ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
ผู้เยี่ยมชม
Status:
: 0 ใบ : 1 ใบ
เข้าร่วม: 30 Oct 2014
ตอบ: 19812
โพสเมื่อ: Thu Apr 08, 2021 05:46
ถูกแบนแล้ว
[RE: ผมมองโลกแง่ร้ายเกินไปมั้ย]
คิดถูกแล้ว ตะหมัยนี้ญชรวมกันต่ำแสนนี่กลายเป็นรักทรหดไปแล้ว

ไหนจะบ้านรถลูก เก็บตังไว้ดูแลพ่อแม่ตอนป่วยอีก ไหนจะเงินไว้ใช้ตอนเกษียนอีก

นี่เอาแค่พออยู่ได้นะถ้าจะเอาคุณภาพชีวิตดีๆก็ต้องบวกเพิ่มเข้าไปอีก ส่วนตัวผมก็

มีแต่แฟนแต่ก็แฟนแบบขำๆมีเหมือนไม่มีนั่นแหละ ถ้าไม่พร้อมโสดดีสุดละ
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
แข้งดัทช์ลีก
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 27 Nov 2007
ตอบ: 18914
โพสเมื่อ: Thu Apr 08, 2021 06:30
[RE: ผมมองโลกแง่ร้ายเกินไปมั้ย]
สิทธิ์มันเป็นของคุณนะ
0
0
ดาวเตะกัลโช่
Status: อนิเมะ
เข้าร่วม: 13 Mar 2008
ตอบ: 18226
โพสเมื่อ: Thu Apr 08, 2021 06:47
เรียกว่ามองโลกในแง่ดีมากๆ

คิดว่าทุกอย่างจะเป็นไปตามแผนโดยที่ไม่ต้องเจ็บปวดจากความรักเลย

ทั้งที่ความเป็นจริง ต่อให้คุณพร้อม และความรักมันมีอะไรอีกหลายๆอย่างที่มากกว่านั้น

แต่ไม่ได้บอกว่าเส้นทางนั้นมันผิดนะ
1
0
https://writer.dek-d.com/narasixtenbunshe/story/view.php?id=1391214 >>ตำนานเพชรอำพัน [ไทป์มูน]
นักบอลถ้วย ข.
Status:
เข้าร่วม: 10 Nov 2018
ตอบ: 3099
โพสเมื่อ: Thu Apr 08, 2021 07:12
วิธีคิดของแต่ละคนมันไม่มีผิดนะ
แต่ผมจะบอกคุณว่ามันยากนะ ยากเพราะอะไร?
เพราะคนเรามีความรู้สึกที่จะรักใครสักคนเสมอ ต่อให้คุณไม่คิด เด่วโลกมันก็เหวี่ยงคนที่คุณชอบมาเองอยู่ดี

ส่วนตัวผมคิดแบบท่านแหละ แต่เชื่อไหม? เด่วผมก็ไปชอบ ไปจีบ ไปหลง คนนั้นคนนี้อยู่เรื่อยๆ
เหมือนผมอ่ะชอบคบเป็นเพื่อนก่อน สุดท้ายลัดขั้นตอนทุกทีไป

0
0
นักบอลลีกภูมิภาค
Status: เมียด่า เพราะว่าเล่น SS
เข้าร่วม: 16 Oct 2007
ตอบ: 11941
โพสเมื่อ: Thu Apr 08, 2021 07:47
ผมก็ตั้งเป้าไว้จะไม่แต่งงานจนกว่าจะได้งานที่มั่นคง แฟนบอกไม่ต้อง แต่งเลย พอแต่งเสร็จก็ได้งานตามที่ตั้งไว้
พอแต่งเสร็จผมบอกจะยังไม่มีลูก จนกว่าจะพร้อม แฟนบอกไม่ต้อง มีแล้วเกี๋ยวก็พร้อมเอง ก็เลี้ยงได้ไม่ขาดตกบกพร่องอะไร

การวางแผนชีวิต เป็นเรื่องที่ดี แต่บางอย่างมันก็เหนือการควบคุม หรือควบคุมคนเดียวไม่ได้
0
0
สุดท้าย คนเราพบกันเพื่อลาจาก แค่นี้ใช่ไหม

แข้งดัทช์ลีก
Status:
: 0 ใบ : 1 ใบ
เข้าร่วม: 10 Nov 2018
ตอบ: 4549
โพสเมื่อ: Thu Apr 08, 2021 08:15
[RE]ผมมองโลกแง่ร้ายเกินไปมั้ย
สำหรับผม ผญที่อยู่กับเราตอนลำบากที่สุด ผมว่าดีกว่าไว้ใจได้มากกว่า ผญที่อยู่กับเราตอนมีพร้อมแล้วครับ
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
แก้ไขล่าสุดโดย Trafalgar Law11 เมื่อ Thu Apr 08, 2021 08:16, ทั้งหมด 1 ครั้ง
1
0
ซุปตาร์ยูโร
Status: XAVI Out
เข้าร่วม: 09 Feb 2015
ตอบ: 6290
โพสเมื่อ: Thu Apr 08, 2021 08:40
สร้างคนเดียวเหนื่อยสิครับ
ให้หาคนที่พร้อมจะสร้างด้วยกัน เติบโตไปด้วยกัน
มีทุกอย่างมีห้วงเวลาชีวิตผ่านร้อนผ่านหนาวมาด้วยร่วมกัน
จนสักวันมันสำเร็จเป็นไปได้ด้วยดี

ถ้าทำแบบคุณก็คงเป็นอาเสี่ย ที่ดึงดูดสาวๆที่จ้องจับคุณครับ คุณจะหาคนที่รักคุณจริงได้ยาก
แต่นั่นก็แล้วแต่วิธีคิดคุณ ผมไม่ได้ไปว่าอะไร แค่แนะนำ
0
0
✭✭✭ Més Que un Club ✭✭✭

ซุปตาร์ยูโร
Status:
เข้าร่วม: 05 Apr 2007
ตอบ: 11050
โพสเมื่อ: Thu Apr 08, 2021 08:53
ท่าน "กลัว" ความรักครับกลัวไม่สมหวัง ไม่แปลกนะผมเข้าใจ

แต่มันมี ผญ. ที่เหมาะกับท่านอยู่ แค่ท่านเปิดใจ อย่ามองภายนอกเยอะ ใช้เวลาศึกษากันไปก่อนก็ได้ เปิดใจเถอะ ชีวิตมันสั้น พลาดไปก็แก้ไขคราวหน้า
1
0
แข้งลีกเอิง
Status:
เข้าร่วม: 01 Sep 2017
ตอบ: 15791
โพสเมื่อ: Thu Apr 08, 2021 09:10
ไม่หรอกผมก็เป็น เน้นชิลๆๆไป FWB ไรงี้ ทุกวันนี้เยอะแยะ

สาวๆชวนไปไหนก็สะดวกดีนะผมว่า ไม่ต้องมาค่อยรายงานใคร
0
0

นักบอลถ้วย ก.
Status: เราต้องผ่านมันไปให้ได้
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 5949
โพสเมื่อ: Thu Apr 08, 2021 09:39
ตอนผมคบกับแฟนคนปัจจุบัน ผมยังทำงานเป็น engineer ต๊อกต๋อยอยู่เลย

ก็คบประมาณ 2ปีกว่าๆ ถึงแต่งงาน ตอนนั้นก็ขยับหน้าที่การงานดีขึ้นเรื่อยๆ

แต่งงานประมาณ 2 ปีก็มีลูก คือครอบครัวผมก็ไม่ได้มีมาก แต่ก็พอมี ก็อยู่กันมาได้แหละ

ที่สำคัญคือ การออมเงิน เพื่อเป็นทุนให้ลูกในอนาคต นั่นแหละที่สำคัญที่สุด

ปล.มีรุ่นพี่คนนึงบอกผมไว้ว่า ถ้ารอพร้อมแล้วค่อยแต่งงาน ค่อยมีลูก รอไปเถอะ ไม่มีหรอก ถ้าจะมีก็มีเลย

มีแล้วเด๋วก็คิดกันได้เอง ถ้าไม่มีเป้าหมาย ก็ไม่มีแรงจูงใจที่จะทำ ไม่มีแรงจูงใจที่ทำให้คิดวางแผน บลาๆ
0
0

ซุปตาร์โอลิมปิก
Status: adapt or die
เข้าร่วม: 25 Nov 2014
ตอบ: 7570
โพสเมื่อ: Thu Apr 08, 2021 10:03
[RE]ผมมองโลกแง่ร้ายเกินไปมั้ย
ทางเลือกคนเราไม่เหมือนกันครับ
ไม่มีผิดมีถูก
แต่คนที่รอมีทุกอย่างพร้อม ถ้าไม่มีฐานะระดับหนึ่งอยู่แล้วคงยาก
ดังนั้นถ้ามองด้วยความเป็นจริง ไม่มีใครพร้อมทุกอย่างหรอกรอให้พร้อมคงเสียเวลาถ้ารักกันจริงดูกันที่นิสัยใช่ฐานะ
นิสัยเท่านั้นที่จะทำให้รักยืนยาว ความสวยความหล่อถึงจุดหนึ่งเวลามันก็พรากไป
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
0
0

นักบอล ดิวิชั่น 1
Status:
เข้าร่วม: 11 Jan 2014
ตอบ: 6057
โพสเมื่อ: Thu Apr 08, 2021 14:20
ความเห็นส่วนตัวนะ

ผมไม่เรียกว่ามองโลกในแง่ร้าย แต่เรียกว่ามองโลกในมุมที่เหนื่อย

อาจจะเป็นเพราะมายด์เซ็ทมาแบบนี้ หรือ เคยถูกทิ้ง หรือ เคยเห็นคนใกล้ตัวแบบนี้ แต่ยังไงก็ตาม

ท่านคิดว่าอยากมีให้พร้อมก่อนแล้วค่อย มีความรัก

แต่การมีแฟนซักคนมันไม่ควรจะต้องเหนื่อยขนาดนั้นครับ

แล้วการมีพร้อมทุกอย่าง คือ มีแค่ไหน?

สุดท้ายแล้วต่อให้มี

ท่านก็หนีความเสียใจไม่ได้ครับ ถ้าหากท่านเจอคนที่ไม่ใช่

ปล. ขอเพิ่มนิดนึง
แต่จะเลือกทางไหนก็ไม่ผิดครับ
แค่มั่นใจว่าจะไม่มาเสียใจอะไรทีหลัง
แก้ไขล่าสุดโดย Jommarnboo เมื่อ Thu Apr 08, 2021 14:24, ทั้งหมด 1 ครั้ง
0
0
นักบอลถ้วย ง.
Status: จิ้งจกเสพความเหงา
เข้าร่วม: 18 Feb 2021
ตอบ: 7443
โพสเมื่อ: Thu Apr 08, 2021 16:54
ผมครบกันมา7ปีกว่า แต่งมาจะ3ปีละ อิ่มตัวทุกอย่าง ความท้าทาย ความสด จางจนจืด ตอนนี้โฟกัสแค่ลูก
เงินช่วยง้างนิสัยแย่ๆแฟนได้ สิ่งสำคัญที่สุดคือการเข้าใจกัน ด้วยเหตุด้วยผล สถานะชีวิตคู่ผมผ่านอะไรมาเยอะ โดยเฉพาะการสูญเสียคนสำคัญ แต่ผ่านมาได้ แถมได้skill ความถึกในจิตใจ ทุกวันนี้เห็นคนรอบตัวเจออะไรแย่ๆ แทบไม่สะกิดใจอะไรทั้งนั้น
ส่วนความพร้อม คู่ผมไม่พร้อมอันใดเลย แม่เสียก่อนแต่งงานได้3วัน จากวันนั้นทำให้รู้ว่า หัวหน้าครอบครัวต้องแบกความกดดันใว้แค่ไหน
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel