ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
แข้งลีกเอิง
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 17 Sep 2007
ตอบ: 8304
โพสเมื่อ: Tue Apr 13, 2021 05:35
[RE: ทำไมคนไทยตื่นตูมกับโควิดเกินเหตุ!!]
เขาตื่นตูมกันทั้งโลกครับ ไม่ใช่แค่คนไทยครับ
ถึงขั้นงดจัดโอลิมปิกมาแล้ว งานคอนเสิร์ตต่างๆทั่วโลกล้มเลิกไปไม่รู้เท่าไหร่
การแข่งกีฬาอาชีพก็ไม่มีคนดู เศรษฐกิจต้องพังไปขนาดไหน แต่เขาก็ต้องยอม เพราะมันน่ากลัว
ทั่วโลกตอนนี้ตายไปหลายล้านคนแล้วนะครับในรอบ1ปีที่ผ่านมา แล้วยังไม่มีทีท่าจะหยุด เพราะมันเป็นโรคที่ระบาดไวมาก
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
โค้ช T-License
Status:
เข้าร่วม: 01 Dec 2013
ตอบ: 7803
โพสเมื่อ: Tue Apr 13, 2021 06:04
[RE: ทำไมคนไทยตื่นตูมกับโควิดเกินเหตุ!!]
rooney8 พิมพ์ว่า:
เขาตื่นตูมกันทั้งโลกครับ ไม่ใช่แค่คนไทยครับ
ถึงขั้นงดจัดโอลิมปิกมาแล้ว งานคอนเสิร์ตต่างๆทั่วโลกล้มเลิกไปไม่รู้เท่าไหร่
การแข่งกีฬาอาชีพก็ไม่มีคนดู เศรษฐกิจต้องพังไปขนาดไหน แต่เขาก็ต้องยอม เพราะมันน่ากลัว
ทั่วโลกตอนนี้ตายไปหลายล้านคนแล้วนะครับในรอบ1ปีที่ผ่านมา แล้วยังไม่มีทีท่าจะหยุด เพราะมันเป็นโรคที่ระบาดไวมาก

คุณอาจไม่เข้าใจที่ผมจะสื่อ

คือตอนนี้น้ำยามันหมด, เตียงเต็มเกือบทุกโรงบาล

ผมเลยแนะนำคนที่อาการไม่หนักหรือไม่แสดงอาการ

ลองกินยารักษาเบื้องต้นไปก่อน ยิ่งวัยรุ่นโอกาสหายเองได้สูง

ไม่ใช่แห่กันไปหมดจะมีที่ไหนรับไหวครับ เมืองนอกก็ทำแบบนี้นานแล้วครับ

แต่ในไทยเหมือนไม่มีคนกระจายความรู้ว่าโรคนี้มันมีโอกาสหายเองได้

ถ้าไม่หนักแล้วรักษาตามอาการ ตอนนี้กลายเป็นมาทุกระลอกแพนิคแม่งทั้งประเทศทุกรอบ

0
0

โค้ช T-License
Status:
เข้าร่วม: 01 Dec 2013
ตอบ: 7803
โพสเมื่อ: Tue Apr 13, 2021 06:07
supersafe พิมพ์ว่า:
เพราะมีคนคิดแบบนี้ยังไงล่ะ
มันก็ไข้หวัดดี ๆ นี่ละ บ้างก็เป็นหนักบ้างก็ไม่มีอาการ
แต่ใครจะเชื่อได้ว่าคุณเมิงจะอยู่บ้านไม่ออกไปข้างนอก
เมื่อคุณไม่มีอาการ และเขาตื่นตูมกันทั้งโลกไม่ใช่เฉพาะคนไทยหรอก

แล้วถ้าเตียงเต็ม สุดท้ายก็ต้องมารักษาตัวอยู่บ้านอยู่ดีครับ

ตอนนี้มีเงินใช่ว่าหาเตียงได้ง่ายๆนะครับ เอกชนเพื่อนผมโดนหลายคนแล้ว

ถ้าคุณไม่เข้าใจโรคมัน ก็จิตตกกันไปทุกรอบนั่นแหละ

เมืองนอกเคสไม่หนักนี่เค้าให้กลับบ้านเลยนะครับ แอดมิดเฉพาะพวกเสี่ยงสูงเท่านั้น

เพราะเค้าต้องเลือกช่วยชีวิตคน โรงพยาบาล, หมอ รับมือไม่ไหวถ้าไปตรวจพร้อมกันหมด

0
0

ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 13 Jan 2021
ตอบ: 674
โพสเมื่อ: Tue Apr 13, 2021 10:42
ถูกแบนแล้ว
ทำไมคนไทยตื่นตูมกับโควิดเกินเหตุ!!
เค้าเพิ่งออกมาประกาศอยู่นะครับว่าการที่เป็นแล้วกักตัวเองอยู่บ้านมันอันตรายเพราะภาวะปอดอักเสบแรกๆจะไม่รู้ตัว แต่อยู่ดีๆอาจวูปได้เจาะคอนะท่าน
ผมถ้าเป็นขึ้นมาขอไปนอนใน รพ ให้เค้าตรวจดีกว่ารักษาฟรีอยู่แล้วหนิ
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel