ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5, 6
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
ดาวเตะพรีเมียร์ลีก
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 23 Jun 2009
ตอบ: 8243
โพสเมื่อ: Mon Apr 12, 2021 15:45
[RE: ทำไมซอนถึงโดนหนักจังครับ]

เคยแต่เห็น...แพ้แล้วพาล....

เป็นครั้งแรกที่ผมเห็น....ทีมชนะแล้วยังพาล.....

8
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
นักเตะอบจ.
Status:
เข้าร่วม: 14 Nov 2013
ตอบ: 6196
โพสเมื่อ: Mon Apr 12, 2021 15:47
[RE: ทำไมซอนถึงโดนหนักจังครับ]
แอคติ้งเยอะ+วีรกรรมเก่าก็เยอะ
0
0
ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 05 Jan 2021
ตอบ: 1175
โพสเมื่อ: Mon Apr 12, 2021 15:58
ถูกแบนแล้ว
TorMisch พิมพ์ว่า:
แฟนทีมเยอะ คิดว่าจะพ่นอะไรออกมาก็ได้ไง แต่ให้มันอยู่ขอบเขตนิดนึง บางคนลามไปยังนักเตะคนอื่น ลามไปยังสโมสร ยังงี้มันใช่หรือ ถกเถียงกันได้ปกติครับ จังหวะเดียวมันมีหลายประเด็นให้ถกเถียง จะเถียงกันเรื่องล้มนานเกินไปหรือแมคโทสลัดตามจังหว่ะไม่น่าฟาล์วหรือจัะงหวะนี้ได้ฟาล์ว จังหวะนั้นนี้ก็ควรได้ อะไรเงี้ยจะถกไป มันจะไปมีปัญหาอะไร

อ้อ หยอกล้อ แซว อะไรมันเรื่องปกตินะ ผมคงห้ามไม่ได้ แต่ที่เอาเรื่องหยอกล้อ มาสาดตูมให้สโมสรที่คนอื่นเชียร์ยังเงี้ย ก็นอยด์เหมือนกัน นอนคิดทั้งวัน อะไรวะ บอลแพ้ก็แพ้ หน้าก็โดนฟาด ฟาล์วก็ฟาล์วจริง โดนเฉย เป็นงง คือคุณจะหงุดหงิดกรรมการ หงุดหงิดการตัดสินก็หงุดหงิดไป ขนาดผมปรามในมู้ Live แล้วนะ ว่าบอลยังเหลืออีก 45 นาที ปีนี้สเปอร์สเป็นยังงี้ ยังมีโอกาส

ต้องขออภัยแทนแฟนแมน ยู ด้วยนะครับ จังหวะอารมณ์หลังเกมคงยังอินอยู่ แต่ Son โดนเยอะไปจริงๆ มันเป็นจังหวะทำให้ทีมได้ประโยชน์ ผมมองเป็นเรื่องปกตินะ
0
0
ดาวซัลโวฟุตบอลโลก
Status:
เข้าร่วม: 07 Feb 2006
ตอบ: 20175
โพสเมื่อ: Mon Apr 12, 2021 15:58
CaptainRamos พิมพ์ว่า:
ปกติเวลาเจอทีมแฟนบอลเยอะ ละมีดราม่า ก็เละ เป็นพิเศษ

ทีมที่แฟนบอลเยอะสุดในนี้ ก็ หงส์ ผี เชลชี ผมมองว่า 3 ทีมนี่เยอะสุด

เยอะนี่ไม่ใช่จำนวนใช่มั้ยมอส ความเยอะใช่มั้ย
0
0
แข้งบุนเดสลีกา
Status:
เข้าร่วม: 05 Dec 2016
ตอบ: 10133
โพสเมื่อ: Mon Apr 12, 2021 16:21
มีบ้างเล็กน้อย ลูกแรกที่เข้า คือ 2 ดาก สวยมากๆ โดนริบ อารมยังค้าง
0
0
นักเตะตำบล
Status: ตนเป็นที่พึ่งแห่งตน
เข้าร่วม: 30 Dec 2020
ตอบ: 3406
โพสเมื่อ: Mon Apr 12, 2021 16:31
ผมคิดว่าที่ซอนโดนเลยนะ

คือมันเจ็บนานเกินไป + แมนยูโดนริบประตู + สำคัญคือมายิงขึ้นนำอีก

ตอนนั้น ผมหัวอุ่นๆไปร้อนเลยละ ในมู้ Live แต่ก็เออ ถ้าตามกฏ ฟาล์วก็ฟาล์ว

จากเหตผลข้างต้น ก็ยับไปตามระเบียบ

ผมเฉยๆนะ หลังจบเกมไม่ได้ไรละ ไปเบรกแฟนแมนยูทีนึง แต่เห็นว่าไม่น่า ก็ปล่อยเลยตามเลยดีกว่า ต่างคนต่างความคิด

แหม ว่าซะแฟนแมนยูเป็นผู้ร้ายเลยนะ บางยูส เน้ย
1
0
นักเตะเทศบาล
Status:
เข้าร่วม: 01 Jul 2009
ตอบ: 555
โพสเมื่อ: Mon Apr 12, 2021 16:35
- คนหมู่มาก/คนกลุ่มใหญ่/คนส่วนมาก
- เกรียนคีย์บอร์ด/สนุกปาก(เหมือนคุยเล่นกับเพื่อน)(ใครเพื่อน XX)
- เสียผลประโยชน์

เหมือนคนตีกันแหละ อาวุธเหมือนกัน ต่างจำนวน อีกฝ่ายก็ยับ
1
0

Spurs fan since 2007
แขวนสตั๊ด
Status: Welcome Timo
เข้าร่วม: 16 Jan 2020
ตอบ: 9262
โพสเมื่อ: Mon Apr 12, 2021 16:40
PetchKungPZ พิมพ์ว่า:
- คนหมู่มาก/คนกลุ่มใหญ่/คนส่วนมาก
- เกรียนคีย์บอร์ด/สนุกปาก(เหมือนคุยเล่นกับเพื่อน)(ใครเพื่อน XX)
- เสียผลประโยชน์

เหมือนคนตีกันแหละ อาวุธเหมือนกัน ต่างจำนวน อีกฝ่ายก็ยับ  

บวกไปให้มันจบๆไปเลยไหมลูกพี่ จำนวนไม่พร้อมแต่อาวุธพร้อมใส่

อย่าไปหยองดิ ใส่ให้มันจบๆไป จะได้ไม่มีอะไรค้างคา
0
1
หากโดน 39 เรื้อน จะถูกแบน
แขวนสตั๊ด
โพสเมื่อ: Mon Apr 12, 2021 16:41
JesterMob พิมพ์ว่า:
โดนหน้าก็ดิ้นกันทุกทีม ทีมที่คุณเชียร์ก็ต้องมีนักเตะทำบางนี้เหมือนกัน โครตปกติ

แต่เมื่อวานเป็นกระแสเจอทีมแฟนเยอะสุด ก็ธรรมดาที่ทัวจะลง

บวกป่าว อย่าไปกั๊ก พร้อมลุย เองเปิด เดี๋ยวตาม

0
0
แขวนสตั๊ด
โพสเมื่อ: Mon Apr 12, 2021 16:43
El Coco11 พิมพ์ว่า:
นั่นแหละ ถ้าซอนทำตัวแบบอีล่า,อัลลี่ ไรงี้ ใครจะด่าแรงเท่าไหร่ผมก็ไม่ขัดอ่ะนั่งอ่านอย่างเดียว

แต่เมื่อคืนผมว่ามันไม่ได้ร้ายแรงอะไรขนาดนั้น คืออาจจะไม่ใช่ทุกคนที่จะลงไปนอนดิ้นก็จริง แต่ไม่ได้มีซอนทำคนเดียวแน่ๆอ่ะ คิดว่าด่ามันเกินไปหน่อย  

พร้อมใส่ยังอ่ะลูกพี่ วิญญาณเจ้าตากประทับร่างแล้ว

สาดคืนซักหมับนึงแล้วกด Log out ออกไวๆ
1
0
ซุปตาร์โอลิมปิก
Status: word not enough to talk about football
เข้าร่วม: 06 Jun 2010
ตอบ: 17569
โพสเมื่อ: Mon Apr 12, 2021 16:49
ทำไมซอนถึงโดนหนักจังครับ
CaptainRamos พิมพ์ว่า:
ปกติเวลาเจอทีมแฟนบอลเยอะ ละมีดราม่า ก็เละ เป็นพิเศษ

ทีมที่แฟนบอลเยอะสุดในนี้ ก็ หงส์ ผี เชลชี ผมมองว่า 3 ทีมนี่เยอะสุด

เหมือนมอสกับซาลาห์อ่ะ
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
2
0
ดาวเตะพรีเมียร์ลีก
Status:
ตอบ: 5797
โพสเมื่อ: Mon Apr 12, 2021 16:50
TorMisch พิมพ์ว่า:
El Coco11 พิมพ์ว่า:
นั่นแหละ ถ้าซอนทำตัวแบบอีล่า,อัลลี่ ไรงี้ ใครจะด่าแรงเท่าไหร่ผมก็ไม่ขัดอ่ะนั่งอ่านอย่างเดียว

แต่เมื่อคืนผมว่ามันไม่ได้ร้ายแรงอะไรขนาดนั้น คืออาจจะไม่ใช่ทุกคนที่จะลงไปนอนดิ้นก็จริง แต่ไม่ได้มีซอนทำคนเดียวแน่ๆอ่ะ คิดว่าด่ามันเกินไปหน่อย  

พร้อมใส่ยังอ่ะลูกพี่ วิญญาณเจ้าตากประทับร่างแล้ว

สาดคืนซักหมับนึงแล้วกด Log out ออกไวๆ

ใจเย้นนนน
0
0
COYS

ดาวซัลโวโอลิมปิก
ไอดีเก่าโดนลบ
Status: AVATAR สวย ๆ WM ตามลบหมด เซ็ง
: 1 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 12 Aug 2017
ตอบ: 12281
โพสเมื่อ: Mon Apr 12, 2021 17:09
JesterMob พิมพ์ว่า:
โดนหน้าก็ดิ้นกันทุกทีม ทีมที่คุณเชียร์ก็ต้องมีนักเตะทำบางนี้เหมือนกัน โครตปกติ

แต่เมื่อวานเป็นกระแสเจอทีมแฟนเยอะสุด ก็ธรรมดาที่ทัวจะลง

ผมมองแบบกลาง ๆ ผมก็ว่ามันปกตินะที่จะมีนักบอลทำแบบนั้นเพื่อให้ทีมได้ผลประโยชน์

เพียงแต่การสำออยจังหวะนั้น นำมาซึ่งการเช็ค VAR จนไม่ให้ประตู แฟนทีมที่เสียประโยชน์ก็เดือดเป็นปกติ

แต่จะมาบอกว่านักเตะคนอื่นเขาไม่ทำมันก็ไม่ได้อะ ดูบอลมาหลายปี เวลาทีมเราโดนก็หมั่นไส้แหละ ปกติ

แต่แฟนบอล ตปท. ที่ไปเหยียดซอนเนี่ย ก็ไม่ถูก

0
0
ดาวซัลโวยุโรป
Status: ★・:・。Honey。・:・★
เข้าร่วม: 03 Mar 2019
ตอบ: 9041
โพสเมื่อ: Mon Apr 12, 2021 17:11
แถมล้มไปเจ็บจริง ก่อนทำประตูตั้งหลายจังหวะ

ไม่ใช่เล็งว่าจะสำออยแล้วให้เจตนาริบประตูคืนเลย
0
0
ดาวเตะกัลโช่
Status:
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 16348
โพสเมื่อ: Mon Apr 12, 2021 17:23
ก็เพราะแมนยูคนเชียร์เยอะ พอมีคนด่าแฟนก็สนุกด่าตามเอาสะใจ จังหวะนั้นแขนโดนหน้าถามว่ามีนักบอลคนไหนบ้างที่ไม่ดิ้น?
1
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5, 6
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel