ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
นักเตะเทศบาล
Status: Leader Jihyo
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 04 Sep 2013
ตอบ: 1744
โพสเมื่อ: Wed Apr 14, 2021 18:20
[RE: เคยเจอนักกีฬาอาชีพคนไหนบ้าง?]
Kevin Love แต่เจอก่อนเขาไปเล่น NBA นะ
1
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
TWICE TWICE LET'S GO
-----------------------------------------------------------------
LIKE OOH-AHH >>> CHEER UP >>> TT >>> KNOCK KNOCK >>> SIGNAL >>> LIKEY >>> HEART SHAKER
-----------------------------------------------------------------
When a group consists entirely of bias-list wreckers...
คอมเมนเตเตอร์
Status: ผมรักในแมนเชสเตอร์ยูไนเต็ด
เข้าร่วม: 28 Apr 2006
ตอบ: 9140
โพสเมื่อ: Wed Apr 14, 2021 18:21
[RE: เคยเจอนักกีฬาอาชีพคนไหนบ้าง?]
ไนซ์คุง พิมพ์ว่า:
ซิโก้ ครับ
ตอนนั้นผมเล่นบอลทีมรร. ที่ขอนแก่นมีถ้วยซิโก้ คัพที่น้ำพองบ้านเกิดพี่ซิโก้ ทีมผมโชคดีได้เเชมป์จังหวัดเลยได้ถ้ายลง นสพ.เเละยืนจับมือกับพี่เเก สมัยเด็กๆ

เเล้วก็ครั้งนึง ผมมีโอกาสได้เข้าชมการฝึกซ้อมของทีมชาติไทย ในยุคดัสกร ณัฐพร โกสินทร์ ฯลฯ เหมือนเป็นเวิร์คช็อฟที่ทีมชาติชุดนั้นทั้งชุดมาพาพวกนักกีฬาฟุตบอลรุ่นเยาวชนของขอนแก่นซ้อมครับ ได้ความรู้เยอะเลย

มีเสื้่อทีมรร.ผม ที่มีลายเซ็นต์ทีมชาติชุดนั้นครบเลย

อันนี้ของฟุตบอลนะครับ

ของหมากล้อมนับไหม เพื่อนผมทั้งนั้นก๊วนทีมชาติเนี่ย555  

รู้จักพี่เบสไหมครับ แกทำงานอยู่น้ำพอง เป็นกรรมการบ่อยๆ

0
0
[
ดาวซัลโวฟุตบอลโลก
Status: ขายวิญญาณให้ยูไนเต็ด
เข้าร่วม: 20 Apr 2007
ตอบ: 11816
โพสเมื่อ: Wed Apr 14, 2021 18:24
mos009ptt พิมพ์ว่า:
ซิโก้ ครับ
ตอนนั้นผมเล่นบอลทีมรร. ที่ขอนแก่นมีถ้วยซิโก้ คัพที่น้ำพองบ้านเกิดพี่ซิโก้ ทีมผมโชคดีได้เเชมป์จังหวัดเลยได้ถ้ายลง นสพ.เเละยืนจับมือกับพี่เเก สมัยเด็กๆ

เเล้วก็ครั้งนึง ผมมีโอกาสได้เข้าชมการฝึกซ้อมของทีมชาติไทย ในยุคดัสกร ณัฐพร โกสินทร์ ฯลฯ เหมือนเป็นเวิร์คช็อฟที่ทีมชาติชุดนั้นทั้งชุดมาพาพวกนักกีฬาฟุตบอลรุ่นเยาวชนของขอนแก่นซ้อมครับ ได้ความรู้เยอะเลย

มีเสื้่อทีมรร.ผม ที่มีลายเซ็นต์ทีมชาติชุดนั้นครบเลย

ของหมากล้อมนับไหม เพื่อนผมทั้งนั้นก๊วนทีมชาติเนี่ย555  

รู้จักพี่เบสไหมครับ แกทำงานอยู่น้ำพอง เป็นกรรมการบ่อยๆ

ผมเรียนอยู่ในเมืองที่ขอนแก่นครับ ห่างจากน้ำพองซัก40-50โลได้ เคยไปเเข่งเเค่ทัวร์นาเมนต์นั้นครั้งเดียวเเหละครับ เเถวๆปี 48-49 ผมม.4ครับ ไม่รู้จักใครที่นั่นหรอกครับ 555
0
0
นักบอลถ้วย ง.
Status: CEO of Thai SaintsFC
เข้าร่วม: 21 Nov 2008
ตอบ: 1279
โพสเมื่อ: Wed Apr 14, 2021 18:26
ถ้าเจอแบบเดินผ่าน นั่งข้าง เช็คแฮนด์ ก็ เลส เฟอร์ดินานด์, โซฟิยาน บูฟาล, ชาร์ลี ออสติน
สตีเฟ่น เดวิส, เชน ลอง, เจมส์ วอร์ด พร้าวส์, อเล็ก แมคคาร์ธี่, สตีฟ มูนิเย่, ฟรานซิส เบนาลี

ในไทยก็ ธีรศิล, อำนาจ แก้วเขียว, รุ่นเก่าๆ แบบขจร เท้าซ้าย, โค้ชวัง, โค้ชง้วน, สุรชัย จิระ, สมคิด ชื่นตา, อนุชา กิจพงศร, อนุชา มั่นเจริญ, พี่เบนซ์ ศิวเมศ ธนูศร, พี่อ๋อ ศักดา เจิมดี, เสกศรร ปิตุรัช, เจ๊แทมมี่, ซูมาโฮโร่ ยาย่า, ดาโญ่ เซียก้า, มูสซ่า ซิลล่า และอีกเยอะ ฮ่าๆ
0
0
คอมเมนเตเตอร์
Status: ผมรักในแมนเชสเตอร์ยูไนเต็ด
เข้าร่วม: 28 Apr 2006
ตอบ: 9140
โพสเมื่อ: Wed Apr 14, 2021 18:27
mos009ptt พิมพ์ว่า:
ซิโก้ ครับ

ผมเรียนอยู่ในเมืองที่ขอนแก่นครับ ห่างจากน้ำพองซัก40-50โลได้ เคยไปเเข่งเเค่ทัวร์นาเมนต์นั้นครั้งเดียวเเหละครับ เเถวๆปี 48-49 ผมม.4ครับ ไม่รู้จักใครที่นั่นหรอกครับ 555  

555 ผมก็นึกว่ารู้จักครับ
1
0
[
ซุปตาร์โอลิมปิก
Status: ninksaranya
: 1 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 14 Oct 2019
ตอบ: 9135
โพสเมื่อ: Wed Apr 14, 2021 18:29
SาพณาสูS พิมพ์ว่า:
เจอแต่วงการแบด  

แบตเตอรี่ ?
1
0

กำเนิดดาวรุ่ง
Status: #Peter Sagan
เข้าร่วม: 04 Sep 2013
ตอบ: 1232
โพสเมื่อ: Wed Apr 14, 2021 18:30
เคยเจอนักกีฬาอาชีพคนไหนบ้าง?
เคยเจอลีซอ ที่ไม้เอก ครับ
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
1
0
Status:
เข้าร่วม: 05 Dec 2016
ตอบ: 1396
โพสเมื่อ: Wed Apr 14, 2021 18:35
เคยเจอนักกีฬาอาชีพคนไหนบ้าง?
- ปลื้มจิต อรอุมา ที่ร้านกาแฟแถวออฟฟิศ
- ร็อบบี้ ฟาวเลอร์ ที่ CDC สมัยเปิดตัวกับเมืองทองใหม่ ๆ
- เจ ชนาธิป กับ นฤบดินทร์ ที่ Ari สยามซอย 6
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
0
0
ซุปตาร์โอลิมปิก
Status:
เข้าร่วม: 05 Aug 2010
ตอบ: 14189
โพสเมื่อ: Wed Apr 14, 2021 18:41
เจอชัปปุยส์ ใต้ตึกออฟฟิศ กำลังซื้อสตาร์บักส์

ผมว่าหน้าคุ้นๆ เลยลองถามดูว่าใช่ไหม เค้าบอกว่าใช่ ก็เลยได้คุยนิดหน่อย พอให้ไม่รบกวนเค้า

อ้อ เจอนานแล้วครับ ไม่ได้เจอเร็วๆ นี้ ไม่ต้องห่วงเรื่องกักตัวนะ
0
0
ดาวเตะลา ลีกา
Status:
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 5145
โพสเมื่อ: Wed Apr 14, 2021 18:41
ซาร่า นุสรา น่ารักมากกก
0
0
นักบอลไทยพรีเมียร์ลีก
Status:
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 8167
โพสเมื่อ: Wed Apr 14, 2021 18:44
เดินเจอ Giroud ที่ Oxford Street
เจอ Sturridge เต้นอยู่ตรงรถที่ Anfield
เจอโค้ชเช กะ โค้ชเตี้ย ที่ม.เกษตร
0
0

Status:
เข้าร่วม: 19 May 2009
ตอบ: 1642
โพสเมื่อ: Wed Apr 14, 2021 18:45
[RE]เคยเจอนักกีฬาอาชีพคนไหนบ้าง?
เล่นบอลกับ บำรุง บุญพรม ประจำตอนเรียน คือมันลากคนเดียวแหวกทั้งทีม 5555 พอจะยิงเพื่อนที่เปนโกล์หนีหมด
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
0
0
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 16 Nov 2009
ตอบ: 151
โพสเมื่อ: Wed Apr 14, 2021 18:52
CT14
ที่ทำ Schengen Visa ครับ
1
0
ดาวซัลโวยุโรป
Status: รักมี่นะ
เข้าร่วม: 28 Dec 2017
ตอบ: 26694
โพสเมื่อ: Wed Apr 14, 2021 18:56
เจอโค้ชซุปไก่ ตอนนั้นมาอีเวนท์คัดเด็กไปฝึกฟุตบอลอะไรซักอย่างของเชลซีจัดโดยสิงห์ (ออกอีเวนท์ตั้งแต่ยังไม่เป็นโค้ชทีมชาติเลยนะครัช แหม่)

เจอจักพันธ์ แก้วพรม ยืนคุยกับเมียตอนเมียต่อแถวกำลังจะเข้าสนามศุภ ผมยืนต่อเมียเขานั่นแหละ

เจออุกฤษณ์ วงศ์มีมา โกลราชบุรี อยู่หน้าเลนจับมือผักขม เห็นกำลังดีลบัตรจับมืออยู่

เจอสรรวัชญ์ ดราแกน มาเชน่า สมัยเล่นกับแบงค็อก นั่งกินข้าวที่ร้านอาหารอีสานแถวม.ธรรมศาสตร์ รังสิต ฝั่งเชียงราก
0
0
ดาวเตะกัลโช่
Status:
เข้าร่วม: 08 Oct 2006
ตอบ: 11706
โพสเมื่อ: Wed Apr 14, 2021 19:03
[RE]เคยเจอนักกีฬาอาชีพคนไหนบ้าง?
เคยเจอซิโก้ร้านนำข้างโรงเรียน พวกผมเดินผ่านจะไปขึ้นรถกลับบ้านกัน ตอนหันไปเห็นยืนมองอยู่นานว่าใช่มั้ยวะ เพราะมันต่างจังหวัดไม่คิดว่าแกจะมาทำไรแถวนี้ จนตัดสินใจเข้าไปทัก สรุปว่าใช่เลยได้นั่งคุยกันพักนึง แกไม่ถือตัว คุยด้วยดีเลย
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel