ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5, 6, 7, 8
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
ซุปตาร์ฟุตบอลโลก
Status: 「なりたかった自分」になれますように / 15 years+ City's fan
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 24 Dec 2007
ตอบ: 17685
โพสเมื่อ: Sat Apr 17, 2021 22:13
[RE: T1.23.456789]
ผมไม่ได้อวยนะ ผมไม่ชอบความ Savage ด้วยซ้ำอยากให้ลดลงสักหน่อย

แต่ผมไม่รู้จะซ้ำเติมน้องมันเวลาแพ้ไปเพื่ออะไร จังหวะเล่นแย่เล่นมั่วก็มีแหละ

ถึงน้องมันบอกไม่ฟังพวก MMR ต่ำ ๆ ในแชท แต่บางทีนะ เขาก็พูดกันถูกเหมือนกันแหละ
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
กำเนิดดาวรุ่ง
Status: สถานะเเอบรัก....คนนึง อยากอยู๋กับเธอ ฟหกฟหกฟหฟกฟหฟ
เข้าร่วม: 27 Jul 2020
ตอบ: 536
โพสเมื่อ: Sat Apr 17, 2021 22:13
ArM_FreeDoM พิมพ์ว่า:
23 นี่ยิ่งกว่าสมัยแจ็ปเยอะเลยแห่ะ ฝั่งโอ๋ก็โอ๋จัด ฝั่งเกลียดก็เกลียดจัดเลย

แจ็ปปากไม่แซ่บเท่าด้วยแหละ  

ส่วนมากออกขำๆมากกว่าjazz ไม่รุ้ทันช่วงpadkapaoไหมอย่างกวนสมัครเเอคมาปั่น
0
0
นักบอล ดิวิชั่น 1
Status: #YSTN
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 29571
โพสเมื่อ: Sat Apr 17, 2021 22:15
T1.23.456789
หวดกันยับ
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
0
0
Status: สถานะเเอบรัก....คนนึง อยากอยู๋กับเธอ ฟหกฟหกฟหฟกฟหฟ
เข้าร่วม: 27 Jul 2020
ตอบ: 536
โพสเมื่อ: Sat Apr 17, 2021 22:16
kimsung-mc พิมพ์ว่า:
ผมไม่ได้อวยนะ ผมไม่ชอบความ Savage ด้วยซ้ำอยากให้ลดลงสักหน่อย

แต่ผมไม่รู้จะซ้ำเติมน้องมันเวลาแพ้ไปเพื่ออะไร จังหวะเล่นแย่เล่นมั่วก็มีแหละ

ถึงน้องมันบอกไม่ฟังพวก MMR ต่ำ ๆ ในแชท แต่บางทีนะ เขาก็พูดกันถูกเหมือนกันแหละ  

ถูกเเล้วไม่ควรฟังพวกmmrต่ำในเเชท ถ้าอ่านเเชทละเอามาคิดเป็นประสาทตาย เเต่ตามตรงอะ23ไม่ควรพูดเเซะรึด่าในที่สาธารณะ ยิ่งตอนสตรีมอะsaageได้เเต่เพลาๆซะนิด ยิ่งพวกเเชทที่หลอกถามข่าววงในนี่ ทำเเบบjabzไปเลยเงียบไม่ต้องตอบ
1
0
Status:
เข้าร่วม: 12 Aug 2017
ตอบ: 254
โพสเมื่อ: Sat Apr 17, 2021 22:18
Call down the thunder พิมพ์ว่า:
EZaPz พิมพ์ว่า:
Call down the thunder พิมพ์ว่า:
Lady Maria พิมพ์ว่า:
ผมมีคำถามนะ ถามทั้งฝั่ง lover และ hater เลย

คือเข้าใจแหละในการเอา jakkyมาโยง เพราะjakkyก็น่าเห็นใจจริงจากการโดน T1 ทำแบบนั้น แต่กำลังคิดอยู่ว่า ถ้าสมมติว่าวันนี้เปลี่ยนจาก23เป็น jakky เค้าจะแบกทีมกลับมาชนะได้จริงเหรอ อันนี้ถามแบบเอาทรรศนะเลยนะ ไม่อวยไม่ด่าใครทั้งนั้น  

ผมว่า Ana มาก็ยับครับ ดูเกม 3 ก็ได้ น้องมันฟาร์มได้Furyเร็วมากเลยนะ แต่หลังจากนัั้นคือฟาร์มไม่ได้แล้ว เพราะเพื่อน Protect ป่าสามเหลี่ยมให้ไม่ได้เลย โดนบุกปารัวๆ  

ลองไปดู og ล่าสุดน้ะครับ เลนเฟสแตกทุกเลนส์ กลางเป็น riki แต่ชนะ หรือตอน TI8 ANA แบกจนหลังหักเลน Notail นี้เอาเท้าเลี้ยงตลอดก็ว่าได้ มันต่างคนต่างวาระ มันเทียบกันไม่ได้ เอาจริงเลยน้ะ เหมือนเล่นไล่มากกว่าบอกเลย  

ไอ้นัดกับ Brame เกมแรกนั่น OG มันเลนแพ้ แต่มันยันได้ด้วยสกิลทีมไฟท์ Magnus, Brew อีกทีมมันก็ขึ้น High ground ไม่ได้ ไปดู replay จะเห็นว่าBrame มันไม่ได้ขึ้นไปบุกป่าOGเลย jug Carryมันได้ฟาร์มตลอด

แต่เกม 3 ของT1 มันAlchemist Carry แล้วเพื่อนก็ protect จุดฟาร์มให้ไม่ได้ Alchemist ไม่ได้ฟาร์มมันก็จบอ่ะ  

เกมนี้ผมจำได้ว่าโดนบุกขึ้นไปเอา stack anc นะครับไฟต์กันนานมาก แต่เขาเล่นช็อต rs ดี แล้วก็ช็อตป้อมล่างอีกมันต้องมีช็อตเปลี่ยนเกมครับจะไปมองแค่ว่า jug ได้ฟามหรือป่าวไม่ได้ครับต้องดูด้วยว่า ana มันทั้งล่อทั้งฆ่าทีมก็พร้อมซัพเต็มที่ครับเลยฟื้นไวมาก
0
0
ซุปตาร์ฟุตบอลโลก
Status: 「なりたかった自分」になれますように / 15 years+ City's fan
เข้าร่วม: 24 Dec 2007
ตอบ: 17685
โพสเมื่อ: Sat Apr 17, 2021 22:21
Scofield 2 พิมพ์ว่า:
kimsung-mc พิมพ์ว่า:

ถูกเเล้วไม่ควรฟังพวกmmrต่ำในเเชท ถ้าอ่านเเชทละเอามาคิดเป็นประสาทตาย เเต่ตามตรงอะ23ไม่ควรพูดเเซะรึด่าในที่สาธารณะ ยิ่งตอนสตรีมอะsaageได้เเต่เพลาๆซะนิด ยิ่งพวกเเชทที่หลอกถามข่าววงในนี่ ทำเเบบjabzไปเลยเงียบไม่ต้องตอบ  

ครับ จริง ๆ ผมไม่ได้จะสื่อถึงการเล่นนะ แต่บางเรื่องที่เขาเตือนก็ไม่ได้ผิดนั่นแหละ

แต่ส่วนมากก็ toxic อ่ะไม่ต้องสนใจแบบที่ท่านว่าดีกว่าเสียเวลาชีวิตเหนื่อยใจด้วย 55
แก้ไขล่าสุดโดย kimsung-mc เมื่อ Sat Apr 17, 2021 22:22, ทั้งหมด 1 ครั้ง
0
0
ซุปตาร์ยูโร
Status: หัวจะปวด
ตอบ: 16402
โพสเมื่อ: Sat Apr 17, 2021 22:24
โอ้โห ชื่อนี้การันตี 10 หน้า+ สุดจริง
0
0

ซุปตาร์โอลิมปิก
Status: You've called down the thunder, now reap the whirl
เข้าร่วม: 23 Jan 2009
ตอบ: 9054
โพสเมื่อ: Sat Apr 17, 2021 22:26
ผมมีคำถามนะ ถามทั้งฝั่ง lover และ hater เลย

คือเข้าใจแหละในการเอา jakkyมาโยง เพราะjakkyก็น่าเห็นใจจริงจากการโดน T1 ทำแบบนั้น แต่กำลังคิดอยู่ว่า ถ้าสมมติว่าวันนี้เปลี่ยนจาก23เป็น jakky เค้าจะแบกทีมกลับมาชนะได้จริงเหรอ อันนี้ถามแบบเอาทรรศนะเลยนะ ไม่อวยไม่ด่าใครทั้งนั้น  

ผมว่า Ana มาก็ยับครับ ดูเกม 3 ก็ได้ น้องมันฟาร์มได้Furyเร็วมากเลยนะ แต่หลังจากนัั้นคือฟาร์มไม่ได้แล้ว เพราะเพื่อน Protect ป่าสามเหลี่ยมให้ไม่ได้เลย โดนบุกปารัวๆ  

ลองไปดู og ล่าสุดน้ะครับ เลนเฟสแตกทุกเลนส์ กลางเป็น riki แต่ชนะ หรือตอน TI8 ANA แบกจนหลังหักเลน Notail นี้เอาเท้าเลี้ยงตลอดก็ว่าได้ มันต่างคนต่างวาระ มันเทียบกันไม่ได้ เอาจริงเลยน้ะ เหมือนเล่นไล่มากกว่าบอกเลย  

ไอ้นัดกับ Brame เกมแรกนั่น OG มันเลนแพ้ แต่มันยันได้ด้วยสกิลทีมไฟท์ Magnus, Brew อีกทีมมันก็ขึ้น High ground ไม่ได้ ไปดู replay จะเห็นว่าBrame มันไม่ได้ขึ้นไปบุกป่าOGเลย jug Carryมันได้ฟาร์มตลอด

แต่เกม 3 ของT1 มันAlchemist Carry แล้วเพื่อนก็ protect จุดฟาร์มให้ไม่ได้ Alchemist ไม่ได้ฟาร์มมันก็จบอ่ะ  

เอ่อ OG แทบไม่ได้ฟาร์ม ลองไปดูมาใหม่ก็ดีน้ะครับ พอหลังจากจบ 10 นาที ประมาณ 13-14นาที brame ขึ้นไปบุกสามเหลี่ยมครับ ที่มันไม่บุกป่านี้ดูเกมไหนครับ  

ขึ้นไป 2 ที โดนทีมไฟต์ตีแตกกลับมา 2 ที มันไม่เรียกยึดป่าไอ้หรอกครับ Jug มันก็ได้ฟาร์มไม่หยุด เพราะเพื่อนกันพื้นที่ฟาร์มไว้ให้ได้ คนละเรื่องกับเกมของ T1 เลย

0
0
แข้งเจลีก
Status:
เข้าร่วม: 31 Mar 2020
ตอบ: 10648
โพสเมื่อ: Sat Apr 17, 2021 22:31
เกมมันเล่นเป็นทีม เวลาแพ้ก็ต้องรับผิดชอบร่วมกัน ไม่ใช่มาบอกว่ามันแพ้ก่อนถึงเวลาของฉัน มาว่าฉันไม่ได้นะ ผมว่ามันไม่ถูกอะ ถ้าคิดแบบนี้แปลว่าตำแหน่งแครี่จะเป็นตำแหน่งที่ถูกด่าน้อยที่สุดเพราะอยู่ในช่วงปลายเกม
0
0
หัวหน้าแมวมอง
Status:
เข้าร่วม: 02 Jul 2009
ตอบ: 10686
โพสเมื่อ: Sat Apr 17, 2021 22:42
Savageเดียวที่ฉันรัก คือ Robbie Savage
0
0
Games Anime Football
ซุปตาร์ยูโร
Status:
เข้าร่วม: 27 Mar 2020
ตอบ: 20517
โพสเมื่อ: Sat Apr 17, 2021 22:54
LuFi3rZe พิมพ์ว่า:
a.Raptor v.10 พิมพ์ว่า:
ดูแค่ดราฟผมยังด่าเลย ไม่ต้องดูเกมส์หรอก

เกมส์แรก ดราฟคอว์ 3ใกล้ มาเจอสไน+เซนทรอ+บีสมาสเตอร์ แถมดราฟ omi มาโดยไม่มีประโยชน์จากอันติแม้แต่น้อย

เกมส์สอง ดราฟแย่ ชนะได้เพราะมีจังหวะทาร์มมิ่งเอจิส ที่ดีหรอกไม่งั้นก็เละเหมือนกัน

เกมส์สาม ดราฟ 2 ซัพมาบาง กับดูมเฟสแรก ที่ไม่รู้จะรีบเลือกทำไมตัวมันไม่ได้ดีขนาดนั้นอะ แถมเลือกอาเคมิสมาตัวสุดท้าย มันก็ต้องฟาร์มพร้อมกับดูม

ถ้าจะบอกว่าน้องมันเล่นไม่ดี ดูดราฟก่อนค่อยบอกผมว่าเล่นยังไงให้ชนะ  

ส่วนตัวผมว่าผมดูดราฟโหดมากนะ

เกมสาม ดราฟชนะนะ ยังไม่ได้ดูเกมแต่คิดว่าคงเล่นเลนไม่ดีกันเองเลยแพ้ยับ  

ไม่ชอบดราฟดูมตัวที่ 2 มากๆ ตัวมันไม่ได้ OP ให้รีบเลือกขนาดนั้น แถมเลือกคู่ wd ซึ่งมันไม่ได้คอมโบกันเลย

ไม่รู้จะรีบทำไม แถมดราฟ lina ไม่มีตัวเซ็ทให้ด้วย เล่นยากขึ้นไปอีก  

ตอบไปเม้นบนละ ลองไปอ่านๆกัน  

เลิกอ่านตั้งแต่บอกว่าอัพฮิลก่อนแล้ว

https://www.dotabuff.com/heroes/witch-doctor/builds

ตามนี้นะ  

555555 เชื่อ dotabuff ขำท้องแข็งเลย  

ไม่ต้องเชื่ออะไรมากหรอก แค่อย่าคิดว่าความคิดตัวเองถูกต้องเสมอก็พอ

อันนั้นก็เป็นข้อมูลอ้างอิงให้เห็นน่ะ ไม่ต้องเชื่อก็ได้  

https://www.dotabuff.com/matches/5917145096

https://www.dotabuff.com/matches/5916945544

เมเจอล่าสุด ไปลองสุ่มๆกดหาเกม wd เจอสอง สามเกม มีอัพฮีลนำ 2เกม ถึงจะแพ้เกมแต่มันมีคนอัพแน่นอน  

ครับ  

เสริม

ทั้งสองเกม ถึงจะแพ้เกม แต่กดดู lane ไม่ว่าจะ 8นาที 12นาที ชนะทั้ง2เกมนะ

ผมไปดูมาแล้ว มันก็คนเล่นคนเดียวกัน จะอัพ 2 ทั้ง 2 เกมส์มันก็อาจจะไม่แปลกมั้ง

แต่ทีมอื่นที่เล่น wd อีก 3 ทีมก็เล่น 1 นะ จากทั้งหมด 5 เกมส์

แบบนี้เลือกว่าอัพตามความถนัดได้มั้ย ?

เห็นบอกว่าชนะ ตอน 8-12 นาที แต่ทำไม ตานี้แจก 1st แหละครับ

https://www.dotabuff.com/matches/5917145096

ก็คือ ชนะเลน แต่ตัวเองตายหรอครับ ?

https://www.dotabuff.com/matches/5917145096/lanes แมทนี้ก็ขึ้นมาเสมอนะ ก็ไม่เห็นขึ้นว่าชนะเลย

https://www.dotabuff.com/matches/5916945544/lanes ต่างกับเกมส์นี้นะ ที่เขียนว่าชนะ

ตกลงว่าชนะทั้ง 2 เกมส์ หรือ ว่ายังไงครับผม ผมไม่ได้ดูด้วยสิ  

ดูเงิน carry 5,691 vs sk 3,361

หรือดูครีพ เอาแค่8นาทีก้ได้ jug 50 sk 32

หรือดู KD jug 2-0 sk 0-2

เวลาดูในdotabuff มันนับรวม 2ตัว

แต่เวลาแร้งสูงๆเค้าดูกันมันควรจะ ดูตัวcoreเป็นหลัก

สมมติ10นาที jug 5000 wd 1500 = 6500

แล้ว sk 3500 mir 2500 = 6000 มันจะนับว่าเป็นเลนเสมอ

แต่ในภาพรวมของเกมสมมติเกมนี้เค้าดราฟ sk ที่ต้องการdagger มาเล่นเปิดให้เพื่อนก่อนทีมไม่มีตัว pos4ทีเ่ปิดดีๆได้ แบบนี้ถือว่าsk เลนจน เลนแพ้

แต่ถ้าสมมติกลับกันดราฟทีมเป็นทีมเน้นเกมรับซึ่งเลทกว่า แล้วออกเลนสมมติเป็น mars+ luna
pos3 4 แล้วเงิน mars3500 + Luna 2500 = Luna ได้ urn ไว เพื่อไปต่อ agh ไว (สมมติยังเป็นpatch castrange ละกัน)

แบบนี้ถือว่าเลนเสมอเพราะpos3 เอามาตายอยุ่แล้ว ถ้าเลนชนะก้ดี แต่ถ้าเลนแพ้แล้ว pos4มีประโยชขึ้นเงินได้อันนี้ปกติ

ดูเกมต้องมองกว้างๆ แบบกว้างมากๆ ตัวนี้ดราฟมาทำไม ตัวนี้ทำไมลดเงิน ลดเวลได้ ทำไมต้องจี้ตัวนี้

ส่วนถามว่าสกิลอัพ1 หรือ 2 ก้ภาพมันเห็นๆอยุ่ว่าอัพ1มันทำไรไม่ได้ในเลน ไม่รุ้จะเถียงทำไม
0
0

เมื่อไหร่โดนบังคับให้ไม่พูดสิ่งที่ควรพูด ถือว่าเราตายไปแล้ว :D
นักเตะหมู่บ้าน
Status:
ตอบ: 1176
โพสเมื่อ: Sat Apr 17, 2021 22:55

เอ่อ OG แทบไม่ได้ฟาร์ม ลองไปดูมาใหม่ก็ดีน้ะครับ พอหลังจากจบ 10 นาที ประมาณ 13-14นาที brame ขึ้นไปบุกสามเหลี่ยมครับ ที่มันไม่บุกป่านี้ดูเกมไหนครับ  

ขึ้นไป 2 ที โดนทีมไฟต์ตีแตกกลับมา 2 ที มันไม่เรียกยึดป่าไอ้หรอกครับ Jug มันก็ได้ฟาร์มไม่หยุด เพราะเพื่อนกันพื้นที่ฟาร์มไว้ให้ได้ คนละเรื่องกับเกมของ T1 เลย

เอ่อ ผมก็ตอบคุณเรื่องที่ขึ้นไปบุกป่า เพราะคุณบอกเองว่า brame ไม่ได้ขึ้นไปบุก ไม่ใช่สักแต่ว่าเถียงครับ และอีกอย่างผมไม่ได้พูดเลยว่ายึดป่าได้ และที่ผมมาเถียงเนีย ผมเถียงเรื่องที่คุณเอา ana มาแล้วบอกว่าเล่นยังไงก็แพ้ ซึ่งมันไม่จริงเสมอไปหรอก ผมถึงบอกให้คุณดูเกม og ครับ เข้าใจคำตอบผมใหม่ก็ดีน้ะ
0
0

นักบอลถ้วย ค.
Status: Bet on your risk
เข้าร่วม: 13 Aug 2006
ตอบ: 3672
โพสเมื่อ: Sun Apr 18, 2021 00:26
นัวๆเลย
0
0
แข้งบุนเดสลีกา
Status: toru taka miracle-
เข้าร่วม: 04 Sep 2013
ตอบ: 14494
โพสเมื่อ: Sun Apr 18, 2021 00:50
ถึงผมจะไม่ค่อยชอบมันนะ 23 แต่ทีมเล่นกันโคตรทุเรศจริงๆ ไม่รู้ทำไมฟอร์มหลุดขนาดนี้

แต่ mega ก็เล่นดีด้วยนะโคตรดุเลย ดราฟตัวมาโถมแล้วทำได้ไล่ฆ่ากันรัวๆ
0
0

นักบอลลีกภูมิภาค
Status:
ตอบ: 3674
โพสเมื่อ: Sun Apr 18, 2021 00:58
เตะ jackky เอา23 มาแทน
ถ้าผลงานห่วยก็รับเน้นๆนะ23
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5, 6, 7, 8
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel