ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
นักเตะตำบล
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 02 Oct 2007
ตอบ: 840
โพสเมื่อ: Thu Apr 08, 2021 11:00
[RE: งานแต่งช่วงนี้ควรไปมั้ยครับ]
เพื่อนสนิทญาติสนิท ยังต้องคุยเลย ว่าขอไม่ไปนะ ห่วงลูกห่วงครอบครัว เดี๋ยวฝากซองไปเยอะๆ

เพื่อนไม่สนิท หรือไม่ใช่ญาติ ไม่ไปแน่นอน ฝากซองตามความเหมาะสม

ช่วงปีก่อนที่เจอโควิดใหม่ๆ สงสารคนที่เค้าเตรียมงานกันมานะ เพราะจากประสบการณ์งานแต่งตัวเอง คือเตรียมงานกันมาเป็นปี สุดวิสัยจริงๆเจอเหตุการณ์แบบนี้

แต่คนที่ยังดึงดันจะจัดปีนี้ เค้าก็ต้องรับผลกระทบที่ตามมาด้วย ทุกคนรู้ดีว่าโควิดจะกระทบกับเราไม่ต่ำกว่า 2 ปีแน่ๆ แต่ที่เค้าเลือกจัดแสดงว่าก็คงมีเหตุผลของเขาแหละ เพราะฉะนั้นคู่บ่าวสาวก็ต้องรับเหตุผลของคนที่ปฏิเสธไปร่วมงานด้วย

คนที่เข้าใจจุดนี้และพร้อมจะแต่งตอนนี้ เค้าจะประกาศก่อนเลย มาได้ก็มา ไม่มาก็ไม่เป็นไร ขอแค่บอกล่วงหน้า แต่อย่างที่บอกว่าต้องรับเหตุผลคนอื่นให้ได้ด้วย จะแต่งเสาร์นี้ ระลอกใหม่พึ่งมาสัปดาห์นี้ คนที่เคยบอกล่วงหน้าว่าจะมา ก็มีสิทธิโดนคนเทอยู่แล้ว ถ้าไม่เข้าใจ แล้วเก็บไปคิดเล็กคิดน้อย แบบนี้คือ เห็นแก่ตัว

0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
นักเตะเทศบาล
Status:
เข้าร่วม: 01 Jun 2018
ตอบ: 1874
โพสเมื่อ: Thu Apr 08, 2021 11:05
[RE: งานแต่งช่วงนี้ควรไปมั้ยครับ]
ของแม่ผมนี่สิ จะไปสิ้นเดือนนี้แถวนน ผมว่าจะบอกว่าอย่าไปเลย อันตราย อายุ64แล้วนะ
แต่แม่ชอบไม่ฟัง
ปล.งานแต่งลูกน้องแม่ครับ
0
0
นักบอลถ้วย ค.
Status:
เข้าร่วม: 24 Jun 2019
ตอบ: 3439
โพสเมื่อ: Thu Apr 08, 2021 11:10
งานแต่งช่วงนี้ควรไปมั้ยครับ
ไม่ไปใหนทั้งนั้นครับตอนนี้ ยกเว้นไปทำงาน
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
0
0
สุภาพบุรุษบอยแบนด์ซีซั่น 1
Status:
เข้าร่วม: 01 Oct 2005
ตอบ: 2634
โพสเมื่อ: Thu Apr 08, 2021 11:40
ตอนระบาดรอบแรกเพื่อนแฟนผมจัดงานพอดี แล้วมันกระทันหันมาก เลื่อนไม่ทันเค้าก็ต้องจัด

แฟนผมก็ไปนะ แต่ไปแค่ถ่ายรูป ใส่ซอง คุยนิดหน่อยก็กลับ

แต่คือในงานก็ไม่มีใครนั่งกินอะ นอกจากพ่อแม่ญาติพี่น้องเจ้าของงาน

ผมว่าเจ้าของงานเค้าเข้าใจนะถ้าเราจะไม่ไป เพราะมันก็เสี่ยงจริงๆ

หรืออย่างน้อยในกลุ่มหาตัวแทนเอาซองไปใส่ให้เค้าแล้วก็กลับเลยซักคนก็ยังดี
0
0
I'm gonna make him an offer he can't refuse
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 21 Mar 2020
ตอบ: 1124
โพสเมื่อ: Thu Apr 08, 2021 11:41
ถ้าเพื่อนสนิทผมก็ไป แต่ไม่ทานอาหารในงาน สวมหน้ากากตลอดเวลา
0
0
นักบอลลีกภูมิภาค
Status:
เข้าร่วม: 20 Oct 2005
ตอบ: 4773
โพสเมื่อ: Thu Apr 08, 2021 11:47
ไม่ไปไม่น่าเกลียดครับ ทั้งสนิทและไม่สนิท อยู่ที่ตัวคุณเลยว่ารับความเสี่ยงได้แค่ไหน
ถ้าตัดสินใจจะไปก็ป้องกันให้ดีที่สุด เท่านั้นครับ
0
0
นักบอล ดิวิชั่น 1
Status: GO HOME U DRUNK.
เข้าร่วม: 28 Oct 2010
ตอบ: 5700
โพสเมื่อ: Thu Apr 08, 2021 12:17
[RE]งานแต่งช่วงนี้ควรไปมั้ยครับ
ไป ปกติ ครับ ทำตัวปกติ ป้องกันตัวเองจบ
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
0
0
นักเตะเทศบาล
Status: (^_^)b
เข้าร่วม: 27 Mar 2007
ตอบ: 6342
โพสเมื่อ: Thu Apr 08, 2021 23:16
[RE]งานแต่งช่วงนี้ควรไปมั้ยครับ
ไม่ไป
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
0
0
^_____^ ให้สิ่งใด ก็ได้สิ่งนั้น

ก่อนที่จะลงมือทำอะไร-เราควรรู้ว่าจะจบมันอย่างไร

“แผนอยู่ที่คน ผลอยู่ที่ฟ้า มิอาจบังคับ” ขงเบ้ง

เ อ า ที่ ส บ า ย ใ จ เ ล ย (แต่อย่าให้คนอื่นเดือดร้อน)

ถ้า "ได้ยิน" จะ "ลืม"
ถ้า "เห็น" จะ "จำ"
ถ้า "ทำ" จะ "เข้าใจ"
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel