ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
นักบอล ดิวิชั่น 1
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 12 Aug 2014
ตอบ: 10817
โพสเมื่อ: Thu Apr 15, 2021 17:55
[RE: ทีมใหญ่สนใจวรชิต?]
ชาญณรงค์เนี่ยไปได้ก็รีบไปเลยนะ เด็กค่ายชลเด่นเรื่องเทคนิค ความเข้าใจ เเต่ขาดความเเข็งเเกร่งกันเเทบทุกคน ฟุตบอลรองจากพื้นฐาน ความเข้าใจเกมก็ความฟิตนี้หล่ะ เรียกว่าเป็นข้อด้อยเลยก็ได้สำหรับค่ายนี้
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
Allez Allez Allez!!!

ดาวเตะกัลโช่
Status:
เข้าร่วม: 02 Feb 2010
ตอบ: 14644
โพสเมื่อ: Thu Apr 15, 2021 21:08
ทีมใหญ่สนใจวรชิต?
EverToNos พิมพ์ว่า:
Kenny_Sansom พิมพ์ว่า:
crazypooh พิมพ์ว่า:
เด็กชลบุรีส่วนมากทักษะดี แต่รูปร่างมันแสดงให้เห็นถึงเรื่องวินัย หลายๆคนคือไม่ผ่านเลย แล้วค่าตัวก็แพงเวอร์ ดูอย่างเจ้ายิม ย้า สหรัฐ แล้วหันไปดูดาวรุ่งทีมใหญ่ทีมอื่นฟิตเนสคนละเรื่องเลย  

ตอนนี้ฟิตเนสต่างกับทีมอื่นยังไงอ่ะครับ อย่างวรชิตก็เล่น3นัดต่อกันในรอบสัปดาห์เดียวล่าสุด แถมนัดล่าสุดก็วิ่งได้120นาทีเต็มสบายๆ เด็กดาวรุ่งทีมอื่นวิเศษกว่าเด็กชลยังไงอ่ะครับ  
เขาน่าจะหมายถึงความหนาของร่างกายแต่ใช้คำรวมๆ เรื่องนี้คุยกันมานาน นักเตะชลเราโดนบ่นเรื่องนี้เยอะครับ  

ดูสหรัฐ​ ผมนี้อย่าง​งง​ นี้นักบอลไทยลีคเหรอ​ แล้วดูเจลีคมีหุ่นแบบนี้ไหม
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
0
0
ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 28 Dec 2007
ตอบ: 20306
โพสเมื่อ: Thu Apr 15, 2021 21:58
ถูกแบนแล้ว
เด็กชลบุรีส่วนมากทักษะดี แต่รูปร่างมันแสดงให้เห็นถึงเรื่องวินัย หลายๆคนคือไม่ผ่านเลย แล้วค่าตัวก็แพงเวอร์ ดูอย่างเจ้ายิม ย้า สหรัฐ แล้วหันไปดูดาวรุ่งทีมใหญ่ทีมอื่นฟิตเนสคนละเรื่องเลย  

ตอนนี้ฟิตเนสต่างกับทีมอื่นยังไงอ่ะครับ อย่างวรชิตก็เล่น3นัดต่อกันในรอบสัปดาห์เดียวล่าสุด แถมนัดล่าสุดก็วิ่งได้120นาทีเต็มสบายๆ เด็กดาวรุ่งทีมอื่นวิเศษกว่าเด็กชลยังไงอ่ะครับ  

คิดว่าเป็นเรื่องมวลกล้ามเนื้อ เอาง่ายๆความฟิตความทนทานคือการใช้พลังงานได้อย่างเต็มประสิทธิภาพ ไม่เหนื่อยง่าย แต่ตอนเบียด ตอนประทะ โอเคมันก็มีความฟิตมาเกี่ยวแต่ถ้าไปเจอพวกเอเชียตัวใหญ่ๆหรือพวกยุ่นที่กล้ามเนื้อแกนกลางลำตัวดีๆ สมดุลร่างกายดีๆ แต่ความฟิตเท่ากัน เราก็เสียเปรียบ

เพราะฉะนั้น ผมมองว่าถ้าเจ้าหนึ่งได้ไปญี่ปุ่นจริง การซ้อมจะเพิ่มมาอีกหลายอย่างเลย อย่างข้างต้นที่พูดมา หรือทักษะพื้นฐานที่ขนาดเจยังโดนปรับเยอะ หรือโภชนาการ

อย่างเจนี่ผมมองว่า กล้ามเนื้ออาจขยายเร็วไปในช่วงสั้นๆ พวกข้อต่อหรือกล้ามเนื้อที่เคยบาดเจ็บมันรับไม่ไหวเลยเจ็บออดๆแอดๆตอนนี้ เหมือนมันระเบิดพลังมานาน แต่เจก็จำเป็นเพราะต้องเล่นเข้ากับทีมให้ได้

ในอนาคตผมเลยมองว่า เราน่าจะลองส่งเด็กที่ปลายกระดูกยังไม่ปิดไปซ้อมกับยุ่นเลย เพื่อให้คุ้นกับโภชนาการที่มีผลต่อกระดูกและกล้ามเนื้อด้วย รวมถึงโปรแกรมการฝึกต่างๆ
0
0
ผู้ช่วยผู้จัดการทีมสำรอง
Status:
เข้าร่วม: 25 Sep 2013
ตอบ: 18997
โพสเมื่อ: Fri Apr 16, 2021 01:00
EverToNos พิมพ์ว่า:

เขาน่าจะหมายถึงความหนาของร่างกายแต่ใช้คำรวมๆ เรื่องนี้คุยกันมานาน นักเตะชลเราโดนบ่นเรื่องนี้เยอะครับ  

โค้ชเฮงแกเพิ่งพูดเมื่อไม่กี่เดือนว่าวรชิตเกมนึงวิ่งยังไม่ถึง 6 โล ไปเจลีกไม่ไหว ประมาณนี้

สหรัฐดูหุ่นมันดิครับใครจะเชื่อว่านักบอล ส่วนเจ้าย้าเพิ่งจะดีขึ้น ก่อนนี้อ้วนปั้ก ไปญี่ปุ่นถ้าตั้งใจคงฟิตขึ้นเยอะ

แต่ชลรุ่นใหม่ดูดีขึ้นเยอะนะเรื่องฟิตเนส รุ่น 2001-2002 ดูตั้งใจดี
1
0

ปลายอาชีพค้าแข้ง
Status:
เข้าร่วม: 30 Dec 2008
ตอบ: 14036
โพสเมื่อ: Fri Apr 16, 2021 13:27
ถ้าไปบุรีรัมย์ผมเชียร์ให้ไปนะ ผมไม่ค่อยหวังเห็นยิมในต่างประเทศเท่าไหร่ละ อยากให้ไปเปลี่ยนที่เล่น ออกจากเซฟโซนที่ชลบุรีบ้าง บุรีรัมย์เป็นทีมที่เหมาะกับยิมดี ให้เนวินเคี่ยวให้ด้วย
0
0

ปลายอาชีพค้าแข้ง
Status:
เข้าร่วม: 30 Dec 2008
ตอบ: 14036
โพสเมื่อ: Fri Apr 16, 2021 13:30

วิ่ง 120 ได้ แค่ในเชิงคุณภาพนีี่ลดลงเยอะครับ เอาจริงๆชลบุรีครึ่งหลังคุณภาพเกมก็ตกลงไปจากครึ่งแรกเยอะ ยิ่งช่วงต่อเวลานี่เหมือนเล่นให้จบทั้งสองทีมเลย ถ้าจะไประดับเจลีกจริงอย่างน้อยต้องคงคุณภาพให้ได้ตลอด 90 นาทีอะ
0
0

นักเตะหมู่บ้าน
Status:
เข้าร่วม: 20 Mar 2020
ตอบ: 694
โพสเมื่อ: Fri Apr 16, 2021 15:11
[RE]ทีมใหญ่สนใจวรชิต?
ยกเจลีกกันมาจังเลย ผมว่าก็ไม่มีใครพูดเทียบกับเจลีกเลยนะครับ ไทยลีกมันแย่กว่าเยอะใครก็รู้ เห็นแต่ชอบยกเอาดาวรุ่งทีมอื่นมาข่มชลอยู่เรื่อย ถ้าพูดถึงการเบียดการชนในเกมส์ นัดที่เจอบุรีรัมย์เด็กชลก็ค้ำชน แย่งเบียดกับนักเตะบุรีรัมย์ได้นี่ครับเกมส์ล่าสุด

ยอมรับเถอะครับว่าไทยลีกนักเตะดาวรุ่งแต่ละทีมมันก็ไม่ได้วิเศษวิโสไปกว่ากันสักเท่าไรหรอกครับ คำว่าอเคเดมี่อย่างน้อยการดันนักเตะเยาวชนขึ้นมาได้เรื่อยๆมันก็ไม่ได้ถือว่าแย่อะไรหรอกครับสำหรับชลบุรี

โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel