ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
นักบอลไทยพรีเมียร์ลีก
Status: MIA SAN MIA
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 30 Apr 2010
ตอบ: 9607
โพสเมื่อ: Tue Apr 06, 2021 12:03
[RE: "เป๊ป" บอก "เสือเหลือง" จ่ายหนักให้เอเยนต์จนเด็กเทพเต็มทีม]
giggscii พิมพ์ว่า:
iLLiciT พิมพ์ว่า:
ไม่ได้มีนายทุนหนุนหลังเหมือนบาเยิร์น เหมือนโวฟบวก

ก็ต้องกว้านซื้อแล้วเกร็งกำไรแบบนี้แหละ. ถึงจะได้เงินเต็มเม็ดเต็มหน่วย  

นายทุนบาเยิร์นใครครับ พิมพ์ผิดรึเปล่า จะพิมพ์ไลป์ซิกรึเปล่า?  

ไม่ผิดหรอกครับ แบนด์ดังเยอรมันนั่นแหละครับ สนับสนุน ลองหาบทความดูครับ อย่างโวร์ฟบวก ก็ Volkswagen เป็นนายทุน บาร์เยิร์นก็คล้ายๆมาดริดนั่นแหละครับ ไม่ใช่แค่สโมสร แต่เป็นสโมสร เป็นธุรกิจ เป็นการเมือง  

คุณเข้าใจผิดล่ะ บรรดาทีมสปอนเซอร์ไม่ใช่เจ้าของทีม ยกตัวอย่าง audi เป็นสปอนเซอร์ หรืออดิดาสเองก็ใช่

โครงสร้างทีมเป็นของสมาชิกของสโมสรครับ
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
นักบอลไทยพรีเมียร์ลีก
Status: MIA SAN MIA
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 30 Apr 2010
ตอบ: 9607
โพสเมื่อ: Tue Apr 06, 2021 12:06
[RE: "เป๊ป" บอก "เสือเหลือง" จ่ายหนักให้เอเยนต์จนเด็กเทพเต็มทีม]
nookieze2000 พิมพ์ว่า:
ไม่ได้มีนายทุนหนุนหลังเหมือนบาเยิร์น เหมือนโวฟบวก

ก็ต้องกว้านซื้อแล้วเกร็งกำไรแบบนี้แหละ. ถึงจะได้เงินเต็มเม็ดเต็มหน่วย  

ผมพึ่งรู้ว่าพี่เสือมีนายทุนหนุนหลังก็ตอนนี้แหละ ปล.มีตอนไหนฟระ  
ผมอาจใช้คำผิดครับ น่าจะใช้คำว่า สปอนเซอร์หลักตลอดกาลมากกว่า ผมหมายถึงกลุ่มลงทุนธุรกิจภายในประเทศ อย่างอดิดาสนี่ก็ไม่รู้ว่าจะใช้คำว่าสปอนเซอร์หรือนายทุนดี ลองไปหาบทความกลุ่มบริษัทที่หนุนหลัง เกี่ยวกับสโมสรในเยอรมันดูครับ

ผมไม่ได้หมายความว่ามีเศรษฐีเป็นเจ้าของ ไม่อย่างนั้นผมก็ยกไลฟ์ซิกไปแล้ว ไม่เอ่ยถึงบาเยิร์นกับโวฟบวกหรอกครับ(เพราะสองทีมนี้มีกลุ่มทุนบริษัทเหมือนกัน)  

ไม่เหมือนกันครับ โวล์ฟบวร์กเจ้าของคือโวล์ฟสวาเก้น 100% ไมเหมือนบาเยิร์นครับ

ยกอีก 3 ทีมที่เป็นเหมือนโวล์ฟบวร์กคือ

ฮอฟเฟ่นไฮม์ SAP เจ้าของ
เลเวอร์ Bayer เจ้าของ
ไลป์ซิก Redbell เจ้าของ

ไม่เหมือนทีมอื่นๆ ทีมพวกนี้จึงโดนไล่ โดนโห่ตลอด
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel