ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
ซุปตาร์โอลิมปิก
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 15695
โพสเมื่อ: Sat Apr 17, 2021 21:54
[RE: สายเทรด ! Tidlor คิดว่ายังไงกันบ้างครับตามไหม ?]
คนคิดจองแล้วออกไวทั้งนั้น

เหมือนติดล้อก็ฉลาดใช้วิธีปล่อยหุ้นแบบ OR

ส่วนตัวผม 50-50 ยังไม่มั่นใจ
1
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 26 Oct 2006
ตอบ: 514
โพสเมื่อ: Sat Apr 17, 2021 22:05
[RE: สายเทรด ! Tidlor คิดว่ายังไงกันบ้างครับตามไหม ?]
ถ้าคุณมีเวลาเฝ้าจอก็จัดได้เลย ช่วงเช้าอาจจะเปิดโดดแต่ช่วงบ่ายก็ตัวใครตัวมัน
1
0
นักบอลถ้วย ข.
Status:
เข้าร่วม: 10 Nov 2018
ตอบ: 3088
โพสเมื่อ: Sat Apr 17, 2021 22:33
มีเงินไม่ถึงขั้นต่ำครับ
1
0
นักเตะอบต.
Status:
เข้าร่วม: 18 Jul 2020
ตอบ: 5858
โพสเมื่อ: Sat Apr 17, 2021 22:43
จองครับ ยังไงโอกาสเปิดโดดวันแรกก็ 90% ละ ลุ้นอีกทีว่าเปิดโดดเยอะหรือน้อย
1
0
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 15 May 2020
ตอบ: 35
โพสเมื่อ: Sat Apr 17, 2021 23:02
ตัวนี้ ถ้าดู PE จะแพงทันที เพราะเป็นกำไรย้อนหลัง
ดังนั้นผมจะมองไปข้างหน้าแทน ว่าเค้าจะได้เงิน IPO จะไปพัฒนาบริษัทอย่างไร
ตัวอื่นในตลาดมีเงินทุนมานานแล้ว - ต่างกับติดล้อที่เพิ่งจะระดมทุน

มองในแง่ Market Cap แทน ผมว่าตัวนี้ยังมีโอกาสให้โตอีกพอสมควร

และถ้าไปดูรายได้จริงๆ นายหน้าประกันเค้าโตขึ้นเรื่อยๆนะครับ ต้องบวก PE แบบกลุ่มนายหน้าประกันเข้าไปด้วยครับ
1
0
นักเตะหมู่บ้าน
Status:
เข้าร่วม: 28 Sep 2008
ตอบ: 1397
โพสเมื่อ: Sun Apr 18, 2021 00:28
BluesLeg พิมพ์ว่า:
ตัวนี้ ถ้าดู PE จะแพงทันที เพราะเป็นกำไรย้อนหลัง
ดังนั้นผมจะมองไปข้างหน้าแทน ว่าเค้าจะได้เงิน IPO จะไปพัฒนาบริษัทอย่างไร
ตัวอื่นในตลาดมีเงินทุนมานานแล้ว - ต่างกับติดล้อที่เพิ่งจะระดมทุน

มองในแง่ Market Cap แทน ผมว่าตัวนี้ยังมีโอกาสให้โตอีกพอสมควร

และถ้าไปดูรายได้จริงๆ นายหน้าประกันเค้าโตขึ้นเรื่อยๆนะครับ ต้องบวก PE แบบกลุ่มนายหน้าประกันเข้าไปด้วยครับ  

ผมมองเรื่องขยายสาขาเช่นกันครับ ตอนนี้มีประมาณ 1000 สาขา แต่ mtc กับ sawad มี 4 พันกว่าๆ
ถ้าได้เงินตรงนี้แล้วนำไปขยายสาขาต่อ มีกำไรเพิ่ม p/e ก็จะลดลงตามสัดส่วนกำไรที่เพิ่มขึ้น
ผมมองว่าตัวนี้มี growth ในเรื่องของสาขาเลย ไหนจะ covid-19 ที่คนเดือดร้อนกัน ต้องการใช้เงิน
(แต่มันก็น่าเศร้านะครับ ที่ธุรกิจแบบนี้ในบ้านเราโต แต่อย่างน้อยก็ดีกว่าหนี้นอกระบบแหละ)
ส่วนตัวจองไว้ก่อน เปิดมาวันแรก +มาก + น้อย แต่คิดว่าบวก น่าจะพอได้ค่ากาแฟ ค่าน้ำ ค่าไฟ ครับ
3
0

นักบอลลีกภูมิภาค
Status:
เข้าร่วม: 05 Jan 2007
ตอบ: 6006
โพสเมื่อ: Sun Apr 18, 2021 00:47
[RE]สายเทรด ! Tidlor คิดว่ายังไงกันบ้างครับตามไหม ?
ผมว่าเหมาะสายเกร็งกำไรเทรดวันเปิด ไม่เหมาะกับสายถือยาว p/e โดดจากหุ้นในกลุ่มเยอะมาก
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
2
0
นักเตะกลางซอย
Status:
เข้าร่วม: 31 Aug 2006
ตอบ: 1860
โพสเมื่อ: Sun Apr 18, 2021 00:51
ตอน KISS ก็มีคนทักแบบนี้แหละครับ แต่กระแส IPO มันมาจริงๆ ได้กำไรซักหน่อยก็รีบเคลียร์กันนะ อย่าโลภมาก
0
0
ดาวเตะพรีเมียร์ลีก
Status: อยากไปหา ตอนนี้เลย!
เข้าร่วม: 05 Sep 2013
ตอบ: 17587
โพสเมื่อ: Sun Apr 18, 2021 10:02
judass_stanley พิมพ์ว่า:
BluesLeg พิมพ์ว่า:

ผมมองเรื่องขยายสาขาเช่นกันครับ ตอนนี้มีประมาณ 1000 สาขา แต่ mtc กับ sawad มี 4 พันกว่าๆ
ถ้าได้เงินตรงนี้แล้วนำไปขยายสาขาต่อ มีกำไรเพิ่ม p/e ก็จะลดลงตามสัดส่วนกำไรที่เพิ่มขึ้น
ผมมองว่าตัวนี้มี growth ในเรื่องของสาขาเลย ไหนจะ covid-19 ที่คนเดือดร้อนกัน ต้องการใช้เงิน
(แต่มันก็น่าเศร้านะครับ ที่ธุรกิจแบบนี้ในบ้านเราโต แต่อย่างน้อยก็ดีกว่าหนี้นอกระบบแหละ)
ส่วนตัวจองไว้ก่อน เปิดมาวันแรก +มาก + น้อย แต่คิดว่าบวก น่าจะพอได้ค่ากาแฟ ค่าน้ำ ค่าไฟ ครับ  

ผมไปเจอในพันทิป มีเม้นถึงเรื่องชำระหนี้
0
0
Dave Grohl NIRVANA (1990–1994)
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel