ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
นักเตะกลางซอย
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 24 Jun 2019
ตอบ: 1047
โพสเมื่อ: Wed Apr 07, 2021 21:39
โมดริช กับ โครส เทียบเท่า ชาบี้ อิเนียสต้า มั้ยครับ
โมดริชอายุ 35 ละยังไม่มีวี่แวว จะหมดง่ายๆ วินัยน่าจะต้องดีมากๆ เผลอๆ ได้ยัน 37 38 นู่นเลย
ทั้งชีวิตค้าแข้ง แทบไม่มี ฤดูกาลกากๆ ให้ได้เห็นเลยมั้ง ยืนระยะ นาน แบบโคตรๆ

โครส นี่ก็เบสิคแน่นมาก จ่ายโง่ เล่นโง่ๆ ไม่มีให้เห็น จ่ายแทบไม่พลาด

ผมว่า แขวนไป อยู่ระดับเดียวกับ ชาบี้ อิเนียสต้า ได้เลย คู่นี้ เอาจริง ด้านประสิทธิภาพ เหนือกว่า
ซีดานใน สีเสื้อมาดริดอีกมั้ง

2
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
โหวตเป็นกระทู้แนะนำ
นักเตะอบจ.
Status:
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 494
โพสเมื่อ: Wed Apr 07, 2021 21:53
Top Comment [RE]โมดริช กับ โครส เทียบเท่า ชาบี้ อิเนียสต้า มั้ยครับ
ตอบในฐานะแฟนมาดริดนะ สำหรับผมยังไงชุดนี้คือ the best MF ในใจผม ภูมิใจกับกลางชุดนี้ โมดริชหลังจากปีถังขยะทองคำก็เป็นทองคำของจริง โครสไม่เคยกังขาแถมได้มาถูก แถม คาเซผมชอบแกตอนเล่นpesภาคเก่า ก่อนไปporto ตามดูไฮไลต์ตลอด คะแนนเนตติ้งตลอด เหมือนเล่นกึ่งรุกซะด้วยซ้ำ ดีใจมากที่ซื้อกลับมา
ผมว่ามันไม่หนีกันหรอก ชาบี้ หน้าวิทย์ บุสเก็ต กับ กลาง มาดริดชุดนี้ แต่ผมแฟนมาดริด ภูมิใจและก็บอกว่าชุดนี้คือที่สุดสำหรับผม 3สมัยติดสำหรับผมปลื้มปริ่มตั้งแต่2สมัยแล้ว น้ำตาไหลจริงๆ ไม่คิดว่าจะทำได้เป็นทีมแรกที่ทำได้ ส่วนใหญ่เรื่องพวกนี้อาถรรพ์มันหนักจริง มันทำให้กดดัน
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 09 Oct 2020
ตอบ: 935
โพสเมื่อ: Wed Apr 07, 2021 21:45
[RE]โมดริช กับ โครส เทียบเท่า ชาบี้ อิเนียสต้า มั้ยครับ
เอาเฉพาะผลงานใน UCL เทียบได้แน่ๆ

แต่ภาพรวม ผมยังชอบ 3 ต่างดาวมากกว่า
การันตีครองบอล 70%+ ทุกนัด
ภาพเซอร์ อเล็ก กำหมัดยังติดตา
1
0
ดาวเตะลา ลีกา
Status:
เข้าร่วม: 22 Oct 2012
ตอบ: 12037
โพสเมื่อ: Wed Apr 07, 2021 21:46
[RE: โมดริช กับ โครส เทียบเท่า ชาบี้ อิเนียสต้า มั้ยครับ]
ตอบตรงๆ โครสเป็นรองซาบี ครับแต่นิดเดียวจริงๆ ผมยังให้ซาบีคืออันดับ 1 กลางคุมเกมอยู่ แกคล่องกว่า ไปเองดีกว่า แต่โครส เซ็ทพีส ดีกว่า

ส่วนโมดริช ด้วยความเคารพ ผมว่าเหนือกว่า อินเนียสต้าและซาบี้ครับ เอาจริงๆ 4 คนนี้ก็เท่าๆกันนั่นแหละไม่ห่างกัน หรอก

แก้ไขล่าสุดโดย Classico เมื่อ Wed Apr 07, 2021 21:46, ทั้งหมด 2 ครั้ง
0
0
นักเตะอบจ.
Status:
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 494
โพสเมื่อ: Wed Apr 07, 2021 21:53
[RE]โมดริช กับ โครส เทียบเท่า ชาบี้ อิเนียสต้า มั้ยครับ
ตอบในฐานะแฟนมาดริดนะ สำหรับผมยังไงชุดนี้คือ the best MF ในใจผม ภูมิใจกับกลางชุดนี้ โมดริชหลังจากปีถังขยะทองคำก็เป็นทองคำของจริง โครสไม่เคยกังขาแถมได้มาถูก แถม คาเซผมชอบแกตอนเล่นpesภาคเก่า ก่อนไปporto ตามดูไฮไลต์ตลอด คะแนนเนตติ้งตลอด เหมือนเล่นกึ่งรุกซะด้วยซ้ำ ดีใจมากที่ซื้อกลับมา
ผมว่ามันไม่หนีกันหรอก ชาบี้ หน้าวิทย์ บุสเก็ต กับ กลาง มาดริดชุดนี้ แต่ผมแฟนมาดริด ภูมิใจและก็บอกว่าชุดนี้คือที่สุดสำหรับผม 3สมัยติดสำหรับผมปลื้มปริ่มตั้งแต่2สมัยแล้ว น้ำตาไหลจริงๆ ไม่คิดว่าจะทำได้เป็นทีมแรกที่ทำได้ ส่วนใหญ่เรื่องพวกนี้อาถรรพ์มันหนักจริง มันทำให้กดดัน
นักบอลถ้วย ค.
Status: Manchester United
ตอบ: 8044
โพสเมื่อ: Wed Apr 07, 2021 21:56
[RE: โมดริช กับ โครส เทียบเท่า ชาบี้ อิเนียสต้า มั้ยครับ]
ความเข้าขาอาจจะไม่เท่า
แต่ถ้าแยกเป็นสกิลรายบุคคลน่าจะพอๆกัน
0
0
นักบอล ดิวิชั่น 1
Status:
เข้าร่วม: 27 Oct 2009
ตอบ: 7619
โพสเมื่อ: Wed Apr 07, 2021 21:56
เทียบได้ทั้งฝีมือและถ้วยรางวัล

แต่ก็นั่นแหละ ซุ้มนั้นเค้าเหมือนเล่นกันมาตั้งแต่เด็กๆความรู้ใจกัน+กับระบบตอนนั้นมันส่งให้เด่นกว่าโครสกับโมดริชอะ

0
0
แข้งบุนเดสลีกา
Status:
เข้าร่วม: 04 May 2020
ตอบ: 2263
โพสเมื่อ: Wed Apr 07, 2021 21:57
สองคนนี้เยี่ยมมากๆ พามาดริดได้สามสมัยติด

แต่ผมให้ ชาบี้ อิเนียส บุสเก็ต คือที่สุดของโคตรกองกลางแล้ว ต่อบอลให้ทุกทีมในโลกหาบอลไม่เจอได้เลยมั้ง

มาดริดยุค สามสมัยติด กับ บาซ่า ยุคต่างดาว ถ้าเจอกันคงมันน่าดู

แก้ไขล่าสุดโดย AF withWolff เมื่อ Wed Apr 07, 2021 21:58, ทั้งหมด 1 ครั้ง
1
0
ซุปตาร์โอลิมปิก
Status:
เข้าร่วม: 19 May 2011
ตอบ: 6970
โพสเมื่อ: Wed Apr 07, 2021 21:57
เหมือนเทียบกลางที่เก่ง กับกลางที่เทพที่สุด (เทียบแบบคนต่อคน ยังพอเทียบได้ แต่ถ้ารวมระบบด้วย ถือว่าห่าง)

กลางมาดริดก็คือระดับท็อป
แต่ก็มีกลางระดับท็อปหลายทีมอยู่ในระดับนี้ ทั้งบาร์เยิร์น ลิเวอร์ ยูเว่ แมนซิ แมนยู เชลซี และอื่นๆ ช่วงท็อปๆเอามาชนกับมาดริดได้หมด รูปเกมไม่ห่าง

แต่ทั้งหมดที่พูดมา เอามาชนบาร์ซายุคพีค คือ หาบอลให้เจอก็เหนื่อยแล้ว จะโดนเอาท์คลาสเอาง่ายๆ

ทีมยุคนั้น ไม่เห็นมีซักทีมที่ชนกันจังๆ แล้วจะสู้บาร์ซาได้ นอกจากจะหันไปพึ่งสารพัดวิธีเพื่อหวังผลชนะก็พอ (แบบมูก็ใช้รถบัสหลายๆชั้น)
1
0

นักเตะเทศบาล
Status:
ตอบ: 1553
โพสเมื่อ: Wed Apr 07, 2021 22:01
คุณภาพได้ครับแต่อาจจะไม่มหัศจรรย์เท่า
โครสอาจจะนิ่งๆไม่หวือหวาแต่โมดริชตัวนี้โคดสุดตรีนอย่างชอบเวลาแกะเพรสซิ่งกับแทงคีย์พาสแบบไซร้ก้อย
0
0

แข้งเจลีก
Status:
เข้าร่วม: 14 May 2020
ตอบ: 5876
โพสเมื่อ: Wed Apr 07, 2021 22:01
ไงก็เทียบได้ผมไม่เห็นว่าจะเทียบไม่ได้ตรงไหน แต่แผนบาซ่าตอนเป๊ปมันดูเก่งกว่าแล้วบวกกับมีเมสซี่มันเลยดูเสริมการเป็นต่างดาวกว่ามาดริด ผมชอบกลางทั้งสี่คนมากไม่ได้มีอคติกับใคร ผมให้สู้ได้ทั้งฝีมือและรางวัล

**edit**คนชอบบอกบุสเกตอันเดอร์เรทผมไม่เห็นแกจะอันเดอร์เรทตรงไหนมีแต่คนชม โครสนี่อันเดอร์เรทของจริง
แก้ไขล่าสุดโดย เงาหนอนเขียว เมื่อ Wed Apr 07, 2021 22:07, ทั้งหมด 3 ครั้ง
1
0
ดาวเตะลา ลีกา
Status:
ตอบ: 12037
โพสเมื่อ: Wed Apr 07, 2021 22:05
เงาหนอนเขียว พิมพ์ว่า:
ไงก็เทียบได้ผมไม่เห็นว่าจะเทียบไม่ได้ตรงไหน แต่แผนบาซ่าตอนเป๊ปมันดูเก่งกว่าแล้วบวกกับมีเมสซี่มันเลยดูเสริมการเป็นต่างดาวกว่ามาดริด ผมชอบกลางทั้งสี่คนมากไม่ได้มีอคติกับใคร ผมให้สู้ได้ทั้งฝีมือและรางวัล  

คิดเหมือนกันครับ ระบบล้วนๆ แถมกลางบาซ่า ตอนนั้นเหมือนบวกเมส เข้าไปอีกจะหยุดยังไง มีเมสก็ดึงไปได้ 2 ตัวละอย่างต่ำ แถมการจ่ายก็สุดตรีน กลับกันมาดูมาดริด ปีกเป็นโด้ กับ เบล มันคงจะต่อบอลเยอะๆหรอก ขึ้นกับระบบล้วนๆ ที่จะดึงศักยภาพ ทีมให้ดีที่สุด
1
0
ผู้จัดการทีมชั่วคราว
Status: ʕ•ᴥ•ʔノLFC.
เข้าร่วม: 28 Dec 2017
ตอบ: 52600
โพสเมื่อ: Wed Apr 07, 2021 22:06
คุณภาพได้ แต่ความตื่นตาไม่เท่าแค่นั้นแหละ
0
0
ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 11 Feb 2017
ตอบ: 59130
โพสเมื่อ: Wed Apr 07, 2021 22:13
ถูกแบนแล้ว
เทียบได้ สำหรับผม แต่3กลางเขาเล่นระบบนี้มาแต่เด็กเล่นโหดมากๆ

ของมาดริดมัน แทคติกระบบ ยืดหยุ่นหลากหลาย

แล้วบาซ่ามันมีเทพพระเจ้าเมสสี่ด้วยไง มันต้องว้าวกว่าอยุ่ละ เวลาคอมโบ
0
0
แขวนสตั๊ด
Status: CFC,ACM,RMCF
เข้าร่วม: 18 Dec 2007
ตอบ: 52528
โพสเมื่อ: Wed Apr 07, 2021 22:14
เทียบได้
0
0
There is no good in anything until it is finished and Do not regret what you have done.
นักเตะท้ายซอย
Status:
เข้าร่วม: 11 Feb 2017
ตอบ: 822
โพสเมื่อ: Wed Apr 07, 2021 22:14
อยู่ที่ว่าจะเล่นระบบไหน ห่างต่อบอลสั้น เน้นครองบอลลก็ต้องคู่บาซ่า แต่ถ้าโยนบอลยาวเน้นโต้กลับไวๆก็ต้องคู่มาดริด
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel