ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
นักบอลลีกภูมิภาค
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 11 Feb 2017
ตอบ: 3776
โพสเมื่อ: Wed Apr 07, 2021 13:53
[RE]JK กับ ราฟา ธาติไฟเข้าแทรกคนไหนหนักกว่ากัน
ทำไมผมว่า ถ้าเป็นราฟา เมื่อคืนจะทำได้ดีกว่านี้นะ
น่าจะแพคกลางแน่นๆ ไม่ดันสูงแน่เลย
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
นักเตะเทศบาล
Status:
เข้าร่วม: 11 Jan 2011
ตอบ: 3977
โพสเมื่อ: Wed Apr 07, 2021 13:54
JK กับ ราฟา ธาติไฟเข้าแทรกคนไหนหนักกว่ากัน
นัดกันมาทุกโพส

ส่วนตัวราฟาเน้นวางแผนแก้เกม ธาตุไฟแตกคือเชิงแทคติคล้วน ๆ กู่ไม่กลับ
ส่วนคล๊อปเน้นระบบ ระบบมันพังเพราะจำเป็นต้องโยกโน่นนี่ตัวเจ็บ พอมันมีปัจจัยที่ทำให้ไม่เวิร์คก็บ่นไปตามนั้นแหละ

ลมแรงจะให้โทษกรรมการ
หญ้ายาวจะโทษตารางการแข่งขันมันก็ใช่เรื่อง

แต่ก็นั่นแหละ จะโดนล้อก็ไม่แปลกหรอกนะ
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
1
0
ดาวซัลโวยุโรป
Status: I'm Not perfect But I'm Limited Edition.
เข้าร่วม: 20 Dec 2007
ตอบ: 13851
โพสเมื่อ: Wed Apr 07, 2021 13:56
[RE: JK กับ ราฟา ธาติไฟเข้าแทรกคนไหนหนักกว่ากัน]
Beebirdnokk พิมพ์ว่า:
อันนี้ผมไม่ได้ว่าแฟนๆ หงส์นะแต่ผมสงสัยอย่างเดียว JK เนี่ยแกน่าจะเป็นโค้ช EPL คนเดียวเลยไหมครับที่โทษนู้นนี่นั่นตลอด คนอื่นแพ้ก็ว่าทีมเล่นแย่ บลาๆ ไรกันไปแต่ผมเห็น JK ออกมาพูดโทษพวก สนามบ้าง ลมบ้าง คือแกพูดแนวนี้เยอะมากๆ ล่าสุดไม่มีแฟนบอล ทั้งๆ ที่เขาเตะมาจนจะจบละ คือขนาดเพื่อนผมแฟนหงส์แท้ๆ มันยังบอกเลย โทษไปเรื่อยเหมือนไม่มีอะไรสัมภาษ  

ผมว่ามู้ข่าวหลังเกม jk ก็ยอมรับว่าแพ้แล้วนะ แต่เหมือนไปเลือกจําอะไรกันไม่รู้

ส่วนคนเดียวในลีกที่บ่นเรื่องพวกนี้ไหม ไม่ใช่คนเดียวแน่ๆ ผมเห็นโอเล่ก็บ่น

แต่เลือกมองข้ามกัน พอคล๊อปพูดเรื่องแบบนี้จะเห็นทันที
โทษสนาม ลมฝน ลูกบอล
โทษเวปไซด์คู่แข่ง
โทษสตั้ดนักเตะคู่แข่ง โอเล่ก็พูด แต่มองไม่เห็นกัน

หรือชอบแบบน้ามู สัมภาษณ์ด่านักเตะตัวเองออกสื่อไปเลย

นักเตะหมู่บ้าน
Status:
เข้าร่วม: 11 Feb 2016
ตอบ: 550
โพสเมื่อ: Wed Apr 07, 2021 13:57
[RE: JK กับ ราฟา ธาติไฟเข้าแทรกคนไหนหนักกว่ากัน]
เฮียเล้า2 พิมพ์ว่า:
westminster พิมพ์ว่า:
ธาตุไฟแตกแล้วส่งผลต่อทีม ไม่รู้ วัดไม่ได้

แต่ถ้าธาตุไฟแตกแล้วขี้อ้าง โทษได้ทุกอย่างยกเว้นโทษตัวเอง

JK ยืน 1 อย่างเต็มภาคภูมิ

นี่เชียร์ทีมไรหรอ เห็นตอบทุกกระทู้ที่เป็นลิเวอร์ทุกอัน ผมก็ไม่เห็นแฟนลิเวอร์โม้อะไรกันเยอะแยะ เหน็บแนมทุกมู้ซะด้วย เหมือนเก็บกดอะ  

เฮียพูดเรื่องจริงทั้งนั้น ที่ตอบก็เกี่ยวกับคำถามล้วนๆ ตรงไหนไม่จริง เถียงสิ

อันนี้มองตามความจริงเรื่องบางเรื่องใน detail มันอธิบายให้คนอื่นฟังแบบ public ไม่ได้ครับ สุดท้ายเวลาถามก็ต้องพูดอะไรซํกอย่างให้ดูเหมือนโยนความผิดไปให้นั่นแหละ ถามว่าฟังขึ้นไหมก็ฟังไม่ขึ้นหรอก ก็แถนั่นแหละ

อย่างเกมเมื่อวาน มุมมองผม ผมมองว่ามาดริดแก้มาดีตรงที่ มาดริดตัดฟาบินโญ่ ออกจากเกมได้ ถ้าสไตล์การเล่นปกติของมาดริดเกมนี้คือ จ่ายออกข้าง ให้ขึ้นทางปีกเป็นหลัก โดยเฉพาะ Trent เพราะ แผน JK จะโหดต่อเมื่อแบ็คเติมสูง พอเติมสูง Trent ไม่ได้เร็วก็เจอ Vinicius เผา แต่ถ้าตอนไหนจ่ายทะลุช่องเข้ากลาง มาดริดก็เล่นแผนแบบ ข้ามกองกลางไปเลย ไม่ให้ฟาบินโญ่ ได้ลงมาตัดเกม ให้โครสโยนยาวตัดกองหลัง แล้วเอา vinicius เผาเอาแหละ ผมว่า JK ก็เห็นจุดนี้ ถามว่า ให้มานั่งอธิบายเป็นฉากๆ แบบนี้กับ คนสัมภาษณ์ ใครจะมานั่งอธิบายแบบนี้ ? เมือวานก็เห็น JK สัมภาษณ์ว่า ก็เล่นห่วยมาก แต่พอนักข่าวถามเพิ่มมันก็ต้องหาเรื่องซักเรื่องมาพูดแทน ไอ้ detail ตรงนี้นี่แหละ หรือ ถ้าจะบอกว่าเล่นห่วยครับทุกเกมส์ ที่แพ้ มันก็ไม่น่ามีใครทำแบบนี้ซักทีมนะผมว่า
0
0
ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 02 Apr 2021
ตอบ: 1072
โพสเมื่อ: Wed Apr 07, 2021 13:57
ถูกแบนแล้ว
# กระทู้หงส์นี่บางยูสนึกว่าเศรษฐา-ญานี #
0
0
ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 22 May 2011
ตอบ: 18832
โพสเมื่อ: Wed Apr 07, 2021 14:01
ถูกแบนแล้ว
เข้าขากันยังกะปัญญา​ มยุรา
0
0
นักเตะหมู่บ้าน
Status:
เข้าร่วม: 11 Feb 2016
ตอบ: 550
โพสเมื่อ: Wed Apr 07, 2021 14:01
เจอพวกเหน็บแนม เหน็บไปเหน็บมา เห็นแล้วมันน่าเบื่อ บอกสีสัน สีสันยังไงหว่า ไม่เห็นจะสีสัน เหมือนแบบ พวกตีหัวเข้าบ้านคุยกันอ่ะ อันนี้แพ้ อ่ะกูออกมาซะหน่อย อันนี้ชนะ ผิดคาด เงียบละกัน รอวันแพ้มากระทืบซ้ำ ไม่เห็นแบบอธิบายวิเคราะห์กัน ไม่เห็นซักรอบ เจอแบบนี้ ผมไม่รู้คนอื่นสนุกไหมนะ แต่สำหรับผม ทำแบบนี้นี่บอร์ดหมดความสนุกไปเยอะ
1
0
นักเตะอบจ.
Status:
เข้าร่วม: 12 Feb 2011
ตอบ: 1882
โพสเมื่อ: Wed Apr 07, 2021 14:05
ธาตุไฟแตกแล้วส่งผลต่อทีม ไม่รู้ วัดไม่ได้

แต่ถ้าธาตุไฟแตกแล้วขี้อ้าง โทษได้ทุกอย่างยกเว้นโทษตัวเอง

ธาตุไฟแล้วขี้อ้างนี้เป็นทุกคนนะแม้กระทั่งท่านเซอร์ ไม่แปลกครับเหมือนจะยังพอมีข่าว เหลืออยู่นะแกเคยว่าขนาดโดนแบน 5 เกมพร้อมปรับมาแล้วยังมี อันนั้นน่าจะหนักกว่าอีก แต่ถามว่ายืน หนึ่งไหม ผมว่า ก็มีคนใกล้เคียงกันเยอะนะ น้ามูงี้ แต่อย่างว่าแหละครับ คนที่กล่าวมาข้างต้นเค้าก็มีแชมป์เมเจอร์ติดไม้ติดมือเนอะ เข้าใจว่าอยากล้อ กัน สนุกสนาน เข้าใจได้ครับ มีเฮียอยู่ก็ฮา ดี
0
0
ผู้จัดการทีมชั่วคราว
Status: ʕ•ᴥ•ʔノLFC.
เข้าร่วม: 28 Dec 2017
ตอบ: 52600
โพสเมื่อ: Wed Apr 07, 2021 14:06
ท็อปฟอร์มเช่นเคย

แล้วก็มีคนตกหลุมเช่นเคย

2
0
ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 14 Jul 2020
ตอบ: 9235
โพสเมื่อ: Wed Apr 07, 2021 14:19
ถูกแบนแล้ว
JK ดิครับ
0
0
ดาวซัลโวฟุตบอลโลก
Status:
เข้าร่วม: 07 Feb 2006
ตอบ: 20159
โพสเมื่อ: Wed Apr 07, 2021 14:29
ผมว่าราฟาหนักกว่าอ่ะ หลุดไปเลย
0
0
ดาวซัลโวยุโรป
Status:
เข้าร่วม: 12 Aug 2017
ตอบ: 11014
โพสเมื่อ: Wed Apr 07, 2021 14:29
SeoYoonYul พิมพ์ว่า:
Beebirdnokk พิมพ์ว่า:
อันนี้ผมไม่ได้ว่าแฟนๆ หงส์นะแต่ผมสงสัยอย่างเดียว JK เนี่ยแกน่าจะเป็นโค้ช EPL คนเดียวเลยไหมครับที่โทษนู้นนี่นั่นตลอด คนอื่นแพ้ก็ว่าทีมเล่นแย่ บลาๆ ไรกันไปแต่ผมเห็น JK ออกมาพูดโทษพวก สนามบ้าง ลมบ้าง คือแกพูดแนวนี้เยอะมากๆ ล่าสุดไม่มีแฟนบอล ทั้งๆ ที่เขาเตะมาจนจะจบละ คือขนาดเพื่อนผมแฟนหงส์แท้ๆ มันยังบอกเลย โทษไปเรื่อยเหมือนไม่มีอะไรสัมภาษ  

ผมว่ามู้ข่าวหลังเกม jk ก็ยอมรับว่าแพ้แล้วนะ แต่เหมือนไปเลือกจําอะไรกันไม่รู้

ส่วนคนเดียวในลีกที่บ่นเรื่องพวกนี้ไหม ไม่ใช่คนเดียวแน่ๆ ผมเห็นโอเล่ก็บ่น

แต่เลือกมองข้ามกัน พอคล๊อปพูดเรื่องแบบนี้จะเห็นทันที
โทษสนาม ลมฝน ลูกบอล
โทษเวปไซด์คู่แข่ง
โทษสตั้ดนักเตะคู่แข่ง โอเล่ก็พูด แต่มองไม่เห็นกัน

หรือชอบแบบน้ามู สัมภาษณ์ด่านักเตะตัวเองออกสื่อไปเลย  

ด้วยความเคารพมันมีหมดครับแต่ JK บ่อยสุดไม่ได้เลือกจำเลยขนาดน้ามูปากแจ๋วยังไม่ค่อยจะโทษอะไรเลย

อย่างโอเล่ มันก็โทษแต่ดวงซะส่วนใหญ่ยังงี้ มูมันโทษนักเตะ แต่ JK ออกมาแนวโทษอย่างอื่นบ่อยมากๆ คือถ้าแพ้ข่าวจะออกมาอีกละแล้วเป็นคำพูดจาก JK ไม่ได้เกี่ยวกับยอมรับว่าแพ้ไม่แพ้ครับแค่สงสัยว่าทำไมแกถึง เอ่ยเรื่องอื่นๆ บ่อยมาก
แก้ไขล่าสุดโดย Beebirdnokk เมื่อ Wed Apr 07, 2021 14:31, ทั้งหมด 1 ครั้ง
0
0
นักเตะตำบล
Status:
เข้าร่วม: 18 Mar 2021
ตอบ: 1132
โพสเมื่อ: Wed Apr 07, 2021 14:37
เกรียนเมพในตำนาน พิมพ์ว่า:
Famingoeiei พิมพ์ว่า:

โทษลมแรง โทษหญ้าสูง ล่าสุดโทษสนามมาดริดว่าสนามซ้อมบรรยากาศไม่เหมือนจริง ทำทีมแพ้

ผมนี้อึ้งเลย  

สงสัยนัดหน้าถ้าตกรอบ คงโทษว่าไม่มีแฟนบอล

แฟนลิเวอพูลส่วนมากพอใจแล้วที่ทีมเค้ามาถึงรอบนี้

ส่วนทีมผีแดงตกแบ่งกลุ่ม
0
0
นักเตะอบจ.
Status:
เข้าร่วม: 25 Aug 2007
ตอบ: 6677
โพสเมื่อ: Wed Apr 07, 2021 14:43
ราฟาตั้งโต๊ะแถลงข่าวเรื่อง FACT ขั้นสุดแล้ว จริงจังมาก ขาดแค่ยื่นฟ้องศาลตามกฎหมาย ซึ่งใจมันไม่กล้าทำหรอก ดีแต่โทษคนอื่น เอาดีเข้าตัว ส่วนคล็อปหลายครั้งยังมองได้ว่าเป็นจิตวิทยา จบในเกม
0
0
ดาวซัลโวฟุตบอลโลก
Status:
เข้าร่วม: 01 Jun 2018
ตอบ: 6263
โพสเมื่อ: Wed Apr 07, 2021 15:00
★จอห์นミเล่นหนอน★ พิมพ์ว่า:
ท็อปฟอร์มเช่นเคย

แล้วก็มีคนตกหลุมเช่นเคย

เมื่อไหร่พรี่จอห์นจะน๊อตหลุดเหมือนท่านอื่นบ้างครับ ไม่ว่าจะโดนแขวะ โดนแซะ ผมไม่เคยเห็นพรี่จอห์นหัวร้อนเลยวะ
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel