ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 12 Aug 2017
ตอบ: 107
โพสเมื่อ: Thu Apr 08, 2021 09:16
[RE: ว่าด้วยสตาร์ของ nets]
rafa van roo vart พิมพ์ว่า:
yoyay พิมพ์ว่า:
rafa van roo vart พิมพ์ว่า:
เอาเงินไปให้ก็เหมือนซื้อตัวนั่นแหละ มันผิดกฏอยู่ละ ส่วนเงินที่ใช้เทรดใช้เงินได้ไม่เกินประมาณ 3-4 ล้านนี่แหละ

อีกอย่างขั้นตอนยกเลิกสัญญามันไม่ได้ง่ายแบบนั้น การ buyout คือการยินดียกเลิกสัญญากันทั้งสองฝ่าย หลังจากแจ้งยกเลิกสัญญาแล้ว ภายใน 48 ชั่วโมงทีมอื่นในลีคสามารถขอเคลมผู้เล่นคนนั้นได้ ถ้ามีทีมขอเคลมผู้เล่นคนนั้น ผู้เล่นต้องย้ายไปทีมนั้นและทีมนั้นก็ต้องจ่ายค่าเหนื่อยตามสัญญาที่เหลืออยู่ แต่ถ้าหลังจาก 48 ชั่วโมงที่แจ้งยกเลิกสัญญาแล้วไม่มีทีมไหนขอเคลม การยกเลิกสัญญาจะเสร็จสมบูรณ์ครับ ผู้เล่นคนนั้นก็จะเป็นฟรีเอเยนต์ย้ายไปทีมไหนก็ได้

ที่เจ้าของกระทู้ถามว่าถ้าเคอร์รี่ Buyout แล้ว จะไป Lakers ไหม คำตอบก็คือถ้าเคอร์รี่กับวอริเออร์แจ้งยกเลิกสัญญากับลีคแล้ว ภายใน 48 ชั่วโมงไม่มีใครขอเคลม เคอร์รี่สามารถเลือกไป Lakers ได้ครับ เนื่องจาก Lakers ไม่สามารถขอเคลมเคอร์รี่ภายใน 48 ชั่วโมงแรกได้เพราะค่าเหนื่อยเกิน Salary Cap ไปแล้ว ต้องลุ้นให้ไม่มีใครขอเคลมใน 48 ชั่วโมงแรก คำถามก็คือ ทีมอื่นมีโอกาสเซ็นเคอร์รี่แบบนี้ จะปล่อยให้หลุดมือเรอะ

Edit เพิ่มเติม ถ้ามีหลายทีมขอเคลมผู้เล่นที่แจ้งยกเลิกสัญญา ทีมที่มีสถิติแย่สุดจะได้ไป  

สงสัยครับ
ถ้าภายใน 48 ชม. สามารถมีหลายทีมมาเคลมได้ แล้วเคสของ Drummond ไม่มีคนมาเคลมนอกจาก Lakers เลยหรอครับ  

ทีมที่จะเคลมใน 48 ชม. หลังจากแจ้งยกเลิกสัญญาต้องจ่ายค่าจ้างเต็มตามสัญญาปัจจุบัน(เคลมทั้งตัวผู้เล่นและสัญญาที่ติดอยู่) ซึ่งไม่มีใครอยากได้สัญญาของ Drummond ครับ พอครบ 48 ชม. สัญญาถึงถูกยกเลิก และ Drummond กลายเป็นฟรีเอเยนต์ สามารถย้ายไปทีมไหนก็ได้ ค่าจ้างเท่าไหร่ก็ได้ครับ

เลเกอรส์ไม่ได้ขอเคลม Drummond ครับ เลเกอรส์เซ็น Drummond ในฐานะฟรีเอเยนต์ (เซ็นหลัง 48 ชม. แล้ว)  

อ่อ แสดงว่าติดเรื่องสัญญาที่ค่อนข้างแพงของ Drummond เอง เลยไม่มีคนเคลมสินะครับ
ขอบคุณมากครับ

0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
นักเตะท้ายซอย
Status: my best part
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 28 Dec 2017
ตอบ: 988
โพสเมื่อ: Thu Apr 08, 2021 14:23
[RE: ว่าด้วยสตาร์ของ nets]
เลเกอร์ ที่มีเอดี เลอบรอน ดรัมมอน แชคโรเดอร์ ผมว่าก็ไม่ใช่ย่อยนะครับ มอนเทรสแฮโร อีก แจ๊สก็คล้ายๆ วอริเออร์ ที่ตัวที่ดราฟมาเล่นดีเข้าระบบเลย เก่งขึ้นมา ผมว่าทีมของเลอบรอนก็ไม่เคยอ่อนเลยนะครับตั้งแต่เทรดมาจากฮีทรอบที่แล้ว
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel