ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3 ... 40, 41
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
แบบสำรวจ
.........
PSG.LGD
???
IG
???
EG
???
คะแนนทั้งหมด: 95
ผู้ตั้ง
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 28 Dec 2017
ตอบ: 15195
โพสเมื่อ: Sun Apr 04, 2021 20:01
[Live] [DOTA2] Singapore Major (Final Day)
kimikase พิมพ์ว่า:
สก็อตไบรท์ พิมพ์ว่า:
Spoil
Kappa123 พิมพ์ว่า:
สงสัยโดน 3 เกมรวดแพ้ naix เล่นยากกว่า spec เยอะเลย  

หมายถึงโดยรวมหรือในเกมตอนนี้ครับ จริงๆNaixถือว่าเค้าเตอร์specนะ แถมมีสตอร์มให้ขี่ด้วย มีbkbติดตัวด้วย  

ในรูปเกมส์ตอนนี้ผมมองว่าเล่นยากกว่ามากครับ ( ตอนที่พิมไป)

แกต้อง กด Rage เพื่อจะสังหารใครสักคน แต่ใช้เวลานานนะ แถมถ้ากด BKB ดาเมจตอนจกไม่ได้มากขนาดที่จะ ฆ่า spec , mars ได้เลย

ต้องพึ่งเพื่อนพอสมควรเลยครับ เท่าที่ผมมอง

ไม่ได้ Burst แรงขนาดนั้น ดราฟนี้ดูเหงาๆ เพราะ Enigma อะผมว่า มันดูไม่ค่อยเข้าไงก้ไม่รุ้นะ

ผมว่าไทมิ่งตอนไปไล่บวก กับTarget selectionไม่ค่อยดีอะ จริงๆมันต้องพยายามฆ่าสเปคบ่อยๆหน่อยช่วงก่อนเวล15ที่จะได้ทาเล้นเลือด เพราะStormกลิ้งจับสบายๆ สเปคหนีเข้าดงไม้ไม่ได้เลย แต่ก็ไม่ทำ specไม่ตายเลยเกมนี้ แต่จีนก็ยืนกันดีด้วยแหละ Mars Counter สวยๆหลายรอบเลย  

ใช่ครับผมว่า spec ฟรีไปหน่อย ช่วงเงินIG ตามหรือ เงิน เท่าๆกัน น่าไล่ล่าให้ได้มากที่สุด

แต่พอเขาฟาร์มได้สักพักไป ก็ไม่ทันแล้ว

แล้วต้องชม JT จริงๆ แม่งตัดจังหวะสวยตลอด  
เขาเอาEmoกับJTมาล่อไงผมเห็นสองคนนี้ออกมาโชว์ตัวในเลนให้สเปคฟาร์มป่าไปเรื่อยๆ  

ผมว่า ตอน หลัง lane phase น่าป่วนป่ามากกว่านี้

ไปพลาดตอนแย่ง stack เขาด้วยแหละ
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
Status:
โพสเมื่อ: Sun Apr 04, 2021 20:02
[Live] [DOTA2] Singapore Major (Final Day)
Spoil
สงสัยโดน 3 เกมรวดแพ้ naix เล่นยากกว่า spec เยอะเลย  

หมายถึงโดยรวมหรือในเกมตอนนี้ครับ จริงๆNaixถือว่าเค้าเตอร์specนะ แถมมีสตอร์มให้ขี่ด้วย มีbkbติดตัวด้วย  

ในรูปเกมส์ตอนนี้ผมมองว่าเล่นยากกว่ามากครับ ( ตอนที่พิมไป)

แกต้อง กด Rage เพื่อจะสังหารใครสักคน แต่ใช้เวลานานนะ แถมถ้ากด BKB ดาเมจตอนจกไม่ได้มากขนาดที่จะ ฆ่า spec , mars ได้เลย

ต้องพึ่งเพื่อนพอสมควรเลยครับ เท่าที่ผมมอง

ไม่ได้ Burst แรงขนาดนั้น ดราฟนี้ดูเหงาๆ เพราะ Enigma อะผมว่า มันดูไม่ค่อยเข้าไงก้ไม่รุ้นะ

ผมว่าไทมิ่งตอนไปไล่บวก กับTarget selectionไม่ค่อยดีอะ จริงๆมันต้องพยายามฆ่าสเปคบ่อยๆหน่อยช่วงก่อนเวล15ที่จะได้ทาเล้นเลือด เพราะStormกลิ้งจับสบายๆ สเปคหนีเข้าดงไม้ไม่ได้เลย แต่ก็ไม่ทำ specไม่ตายเลยเกมนี้ แต่จีนก็ยืนกันดีด้วยแหละ Mars Counter สวยๆหลายรอบเลย  

ใช่ครับผมว่า spec ฟรีไปหน่อย ช่วงเงินIG ตามหรือ เงิน เท่าๆกัน น่าไล่ล่าให้ได้มากที่สุด

แต่พอเขาฟาร์มได้สักพักไป ก็ไม่ทันแล้ว

แล้วต้องชม JT จริงๆ แม่งตัดจังหวะสวยตลอด  

ช่ายๆ ช่วงออกจากเลนใหม่ๆ ประมาณนาที 8-15 มันควรต้องออกล่า ถ้าไม่ทำพอเลทไปจะเหนื่อยขึ้น แต่IGยืนกันดีจริงๆ Void spiritก็เงินเยอะ ไฟท์นาทีที่10เปลี่ยนเกมเลย คงไม่คิดว่าIGจะยืนชิดกันขนาดนั้น  

นั่นดิ ผมก็ว่า ไม่ล่าเลย necro ก็มี เดินเปิด map ให้หลอนๆ ก้ยังดี
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
Status: สถานะเเอบรัก....คนนึง อยากอยู๋กับเธอ ฟหกฟหกฟหฟกฟหฟ
เข้าร่วม: 27 Jul 2020
ตอบ: 536
โพสเมื่อ: Sun Apr 04, 2021 20:02
[RE: [DOTA2] Singapore Major (Final Day)]
Scofield 2 พิมพ์ว่า:
CaptainRamos พิมพ์ว่า:

GG กลับมาแพ้2-3 อาเบดก็ยังเป็นเทพไร้ มงกุฏตามเดิม  

เสียดายแทนเลย ผมหลับไปตอน 2-0 ตื่นมา 2-2 มาดูเกมส์สุดท้ายต่อ  

จะด่า3iceด่าไม่ลงเลยผม เล่นดีมา3ตาติด
เกม3ดันติดเล่นทั้งทีมไม่เเปลกที่Emoมันจะพิมพ์ ?  

ผมไม่ได้ดูเลยหลับ ติดประมาทกันหรอครับท่าน  

ถ้าเป็นเเฟนig เเนะนำเลยเกม3ต้องดู
Eg ทิปemoกันสนุก เจอcomebackไป
ไอEmoพิมพ์?อัดหน้าAbed เเอบสะใจเเทน555
แก้ไขล่าสุดโดย Scofield 2 เมื่อ Sun Apr 04, 2021 20:03, ทั้งหมด 1 ครั้ง
Status:
โพสเมื่อ: Sun Apr 04, 2021 20:03

GG กลับมาแพ้2-3 อาเบดก็ยังเป็นเทพไร้ มงกุฏตามเดิม  

เสียดายแทนเลย ผมหลับไปตอน 2-0 ตื่นมา 2-2 มาดูเกมส์สุดท้ายต่อ  

จะด่า3iceด่าไม่ลงเลยผม เล่นดีมา3ตาติด
เกม3ดันติดเล่นทั้งทีมไม่เเปลกที่Emoมันจะพิมพ์ ?  

ผมไม่ได้ดูเลยหลับ ติดประมาทกันหรอครับท่าน  

ถ้าเป็นเเฟนig เเนะนำเลยเกม3ต้องดู
Eg ทิปemoกันสนุก เจอcomebackไป
ไอEmoพิมพ์?อัดหน้าAbed เเอบสะใจเเทน555  

ผมแฟน navi เหงาทั้งทัวร์ ดูที่แทง
ดาวเตะลา ลีกา
Status:
เข้าร่วม: 04 Sep 2009
ตอบ: 13659
โพสเมื่อ: Sun Apr 04, 2021 20:04
[RE: [DOTA2] Singapore Major (Final Day)]

ผมแฟน navi เหงาทั้งทัวร์ ดูที่แทง  
รอทัวร์หน้าน่าเสียดายอดมาแข่ง
นักบอล ดิวิชั่น 1
Status: #YSTN
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 29571
โพสเมื่อ: Sun Apr 04, 2021 20:05
เพื่อนแบกให้ขนาดนี้ เจอrtzร่างทองไปดิ
Status:
โพสเมื่อ: Sun Apr 04, 2021 20:06
Spoil
kimikase พิมพ์ว่า:

รอทัวร์หน้าน่าเสียดายอดมาแข่ง  

นานน๊าน จะได้มา Major เปลี่ยนเป็นชุดนี้ มีความหวังใน Major สุดๆ

แมร่งไม่มาซะได้

นักเตะเทศบาล
Status:
เข้าร่วม: 13 Mar 2018
ตอบ: 4334
โพสเมื่อ: Sun Apr 04, 2021 20:09
kimsung-mc พิมพ์ว่า:
จริง Abed ก็ไม่ได้แย่แต่โดนแก้แบบหนักมากต้องชม Kaka หาได้ไม่บ่อยนะคน counter Storm Abed ได้แบบนี้

ส่วน 3ice นี่ผมว่ามันเล่นดีมาตลอดทัวร์จริงทัวร์นี้แต่เกมสุดท้ายนี่ไม่ไหวอ่ะ มึงฮาเกิ้นดูดไข่

ผมให้เครดิต flyfly ด้วยนะ ig ขนาดเพื่อนแม่งเสิร์ฟกันแต่ EMO ก็ยังหา space หาอะไรฟาร์มมาได้แทบจะตามทามมิ่งตลอด

แต่ไอ Useless void นั่นไม่ไหวจริงดราฟมาเอาฮาเกิน  

ผมว่า Fly+Crit มีส่วนมากๆกับ3ICE เลนที่2คนนี่ทำให้3ICEสบายมาก หลายๆเกมที่แกเล่นบีสมาสนี่แปปๆแกดันป้อมไปป้อม2 Necroบลาๆมาพร้อมเข้าไฟต์แล้ว แต่พอHeroมาแบบ DP Enigma แล้วหวังบางอย่างจากแกประมาณZAI ซึ่งมันก็นะ.....(แต่ซวยจริงนะดีมาแทบตลอด มายับตอนชิงนี่แหละเหอๆ)
นักเตะกลางซอย
Status:
เข้าร่วม: 16 Mar 2020
ตอบ: 1002
โพสเมื่อ: Sun Apr 04, 2021 20:11
นอกเรื่องง...
มีใคร ใจระห่ำ กด IG ชนะตอนตาม 2-0 ไหม
ที่เน้า 14.5 เท่าอะ สเตป4เข้าในคู่เดียว 5555
นักบอลไทยพรีเมียร์ลีก
Status: MIA SAN MIA
เข้าร่วม: 30 Apr 2010
ตอบ: 9579
โพสเมื่อ: Sun Apr 04, 2021 20:13
ThEkOpZ999 พิมพ์ว่า:
นอกเรื่องง...
มีใคร ใจระห่ำ กด IG ชนะตอนตาม 2-0 ไหม
ที่เน้า 14.5 เท่าอะ สเตป4เข้าในคู่เดียว 5555  

ผมกด ig จาก 500 เป็น 3000

กินหนม
นักเตะตำบล
Status:
ตอบ: 1254
โพสเมื่อ: Sun Apr 04, 2021 21:05
สะจัยยยส์
ตามแช่ง Fly ให้ไร้แชมป์จนรีไทร์ไปเลย 5555555555555
(ทัณฑ์บนครั้งที่ 1)

ซุปตาร์ยูโร
Status:
เข้าร่วม: 22 Oct 2012
ตอบ: 7633
โพสเมื่อ: Sun Apr 04, 2021 21:23
RTZ ยังคงถูกสาปต่อไป
ส่วน EG ก็สมควรแพ้ละ นัดชิงอะไรเลือกมิดอยู่ตัวเดียว5เกม พอโดนจับทางได้นี่ก็จบเลย แถมเวลาดราฟต์นี่ไม่ต้องเสียเวลาตัดตัวด้วย ยังไงก็เลือก ส่วนigก็เลือกlionรอเลย โถ่ววว พ่อคุณ
?
นักเตะตำบล
Status:
ตอบ: 1254
โพสเมื่อ: Sun Apr 04, 2021 22:57
ทีมตัวตลกจัด แชมป์ก็ไม่ได้
มี ? ติดตัวไปให้ชาวบ้านเค้าล้ออีก
นักเตะอบต.
Status:
เข้าร่วม: 07 Jan 2010
ตอบ: 4796
โพสเมื่อ: Mon Apr 05, 2021 04:00
ThEkOpZ999 พิมพ์ว่า:
Kingkongz พิมพ์ว่า:
Kingkongz พิมพ์ว่า:
ราคา คู่ชิงตอนแรก เท่าไหร่หรอครับ eg vs ig พอดีเพิ่งมา  

EG แทง 1 ได้ 0.5  

ขอบคุณครับ ลง secret หมดตัวไปแล้ว เลยได้แค่ดูตาปริบๆ  

โอบกอด YNWA
ดูแบบ เหงาๆ อึนๆ เศร้า SC หรือ IG ก็ไม่รู้พาพัง

ถือว่าโชคดีครับ ไม่ต้องมาเครียดวันสุดท้าย 555555

Status: สถานะเเอบรัก....คนนึง อยากอยู๋กับเธอ ฟหกฟหกฟหฟกฟหฟ
เข้าร่วม: 27 Jul 2020
ตอบ: 536
โพสเมื่อ: Mon Apr 05, 2021 11:21
https://www.faceit.com/en/championship/264e851e-3324-44c6-b86a-137f63cdb1eb/DPC%20SEA%20Season%202%20Open%20Qualifier%202/teams[/img]
ไปหน้าที่ 1, 2, 3 ... 40, 41
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel