ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
ปลายอาชีพค้าแข้ง
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 27 Feb 2011
ตอบ: 25103
โพสเมื่อ: Wed Mar 31, 2021 14:14
ว่าด้วยแมตช์ที่เหลือของคัดบอลโลก กลุ่ม G โซนเอเชีย

แต่ละท่านคิดว่ายังไงครับ กับสถานการณ์ตอนนี้ของไทยเรา มาถึงจุดนี้คิดว่าไทยจะมีโอกาสไปต่อในรอบต่อไป มากน้อยแค่ไหนครับ
แก้ไขล่าสุดโดย System of Valentine เมื่อ Wed Mar 31, 2021 14:22, ทั้งหมด 1 ครั้ง
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
โหวตเป็นกระทู้แนะนำ
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 01 Sep 2017
ตอบ: 226
โพสเมื่อ: Wed Mar 31, 2021 14:35
[RE: ว่าด้วยแมตช์ที่เหลือของคัดบอลโลก กลุ่ม G โซนเอเชีย]
โอกาศน้อยมากจริงๆ รอบนี้ ถ้าที่เข้าต้องที่ 1 อย่างเดียว ที่ 2 กลุ่มเราคงยาก เสียดายน่าจะเสมอมาเล กับชนะเหงียนสักนัด
0
0
นักเตะอบจ.
Status:
เข้าร่วม: 12 Aug 2017
ตอบ: 2743
โพสเมื่อ: Wed Mar 31, 2021 14:49
ว่าด้วยแมตช์ที่เหลือของคัดบอลโลก กลุ่ม G โซนเอเชีย
เสียดายที่ไม่ชนะเวียดนาม...
สถานการณ์ยากสุดๆ
แต่ยุคนิวนอร์มอล
อะไรก็เกิดขึ้นได้
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
0
0
ปลายอาชีพค้าแข้ง
Status:
เข้าร่วม: 30 Dec 2008
ตอบ: 14036
โพสเมื่อ: Wed Mar 31, 2021 15:17
[RE: ว่าด้วยแมตช์ที่เหลือของคัดบอลโลก กลุ่ม G โซนเอเชีย]
ก่อนหน้านี้ผมไม่ค่อยคาดหวัง แต่ตอนนี้ผมว่าเรามีโอกาสดีขึ้นนะ เพราะลีกปิดแล้ว จารย์โนะแกจะมีเวลาเรียกนักเตะเข้าแคมป์มาเทรนเต็มๆหลายสัปดาห์เลย

นักเตะไทยหลายๆคนที่ฟอร์มดีแต่ยังไม่ได้สัมผัสระบบอาจารย์แกมากนักจะมีเวลาเข้าเทรนระบบเต็มๆเลย ฝึกให้เข้าขากันด้วย

ดูอย่างตอน AFC u23 พอจารย์แกได้มีเวลาทำทีมพอสมควร นักเตะเล่นเข้าขาในระบบแกกันแบบอร่อยเหาะเลย
4
0

ผู้ช่วยผู้จัดการทีมสำรอง
Status:
เข้าร่วม: 25 Sep 2013
ตอบ: 19003
โพสเมื่อ: Wed Mar 31, 2021 15:27
ต้อง 7 แต้มครับ ถ้าทำไม่ได้ก็คงตกรอบ จะว่าโอกาสน้อยก็น้อยแหละแต่ก็พอมีทาง
0
0

นักเตะหมู่บ้าน
Status:
เข้าร่วม: 12 Oct 2010
ตอบ: 983
โพสเมื่อ: Wed Mar 31, 2021 15:54
ถ้าสถาการณ์ปกติสองเกมส์สุดท้าย เราต้องเยือนUAE แล้วกลับมาเจอมาเลย์ในบ้าน ซึ่งคงจะมีปัฐหาเรื่องการเดินทางบ้าง แต่พอมาแข่งแบบนี้ก็ดีอย่างสองเกมส์สุดท้ายเราไม่มีปัญหาการเดินทาง ถึงโอกาสเข้ารอบจะน้อยแต่ก็รู้สึกมั่นใจลึกว่าเราน่าจะได้เข้ารอบต่อไปได้
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
0
0
Artory
นักเตะตำบล
Status:
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 1268
โพสเมื่อ: Wed Mar 31, 2021 16:11
ผมขาดเดาไว้นะ
เวียดนามจะบวกเพิ่ม4คะแนน เป็น15คะแนน
มาเลเซียบวกเพิ่ม1คะแนน เป็น10คะแนน
ไทยบวกเพิ่ม7คะแนน เป็น15คะแนน
ยูเออีบวกเพิ่ม10คะแนน เป็น16คะแนน
อินโดบ๊วย 0แต้มยาวไป
0
0
ดาวซัลโวโอลิมปิก
Status:
เข้าร่วม: 05 Dec 2015
ตอบ: 22263
โพสเมื่อ: Wed Mar 31, 2021 17:06
เป็นไปได้ อยากให้ชนะ 3 นัดรวดเลย

ยิ่งเกมมาเล ควรต้องชนะเท่านั้น เพราะเราได้พักมากกว่า

อีกอย่าง มาเลคงจัดเต็มกับเหงียนแน่นอน

ถ้าเราแพ้หรือเสมอมาเล ก็โครตเซง

เกมส์อินโด ถ้าเรา จัดทีมผสม คงเอาอยู่แหละ แต่ก็นะ โค้ชเกาหลีอินโดก็ไม่ธรรมดาอีก
0
0

นักบอลถ้วย ค.
Status: Manchester United
เข้าร่วม: 22 Oct 2012
ตอบ: 8044
โพสเมื่อ: Wed Mar 31, 2021 17:54
เล่นกับทีมอาเซียน ถ้าไม่ไปเยือนถึงบ้านเขา ไม่น่ายากครับ
เป็นห่วงก็เจอยูเออีเนี่ยแหละ
0
0
ดาวซัลโวฟุตบอลโลก
Status: COYS
เข้าร่วม: 05 Dec 2015
ตอบ: 32157
โพสเมื่อ: Wed Mar 31, 2021 19:29
เหงียนง่ายสุดเพราะสามารถแพ้ได้1เกม
จากการคำนวณในไฟล์ excel ที่ผมเคยแจกไปนานแล้วใส่ผลแบบที่น่าเป็นไปได้สุดให้เหงียนมันแพ้แค่ยูเออี แล้วเราเสมอกะยูเออี นั่นจะทำให้เราตกรอบ ยกเว้นอย่างเดียวคือไม่ต้องแช่งไม่ต้องเชียร์ทีมอื่น แล้วเราเก็บ9เต็มแล้วเหงียนแพ้ยูเออีนั่นจะทำให้เราเข้าป้ายที่1ของกลุ่มมี17คะแนนไม่ต้องลุ้นคนอื่น ยืนด้วยขาตัวเองเท่านั้น
1
0
นักเตะตำบล
Status:
เข้าร่วม: 28 Aug 2006
ตอบ: 431
โพสเมื่อ: Wed Mar 31, 2021 21:10
ส่วนตัวผมว่า ยังพอมีโอกาสนะ

เปิดหัวมาต้องชนะ อินโด (ที่หมดลุ้นไปแล้ว) นัดแรกสำคัญนะ สำหรับผมให้สำคัญมากๆด้วย
ถ้าเราเปิดดี เดี๋ยวความมั่นใจมาเอง

นัด 2 UAE ก็น่าจะตัดสินกันที่นัดนี้แหละ เอาเสมอให้ได้ก็ยังมีหวัง ถ้านัดแรกเราฟอร์มดี นัดนี้ผมว่าเรา
ไม่กลัว UAE นะ หลังๆเจอพวกตะวันออกกลาง เราไม่ค่อยฝ่อเลย กล้าเล่นกล้าแลก ได้สภาพสนามดีๆ
หญ้าเนียนๆ ผมว่านักเตะไทยชอบมากกว่าเล่นในบ้าน แต่เจอฝนตกอีก กลัวที่สุดก็กรรมการแหละ

นัด 3 มาเลเซีย เจอที่ไหนก็ได้ ที่ไม่ใช่บ้านมัน เอาหญ้าเลี้ยงวัวมาเตะบอล มาเจอที่ UAE นี้แหละดีแล้ว
ไม่ต้องมีกองเชียมากดดัน (ยิ่งกองเชียทีมตัวเองยิ่งกดดัน) ขอสภาพสนามดีๆเหอะ เราน่าจะเอา 3 แต้มได้

สรุป 3 นัด อย่างน้อย 7 แต้ม ก็น่าจะมีลุ้นอยู่ไม่น้อย
อย่างหรู 9 แต้ม เข้ารอบชัวๆ

เหมือนเราไปเล่น บอลทัวนาเมนต์รอบแบ่งกลุ่ม มีเวลาพักเหมาะสม สภาพสนามดี มองแบบเข้าข้างหน่อยๆ
ผมว่าไทยเล่นดีนะ อย่างเอเชี่ยนเกมส์ หรือ U23 เราก็เล่นได้ดี มันต้องเข้ารอบสิ

1
0
นักบอล ดิวิชั่น 1
Status:
เข้าร่วม: 12 Aug 2014
ตอบ: 10817
โพสเมื่อ: Wed Mar 31, 2021 21:53
กรณีลุ้นเเค่ทีมตัวเองสำหรับผมหมดลุ้นตั้งกะไปเเพ้มาเลย์ละ ฟอร์มเยือนมาเลย์อย่างห่วยไปเยือน UAE คิดว่าไม่ต่างนักเตะไทยไปเยือนที่ไหนก็ยากหมดนานๆจะมีตบซักทีสำหรับทีมระดับเดียวกัน

กรณีลุ้นคู่อื่นด้วย ผมว่ายังได้อยู่นะ มาเลย์ชนะไทยได้เขากะตบเวียดนามเพื่อเข้ารอบด้วยเเน่ๆ กังฟูมาเลย์น่าจะจัดเต็มเเต่ก็น่าห่วงหน่อยตรงเป็นคัดบอลโลกกรรมการคงเเจกใบง่าย ไปเตะตามที่เคยชินตัวไม่น่าเหลือครบ เเล้วจะเเพ้เอา เเล้วก็ลุ้นไทยชนะเวียดนามให้ได้ UAE ต้องเสมอให้ได้อย่างน้อย เเล้วก็เก็บมาเลย์ส่งท้ายคงพอได้ลุ้นอยู่

0
0
Allez Allez Allez!!!

ซุปตาร์โอลิมปิก
Status:
เข้าร่วม: 05 Aug 2010
ตอบ: 14190
โพสเมื่อ: Thu Apr 01, 2021 07:47
ยากเหลือเกิน เตะมีเจ้าบ้าน เจ้าบ้านเค้าก็อยากเข้า คงจะเต็มที่ เราต้องเจอเค้าอีก คงได้แต้มยากอยู่

แต่ก็นะ ยากไม่ใช่เป็นไปไม่ได้
0
0
นักเตะเทศบาล
Status:
เข้าร่วม: 28 Dec 2017
ตอบ: 2625
โพสเมื่อ: Thu Apr 01, 2021 13:20
ไม่เห็นกลัวเลย อย่าลืมเราเตะในบ้านเจอทีมอาเซียนตั้ง 2 นัด อาเซียนที่เหลือเตะในบ้านทีมละนัด แถมทั้งเวียด ทั้งมาเล ต้องไปเยือน UAE ซึ่งเขาจัดเต็มแน่ แถมยังตัดแต้มกันเองอีก เชื่อเถอะโอกาสเข้ารอบยังมีแน่นอน
1
0
ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 10 Jan 2008
ตอบ: 2360
โพสเมื่อ: Thu Apr 01, 2021 13:41
ถูกแบนแล้ว
[RE]ว่าด้วยแมตช์ที่เหลือของคัดบอลโลก กลุ่ม G โซนเอเชีย
lolipower พิมพ์ว่า:
ไม่เห็นกลัวเลย อย่าลืมเราเตะในบ้านเจอทีมอาเซียนตั้ง 2 นัด อาเซียนที่เหลือเตะในบ้านทีมละนัด แถมทั้งเวียด ทั้งมาเล ต้องไปเยือน UAE ซึ่งเขาจัดเต็มแน่ แถมยังตัดแต้มกันเองอีก เชื่อเถอะโอกาสเข้ารอบยังมีแน่นอน  

สนามกลาง บ้าน uae หมดครับ
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel