ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
นักเตะท้ายซอย
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 30 Sep 2006
ตอบ: 963
โพสเมื่อ: Mon Apr 05, 2021 12:46
[RE: MG.Trust is back]
lolopopo_13 พิมพ์ว่า:
อ่าว ปีศาจร้าย เคนมผง (KNP) ไปอยู่ไหนล่ะนั่น  

อยากให้ไป UDV นะ ผมว่าน้องที่เล่น Mid อะดูมีอนาคต ทำดีๆมาสู้ Trustได้เลย
1
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
ดาวเตะลา ลีกา
Status:
เข้าร่วม: 04 Sep 2009
ตอบ: 13786
โพสเมื่อ: Mon Apr 05, 2021 12:47
pOrcHz พิมพ์ว่า:
เห็น Line-Up นี้แล้ว

แสดงว่าที่ มีเสียงแว่วๆมาว่า Masaros ออก Fnatic เอง เพราะทนแรงกดดันไม่ได้น่าจะไม่จริงสินะ

ตอนแรก เข้าใจว่า อาจเป็นไปได้แล้วเลิกเล่น จริงจังเลย แล้วไปทำธุรกิจ หรือทำอะไรอื่นๆที่มั่นคง หรือทำอาชีพอื่นไปเลย เพราะเหมือนเคยได้ยินว่า ที่บ้านมีตัง แต่มอสอยากเล่นเกม แล้วจริงจังที่บ้านเลยปล่อยมาช่วงเวลานึง พอตามความฝัน ได้แล้วจะต้องกลับไปที่บ้าน

แบบนี้แสดงว่าที่คิดมานี่คิดผิดเลยสินะ

แบบนี้ ไอ้ Moon เอ็งอยู่แบบนี้ต่อไปได้ไง เอ็งทำบุญด้วยอะไร ทำไมถึงเป็นแบบนั้นวะ ทั้งโลกเค้าเห็น 5555  
เขาก็เขียนอยู่ตอนประกาศนะว่ามาซารอสจะออกไปทำทีมกับเพื่อนคนไทย ผมว่าท่านเชื่อมโยงสูงไป
0
0
แขวนสตั๊ด
Status:
เข้าร่วม: 15 Oct 2009
ตอบ: 66142
โพสเมื่อ: Mon Apr 05, 2021 12:51
แยกกันไปทำไมแต่แรก

ฟอร์มทีมกำลังพุ่งเลย ตอนนั้น
0
0
กำเนิดดาวรุ่ง
Status: YNWA
เข้าร่วม: 08 Sep 2013
ตอบ: 883
โพสเมื่อ: Mon Apr 05, 2021 12:52
Lady Maria พิมพ์ว่า:

เป็นผมๆก็ไม่ออกเองง่ายๆจนกว่าเค้าจะเตะอ่ะครับ เงินเดือนเป็นแสน ยิ่งเห็นหลายๆคนในนี้บอก jabออกมาเถอะ อยู่ไปก็ไม่ได้ลุ้น ... ผมก็แบบ อะไรหว่า เค้าจ่ายเงินเดือนขนาดนี้ มีไม่กี่ทีมในseaด้วยซ้ำที่จ่ายได้ อาชีพนักกีฬาe-sportก็สั้น เรื่องอะไรจะออกเองถ้าไม่มีที่ไป ก็ทนอยู่จนโดนเตะดีกว่า  

รู้สึกว่ามอสจะไม่ได้มีปัญหาเรื่องเงิน ก็เลยไม่สนใจที่จะทนอยู่ครับ ที่บ้านมีตัง เอาความสบายใจดีกว่า ก็เลยออกมาได้ แล้วคนละกรณีกับแจ็บ แจ็บไม่ใช่คนที่โดนเบลมหนัก ก็เลยไม่ได้กดดันอะไร
1
0
Status: YNWA
เข้าร่วม: 08 Sep 2013
ตอบ: 883
โพสเมื่อ: Mon Apr 05, 2021 12:53
syelent พิมพ์ว่า:
แสดงว่า Deth ไป F ชัวร์ป้าบสิเนี่ย
แอบสงสารพวกที่โดนเตะไป
ก็ดีใจที่ Trust กลับมารียูเนี่ยน ถ้าพาตัวเองไป Major ได้บ่อยๆ ก็น่าจะอยู่ได้สบายๆ
สังกัดใน Sea เดี๋ยวนี้แทบไม่ต่างกันมากแล้ว ยกเว้นเรื่องเงินแค่ T1 กะ F
ผมว่า Lakelz โคตรสำคัญของจริง เบื้องหลังความสำเร็จเลย  

ส่วนตัวผมลุ้นให้เตะมูน แล้วไปดูด Mikoto + Fbz มา โหดกว่าเยอะ
0
0
Status: สถานะเเอบรัก....คนนึง อยากอยู๋กับเธอ ฟหกฟหกฟหฟกฟหฟ
เข้าร่วม: 27 Jul 2020
ตอบ: 536
โพสเมื่อ: Mon Apr 05, 2021 12:55
kimikase พิมพ์ว่า:
เห็น Line-Up นี้แล้ว

แสดงว่าที่ มีเสียงแว่วๆมาว่า Masaros ออก Fnatic เอง เพราะทนแรงกดดันไม่ได้น่าจะไม่จริงสินะ

ตอนแรก เข้าใจว่า อาจเป็นไปได้แล้วเลิกเล่น จริงจังเลย แล้วไปทำธุรกิจ หรือทำอะไรอื่นๆที่มั่นคง หรือทำอาชีพอื่นไปเลย เพราะเหมือนเคยได้ยินว่า ที่บ้านมีตัง แต่มอสอยากเล่นเกม แล้วจริงจังที่บ้านเลยปล่อยมาช่วงเวลานึง พอตามความฝัน ได้แล้วจะต้องกลับไปที่บ้าน

แบบนี้แสดงว่าที่คิดมานี่คิดผิดเลยสินะ

แบบนี้ ไอ้ Moon เอ็งอยู่แบบนี้ต่อไปได้ไง เอ็งทำบุญด้วยอะไร ทำไมถึงเป็นแบบนั้นวะ ทั้งโลกเค้าเห็น 5555  
เขาก็เขียนอยู่ตอนประกาศนะว่ามาซารอสจะออกไปทำทีมกับเพื่อนคนไทย ผมว่าท่านเชื่อมโยงสูงไป  

พี่เเกก็เขียนประกาศในfnatic ว่าจะไปทำทีมกับคนไทยนิคับ ย่อหน้าสุดท้าย
ไม่ได้บอกจะเลิกเล่น ไปทำธุรกิจซะหน่อย
0
0
Status: สถานะเเอบรัก....คนนึง อยากอยู๋กับเธอ ฟหกฟหกฟหฟกฟหฟ
โพสเมื่อ: Mon Apr 05, 2021 12:59
c0oL พิมพ์ว่า:
lolopopo_13 พิมพ์ว่า:
อ่าว ปีศาจร้าย เคนมผง (KNP) ไปอยู่ไหนล่ะนั่น  

อยากให้ไป UDV นะ ผมว่าน้องที่เล่น Mid อะดูมีอนาคต ทำดีๆมาสู้ Trustได้เลย  

ผมว่าkeyสำคัญของทรัสคือ sup4กับ โค้ชเลย
เเอบเสียดายlineupใหม่ ซ้อมมาตั้งนาน
กลายเป็นพวกที่เเยกทางกันไม่รุ่งซักคน มาstealทีม

1
0
นักเตะอบต.
Status:
เข้าร่วม: 24 Jul 2010
ตอบ: 3398
โพสเมื่อ: Mon Apr 05, 2021 13:13
ออกมาทำทีมกับคนรู้ใจเดิมอะดีละ

แล้วก็เล่นจนตบทีมเก่าต้องตามง้อแบบ jabz นั้นละ

Fnatic ถ้าโดนตบยู่อีกคราวนี้ผจก.น่าจะโดนเละแล้วนะ เก็บตัวปัญหาในทีมไว้ 2 คน ทั้งโค๊ชทั้งมิดเลน
0
0

แข้งเจลีก
Status:
เข้าร่วม: 03 Mar 2019
ตอบ: 6549
โพสเมื่อ: Mon Apr 05, 2021 13:33
ngeazye พิมพ์ว่า:

เป็นผมๆก็ไม่ออกเองง่ายๆจนกว่าเค้าจะเตะอ่ะครับ เงินเดือนเป็นแสน ยิ่งเห็นหลายๆคนในนี้บอก jabออกมาเถอะ อยู่ไปก็ไม่ได้ลุ้น ... ผมก็แบบ อะไรหว่า เค้าจ่ายเงินเดือนขนาดนี้ มีไม่กี่ทีมในseaด้วยซ้ำที่จ่ายได้ อาชีพนักกีฬาe-sportก็สั้น เรื่องอะไรจะออกเองถ้าไม่มีที่ไป ก็ทนอยู่จนโดนเตะดีกว่า  

รู้สึกว่ามอสจะไม่ได้มีปัญหาเรื่องเงิน ก็เลยไม่สนใจที่จะทนอยู่ครับ ที่บ้านมีตัง เอาความสบายใจดีกว่า ก็เลยออกมาได้ แล้วคนละกรณีกับแจ็บ แจ็บไม่ใช่คนที่โดนเบลมหนัก ก็เลยไม่ได้กดดันอะไร  

เคยได้ยินว่าบ้านรวยอยู่แล้ว กลับมาไทยคงสบายใจกว่าจริงๆ 555
0
0
ซุปตาร์ยูโร
Status: หัวจะปวด
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 16271
โพสเมื่อ: Mon Apr 05, 2021 13:34
[RE]MG.Trust is back
น่าเชียร์มาก ไปได้ไกลแน่ๆ ส่วน F ถ้าไอแจ๊บออกเมื่อไหร่ตูไม่ดูแล้ว ยังไงทีมก็กากเหมือนเดิม เพราะคนเดิมๆ
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
0
0

นักบอลถ้วย ก.
Status:
เข้าร่วม: 03 May 2008
ตอบ: 3826
โพสเมื่อ: Mon Apr 05, 2021 13:41

อืม ผมว่ามีlogicแปลกๆในนี้นะ คนมีฐานะอยู่แล้ว โอเคเงินแสนอาจจับต้องได้และไม่ได้แคร์อะไร แต่การเอาสบายใจออกจากทีมใหญ่มาทำทีมเล็กอยู่กับเพื่อน มันก็ดูจะไร้เป้าหมายและแรงบันดาลใจในฐานะนักกีฬาอาชีพอยู่ แบบไม่มีฝันอยากไปTIเลยเหรออะไรแบบนี้

ผมไม่ได้ว่าท่านนะ ถ้าท่านบอกมาตามนี้ผมก็เชื่อ แต่ผมแค่รู้สึกว่าถ้าคือเรื่องจริงแล้วผมมีฝีมือและมีฐานะชีวิตแบบเค้าผมคงน่าจะใส่สุดกว่านี้ไม่ทางใดก็ทางหนึ่ง
0
0
Status:
: 1 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 24 Jun 2019
ตอบ: 5011
โพสเมื่อ: Mon Apr 05, 2021 13:58

อืม ผมว่ามีlogicแปลกๆในนี้นะ คนมีฐานะอยู่แล้ว โอเคเงินแสนอาจจับต้องได้และไม่ได้แคร์อะไร แต่การเอาสบายใจออกจากทีมใหญ่มาทำทีมเล็กอยู่กับเพื่อน มันก็ดูจะไร้เป้าหมายและแรงบันดาลใจในฐานะนักกีฬาอาชีพอยู่ แบบไม่มีฝันอยากไปTIเลยเหรออะไรแบบนี้

ผมไม่ได้ว่าท่านนะ ถ้าท่านบอกมาตามนี้ผมก็เชื่อ แต่ผมแค่รู้สึกว่าถ้าคือเรื่องจริงแล้วผมมีฝีมือและมีฐานะชีวิตแบบเค้าผมคงน่าจะใส่สุดกว่านี้ไม่ทางใดก็ทางหนึ่ง  

MG.Trust ชุดนี้ก่อนจะแยกกันก็ไม่ใช่ทีมเล็กนะครับ ได้แชมป์ BTS กับ The Summit ใน SEA ถ้าไม่แยกกันยังไงก็ได้ Invite DPC Upper แต่ทีมแตกก่อน แต่ยังไง Fnatic ก็ใหญ่กว่าแหละ อยู่ที่คนละว่าจะเลือกอะไร
0
0
นักบอลถ้วย ง.
Status:
ตอบ: 5630
โพสเมื่อ: Mon Apr 05, 2021 14:23
มีทีมเชียร์แล้น
แก้ไขล่าสุดโดย Dutchman เมื่อ Mon Apr 05, 2021 19:07, ทั้งหมด 1 ครั้ง
0
0
โพสเมื่อ: Mon Apr 05, 2021 14:36
อยากรู้สุดknp beebie seriจะไปทีมไหน
0
0
Status:
ตอบ: 491
โพสเมื่อ: Mon Apr 05, 2021 14:43
ล่าสุดในเว็ป ไม่มีรายชื่อทีม Trust แล้ว
มีเรื่องไรป่าวหว่าา
0
0

ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel