ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
นักเตะอบต.
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 10 Nov 2018
ตอบ: 1068
โพสเมื่อ: Tue Mar 09, 2021 16:30
[RE: สอบถามคดีโพสประจานครับ]
Rafia พิมพ์ว่า:
Mumdeaw พิมพ์ว่า:
ระวังโดน counter attack ติดคริดังปิ๊ง นะครับ

ยังไงครับผม รบกวนอธิบายหน่อยครับ เป็นกรณีศึกษาครับ  

ก็จากที่ผมอ่านดูคร่าว ๆ คือเรื่องท่านมีประเด็นกันมาก่อน (รึเปล่า)

แล้วหลักฐานที่ท่านจะเอาผิดเขามันชัดเจนพอรึเปล่า

ขอบคุณครับผม จริงๆผมว่าเสียเวลามากเลยครับเรื่องพวกนี้ เห้อ...

ผมเลยเตือนเฉย ๆ น่ะครับ ไม่ได้มีอะไรหรอก

1
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
นักเตะอบต.
Status:
เข้าร่วม: 10 Nov 2018
ตอบ: 1068
โพสเมื่อ: Tue Mar 09, 2021 16:39
ระวังโดน counter attack ติดคริดังปิ๊ง นะครับ

ยังไงครับผม รบกวนอธิบายหน่อยครับ เป็นกรณีศึกษาครับ  

ก็จากที่ผมอ่านดูคร่าว ๆ คือเรื่องท่านมีประเด็นกันมาก่อน (รึเปล่า)

แล้วหลักฐานที่ท่านจะเอาผิดเขามันชัดเจนพอรึเปล่า

ผมเลยเตือนเฉย ๆ น่ะครับ ไม่ได้มีอะไรหรอก

ตามที่ท่านว่าแหละครับ มีประเด็นก่อนหน้านั้นในเพจเดิมมาก่อน แล้วโป๊ะแตกซะเองในเพจอื่น ไม่ได้รุนแรงครับ แค่กลืนน้ำลายตัวเอง แล้วโดนแคปไป พวกเลยมาแซะมาแซว อย่างที่บอกเลย ถ้าทางนุ้นปฏิเสธทุกทาง น่าจะพิสูจน์ว่าคนนั้นเป็นพิมพ์เองยากเลย ถ้าศาลยกมา โดนฟ้องเท็จเลยมั้งครับ แบบนี้

คือเค้าก็เบลอไว้ครับ แต่เหมือนมีรุปนึงเบลอไม่หมดครับ ถ้าเป็นคดีความ มันต้องกล่าวถึงที่มาเรื่องราวมั้ยครับ แล้วหมายเรียกปกติใข้เวลานานมั้ยครับ
1
0
แขวนสตั๊ด
Status: ಥ_ಥ
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 8753
โพสเมื่อ: Tue Mar 09, 2021 17:11

ตามที่ท่านว่าแหละครับ มีประเด็นก่อนหน้านั้นในเพจเดิมมาก่อน แล้วโป๊ะแตกซะเองในเพจอื่น ไม่ได้รุนแรงครับ แค่กลืนน้ำลายตัวเอง แล้วโดนแคปไป พวกเลยมาแซะมาแซว อย่างที่บอกเลย ถ้าทางนุ้นปฏิเสธทุกทาง น่าจะพิสูจน์ว่าคนนั้นเป็นพิมพ์เองยากเลย ถ้าศาลยกมา โดนฟ้องเท็จเลยมั้งครับ แบบนี้

คือเค้าก็เบลอไว้ครับ แต่เหมือนมีรุปนึงเบลอไม่หมดครับ ถ้าเป็นคดีความ มันต้องกล่าวถึงที่มาเรื่องราวมั้ยครับ แล้วหมายเรียกปกติใข้เวลานานมั้ยครับ  

ต้องกล่าวหมดแหละครับเป็นไงมาไง

หากยืนยันจะฟ้องก็มีสองทางคือ

- ร้องทุกข์ต่อพนักงานสอบสวน สอบสวนเสร็จก็จะส่งสำนวนไปยังพนักงานอัยการ พิจารณาว่าจะฟ้องหรือไม่ หากฟ้องก็ยื่นฟ้องต่อศาล นานมั้ยอยู่ที่กำลังภายใน

- จ้างทนายมาฟ้อง …ซึ่งจะรวดเร็วทันใจกว่า

จะทางไหนก็เสียงทั้งเงินและเวลาครับ ความเห็นผมคือถ้ามันไม่ชัดเจนจนทำให้เราเสียชื่อเสียง เกิดความเข้าใจผิด ส่งผลกระทบต่อหน้าที่การงานการใช้ชีวิต

ปล่อยไปเถอะครับ เพราะท่านเองเป็นคนเริ่ม เสียหน้านิดหน่อยเป็นบทเรียนดีกว่า

2
0
CGM48
••••••••••••••••••••••••••

ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel