ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
นักบอล ดิวิชั่น 1
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 16 Jan 2020
ตอบ: 6008
โพสเมื่อ: Sat Apr 10, 2021 18:17
[PUBG] Eddy มาแก้ข่าว SS แทน Godmiow แล้ว
Resonance พิมพ์ว่า:
http://www.soccersuck.com/boards/topic/1987084

คอมเม้น แต่ละคนก็หนักไปจริง แม้วไม่ได้ไม่ผิด แสดงออกก้าวร้าวไม่ใช่เรื่องดี

แค่ผมว่าในคอมเม้นต์ก็ใช่ย่อย เหมือนแบบ รับที่เด็กมันด่าออกมาว่าเป็นนตัวเอก

ไปยันภาพลักษณ์อะไร ผมว่าเลอะเทอะไปอ่ะ หรือเห็นแนวทางคอมเม้นด่า ก็ด่ามั่งไม่รู้  

การกระทำของนักกีฬาไม่ว่าจะดีหรือไม่ดีมันก็ส่งผลถึงภาพลักษณ์​ของทีมหมดแหละครับ​

ปล.ลองมองอีกมุมถ้าวันนั้นท่านไม่เอาคลิปที่2มาแปะด้วยแม้วมันอาจจะไม่โดนคนในบอร์ด​นี้ด่าก็ได้น่ะ​ ก็ท่านไม่ใช่เหรอที่เป็นคนสร้างกระทู้
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
ซุปตาร์ยูโร
Status: - Real Madrid -
เข้าร่วม: 25 Jan 2015
ตอบ: 13823
โพสเมื่อ: Sat Apr 10, 2021 19:02
[RE: [PUBG] Eddy มาแก้ข่าว SS แทน Godmiow แล้ว]
Norrsing88 พิมพ์ว่า:
Resonance พิมพ์ว่า:
http://www.soccersuck.com/boards/topic/1987084

คอมเม้น แต่ละคนก็หนักไปจริง แม้วไม่ได้ไม่ผิด แสดงออกก้าวร้าวไม่ใช่เรื่องดี

แค่ผมว่าในคอมเม้นต์ก็ใช่ย่อย เหมือนแบบ รับที่เด็กมันด่าออกมาว่าเป็นนตัวเอก

ไปยันภาพลักษณ์อะไร ผมว่าเลอะเทอะไปอ่ะ หรือเห็นแนวทางคอมเม้นด่า ก็ด่ามั่งไม่รู้  

การกระทำของนักกีฬาไม่ว่าจะดีหรือไม่ดีมันก็ส่งผลถึงภาพลักษณ์​ของทีมหมดแหละครับ​

ปล.ลองมองอีกมุมถ้าวันนั้นท่านไม่เอาคลิปที่2มาแปะด้วยแม้วมันอาจจะไม่โดนคนในบอร์ด​นี้ด่าก็ได้น่ะ​ ก็ท่านไม่ใช่เหรอที่เป็นคนสร้างกระทู้  

ก็ผมนี่แหละ แล้วไม่อยากรู้กันหรอครับว่าทำไมเจ้าแมนไม่ได้ลง แล้วผมก็หาแบบที่ไม่มีตอนนั้นไม่ได้ พยายามหาแล้ว อยากให้มีแค่ตอนอธิบาย

แต่ที่งงคือ คนด่าจริงๆ มันมีทุกที่ แต่ที่ด่าเป็นเรื่องเป็นราว จำนวนด่าเยอะคือใน SS เนี่ย ตามดูคอมเม้นหลายๆที่ก็มีด่า มีไรปะปน ไม่ค่อยเยอะ ในนี้ด่า 90%
0
0
ปลายอาชีพค้าแข้ง
Status:
เข้าร่วม: 13 Jun 2009
ตอบ: 52845
โพสเมื่อ: Sat Apr 10, 2021 21:23
[PUBG] Eddy มาแก้ข่าว SS แทน Godmiow แล้ว
Reaw_Master พิมพ์ว่า:
Katrina Kaif พิมพ์ว่า:
ไปๆมาๆ Soccersuck นี่ก็มีอิทธิพลต่อวงการเกมเยอะอยู่นะ เห็นคนดังๆหลายคนละที่พูดถึงเว็บนี้ ครั้งนึงผมเคยตั้งมู้ถามพี่แว่นว่าทำไมไม่ทำทีม RoV พี่แว่นก็ตอบ พี่แบงค์ Cyberclasher ก็เพิ่งพูดในโพสต์ตัวเองไม่กี่วันก่อนว่าอ่าน ss ระหว่างพากย์ ล่าสุดโพสต์เดือดๆใน SS ดันไปเข้าหูผู้เล่นทีม Pubg BRU เฉย แก๋วๆ  

ขนาดโปรเพลเยอร์บางคนยังมีไอดี SS

อย่าว่าแต่โปรเพลเยอร์ ระดับเจ้าของทีมยังมีสองคนละ
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
0
0
นักเตะหมู่บ้าน
Status:
เข้าร่วม: 16 Mar 2020
ตอบ: 801
โพสเมื่อ: Sun Apr 11, 2021 01:52
[RE: [PUBG] Eddy มาแก้ข่าว SS แทน Godmiow แล้ว]
เรื่องผ่านแล้วผ่านไป ยังไงรักษาภาพลักษณ์ที่ดีกันไว้ครับน้องๆ มันคืออาชีพที่เรารักไม่ใช่เหรอ สร้างภาพลักษณ์ให้ดีเพื่อต่อยอดมันในอนาคต ผมยกให้ Minoru เลยนะ นั่นน่ะแบบอย่างที่ดีเลย ตอบโต้ได้แต่ก็คุมอารมณ์กับคำพูดเวลาชี้แจงหรือโต้แย้งหน่อย ให้เหมือนกับเราพูดอยู่ต่อหน้าคนจริงๆ หากไม่ผูกมิตร ก็อย่าไปคิดสร้างศัตรู ส่วนตอนเล่นหรือสตรีมก็เป็นตัวของตัวเองไป นั่นแหละครับ แค่ตอนต้องชี้แจงจริงจังให้ระวังการใช้คำพูดกับอารมณ์แค่นั้นเอง จะได้ไม่มีปัญหาเรื่องภาพลักษณ์ทั้งของทีมและของส่วนตัว

ส่วนท่านที่ด่าๆใน SS บางทีก็หนักอยู่นะ เพลาๆกันบ้างเน้อ ไปย้อนอ่านมาบางอันถึงไม่หยาบแต่อ่านแล้วก็รู้สึกแรงอ่ะนะ
แก้ไขล่าสุดโดย PsBaimali เมื่อ Sun Apr 11, 2021 01:54, ทั้งหมด 2 ครั้ง
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel