 03:11
STFT พิมพ์ว่า:

ใช่ ใช่มั้ย5555 พี่เคนใช่มั้ย
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3 ... 8, 9, 10, 11
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel