ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
นักเตะตำบล
Status: ตนเป็นที่พึ่งแห่งตน
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 30 Dec 2020
ตอบ: 3387
โพสเมื่อ: Mon Apr 12, 2021 16:25
[RE: เรียกศรัทธาให้น้าโอเล่]
บอลสนุกกว่า LVG

ไม่อุด เหมือน มู

ผมพอใจระดับหนึ่งละ แต่สุดท้ายปีนี้อย่างน้อยควรเข้าชิง กับจบอันดับ 2 แบบแต้มใกล้ซิตี้ที่สุด

แต่ถ้าซิตี้แชมป์แล้ว ส่วนผีการันตีท๊อปโฟร์ อยากลองพวกเด็กๆ ก็แล้วแต่
4
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
นักเตะกลางซอย
Status:
เข้าร่วม: 15 Feb 2009
ตอบ: 762
โพสเมื่อ: Mon Apr 12, 2021 16:28
[RE]เรียกศรัทธาให้น้าโอเล่
ช่วงหลังๆสิ่งที่ผมเห็นการพัฒนาชัดเจนคือเรื่องสปีดบอลที่ถ่ายไปมาระหว่างหลังและกลางเร็วขึ้น และการเพลสซิ่งเพื่อเอาบอลกลับมาเล่น สองจุดนี้ดีกว่า มูกับกัล มากๆ มันมีส่วนช่วยเวลาที่ทีมโดนนำ แล้วโดนอีกฝั่งตั้งรับ คือฝั่งรับต้องออกแรงเยอะเพื่อมาปิดพื้นที่ แล้วบางทีก็ไม่ทัน ผมว่ามันมันมีส่วนในหลายๆเกมส์ที่พลิกมาชนะได้
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
6
0
นักเตะกลางซอย
Status:
: 0 ใบ : 1 ใบ
เข้าร่วม: 16 Jan 2020
ตอบ: 2927
โพสเมื่อ: Mon Apr 12, 2021 16:31
ถ้าปีนี้จบในลีคที่2 กับเข้าชิงยูโรป้า ก็สอบผ่านแล้ว ใครก็อยากได้แชมป์ทั้งนั้นแหละแต่บอกเลย อารมณ์ร่วมของการดูบอล30ปี นี้มีแค่ ป้ากับโอเล่แค่นั้นที่ทำทีมได้สมกับที่เราตามเชียร์ทีมแมนยู คนอื่นนี้โคตรไม่มีความสนุกเลย
7
0
ซุปตาร์โอลิมปิก
Status:
เข้าร่วม: 22 Oct 2012
ตอบ: 5864
โพสเมื่อ: Mon Apr 12, 2021 16:32
Shiroyasha พิมพ์ว่า:
ปกติผมจะตอบยาวๆนะ แต่เรื่องแก้เกมส์โซลชาร์นี่พูดถึงบ่อยแล้ว

เอาเป็นว่า เวลาโดนนำในยุคฟานกัล ยุคมูรินโญ่ มีความรู้สึกว่าจะกลับมาได้ตลอดแบบนี้หรือเปล่า

เจ้าเชื่อในโซลชาร์บ่?  

ยุค 2 คนนั่น โดนนำแล้วคือจบเลยนะ
3
0

นักเตะเทศบาล
Status:
เข้าร่วม: 25 May 2011
ตอบ: 25240
โพสเมื่อ: Mon Apr 12, 2021 16:34
BRADY350V2 พิมพ์ว่า:
ปีนี้น่าจะปลดล็อคถ้วยยูโรป้าได้นะ เซ้นผมบอกแบบนั้น
ส่วนบอลลีคไม่รู้ต้องรออีกนานแค่ไหน ปีนี้โอกาสดีมาก แต่ก็ทิ้งขว้างไป
นัดที่ไม่ควรสะดุดมีเยอะเกินไป เอาที่ผมลองๆลิ้สมานะ

1. แพ้อาเซนอล 1-0 ควรเสมอ 0-0
2. เสมอเลสเตอร์ 2-2 ควรชนะ 2-1 แต่ปิดเกมส์ไม่ได้
3. แพ้เชฟฟิลด์ 2-1 ควรชนะด้วยซ้ำเกมส์นี้
4. เสมอเอฟเวอร์ตัน 3-3 ควรชนะด้วยอีกเช่นกัน
5. เสมอเวสบรอม 1-1 อันนี้ก็เป็นอีกเกมส์

5เกมส์นี้ผมว่าผลการแข่งควรออกมาอีกแบทั้งนันอะ
ถ้าสมมติออกมาแบบที่คาด แต้มเราจะ บวกอีก 10

ซึ่งเราจะตามแมนซิตี้แต่ 1แต้ม และแข่งน้อยกว่า1นัด
มันจะมีลุ้นโคตรๆๆ เกมส์เหล่านี้ผมว่า เออเร่อส่วนบุคคลล้วนๆ

ตวนเซเบ้ก็ซัดไปสองเกมส์ละ (นัดเลสเตอร์ เชฟฟิลด์)
ป็อกบาโชว์พาดไป1ที (นัดเจออาเซนอล)
ลินเดเลิฟอีกที (นัดเจอเวสบรอม)
ส่วนนัดเจอเอฟ ทั้งตวน ทั้งวานบิส และแผงหลัง ไม่นิ่งพอจะปิดเกมส์

คิดงี้แบ้วก็เสียดายชืบ บอกตรงๆ เห้อ โอกาสดีแท้ๆ  
พูดแบบนี้ก็ถูก แต่หลายๆเกมที่ไม่ควรชนะก็ชนะได้เหมือนกัน นัดเจอวูลฟ์นี่ยิงทดเจ็บเลย นัดเจอเซาโดนนำ2-0 ยังพลิกกลับมาแซงชนะได้
0
0
นักเตะอบจ.
Status:
เข้าร่วม: 08 Jan 2008
ตอบ: 4994
โพสเมื่อ: Mon Apr 12, 2021 16:36
ผมดูแล้วสนุกไปกับเกมผมก็โอเคแล้วครับ

ที่ผ่านๆมาหลังเซอร์ไม่เคยรู้สึกอินขนาดนี้เลย
3
0
นักเตะอบจ.
Status: Trust the process
เข้าร่วม: 24 Dec 2008
ตอบ: 1165
โพสเมื่อ: Mon Apr 12, 2021 16:44
ผมว่านอกเหนือจากถ้วยแชมป์ที่ยังไม่สามารถคว้ามาได้ ซึ่งเป็นรูปธรรมที่ชัดเจนของผลงานและความสำเร็จนั้น
การจัดการในด้านอื่นๆถือว่าทำดีมากๆถ้าเทียบกับผู้จัดการทีม 3 คน หลังยุคเซอร์อเล็กซ์
ทั้งส่วนของการปรับปรุงผลงานส่วนตัวของนักเตะ (เฟร็ด ชอว์ แม็คโท AWB ฯลฯ) แท็คติค ผลงานของทีมในสนามและการจัดการห้องแต่งตัว การปรับปรุงทีม Squad depth การผลักดันดาวรุ่ง การปรับเปลี่ยนโครงสร้างสต๊าฟและทีมบริหาร(อาจจะไม่ได้มีอำนาจในระดับนั้น แต่คิดว่ามีอิมแพ็คต์จากตัวโซลชาร์ด้วย) และอื่นๆ ซึ่งเราได้เห็นอย่างชัดเจนและเป็นรูปธรรมมากขึ้นเรื่อยๆ

เหลือการคว้าแชมป์นี่แหละ ซึ่งผมก็เอาใจช่วยแกสุดๆ แต่ถ้าที่สุดแล้วแกไม่ได้ไปต่อ ก็หวังว่าคนที่จะเข้ามาแทน ได้สานต่อแนวทางนี้ต่อไป
6
0
นักเตะหมู่บ้าน
Status:
เข้าร่วม: 28 Jun 2020
ตอบ: 1686
โพสเมื่อ: Mon Apr 12, 2021 16:52
เรียกศรัทธาให้น้าโอเล่
ผมชอบแนวทางของแกมากขอสนับสนุนต่อไป
ปีนี้ได้หน้าเป้ากับปีกขวาตัวเทพๆทีเถอะ
หวังเกิ้นกว่านั้นก็ดองหลังตัวชนอีกสักตัว
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
2
0
นักบอล ดิวิชั่น 1
Status:
เข้าร่วม: 10 Sep 2013
ตอบ: 2473
โพสเมื่อ: Mon Apr 12, 2021 17:06
เรียกศรัทธาให้น้าโอเล่
ขอโทษนะครับ ผมอาจจะไม่ละเอียดเอง

หลังๆ มานี้ มีคนที่ยังบอกว่าแมนยูชนะเพราะความสามารถนักเตะอยู่อีกหรอครับ?

เห็นแต่พอชนะมา ก้จะมีคนตั้งมู้มาแซะคนที่เคยไม่เชื่อในโอเล่ตลอด

พอแพ้ ส่วนใหญ่ก้พุ่งไปที่นักเตะมากกว่า โทษโค้ชผมแทบไม่เห็นเลย อย่างมากก้แค่เรื่องเปลี่ยนตัวเล็กๆ น้อยๆ

ผมคือคนที่เคยไม่เชื่อ แต่ก้กลับมาเชื่อละว่าพัฒนาถูกทาง และยังไปได้อีกเรื่อยๆ แต่ยังคิดว่ายังไปถึงเป๊ป คล็อปป์ไม่ได้ ก้ต้องรอดูกันต่อไป

ส่วนที่บอกว่า "ชนะเพราะนักเตะ แพ้เพราะโค้ชกาก" ผมว่ามันหายไปนานมากละนะ ยังมีอยู่อีกหรอ?

หรือตั้งแซะมันทุกนัดจนมโนกันเองว่ายังมีอยู่??
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
2
0
ดาวซัลโวยุโรป
Status: I'm Not perfect But I'm Limited Edition.
เข้าร่วม: 20 Dec 2007
ตอบ: 13875
โพสเมื่อ: Mon Apr 12, 2021 17:31
RuuDVaN V.2 พิมพ์ว่า:
การแก้เกม ผมให้เก่งกว่า มู และ กัล เยอะ

ไม่พูดถึงตอนคุมทีมอื่น เอาตอนคุมแมนยูเนี่ยแหละ

ตั้งแต่เซอร์วางมือไป คือโดนนำเมื่อไหร่ หมดหวังชนะไปเลยเกมนั้น

ส่วนแชมป์ ผมรอได้อ่ะ ผมไม่หวังแชมป์เล็กๆน้อยๆ ผมอยากได้แชมป์ลีค กะ ชปล.เท่านั้น

ไอแชมป์อื่นๆ มันมีทั้งดวงทั้งอะไรหลายอย่าง แล้วเอามาก็ไม่ได้ภูมิใจอะไรเท่าไหร่

เช่นฟานกัล ได้เอฟเอ ปีนั้น ทีมใหญ่ตกรอบหมด เข้าชิงกะพาเลซเงี่ย

ลองให้โซลชามีดวงจับสลากแบบนี้มั่งดิ ผมว่าก็ได้อ่ะแชมป์

แต่ ชปล. กับ พรีเมียร์ลีคอ่ะ ดวงมีส่วนน้อยมาก

ในลีคเน้นสม่ำเสมอ

ชปล.มีแต่ทีมใหญ่ๆ

ซึ่งมันบ่งบอกคุณภาพทีม และ ผจก. ได้ดีว่าต่อยอดได้รึเปล่า

หรือจะเอาแค่ฉาบฉวย  

ทําไมที JK ทําได้
รุดเคยคอมเม้นว่า 2 แชมป์ใหญ่ที่ได้มาเรียกว่าโชคดี
0
0

ดาวเตะลา ลีกา
Status:
เข้าร่วม: 15 Feb 2010
ตอบ: 2640
โพสเมื่อ: Mon Apr 12, 2021 17:37
ทำทีมโมล์ดได้แชมป์ลีคคิดว่าง่ายๆหรอครับ บางคนก็ดิสเครดิตโซลชาเกินไป พูดเหมือนเค้าไม่เคยได้ถ้วยอะไรเลย

1
0
ซุปตาร์ยูโร
Status:
เข้าร่วม: 01 Jun 2018
ตอบ: 7591
โพสเมื่อ: Mon Apr 12, 2021 17:43
SeoYoonYul พิมพ์ว่า:
RuuDVaN V.2 พิมพ์ว่า:
การแก้เกม ผมให้เก่งกว่า มู และ กัล เยอะ

ไม่พูดถึงตอนคุมทีมอื่น เอาตอนคุมแมนยูเนี่ยแหละ

ตั้งแต่เซอร์วางมือไป คือโดนนำเมื่อไหร่ หมดหวังชนะไปเลยเกมนั้น

ส่วนแชมป์ ผมรอได้อ่ะ ผมไม่หวังแชมป์เล็กๆน้อยๆ ผมอยากได้แชมป์ลีค กะ ชปล.เท่านั้น

ไอแชมป์อื่นๆ มันมีทั้งดวงทั้งอะไรหลายอย่าง แล้วเอามาก็ไม่ได้ภูมิใจอะไรเท่าไหร่

เช่นฟานกัล ได้เอฟเอ ปีนั้น ทีมใหญ่ตกรอบหมด เข้าชิงกะพาเลซเงี่ย

ลองให้โซลชามีดวงจับสลากแบบนี้มั่งดิ ผมว่าก็ได้อ่ะแชมป์

แต่ ชปล. กับ พรีเมียร์ลีคอ่ะ ดวงมีส่วนน้อยมาก

ในลีคเน้นสม่ำเสมอ

ชปล.มีแต่ทีมใหญ่ๆ

ซึ่งมันบ่งบอกคุณภาพทีม และ ผจก. ได้ดีว่าต่อยอดได้รึเปล่า

หรือจะเอาแค่ฉาบฉวย  

ทําไมที JK ทําได้
รุดเคยคอมเม้นว่า 2 แชมป์ใหญ่ที่ได้มาเรียกว่าโชคดี  

เคยบอกว่า โชคดี ที่ตัวหลักไม่เจ็บ

แต่ฝีมือคล้อป ผมเคยชมไปหลายรอบละนะ ไปหาอ่านเอง

ยกเว้นเรื่องเดียว เรื่องชอบโบ้ยเวลาแพ้ อันนี้
2
0

ดาวเตะพรีเมียร์ลีก
Status: คึกคักอักโข
เข้าร่วม: 17 Feb 2009
ตอบ: 13399
โพสเมื่อ: Mon Apr 12, 2021 19:05
พัฒนาจากฤดูกาลที่แล้วเยอะมาก

ด้วยทีมตอนนี้ ในฤดูกาลนี้ ทำได้ขนาดนี้ ผมพอใจละ เพราะต้องยอมรับว่าขุมกำลังเรายังเป็นรองซิตี้อยู่

แต่ถ้าปีหน้าไม่เสียตัวหลักแล้วได้ตัวใหม่มาเสริมเพิ่ม ผมถึงตั้งเป้าลุ้นแชมป์ลีค
0
0
นักบอลถ้วย ก.
Status:
เข้าร่วม: 22 Jun 2010
ตอบ: 4994
โพสเมื่อ: Mon Apr 12, 2021 19:09
Black_Rose พิมพ์ว่า:
Shiroyasha พิมพ์ว่า:
ปกติผมจะตอบยาวๆนะ แต่เรื่องแก้เกมส์โซลชาร์นี่พูดถึงบ่อยแล้ว

เอาเป็นว่า เวลาโดนนำในยุคฟานกัล ยุคมูรินโญ่ มีความรู้สึกว่าจะกลับมาได้ตลอดแบบนี้หรือเปล่า

เจ้าเชื่อในโซลชาร์บ่?  

ยุค 2 คนนั่น โดนนำแล้วคือจบเลยนะ  
มีคนนึงเปลี่ยนกองหลังเพิ่มด้วยนะตอนโดนนำ
0
0
แข้งดัทช์ลีก
Status:
เข้าร่วม: 29 Aug 2006
ตอบ: 3706
โพสเมื่อ: Mon Apr 12, 2021 21:36
อยากได้แชมป์ลีค​ ถามเป้บ​ คล้อป.. ยัง

และถามต่อด้วยว่า​ จะเอาคนไหนมาคุม​ ถึงจะเก่งกว่า2คนนี้

ปล.ทูเคิ้ลกะ้ชลซีมาแน่ปีหน้า​ ฟอร์มโคตรดี
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel